[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e lại thấy sensation dáng đẹp hơn... cầm thích hơn...cơ mà pin yếu thì thôi chia tay 😁
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoandk1702 Sen thi dep hon that nhung thay bao song kem wa,song sanh hay tam tit. Con nay pin tot,song khoe......xau ma nhung dc cai "chat" hehe

Sent from my HTC Evo 4G+ using Tinhte.vn
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@oggiat bác phán em nó xấu làm ae tủi ae hết lửa, riêng mình thây evo 4g+nó đep, men hơn sensation nhìu, sen sóng siếc nằm luôn ở nắp lưng, sài ko kĩ trầy te le vì nắp nó bằng kim loại, evo 4g sài vô tư em nó dị ứng với keo trong, sài bình thường thì mới hoài
@nhocmaco 2 con giá cũng ngang ngang nhau bản thân mình thấy kiểu dáng của sen đẹp hơn
nhưng mà evo chụp ảnh bá đạo quá nên chọn ngay ko cần phải suy nghĩ hehe
về khoản chụp ảnh thì sen xách dép
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@doansonnam chụp hình đẹp hơn. ram 1g hơn sen 7xx, pin trâu hơn, giá lúc trước sen mắc hơn, do sen hàng quốc tế, chọn evo 4g là sáng suốt rõ ràng .hjhj. thậm chí cấu hình nó ngang galaxy s2. bây h giá galaxy s2 vẫn cao hơn,giữa galaxy s2 vơi evo 4g mình vẫn chọn evo 4g. em nó chup hinh vậy mà có mem chê em nó chụp hình xấu, 😃
@nhocmaco chê chụp xấu chắc bị parkinson quá 😃)
s2 dùng màn amoled xem ảnh xem video thì sường hơn
pin cũng tốt hơn
có điều đọc sách thì ko bằng con này
về nhiều mặt có lẽ s2 vẫn nhỉnh hơn
nhưng mà so sánh thì mọi thứ khập khiễng nhìn s2 nó cứ tàu tàu kiểu j ấy nói chung ko thick lắm
em đọc trên mạng thấy pin 1700MA mà sao pin em có 1520 thôi nhỉ ???
@oggiat bựa quá, vậy là em bị tráo pin, giờ mua pin zin của em nó tại đà nẵng thì ở đâu và giá nhiêu ạ, hay cục scud bác này nói cũng được. thank các bác
@anhthang1423 Pin rin thì ko có , pin như bác thì em con 1 viên đây , bác mua ko em để lại cho bác .
@anhthang1423 Pin theo máy là 1730 các bạn ạ. Máy của các bạn mà pin 15xx là đã bị đổi pin rùi.
@chauvinhphong hix, pin như thế tớ có rồi mà 😔( tớ cần mua pin zin 17xx ấy, chứ ko muốn xài 2 pin đâu :(
Chuẩn ko cần chỉnh bị tráo pin uploadfromtaptalk1353338408579.jpg uploadfromtaptalk1353338425153.jpg

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
langtudisan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giun đũa bao da mua ở đâu vậy bác
@langtudisan chickcase của evo 3d nhét vừa thoải mái mà
nhưng hơi bị kênh lên đấy
bạn ra thương gia đỗ mà mua
mình ko thick loại bao này lắm
langtudisan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doansonnam thương gia đỗ ở đâu vậy bạn. mà không có bao da của e nó à. mà fải dùng của evo 3d vậy bác. mình muốn mua để giữ gìn nhan sắc cho e nó
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langtudisan O 384 cầu giấy thì phải

Sent from my HTC Evo 4G+ using Tinhte.vn
langtudisan
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo e đánh giá e này 3g cực trâu bò. nhưng khoản bắt wifi thì thua cả con 3gs của e lúc trước. có phải do bản rom không. e đang dùng rom gốc 4.0.3. hixxxx
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@langtudisan sài rom gôc vô tuỳ chọn wifi( tuy chinh chỉnh nâng cao ak) chỉnh nsang chế độ home( trong nhà) có mấy mêm ko biêt để chế đọ ngoài trời, sóng wifi chập chờn hay bị out nguyên nhân là đây chứ wifi em nó không thua em nao đâu, của mình vẫn mạnh fa fa, 6,7,m lươt web ầm ầm
langtudisan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocmaco uh. vụ này e giờ mới biết ha!aaa
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@langtudisan chỉnh chưa. wifi ok chưa, có thua sky 820 ko, 3gs nữa keke😁
langtudisan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocmaco cái này thì để sáng mai lên công ty text thử đã bác à. hjjjjjj

hà nội bác à
ốp và đồ của evo 4g ít lắm
2 con này nó chỉ khác cái nút nguồn và lỗ cắm tai nghe đổi chỗ nên bao da thì dùng cho nhau dc chứ ốp thì ko
langtudisan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doansonnam uh thank koy bác
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
Bản mới của anh Tài dùng gút. Mỗi tội bị xung đột vài app, chịu khó đợi bản sau vậy😁
Nhưng mà em thấy anh Tài cho nhìu phần mềm vô ghê, đã có polaris rồi còn thêm PDF viewer nữa :p
con này mà so chất lượng ảnh với thằng amaze thì thế nào nhỉ 🤔
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@hoandk1702 9-10 thôi
Bác Tài hay bác nào dùg rom sense 4.1 mới thì cho cái report chi tiết đi để ae bik đánh giá mà dùng nữa 😁 hihi
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
xem lại mấy trang trước ae đấnh giá quá trời đó bạn
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
anh em cho hỏi, thiết lập thế nào để mail mới đến thì nó báo trên máy vậy, mình mù tịt.

mail đến mà nó chả kêu réo gì, đi làm bị hỏi đọc mail chưa hoài 😔 :(

mail mình muốn xem có mail mới không, thì phải vào rồi ấn cập nhật 😕

mình dùng gmail trên CH
votinh.kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@R.O.G.er Bác vào mục đồng bộ hoá, chọn đồng bộ gmail và thiết lập trong đó các tuỳ chọn nhé.
@R.O.G.er Mình chẳng tl gì vẫn báo bt chừ khi mail vào hộp spam thì ko báo
mà các bác có biết room sense 4.1 thì dùng camera nào ngon nhất không nhỉ, mình camera theo bản room ko được thịh lắm, nhìn rối cả mắt, kể dc stook room như sesen 3.6 thì tốt
@doduccuong_nt Ko hđ
@tai223 :U
@tai223 Iso càng thấp thì càng khó chụp, nhưng chất lượng ảnh càng cao nhé.
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@yellowriver trời nắng đẹp thì auto, thiếu sáng thi 400,800, , thiếu sang
để auto có khi iso nó cao hơn 800 nên ko rõ nhưng lại sáng hơn,iso càng cao thì hình càng noise
bác nào rành rồi chỉ em cách ẩn mấy cái chữ dưới mỗi icon phần mềm với ( tên ở dưới mỗi icon ấy) hôm bữa vọc tìm dc mà giờ mò mãi ko ra 😔(
luvadoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
moi nguoi cho minh hoi minh dang dung rom cook 3.10.1010.1 gio lam sao quay ve rom stock duoc? ban nao co rom stock 3.10.1010.1 lam on up len cho minh dung voi duoc khong? minh co tai ve may ban ma khong ban nao chay duoc.
công nhận bản 4.1 camera nhìn rối mắt thật... chất lượng ảnh chụp tầm tầm 3mb... chup tối hình như 1mb... mình chụp 1 cái macro mà lên tới gần 7mb..choáng =))
@hoandk1702 Cùng ý kiến. Camera đi kèm sense 4.1 lúc kéo qua kéo lại thì nhìn hình nó hơi rối mắt và ko mượt như cái camera rom stock 3.6. Cái này chắc hỏi bác Tài xem phải làm sao để sense 4.1 có camera 3.6 😁 Mà ko có cũng ko sao. Giữ rùi chụp hình vẫn ngon ;)
cho hỏi camera bản của bác tai 233 với cam stock thì cái nào chụp chất lượng hơn ạ 😁
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@hoandk1702 hỏi lạ....ko đẹp hơn thì ngta mod làm jz
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ cách em bỏ hình vô thư mục hình nền của HTC để dùng chung hình nền cũng đc. 😃
ai chỉ hộ mình cách ẩn dòng chữ phía dưới mỗi icon không, hôm bữa mò ra mà giờ mò ko ra tới. haizzz, ai biết chỉ với nào 😁
sen XE vs em Evo nhà mình con nào ngon hơn mọi người ??
@l0ngl0ng1210 evo ngon hơn chứ, XE được cái hình thức đẹp
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@l0ngl0ng1210 sen xe 1,5 ghz, hơn evo 1,2 ghz nhưng ko cảm nhận dươc nhìu đâu, evo sai rom cook set 1,5ghz cũng đươc, ram thi evo 1g hơn sen xe 768( cái nầy quan trọng hơn) pin thì bằng nhau, beat thi evo rom cook cũng có
@nhocmaco sen XE chip gốc của nó cũng chỉ 1.2ghz thôi, thấy mọi người bảo thế
@nhocmaco XE đơn nhân, EVO dual
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@tinhkyhandsome xl mới đơn nhân, sen xe là bản nâng cấp sen thương 2 nhân,1,5ghz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019