[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản mình vừa up lên có beats mà, đó chỉ là bản test thôi, mình sẽ sớm up bản hoàn chỉnh sau, hiện tại đã fix đc cái video 1080p, còn cái Wimax vẫn lỗi và ko biết có hoạt động đc ko vì ko có đk test 😁
Bác up ở đâu sao e ko thấy link? E gà.
@tvakhang Ngay trang trc mà http://www.tinhte.vn/threads/1054773/page-111#post-20531302
@huukhai Bác khải cho em hỏi tí,em đang xài ban room 4.0 do máy tự update bây giờ em muốn cài bản room 4.0 của bác thì có phải root máy trước khi cài không bác
@banchoivuive Ko cần root máy, chỉ cần Unlock Bootloader và cài Recovery là đc.
hanoian
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác huukhai co the cho xin ban camera HQ 1.5 đc kg, trót cài camera amaze rồi bây giờ up lại rom thì ngại quá. Hay bâc hướng dẫn để mình tự làm cũng đc.

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
@hanoian Của bạn đây http://www.mediafire.com/?869wwnd2jlebo69
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Chả nhẽ.lại chờ bạn up bản kia 😆
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
chờ úp bản kia cho lành haiz
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
bản kia chừng nao co vậy lão khải
vptk6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác khải ơi sau khi tét bản mới nhất của bác có cảm nhận muợt hơn nhưng còn 2 lỗi sau bác xem nhé. 1 là sound của thời tiết không có mặc dù đã bật.2 là camera không có chế độ chụp thể thao hơi bất tiện khi chụp hình chuyển động nhanh như chụp hình tụi trẻ con. Mong bác sớm fix
@vptk6 Thank bác, cái Sound của thời tiết em sẽ xem lại, còn Camera thì em sẽ thay lại hệ thống camera cho giống với bản trên EVO 4G+ nên các chức năng đó sẽ có ạ 😃
Còn cái lỗi Wimax nữa, chắc là bỏ qua nhỉ? 😁
@beleive Bản này hoàn chỉnh rồi ạ, có beats và fix tất cả các lỗi đã biết kể cả Wimax, còn lỗi nào chưa biết thì chưa fix 😁
@huukhai Sao bác không làm bản ICS vuốt ngang màn hình cho đẹp bác,Tôi thấy bên HKphon nó làm bản ICS dao diện khá đẹp đó bác
@banchoivuive Đấy nó ko gọi là Sense nữa.
@huukhai sense 4.0 appdraw cũng vuốt ngang mà bác :p
các bác ơi júp e với ạh,e vừa đang unlock bootloader, e đã vào web http://www.htcdev.com/bootloader, register, active email và log in r ạh, nhưg khi vào mục Unlock bootloader, chon model máy là Evo 4g+ và bấm Begin unlock bootloader thì nó lại hiện ra cả đống code loằng ngoằn chẳng hiểu sao cả, làm đi làm lại và thử trên trình duyệt khác cũg vẫn vậy, các bác cho e hỏi điều kiện để unlock là máy fải cắm cable vào laptop và shutdown di pảhi ko ạh ( lap e đã cài HTC driver như link tren page1 r ạh)
@khoinguyen000 Nó bị lỗi giao diện thôi, bạn dùng Chrome hoặc Firefox xem.
up' ban moi' len do pro khai oi
02caolam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản ROM này nếu đang ở chế độ chụp ảnh chuyển sang chế độ quay video bằng nút gạt sẽ bị thoát ứng dụng camera. Muốn vào lại chế độ chụp ảnh phải gạt lại chế độ chụp ảnh mới dc. Bác Khải làm bản patch update lại camera giống trên bản NHK 4.1 nhé 😃 À, mà mã nguồn của Android 4.1 JB đã được public rùi. Đọc thông tin ở đây: https://groups.google.com/forum/#!topic/android-building/XBYeD-bhk1o. Bác Khải làm bản JB đê 🆒
Redirecting to Google Groups
groups.google.com
@02caolam Thì bản đó Camera vẫn là của EVO 3D nên gạt sang thì nó chuyển sang chế độ 3D, mà mình lại xóa mấy thư viện 3D rồi nên nó out là phải 😁, bản hoàn chỉnh mình thay hệ thống camera của EVO 4G+ vào là khắc phục đc hết mà.
Làm ROM mới hoàn toàn ko dễ đâu, nhất là khi Source Code ICS của EVO 4G+ cũng chưa có, không có cơ sở thì có mà xây dựng từ đầu :D.
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
uhm tham khảo làm 1 phát luôn đi bác
mình có cảm giác bản 4.1 hao pin hon bản 4.01 may pro có thấy vậy hem
viethung08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau mấy ngày mệt mài nghiên cứu, cuối cùng cũng thử được một số room, nhưng tình hình em nó vẫn bị lỗi cảm ứng. Sáng nay đã làm lễ đưa tiễn em nó về Korea để chữa bệnh và an nghỉ tại đấy.
Chân thành cảm ơn huukhaiharypoter đã nhiệt tình chỉ giúp trong thời gian qua.
Viet Hung
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
@viethung08 đừng bùn nữa rồi kiếm 1 em nào đó về trở lại xem sao hihi
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@viethung08 Xúc động quá
viethung08
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harypoter haizz, không sao. 1 em khác đang trên đường từ Korea về VN. Lần này về là em HTC Raider 4G. Hy vọng em này chạy ổn định. .
minh3ko
TÍCH CỰC
12 năm
Chia buồn. Cung bác
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
tam biet 1 bạn
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
uhm dong raider cung ổn lắm mình từng sài nó hơi mạnh hơn thằng này tí được cái trâu bò tí hihi
viethung08
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harypoter Hy vọng là thế, nhưng cũng sợ. vì mỗi lần lỗi lại đưa tiễn các em về Korea nên cũng ngán. ;)
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Thế là chia tay chân dài nay để kiếm em kia chân dài hơn 😃
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
hix làm sao tiễn nó về korea dc day hihi
viethung08
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harypoter Gửi người cầm qua dùm, qua bên đó bảo hành xong tiễn em nó đi luôn. Lại tậu con khác gửi về thôi. ;)
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
chân dài tới nách nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019