HTC HD7 Mango DFT 7714 bị tự khởi động lại

giapvoi
18/8/2011 4:5Phản hồi: 30
e mới lên 7714 dc mấy ngày. nhưng máy e cứ thi thoảng lại bị khởi động lại rất bực mình. Liệu máy em có sao ko . Bjo e muốn về 7004 rồi up dần lên 7712 thông qua zune có đc ko. máy em đã HSPL rồi.😔
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrDeath97
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các đồng chí uprom mà chẳng thấy ai làm bản back up sẵn nhỉ. Đến khổ. HSPL rồi thì thoái mái đi bạn 😁
boytapi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình up lên 7714 dùng vẫn rất tốt, chưa có gì trục trặc 😁.
Cho hoi lam sao de backup ban 7714 vay may bro?
caynam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin xác nhận là có tình trạng khởi động lại liên tục trên máy HTC HD7 rom mango DFT 7714
Hôm nay để ý mới thấy! Thiệt là phiền
Hong-Duc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đâu các Bác để ý kỹ lại xem, máy bị khởi động lại trong tình trạng nào?
- Đang vào Internet: Wifi, Data 3G
- Đang chơi Games
- Đang call, hay khi có cuộc gọi đến
- Đang nhắn tin, truy cập danh bạ,
- Bộ nhớ máy còn trống nhiều không? (Các Bác để ý kỹ chỗ nầy nhé!)
.......vv.vv... Các tình huống
- Lúc đó máy có bị nóng lên nhiều kg?
giapvoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
chả thấy nóng gì cả. nó khởi động lại chi khi để mấy khi khong làm gì. ngày bị 1 2 lân thôi. Bộ nhớ mày còn trống 10G cơ bạn ạ
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Call thì chưa bị,nhắn tin bình thường, còn lại hầu như là như bác nói.
Máy chỉ hơi ấm ơ phần lưng phía dưới pin, có khi không ấm cũng tự khởi động lại ( truy cập 3G, danh bạ đc một lúc thì bị)
Em dùng wifi thì ít bị hơn, chơi game đến khi máy hơi ấm một chút thì bị kđ lại
Mà còn bị tắt nguồn luôn, ấn và giữ nút power ko lên mà phải tháo pin ra lắp lại vào mới bật máy lên đc.
Vậy là sao hả bác.giúp em với.Thanks
@Hong-Duc Đúng là máy mình đang bị khởi động lại mỗi khi vào 3g hay Wifi, trước đó máy tự nhiên nóng lên. Bạn có biết cách nào khắc phục xin chỉ giúp với./
Thank nhiều
@Hong-Duc máy bị reset khi đang wifi. 3g máy cũng nóng lên nhiều vậy là bị gì hả bạn, mình nghỉ là do cái thẻ nhưng máy đã thay thẻ rùi vẫn bị lại
Từ khi dùng Trophy từ phiên bản 7004 máy mình chưa bao giờ bị khởi động lại dù vừa sạc pin đầy rút ra chơi điện tử đến gần hết pin nóng máy lại cắm vào sạc tiếp. Chẳng hiểu các bác dùng kiểu gì hay máy thế nào mà kêu khởi động lại nhỉ mình cũng đang dùng 7714 được gần 1 tuần rồi cũng chưa gặp bất cứ 1 trục trặc nhỏ nào cả
caynam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ thread đang nói về HTC HD7 chứ không phải Trophy bạn ạ
Còn trường hợp khởi động lại thì tự nhiên chẳng làm gì cả nó cũng khởi động lại. Cả ngày hôm nay cũng 5 6 lần rồi.
Thôi thử về 7713 xem thế nào vậy 😔
quick
ĐẠI BÀNG
13 năm
hd7 hay trophy nó cũng đều là wp7, mắc bệnh như nhau thôi bác ạ
boytapi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không hiểu sao các bác người thì nóng máy người thì khởi động lại. Pó tay :|.
Hong-Duc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thử Up Rom lại 1 lần nữa xem sao hé!
1. Quay về Rom gốc: 7.10.7004....
2. RSPL/HSPL
3. Up thử bản ROm nầy: Nextgen+ ROM] 24-Jan ♦ Very Fast ♦ Fullunlock ♦ MultiLang ♦ ISharing ♦ OS8107 (7.10.8107.79)
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác lại cho em hỏi
Em đang ở DFT 7714, vẫn còn HSPL 3.1..., bi h em up luôn Nextgen v2.5 thì chỉ down bản up về rồi chạy thôi, như thế có đc ko vậy
Thanks!
thôi thì làm 1 em hd2 chơi wp wm android là thõa mãn 😁
máy mình hd7 cũng bị như thế, thỉnh thoảng bị khởi động lại khi chụp camera hoặc ngẫu nhiên 1-2 lần/ngày. mình không biết chút ít gì về cài đặt hay hiểu vấn đề kĩ thuật. Các bạn cho mình hỏi mình muốn cài lại room gì đó thì qua đâu là tin tưởng, (mình ở gần ĐH Bách khoa HN). nhiều lúc chụp hình cái bị kđ lại ức vãi chưởng?
hiện h cũng mới bị tình trạng như các bác trên đang chạy rom gốc ngày cũng bị khởi dộng lại mấy lần nhiều khi nó khởi động lại bị treo ở Logo HTC . có những lúc thì cả vài ngày chẳng sao . bác nào phán bệnh thử coi
Ai khac phuc duoc loi khoi song Lai ko ? Va Theo cac ban phien ban nao tot nhat hien nay chi Minh up voi .hien tai truy cap 3g la hay bi kd Lai nhat .
Minh giải quyết dcj rồi. Phải reset lại máy và update lại các ứng dụng.
Mình cũng bị tình trạng tự, chạy 3G, wifi 1 lúc là khởi động lại mặc dù cũng không nóng lắm. Mình đã mang ra cửa hàng up một số bản rom rồi mà vẫn bị. Bác nào có giải pháp xin chỉ giùm a e nhé. Thank so much!
@sirtrant
@sirtrant vay bay gio tinh hinh sao roi ban...cach khac phuc cua ban la up lai room gi vay?xin loi minh chua cai bo go tiengviet....
nh0ckon89
ĐẠI BÀNG
12 năm
cây hd7 của mình chạy version 7.10.7740.16 cũng bị khởi động lại kiểu này. ko hiểu sao nữa. mình nghe gọi lâu lâu chút là nó cũng đơ cứng rồi khởi động lại, cắm sạc đây pin cũng tự khởi động lại 2 lần thì nó với thôi. up lại rồi vấn vậy
Máy mình la omnia7. Đang ở rom 7740 cug tương tự. Thi thoag pin đag đầy tự nhiên tắt nguồn.bật lên thì mất nửa vach pin.có khi báo yếu. Cắm sạc thì khởi động lại liên tục. Tháo pin để một lúc mới được. Có luc đag 3g lươt wed tự nhiên khơir động lại. Đag lo là em nó đòi tiền bồi bổ.
Phải reset cứng máy lại thôi. Dạng khôi phục cài đặt gốc đó.
tham khảo:
htc hd7 up room bang Zune...vs la 7.10.......sau do hay tu dong reset lai...bac nao da ha ban room 7.5 nao on dinh roi giup ae voi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019