HTC HD2 đã có thể cài Android 4.1 (Jelly Bean)

Didu
16/7/2012 16:8Phản hồi: 399
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình cài mổi lần khởi động lại là phải cài đặt lại vậy trùi
Cuối cùng vẩn về bản này xài !!
Đợi 4.1 ổn định rùi cái !!
Có ai biết cài song song WinPhone7 với Android không
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
hamaianhnhi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quocdung2306 -bản này quay phim ra đuôi gì bác ?
-chụp hình bằng nút âm lượng dc ko ?
-máy hay bị retart ko ? bị reset mất app ko ? nếu có tần suất thế nào ?
@hamaianhnhi bản này là 4.0.4 thôi bạn ah tất cả đều ổn định
còn bản 4.1 thì mổi lần khởi động là giống như cài mới lại vậy.
mà có ai biết share ad-hoc trên win 7 không ! mình share thì nhận nhưng khi nhập pass xong thì nó cứ Obitaining IP address hoài
may quá, tí thì cho thằng em cái HD2 dùng từ lâu
để lại vọc tiếp xem sao
có ai biết cài đặt song song WinPhone7 và Android trên HD2 không
giapi1979
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1930240
bản mới nhất đầu tháng 10-2012
đã up dùng thử, mọi thứ dùng ổn, có 3G thỉnh thoảng bị mất. khởi động lại,lại được.
Các bạn thử xem sao!
mousemax
ĐẠI BÀNG
11 năm
leo hay t gì cũng chơi nốt giờ ko con quan trong t hay ko t
VNS_n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamaianhnhi Bác vô phần Battery, xem cai %pin cho từng cai Service là biết nó làm chuyện j rồi ^^
@hại aianhnhi Bạn xem lại pin em nó đi
hamaianhnhi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city em cũng ngi pin của em nó chắc là chai cmnr , chắc kiếm cục dung lượng 1500 hoặc 1200 thay zô , các bác có biết chỗ nào uy tín hok , 5s nhìu mà tháy hok yên tâm
@hamaianhnhi mình ko để ý khoản pin cho lắm
xem tt có ai bán ko mua lại cục
Bản rom đó còn đòi phải thẻ nhớ class 6 đến class10 nữa

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@giapi1979 Thì đang là dòng mạnh.nhất của htc lên phải ưu tiên mà b

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
hooverntn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Nay 24 rồi. Còn 6 ngày nữa mà ko có thì ảe kéo nhau lên htc vn biểu tình đi:rolleyes:

Send from my rock.
@hooverntn lên face của htc phá=))
hamaianhnhi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city cùng ý kiến
😁
có ai bán HD2 kkkkkkkkk
Mình có ý kiến các bác đang và vẫn sẽ dùng HD2 thì làm cái list Yahoo or Facebook ở đây, có gì ae ta tiện liên lạc 😁
HD2 Hero of all time 🆒
namnttn
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 cục 2300 mình mua kèm theo máy ở nhật cường( HN) ngày đó mua 800k hịc giờ về vứt xó vì nó lồi ra ngoài nhìn không đẹp mã lắm chỉ là dùng thì thôi roài chơi game chỉ lo nóng máy thôi?
tempo88
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả hiểu tại sao dạo này cắm cáp e HD2 vào máy tính và nhấn kết nối thì vài giây sau HD2 bị khởi động lại,từ trc đến h dùng bthuog mà,sao tự nhiên h lại bị vậy,bác nào giải thích đc ko,thank 😔
namnttn
ĐẠI BÀNG
11 năm
có thể do lỗi khi bạn cài 1 phần mềm nào đó như task manager và để nó ở chế độ kill sâu nó có thể kill usb debugging connected làm cho khi kết nối với máy tính android không gọi được trình điều khiển. hoặc do lỗi system sau 1 thời gian sử dụng như cài thêm soft gây xung đột với trình điều khiển? nếu bạn có bản backup hãy thử chạy lại bản backup xem sao? bí quá thì re-up ROM xem có hết không? để mình xác định là lỗi windows của máy tính hay ROM của HD2 hay phần cứng của HD2
nhưng theo kinh nghiệm ít ỏi của mình thì đa phần do ROM.
walk_man
ĐẠI BÀNG
11 năm
ae nào có bản rom android ổn định cho hd2 share mình với, mình đang xài 4.0.4 mà sao thấy máy hay bị treo khi chơi game quá máy mình là htc t-mobile, rom 2.3.7 hay 4.1 gì cũng dc
yahoo: why_why_why44
face: Quang Minh Tran
rất mong dc làm quen với mí bạn đam mê hd2
namnttn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn vô đây thử xem sao?
http://www.tinhte.vn/threads/350604/page-27
con HD2 của mình mỗi khi mở máy ảnh lên thì mình phải chờ 1 hồi lâu và nhận được 1 thông báo " máy ảnh không phản hồi. bạn có muốn đóng ứng dụng không? " ai co thể chỉ mình cách khắc phục hoặc chỗ sửa uy tin cũng được( ở bình dương hoặc hồ chí minh đều được) các đai ca ai rành giúp em phát.
Dao2nd
TÍCH CỰC
11 năm
@hồ hoàng huân Chắc lỗi do rom thui. Up rom khác đi ktra lại là ok ngay. Mấy rom 4.1 mới hay bị thế mình bị suốt mà.
@Dao2nd bạn có bản rom nào ổn định không cho mình xin 1 bản.
namnttn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hồ hoàng huân bạn dùng bản ROM nào? với lỗi này thi thoảng mình gặp khi up bản rom loạn xà ngậu ra. sau đó up bản rom khác lại ok.
theo mình có thể do trình điều khiển camera của bản ROM đó bị lỗi khi yêu cầu truy cập phần cứng của camera. bạn thử bản ROM khác sẽ hết ngay.
may nay mua o dau vay cac ban.chi minh voi
mình up thành công nhưng mình dùng thẻ 8G, khi úp rom thì máy yêu cầu phải có phân vùng ext4 nên mình dùng Partition Mini tạo phân vùng ext4 là 1G. Máy hoạt động bình thường nhưng chỉ thấy phần vùng ext4 ( 1G ). Làm sao để máy nhận nốt phân vùng còn lại (7G). Tks all !
namnttn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntk_designer trước hết bạn cài ROM trên NAN đúng không và muốn chia 1G ext4 để chuyển soft qua đó hả?
theo mình NAN có chế độ move soft trên SD card nên mình cũng ít dùng ext4( hiện tại mình dùng 1.2G ext4 cho ROM SD) và chạy đồng thời NAN và SD 2 ROM song song)
còn phần 7G còn lại bạn muốn ROM nhận chỉ cần Format FAT 32 là nhận ngay thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019