Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Flyer chính thức được cập nhật lên Honeycomb

El Ku
5/12/2011 16:27Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Leedroid bên XDA vừa cho ra ROM Cook phiên bản 4.0.0 HoneyComb có chức năng nghe và gọi qua GSM.
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đó mình dùng thử rồi. Chán lắm bạn ạ
Quay đi quay lại 2.3 vẫn tốt nhất
ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Chức năng gọi thì mình cũng không sử dụng nhiều nên có hay không cũng không quan trọng lắm nhưng chức năng dùng bút thì Honecomb dễ sử dụng hơn rất nhiều.
blackodin20
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể review rõ hơn để em bớt lấn cấn dc ko ạ :p
ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vẫn đang test phiên bản 4.1.0 vừa mới ra, chắc thêm.vài ngày nữa mình sẽ viết bản tường trình cho anh em.

Sent from my GT-P7300
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các phím cảm ứng của máy có dùng đk k bạn. Mình k thích honeycomb và ICS ở chỗ nó tích hợp lên luôn màn hình làm tốn diện tích
Mình vừa update thành công bản HC chính thức từ HTC.
toxicgender
ĐẠI BÀNG
12 năm
HTC đã chính thức cập nhật Honeycomb 3.2.1 cho Flyer bản rom asia gồm Thailand, Singapore, Viet Nam, Malaysia, Philippines, Indonesia. Mời anh chị em mau chóng cập nhật và cảm nhận.
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Home, menu, back có dùng đk k bạn?
Các phím cứng tạm thời vô tác dụng,chỉ còn phím dùng bút vẫn hoạt động,honeycomb tự động tích hợp thêm cám phím cảm ứng dưới chân màn hình,đồng nghĩa tablet của bạn bị thu hẹp khoảng 9mm mỗi cạnh tương ứng khi xoay màn hình.
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình siêu ghét cái đó. Khi bấm có cảm giác k thật cho lắm
mình từng dùng honeycomb trên transformer r k thích lắm. Nghe bảo up lên thì sẽ mất giao diện Sense nữa :-s
thang_con80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn giải thích giúp mình, sao máy hình update software trên máy chỉ down phiên bản 2.7.7 có hơn 40mb thôi. Mà khi dơn xong máy khởi động lại và có hình tam giác có dấu than ở trong là sao nhỉ. Các bạn giúp mình với, mới mua máy nên cũng chưa biết cài thế nào. Như iphone ăn táo mình còn thì tự cứu được chứ HTC chưa làm bao giờ nên không giám nghịch dại. Nếu có link cho con gà như mình thì làm ơn gửi giúp.
Thank all.
luxury235
TÍCH CỰC
11 năm
@thang_con80 Bạn này bị y hệt mình đấy, khác là mình đang nâng lên 3.2.1 thôi, chán quá cơ!
Honeycom có tính năng lưu giữ tất cả các thao tác người dùng bất kể là các tác động vào máy hay các trang web đã truy cập, chỉ xóa được khi reset máy,điều này khá bất tiện khi người dùng ko muốn chia sẽ các ván đề cá nhân.
Các bác có ai root được con HTC Flyer 3G, HC với HBOOT 1.11.00.11 chưa vậy?. Em đang lay hoay để root con này nhưng khi đọc lại hướng dẫn trên diễn đàn ở đây thì tool chỉ hổ trợ tới 1.11.0003. Có ai làm được rồi xin hướng dẫn cho mọi người với.

Cảm ơn các bác
Nếu ở SG thì wa mình làm cho nhé. Pm inox nhé.

Sent from my Sens using Tinhte.vn
Cảm ơn bác! Thế mà em cứ sợ HTC thiết kế đặc biệt quá nhiều app trên market sẽ ko tương thích 😆 Cái độ phân giải kia chẳng ảnh hưởng j đến app hả bác? Game thì em ít chơi nê cũng chẳng lo!
Em đang định mua 1 em flyer thì đọc đc cm này
Trích http://www.pdaviet.net/showthread.php?143826-DANH-SÁCH-GAME-CHƠI-ĐƯỢC-TRÊN-HTC-FLYER-(Update)
Đau xót 😔
Cái này ảnh hưởng như thế nào? Anh em dùng qua rồi nhận xét giúp mình với!
finalflash
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình tính mua 1 e này với giá thời điểm này thì chấp nhận dc rồi, chỉ ko bit là bây h mua máy chạy GB hay HC thôi mà nếu HC thì ko còn gọi hay nt dc nữa . hĩ
luxury235
TÍCH CỰC
11 năm
Hum qua vừa tậu 1 bé HTC Flyer bản HQ, nhưng e nghĩ là Tablet thì đâu có gì đâu, Hàn hay Mỹ cũng thế! Máy mới 100%. Bật máy lên kết nối wifi thì nhận dc yêu cầu Update FW lên 3.2.1 nên e OK, đợi dow xong hết thì máy hỏi có OK k, e ấn OK, máy khởi động lại và chạy thanh update. E cũng từng update qua OTA như thế này nhiều rồi, vừa rồi máy S3 của e cũng nhận dc update như thế.

Thế nhưng chạy dc khoảng 1-2 phút thì màn hình nó hiện lên 1 hình tam giác đỏ có dấu chấm than ở giữa, đến g là 15 phút rồi vẫn như vậy, e bí quá khởi động lại máy thì nó vẫn vào màn hình chủ của 2.3.3. Vậy làm cách nào để nâng cấp lên 3.2.1 by giờ hả các bác?
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luxury235 Máy của bạn đã cài recovery ngoài r nên bị vậy đó. Bạn lên google search xda htc flyer ấy. Có rom 3.2 đấy

Sent from my HTC Flyer P510e using Tinhte.vn
luxury235
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đọc rất nhiều mà vẫn k làm dc! Mình làm cách này mà k dc, các bạn xem thử xem thế nào:

Mình cho máy dow update 3.2.1 về, nhưng k bấm update vội, cắm usb vào máy tính, copy cái file đó vào thẻ nhớ ngoài.

Sau đó cho máy update, đến khi hiện dấu chấm than thì mình giữ cùng lúc Power và Up Voume, chọn đường dẫn đến cái file Update lúc nãy, bấm Power cho nó chạy!

Thế nhưng chạy dc vài dòng nó hiện lên erro 7 k chạy tiếp!

Rõ ràng là rom chính hãng do máy tự dow mà chứ k phải do mình xài ROM cook.

Vậy g phải làm thế nào? Điên đầu quá đi mất!

Lên diễn đàn xda thì nó hướng dẫn còn rối hơn nhiều, S-Off này, recovery này, e nghĩ đơn giản là e update Rom qua OTA từ nhà sản xuất thôi mà sao lắm chuyện như vậy cơ chứ!
luxury235
TÍCH CỰC
11 năm
Thực sự e làm k nổi, e tóm tắt lại cái tình trạng của e nhé!

E mua 1 máy HTC Flyer phiên bản Hàn Quốc xách tay về, máy đang chạy 2.3.1 theo máy, mọi chức năng bình thường, 3G chạy ổn định. Mở máy lên e check update thì nhận được thông báo là có update mới nên e cho máy Update rồi khi xong e ấn OK cho máy Update nhưng chạy dc 1 xíu thì nó hiện cái hình tam giác màu đỏ lên rồi đứng im ở đấy!

E mò mãi thì làm cách khác là vẫn cho nó tự dow update về nhưng k bấm OK vội, e copy cái file đó từ bộ nhớ máy qua thẻ nhớ, đổi tên thành Update.zip rồi cho máy chạy update, đến khi dấu chấm than tam giác hiện ra thì e giữ cùng lúc phím POWER và Volume Up để chọn vào file Update.zip cho máy chạy thì máy chạy dc vài dòng cũng hiện lên hình sau:

Vậy g phải làm thế nào!

Sao mọi thứ cứ rắc rối thế? E nghĩ e sử dụng máy, khi máy báo có Update thì e sẽ Update thôi vì đây là bản update của hãng khuyên dùng cơ mà!, như iphone hay S3 cũng thế? E có can thiệp cài ROM cook cho máy đâu mà rắc rối quá!

A gúp e với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019