[HTC HD2 ]Hướng dẫn cài đặt NAND-Android & Recovery

tritran
31/12/2010 0:51Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.......................................................................
Nand 2.3 nhưng là ROM nào mới được chứ bạn nói chung chung vậy thì sao giúp đc 😔
Các bác cho em hỏi cái em cài NAND android lên con HD2 Tmobile bản buil 2.2.1 của guner h em muốn chạy bản khác mà pc ko chịu kết nối USB vào MAGLDR 1.1.3 chọn USB flaser hiện lên Waiting USB... USB rồi flas rom ko dc cài AS rồi cung ko dc boot AD rồi vẫn ko dc e thủ tất cả mọi cách nhưng ko làm sao kết nối USB dc nên ko flas rom dc em hơi gà nên mong các bác chỉ giáo cho em cái
cafe_2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
tối về vọc cái hd2 nưa rồi
chào mọi người. Em mới mua lại em HD2 đã cài sẵn NAND ROM android, em thì mù tịt về khoản úp rom của em này. Tự nhiên đang dùng máy em bị lỗi sau: trên màn hình hiện dòng chữ flash type 5551b3ad power reason 1 BOOTUP_W_PWR_KEY_PRESSED
hiện h máy ko boot dc vào trong. Em cũng ko có nhiều kn up rom mới. vậy nên các bác cho e hỏi giờ e phải bắt đầu làm từ bước nào ạ. cám ơn các bác nhiều
giup minh voi.minh theo huong dan cai android. cai toi MAGLDR1.10 sau khi chon 4:USB Flasher thi may hien len Wait USB....USB va chay hoai hon 20 phut ma van chay.minh phai lam sao?cuu voi! co pac nao biet xin chi dum!minh moi cai lan dau nen k bit>
stops123
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn bật active sync lên rôi tắt cái "alow usb connection" đi la được thôi.
stops123
ĐẠI BÀNG
13 năm
có pác nào giúp em down cái file tren uploaded.to với. hjx. em hok co acc
http://uploaded.to/folder/t25ek7
cao thủ ơi cho e hỏi tí,e đã tiến hành cài recovery như trên rùi mà sao ko được ak,chạy file DFE.exe rùi mà nó cứ báo lỗi 2 cái file ileinitrd.gz và zImage ji đó,mà lạ là hôm bữa e có tham khảo web nào đó tiếng anh rùi sau đó down recovery nexusHD2 sau đó chạy file DFE.exe recovery ok,cài tiếp rom NexusHD2 gingerbread ok luôn,nhưng sau đó e thử cài bản rom khác từ bước vào recovery trên màn hình aMAGLDR thì lại ko thấy bản rom của MUIU vừa chép vào thẻ nhớ đâu,nhưng lại thấy bản rom NexusHD2 gingerbread cũ-----> ai chỉ e biết có fai cài bản rom nào là mình phải cài recovery của bản rom ấy không ak,e thì e ngĩ là ko fai vì recovery là chung mà,ai chỉ cho e và cách khắc phục cái lỗi sau khi chạy file DFE.exe để cài recovery dc ko ak,thanks
longmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh ơi cho em hỏi mình có cách nào chạy song song 2 HDH Android với win 6.5 đc kọahh.Chỉ dùm em với thanx mấy anh rất nhìu........!
mousemax
ĐẠI BÀNG
13 năm
của bạn đây http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/huong-dan-up-rom-cai-android-2-2-danh-cho-hd2-t-mobile-497867/

HD2 thường và TMO tương tự nhá

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

nếu bạn cài recovery thì bạn load file Rom .zip về bỏ vào thẻ nhớ i, tắt máy rùi mở máy giữ phím nguồn đến khi nào xuất hiện màng hình aMAGLDR
Chọn AD Recovery => install zip from sdcard => choose zip from sdcard => chọn Rom của bạn chạy rùi khởi động lại máy
tìm hiểu thêm về Recovery http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898913

Khuyên bạn sài bản rom này oke ít hao pin

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=933951
Mình up rom bị lỗi ở phần reboot system now. Khi cài đặt nó vẫn báo bình thường, đến khi reboot system now thì nó báo lỗi NAND KERNEL OPEN FAILDED, sau đó tự động chuyển sang menu lựa chọn. Mình đã thử up lại vài lần nhưng khởi động lại đều báo lỗi như vậy, không vào hệ điều hành được. Mong được giúp đỡ, chân thành cảm ơn.
riverlong
TÍCH CỰC
13 năm
con HTC viva cài đuọc không nhỉ
Cảm ơn tritran ,
Mình có con HTC Kaiser (TYTN II) chạt WM 6.1 đang dùng bình thường. Một ngày đẹp trời mình cài Android trên NAND nên không thể quay lại WM6.1 được nữa. tritran có thể giúp mình được không, mọi ý kiến đóng góp của bạn mình rất cảm ơn.
Shusivn05
<shusi_vn05@yahoo.com.vn>
Thank ban.tik up bang file zip ....hihi
Thức trắng mấy đêm để nghiên cứu, up bản rom cho desire HD chạy nét căng, chỉ có 3G là hơi lằng nhằng tí nhưng cũng ngon rồi....cảm ơn các "thầy" trong tinhte.vn, đặc biệt "thầy" tritran......so much.....
đã test thành công,thank các bác nhiều,đang dùng bản tiếng việt của bác maitrungthuan rất ngon lành,thank các bác lần nữa 😃
:help:các bác pro cho em hỏi,em mới cài NAND androi của bác chủ thớt hôm qua,nhưng sao bây giờ em cắm USB nó lại không nhận nữa nhỉ,các bác pro giúp em với :help:
lilsky264
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng bị tình trạng như bác này :(, có bro nào giúp mình với 😃
HJi cũng vừa up xong adr 2.2.1, nhưng sao ko vào dc marker ban oi
chào bạn: min vừa cài bản android * Link bản Rom Desire HD base của Gauner86 cho ai thích Sense UI phiên bản mới: Mediafire, này của bạn, bản radio " phiên bản Baseband" 15.42.50.11U_2.15.50.14, mà sao khi minh trả lời tin nhắn thì lại ko gửi đi được là bi gì vậy, bạn giáp với, có số gửi dc, có số kô, ma các số này minh đều lưu trong sim mình hết, rồi trước mỗi số đt, nếu bình thường là như thế này: 0168xxxxxx, đằng này nó lại thêm 0084168xxxxx, nên máy ko gửi tn đi đc, mong các bac giúp với, gio mình có thể up lai bản radio khác dc hay ko.
thanks nhiều
Hic, mình đang cài build này không thấy báo lỗi gì mà chạy 1 tiếng đồng hồ vẫn chưa xong. Không biết bị sao nữa. Bạn nào có cách xử lý giúp mình với. Không biết chạy lâu quá HD2 hết pin có thành gạch không nữa. 😔
Bây giờ cancel làm lại có sao không nhỉ?
n3h1p5
ĐẠI BÀNG
12 năm
- nhờ các bạn hướng dẫn, ngay bước đầu mình đã vướng rồi

Chuẩn bị
- HTC HD2 đã có cài sẳn HSPl 2.0.8 ==> làm sao để cài HSPL ....?
- Radio mới nhất ==> làm sao kiểm tra radio mới nhất là bao nhiêu và nếu lỡ máy mình thấp hơn làm sao update được

- mong anh em tinh té giúp đỡ mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019