HTC J ONE - HTL22 - HTC ONE JAPAN: Unlock Bootloader - Custom Recovery - Tổng Hợp Rom Cook

thuandiennang
6/2/2014 3:39Phản hồi: 569
569 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thắc mắc sau khi về rom gốc,thì có còn S-off và Recovery k vậy các bạn
Các bác cho e hỏi chút :E mới mua 1 e HTC one J , mua ở cửa hàng nên người ta làm hết rồi h chỉ việc sài . Nhưng e có chút băn khoăn mong các bác giải thích giúp ^^
1, Mua ở cửa hàng thì họ đã cái recovery sẵn cho e rồi , nếu sau này e muốn cài rom cook khác thì có cần phải unlock bootload lại hay ko ? hay chỉ việc cho rom vào thẻ nhớ và flash ?
2, Có cách nào chữa ám tím cho one J ko ? của e nó ko thấy ám tím nhưng 1 số người bảo bây h chưa bị ko có nghĩa về sau ko bị ? vì họ nói có người bị luôn và cũng có người sau này mới bị ám tím ?
3, Cài rom cook mới có cần phải root lại ko ? hay mặc định trong bản rom có root sẵn ? Và root lại cũng flash của recovery có đúng ko ?
Thanks các bác ^^
hình như rom viper one 5.0 âm lượng nhỏ hơn thì phải
-htc j one (htl22), bootloader LOCK, s-0ff, modelid: PN0740000, twrp 2.5.0, chạy rom cook 4.2.2, 4.3....

--> unlock bootloader =htc dev báo Lỗi, sai MID
----> unlock bootloader = lệnh cmd 1 phút là OK
cài luôn twrp 2.6.3.3

;)

quangduc_ta
ĐẠI BÀNG
10 năm
quangduc_ta
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lucbinhdinh có nghĩa là recovery không tương thích với ROM bạn ạ, bạn phải cài recovery phù hợp với ROM trên máy nhé
@quangduc_ta -nhanh + đơn giản thì cài app: MoreLocal 2
-có chút thời gian thì bạn edit file default.xml, như HD ở #1
@lucbinhdinh úp rom cook kitkat 4.4 thì yêu cầu pải dùng recovery twrp 2.6.3.3 nhé bạn.
ukuru2p
TÍCH CỰC
10 năm
@lucbinhdinh bạn vào ch play --> recovery tools --> tìm đến TWRP cài đặt cái này vào và flash lại recovery cho tương thich với 4.4.2 nhé
t2g17
ĐẠI BÀNG
10 năm
cac bac cho e hoi voi a. e down cai recovery ve lai la duoi IMG...lam the nao de update len a..e dang o recovery 2.5 a
quangduc_ta
ĐẠI BÀNG
10 năm
@t2g17
  1. file img mới download được về máy tính bỏ chung vào thư mục chứa flashboot tool

2. cắm cable vào nối với máy tính
  3. đưa máy về bootloader chế độ usb flashmode hiện ra là được
  4. bạn phải có flashboot tool adb nhé (cái này hơi dài dòng, bạn tìm hiểu thêm nếu chưa biết) vào command DOS, đến thư mục chứa tool và file img mới download gõ dòng sau:
  5. fastboot flash recovery tên_file.img
    fastboot reboot-bootloader
  6. xong xuôi vào thử recovery xem được bản mới chưa
Chúc bạn thành công!
@t2g17 mình đoán nhé:
-máy bạn mua ở Cửa hàng, họ đã s-0ff + unlock sim sẵn, + cài recovery twrp 2.5.0, và bootloader là ***LOCK***
--> pio muốn vọc/muốn úp rom cook kitkat 4.4.2 thì: unlock bootloader, cài recovery twrp 2.6.3.3 (flash wa cmd), úp rom cook thoải mái.
-hoặc nâng cấp twrp 2.5.0 lên 2.6.33 với bootloader đang LOCK (tham khảo 1 pro nào đó đã làm ok, tính đến thời điểm hiện tại là mình chưa làm đc.)
thân.
;)
kennyhoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang Lần trước mình nói về cách up recovery ngay trên đt bằng app trong google play tên là flash recovery tool, cách này rất đơn giản và mình thấy đã có nhiều người làm ok

http://www.tinhte.vn/threads/update-htc-j-one-htl22-htc-one-japan-s-off-unlock-bootloader-root-unlock-sim-rom-cook.2153149/page-140

điều kiện là máy đã root,s-off rồi

Bác chủ thớt thử qua để phổ biến cho ae
a ơi cho e hỏi.. máy e sof rồi.. super cid rồi nhưng lại ko unlock bôt dc.. h e up rom viper one có bị mất sóng ko ạ.. e cảm ơn
t2g17
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cac bac cho e hoi la cai edit file system nhu o huong Dan down Rom 4.3 soul teak la Dr chinh cai j va chinh ntn dc k a?thak cac bac hi
t2g17
ĐẠI BÀNG
10 năm
1-backup danh bạ, tin nhắn, app, ảnh...(nếu cần)
2-unlock bootloader
3-cài recovery
4-root (vào recovery, install SuperSu.zip)
5-cài root explore.apk
6-edit file "default.xml" theo system/customize/CID
(edit trực tiếp =root explore, hoặc copy ra máy tính edit rồi chép vào, sét quyền rw-r-r)
7-cài Titanium_Backup (hoặc root explore), đóng băng/xoá các app ko cần thiết
8-khôi phục cài đặt gốc để chọn Tiếng Việt.
9-done!

cac bac cho e hoi buoc edit defaut.xml trong root explore la chinh cai j the a ?
umumti
CAO CẤP
10 năm
Các bác cho em hỏi, em up room Soku 4.2.2 bằng CWM, sau khi em fullwipe xong thì chọn file zip của bản room soku 4.2.2 để up thì:
Đầu tiên nó bắt em chọn ngôn ngữ --> em di chuyển volume để di chuyển vệt sáng đếng English --> nhấn nút nguồn để chọn --> tiếp theo có nút Next nhưng không cách nào để em có thể di chuyển đến nút Next này để qua bước khác được.
Bác nào đã cài bản room Soku 4.2.2 này xin cho em ít kinh nghiệm với.
@umumti Hình như nó phải tích vào cái ô gì đấy kiểu như đồng ý, cái dấu tích nhỏ nhỏ ấy
@umumti -bạn đang dùng recovery cwm (ko hỗ trợ touch/cảm ứng), nên khi cài rom dạng Aroma rất khó bấm.
---> pio bạn cài recovery twrp (nên dùng twrp 2.6.3.3) rồi úp rom cook ok.
umumti
CAO CẤP
10 năm
@thuandiennang Bác cho em hỏi, hiện tại máy em bị hư cổng data nên không nhận cáp (sạc thì vẫn bình thường). Vậy có cách nào cài recovery twrp mà không cần dùng đến cáp để kết nối với máy tính không?
---> ok. mình hiểu. máy đã root, s-0ff
điều quan trọng là: bootloader đang là LOCK, hay UNLOCK, thì dùng đc
"Recovery tools" ????
(mình chưa tét trên máy Bootloader LOCK nên ko khẳng định)
-bootloader là Unlock thì flash cmd cho Nhanh @@
kennyhoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang Tại mình thấy đa số các câu hỏi là của các bác ko rành về đt, nhiều khi các bác ấy mua đt ở tiệm họ đã unlock s-off hết rồi, giờ chỉ cần update recovery, thì dùng app từ google play dễ hiểu hơn
@kennyhoney -ok. cám ơn bạn.

-xác nhận:
+HTC J ONE (HTL22), bootloader LOCK, s-off, super CID, root,
recovery twrp 2.5.0

1/ bootloader LOCK, vào ch play --> recovery tools --> tìm đến TWRP_2.6.3.3_htl22.img --> yes--> nâng lên twrp 2.6.3.3 ok

2/ bootloader LOCK, vào twrp 2.5.0,
install htl22_TWRP-2.6.3.3_update.zip (thanks anh @HUU-khai)
--> nâng lên twrp 2.6.3.3 ok

thân.
songiadzam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang cho mình hỏi chút bác ơi,

Máy mình đang xài Soku 4.2.2, Bootloader unlock, S-off, Recovery CWM (do cửa hàng cài)
Giờ mình down cái recovery tool trên CH Play rồi cài qua TWRP 2.6.3.3 có đc ko? Mình ko dám làm vì sợ brick máy wá, mà mình muốn cài ROM 4.4
kennyhoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@songiadzam Giống tâm trạng mình lúc mới mua máy và chưa bít gì 😁 rất muốn up rom nhưng sợ bị hư máy

Máy đã unlock và s-off thì nghịch cho vui ko sợ hư bác ơi :D Chứ như mình alo nhờ dịch vụ up rom dùm rom nó chém 200k :D nghịch hư cũng fai ra tiệm, máu 4.4 nhờ up rom cũng ra tiệm, thấy ghét mình ngồi mày mò một tí, giờ thì biết up rom chán luôn.
@songiadzam làm đi bạn...từ tin lên nào.... yên tâm!
làm theo cách 1 nhé... nhanh + đơn giản!
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
rom cook 4.4 có gì hay hơn soku 4.2.2 ko?mà sao thấy mọi người ai cũng máu?xin ý kiến vì mình cũng đang muốn lên
kennyhoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu Bản viper 5.5.1 của bác huukhai ok đấy, pin tốt, nhiều tùy chỉnh về giao diện và các phím chức năng. Mấy bản trước còn lỗi chứ lên 5.5.1 ổn định hẳn. Bug NFC và ko rõ có nhận thẻ 64G như soku 4.2.2 ko

Bạn phải thử mới biết được chứ nghe mọi người nhận xét đâu chính xác, như mình cũng tham khảo nhiều ý kiến, up lên up xuống đủ kiểu, từ soku, soul, arhd .... nhưng giờ thì khá hài lòng với viper 5.5.1
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kennyhoney hi,thanks bạn mà giờ lười tải app lại lắm,tải app xong lại phải đăng nhập pass lại nữa,đuối lắm
kennyhoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ái hậu @@ Titanium backup để làm gì bác, restore lại là như cũ mà
lucbinhdinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
c
e up viper one 4.4 thi cứ vo fastboot ak anh em dùng twrp 2.6.3.3
@lucbinhdinh vào recovery, wipe--> advan wipe, tích vào system, data, cache, kéo phát...
rồi install rom lại là ok.
minh_86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn thuandiennang giúp mình với. Mình chép room 4.4.2 vào cài room thì mình wipe cả bộ nhớ trong, trong khi mình copy room vào thẻ nhớ. Nó chạy lần đầu toàn tiếng trung mình cứ next đến đoạn cài đợi lâu quá cứ 0.00%, mình tắt máy vào recovery lại thì k thấy nhận thẻ nhớ nữa. Làm sao bây giờ. Không vào máy được nữa.
minh_86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cài lại được rồi!
lucbinhdinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
o
ok anh cam on anh
Các bác ơi em mới sài qua android thôi.....các thím cho em hỏi là em muốn up rom khác nhưng rom cần twrp nhưng máy thợ cài cwm rồi giờ em không có máy tính. cài đè twrp lên cwm được không...
Thứ 2 là các bác tâm đắc với rom nào ít lỗi ....nhiều tùy biến....chạy ổn định...pin trâu.. các bác cho em xin link rom đấy....chỉ việc flash thôi chứ nhiều quá loạn.....
Thứ 3 là em muốn backup lại rom stock để có lỗi gì em flash lại ....em cần làm như nào......em cám ơn nhiều ạ

tôi mua người yêu
Các bác ơi....giúp em với

tôi mua người yêu
Các bác trong topic cho e hỏi One J có up đc rom bản quốc tế ko ah ??
sacnguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em cho hỏi là các app "venom" để làm gì nhỉ? Mới dùng lại dốt tiếng anh nên không biết nó để làm gì?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019