[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác ơi, có ai bị lỗi sau khi up lên 4.0 va cài rom nhk, máy không download đươc bất cứ app hay chương trinh nao ngoài google play. Nhất là mấy cái trong appstorevn. Nó báo " unfortunately appstore.vn has stopped" tiếp đó là "insufficient memory". Ai chỉ em cách khắc phục zới

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
@beleive Lạ nhỉ? Ai bị vậy ko? @@
Bạn Wipe full rồi cài lại từ đầu xem, à nên dùng 4EXT Recovery nhé.
@huukhai thanks very much. Hjx. up lại thì down được ùi. Dang vọc típ. hehe. tks pro
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
quay 1080 the moi da
Bác huukhai có bootanimation gốc của htc ko cho e xin với,co downbootanimation gốc cho e xin luôn,co âm thanh càng tốt bác ạ.thanks bác luôn.
vptk6
ĐẠI BÀNG
12 năm
hóng bản final của bác khải lâu quá, mà bản 4.0 của bác khải dùng một thời gian nó cứ bị lag sao đấy, lại phải reboot lại mới đỡ. 😔
02caolam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vptk6 Bạn có xài chương trình đọc báo cà phê ko? máy mình cũng bị, hình như do chương trình này.
Bác khải ko giúp giùm e dc ah?ah bác có thể phát triển sen4 ko?thấy thàng bạn xài con sensation chạy sen4 ghiền quá.^^
Chờ bản beat. Có bản nào dùng theme mặc định của google k vay anh em, mình thấy cái đó có khi đẹp hơn sense
vẫn ngồi hóng bản final🆒

ak mình cài xong 4.0 nhk thì thấy bị lỗi không vào được 3G, không bik có bác nào bị giống vậy không. Tại nó không cài đặt apn của 3g. Mình làm theo cách này thì khắc phục được

Tiếng Anh: Settings -> Wireless & Network -> Mobile Network -> Access point names
Tiếng Việt: Cài đặt -> Không dây & mạng -> Mạng di động -> Tên điểm truy cập

Ấn menu chọn New
- NAME: Viết gì cũng được
- Riêng phần APN thì:

Với mạng Viettel:
  • APN : v-internet
  • Username : để trống
  • Password: để trống

Với mạng Mobifone
  • APN: m-wap
  • Username: mms
  • Password: mms

Với mạng VinaPhone:
  • APN: m3-world
  • Username: mms
  • Password: mms

Xong ấn Menu -> Save và chọn APN vừa tạo
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
lão khải thử cái này xem http://www.tinhte.vn/threads/1370864/
@harypoter Cái này cho máy Sony mà.
//ALL:
Mấy hôm nay bận chưa nghiên cứu đc, mình đang dùng bản Sense port từ EVO 3D sang thấy khá ổn, đầy đủ Beats, thiếu mỗi Wimax và Cam 1080p thôi, có khi post bản đó lên nhỉ 😁
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhai Up lên đi bạn, cho những người ko có nhu cầu quay 1080
02caolam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptkie83 Wimax thì chẳng cần. Nhưng bản này có lỗi USB ko Khải? Có tích hợp Leedroid tweaks ko?
@huukhai Hjxhjx ;);)

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
Đúng rồi đó bạn. Bạn post bản đó lên đi. Đang hóng đây 😁
chào cả nhà nhe. xin lỗi cho mình hỏi chúc nhe, giờ mình mún mua ốp lưng vs miếng dán cho evo 4g+ mà hok biết chỗ bán, nhà có ai biết thì chi dùm, mình o sg. thsnks
Đang up ở đây ạ.
Bản này thì ko bị lỗi USB đâu, có điều Beats thị nó ko hiển thị Notify nhưng nó vẫn oke ko vấn đề gì cả, bản tiếp mình sẽ cho nó hiển thị lên. Leedroid Tweaks thì nó hỗ trợ full luôn ạ :D
http://www.mediafire.com/?bhg7sbakx1677
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhai Tối về fai thịt mới đc. Tks
vptk6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Khải ơi http://www.mediafire.com/?bhg7sbakx1677 sao có mỗi part 3 các part 1,2 đâu rồi 😕
@vptk6 Đang up, mạng cùi bị reset mấy lần 😁
02caolam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên trang http://choicec.iptime.org/HTC/EVO 4G+/riderLab/ có bản ROM RIDER RAB SENSELESS + TSf shell.zip. Có bác nào thử chưa nhỉ? Bản này sử dụng song song cả TOUCHWIZ của samsung và TSf shell luôn à?
Bác Khải có kernel nào 1.5 đến1.8gh cho rom NHK v4.0.1 của bác ko cho e với.thanks bác.
doi part2 hic
HTC chưa public source code của Kernel mới cho EVO 4G+ nên chịu thôi, hoặc bác nào có thể port từ source của máy khác sang :|
Mà mình thấy Stock có vấn đề gì đâu mà phải lên cao thế? chỉ tổ tốn pin thôi.
Từ sáng đến giờ bị RS 5 lần, toàn >80% thì chết 😔
02caolam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huukhai Đã thấy 3 part trong link mediafire, trong đó có 2 part1 :eek:
@02caolam Mạng củ chuối, chết đi sống lại mấy lần, up thành 2 lần part 1 😔, đang up nốt part 2 ạ :(
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhai Cố lên bạn, để tối về mình down
@ptkie83 Xong rùi 😔
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhai Vừa down xong. Tks
02caolam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang up thử đây. Tks bạn.
nduyminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác HuuKhai ơi, e đang xài rom stock ics 4.0.3, giờ muốn up rom của bác thì có cần về lại rom stock 2.1.8 như hướng dẫn ko ạ, hay up bình thường
@nduyminh Bạn đã up lên 4.0.3 thì chỉ up đc ROM V4.x của mình thôi nhé, up trực tiếp ko về đc 2.18 đâu 😁
vptk6
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác khải. chiến thôi😃
Bác khải cố đưa cái beats vô rom đi cho nó hoành tráng,mong cái beats trong rom NHK v4 của bác mãi^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019