HTC Flyer chính thức được phát hành tại châu Âu, giá từ $710 đến $923

bk9sw
13/5/2011 13:54Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntiendat97
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái giá trên trời... quả này ế ẩm sớm
😁 tại sao lại hem mua iPad 2 nhỉ? =)) Con HTC DHD của mình mua được 3 tháng có 1 điểm chết trên màn hình. Chán hẳn HTC.
HTC có 1 đổi 1 như apple ko nhỉ ?
giá trên trời vậy, cái giá này thì bán sao dc, hoặc là sớm giảm giá, hoặc là chết yểu thôi
Cảm giác nhìn flyer đã có sự khác biệt rồi .
giá bên châu âu có vẻ đắt gớm,không biết bao h sẽ có bài review trên tinh tế đây
vnkinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không hiểu các bác so sánh giá từ đâu mà cứ bảo là nó là điên rồ, quá mắc, mắc hơn Ipad. Nhưng theo em thấy thì nó còn rẻ hơn Ipad 2 nhiều.
Em tìm giá của phiên bản HTC Flyer 32Gb WIFI + 3G (bản đỉnh nhất) với Apple Ipad 2 32Gb WIFI + 3G (còn có phiên bản 64Gb mắc hơn) trên trang Amazon Anh và Amazon Đức thì thấy ipad mắc hơn con này nhiều.
Cụ thể: ở Anh Flyer £599.99 còn Ipad là £727.00, ở Đức 649,99€ vs 889,00€

-------------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------------

Đó là về giá cả, đổi ra tiền việt thì flyer còn rẻ hơn ipad 2 chán, còn chất lượng thế nào thì cũng chưa biết, hi vọng là xứng với cái giá của nó, e cho là kẻ tám lạng ngừoi nửa cân.
Thấy các bác than về giá và thường nói rằng ipad còn rẻ hơn, nhưng thực tế ko phải vậy, xoom hay tablet 2 của samsung cũng kiểu như vậy. Tất nhiên em so sánh ở thị trường châu âu, không phải ở USA, vì nó là sân nhà của Ipad, vả lại Amazon USA cũng chưa có HTC Flyer.
HTC...máy chém à,giá đắt thế.
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Nhiều người trong đây rất thiếu hụt kiến thức, so sánh với Ipad trong khi Ipad 2 trong khi giá Ipad 2 tại Châu Âu là EUR975 tương đương ~$1375, con nào mắc hơn?

Quá chán nản với những comment về giá của các cụ trên đây, biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe hoặc chí ít cũng phải đi tìm hiểu, chỉ toàn mồm với miệng.
TAT_SHINTA
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn cryshop đã nói dùm. Mình đang tính nói là bạn nào chê mắc nhớ đổi tỉ giá euro qua dollar trước khi chê mắc. Giá chính thức so sánh với nhau bên EU thì giá con 32G/3g của htc ko hơn bao nhiêu so với 32g wifi của ipad 2. Các bạn dễ có cảm giá so với cái giá $500 bản 16gb wifi quá. Với lại thừong thì hàng điện tử ở EU sẽ nhỉnh hơn hàng US không kể chênh lệch tỉ giá. Cộng hết lại thường nó đắt lên khoảng gấp rưỡi hoặc gần gấp đôi. Cứ so với giá mốc $500 bên US thì công nhận ipad hay thật khi tạo ra cái mốc này.
giá này mà flyer lên 8.9 inch , cam sau 12mp xenon , android 3.1 , nivia tegra 2 , cam truoc 5mp, full hd , 64g .thì chơi lun .
giá này hình như cũng chưa kèm cái bút thì phải :|
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái giá không fải ai cũng chấp nhận đc nghe là nản luôn 😔 ngậm ngùi chờ e nó down rồi lăm le
Mấy bác post ảnh giá hơi nhầm thì phải , ipad2 trên store.apple.com/de bán có 699€ (32Gb,3G) , 799€(64GB,3G) thôi , người ta mua ipad2 thì họ lên thẳng apple store đặt luôn , giá niêm yết đảm bảo . Cái Flyer bản 32Gb 3G giá 649€ , với cái giá này cho một cái Tablet Single-Core-CPU , Android 2.3 ,7" thì có vẻ khó cạnh tranh . Ngay cả bản wifi 16GB cũng vậy giá 499€ thì còn đắt hơn ipad2 wifi 16Gb (479€) . Bây giờ với tầm tiền ngang ngửa thế này thì người ta mua ipad2 hết , còn người thích dùng Android sẽ chờ Asus Transformer với mức giá hợp lý hơn hoặc chọn SS Tab 7" với mức giá chỉ tầm 370€ rẻ gần bằng một nửa .
vnkinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này biết đọc ko vậy, hình người ta post rõ ràng, bác muốn kiểm chứng thì vào web xem lại, ko xem rồi phán những câu nghe thiếu đầu óc quá.

Đang đề cập giá ở thị trường châu âu, xin thưa với bác giá đó là của ipad ở mỹ, khi nhập vào nước khác thì giá nó khác hẳn rồi (tiền vận chuyển, thuế má này nọ), ko thì bác đặt giùm tui vài con đi, tui trả thêm 20% tiền hoa hồng cho bác.

nếu bác muốn so sánh kiểu đó thì so sánh giá ipad ở mĩ htc ở đài loan đi.
bó tay những cái đầu
Bạn nên xem lại mình trước khi nói người khác thiếu đầu óc .
Mình đang ở Đức đây , giá mình nói là giá niêm yết trên trang Htc chứ ko phải tự mình nghĩ ra,trên amazon.de giá cũng vậy , nhưng cái giá ipad2 mà bạn nói ko thì ko phải do amazon bán nhé mà là do một cửa hàng khác bán thôi .
Ipad2 đã được phân phối tại Đức với giá công khai trên apple store , và các đại lý , bạn muốn so giá ipad2 thì lên hẳn apple store mà xem . Bây giờ chả ai mua ipad2 với cái giá trên trời như bạn đưa ra đâu.
Trước khi post bài mình đã tìm hiểu rồi chứ ko phải phán bừa như bạn đâu .
Bây giờ bạn muốn mua cái nào mình đặt cho , ipad2 32GB 3G giá 699€ hay Htc flyer giá 649€.
Tranh luận nên tìm hiểu và tôn trọng nhau bạn ạ .
"You get what you pay for".
Chỉ một từ thôi: đắt. Htc tuổi gì mà đòi bán giá này
vnkinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
đừng hỏi htc tuổi gì, fải tự hỏi mình là mình đủ tuổi xài htc chưa.
Ngoài ra còn chạy AR 2.3.3 nữa chứ hok phãi AR 3
Thực sự rất nản khi đọc mấy comment than vãn này nọ. Các bạn NÊN biết chỉ riêng VAT ở UK/EU đã là 20% cho các loại mặt hàng rồi, chưa kể thuế nhập khẩu. VD, hồi mình mua iPad thì giá ở US là $499 nhưng ở UK/EU là €499 đấy nhé. Nếu so sánh giá thì hãy so sánh với giá bán ở US hoặc Taiwan, chứ đem giá ở UK/EU ra thì chịu rồi, khác gì "lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia".

Còn một điều nho nhỏ mình xin góp ý với chủ topic là lấy giá ở thị trường nào thì nên để đơn vị tiền tệ của thị trường đấy, ko nên quy đổi.
giá thế thì HTC ôm luôn cả đi! máy tính bẳng mà chạy 2.2 rồi màn hình thì bé. ko biết có lên đc honeycom ko nữa. mà cứ cho là lên đc thì người ta cũng ko mua. mua galaxy 10.1 hoặc là asus còn hơn. Nếu thích 7in có thể nghiên cứu cả playbook nữa
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp thì có đẹp, hay thì có hay, nhưng HTC chém dữ thật.
HTC dần dần trở thành thương hiệu cao cấp. Các máy của hãng bán giá ngày càng cao. Quan trọng là vẫn có người dùng nên mới có cơ sở để bán cao được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019