Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC HD2 ]Hướng dẫn cài đặt NAND-Android & Recovery

tritran
31/12/2010 0:51Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuẩn bị mà trải nghiệm jelly bean trên hd2 thui ace.chỉ đợi có thế,hd2 xứng đáng là con quá vật của smartphone😁
@pinbacninh_city là bản rom gì vậy bản chia sẻ cho anh em biết đi. up lên hoặc cho đường link để anh em biết với chứ.
@bacsyditimvo là 4.1,nhưng mới có bản alpha thôi
Chào cả nhà mình vừa up thành công rom jelly bean rồi. đang test thử. có gì sẽ nhờ anh em chỉ giúp với nhá.
Bản rom này nhìn cũng hay nhưng mà lỗi và thiếu nhiều chương trình hỗ trợ quá. định mở một video thì bị sập nguồn. Không có office nữa.... Thôi em quay về với winmo đây, khi nào có bản rom hoàn thiện anh em nhớ post lên nhé...hehe..
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Room nào bh là ổn định nhất các bác nhỉ . Đang chạy 4.0 mà thấy giật quá 😁
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mới up bản Android 2.3.7 Nexus cho con HD2 nhưng loa ngoài nhỏ quá. Có bản Rom Android HD2 nào loa ngoài lớn không các bác? Chuông nhỏ quá sáng giờ bị cả chục cuộc gọi nhỡ.
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào xài bản này chưa?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=933951
Em đang tải về mà mạng củ chuối quá.
4.0.4 hoặc 4.0.3 vẫn là ok nhất
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mới up lên bản 4.0.4 Nexus CW9 giờ máy bó phanh ngay chữ Android.
bạn làm sai bước nào rồi đó
hoanghieptv
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn men bây giờ bản 4.0.4 là ổn định nhất rồi
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em up lại bản 4.0.3 đã ổn. Chuông to vật vã.
hoang.hau
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi có bản android nào dùng ổn định cho htc inamgio không ạ?
e cảm ơn trước...
@hoang.hau bên này là pic hd2 mà bạn.chắc chưa ai test rom máy của bạn nên hẻm ai để ý
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có link rom 4.0.4 ngon đẹp cho em xin nhé.
@yangminchoo Của bạn đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
Mình mới cài bản Nexus 4.0.4 của tytung này cho đứa em,cảm nhận thấy mượt mà ổn định,bạn có hứng thì trải nghiệm nhé
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Em up rồi, giao diện không khác 4.0.3 bao nhiêu.
bạn nào bán hd2 t-mobile pm mình nhé
đúng lúc mình muốn bán. Đã pm cho bạn.
máy em hình như bị hack gmail sau đó em up len rom 4.0.4 mà k vào được play store là sao các bác nhỉ.
@reveton777 thử test gmail ở mạng xem vào được không,rồi tính tiếp
ở máy tính thì mỗi lần vào mail là google nó gửi cho một đoạn code để nhập vào mới vào mail dc.mail vẫn vào đc trên fone n k add acount dc.và playe store cũng k vào dc.
@reveton777 Thế thử add tk khác xem đã

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Các bạn dùng HD2 cho mìh hỏi làm sao để factory data reset cho HD2 đc!! Mìh mới đc lấy e này về nhưg k biết làm sao để factory vì factory reset thì nó vẫn k nhằm nhò j!!!
@pinbacninh_city mìh k bik fải làm sao hết vì mới rinh con này về!!! K có cách nào nhanh nhất để xóa dữ liệu ng dùng hả bạn
@khoinguyen000 ý bạn muốn hỏi xóa dữ liệu trong thẻ nhớ hay trong bộ nhớ trong của máy hả bạn
@pinbacninh_city xóa dữ liệu tức là nó sẽ về trạng thái gốc của ROM android ak,factory data reset trong android có tác dụng xóa account,tin nhắn, các app do user cài , đặt lại máy về trạng thái ban đầu như vừa up rom xong!!!
@khoinguyen000 Hard reset HD2 bằng tổ hợp phím cứng như sau:
1. Ấn giữ phím End/Power đồng thời ấn phím Volume UP+DOWN cùng lúc.
2. Đợi đến khi hiện ra dòng chữ "This operation will delete all...." thì thả ra, sau đó ấn phím Volume UP.
3. Máy sẽ hiện sau "Restore - Waiting for complete" - "Restore complete - Press Vol. UP to boot". Ấn phím Volume UP.
4. Đợi máy khởi động lại là xong.
nếu vẫn không hết thì bạn có thể làm theo cách hướng cách này,đảm bảo sẽ hết,mình đã là với máy của mình rồi,nhưng bán rồi,
giải quyết tận gốc luôn
1. Tắt máy
2. Ấn giữ phím End (phím kết thúc cuộc gọi-màu đỏ) khoảng 10 giây hoặc lâu hơn đến khi máy hiện 1 bảng boot.
3. Dùng phím volume (lên hoặc xuống) để di chuyển xuống mục Hard reset (hay hard boot) mình không nhớ lắm vì đã bán HD2 rồi.
4. Dùng phím Ok (phím gọi - màu xanh) để chọn.
5. Máy sẽ tự động khởi động lại mà trở về trạng thái ban đầu (ban đầu nàu có nghĩa là trạng thái factory nếu máy chưa up rom, hoặc trạng thái máy của lầm up rom gần nhất). Tất cả các dữ liệu trong máy kể cả account nếu đã khai báo cũng mất sạch, giống như format trên pc vậy.
@pinbacninh_city như vậy thì cái rom android còn k hay cũg sẽ bay theo và fải cài lại androi!
@khoinguyen000 về trạng thái của lần up rom đầu tiên (nếu đã up rom khác)
@khoinguyen000 máy đang chạy android bản nào thế,sao không úp nên mấy bản ở trên diễn đàn giới thiệu,4.0.3 và 4.0.4 dùng mượt +ổn định mà giao diện cũng đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019