HTC mang tính năng đổi theme của One M9 lên M7 và M8 với ứng dụng Sense Home, không cần Sense 7

Duy Luân
2/4/2015 22:50Phản hồi: 136
HTC mang tính năng đổi theme của One M9 lên M7 và M8 với ứng dụng Sense Home, không cần Sense 7

HTC vừa cập nhật ứng dụng BlinkFeed trên Google Play Store để mang một số tính năng giao diện của One M9 lên những thiết bị cũ hơn là M7 và M8 đang chạy Sense 6. Giờ đây app này đã được đổi tên thành "HTC Sense Home", nó cung cấp khả năng đổi theme tương tự như One M9, cũng có kho theme và widget thông minh Sense Home với khả năng đề xuất app tự động tùy theo vị trí của bạn (nhà, cơ quan hoặc đang đi ngoài đường). Trình đọc tin BlinkFeed vẫn còn đây, bạn có thể truy cập nó ở bảng cuối cùng bên tay trái màn hình. Lưu ý rằng không phải theme nào cũng sẽ hoạt động với Sense 6, một số sẽ cần Sense 7 để có thể chạy được.

Nguồn: Play Store
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
đang định Up cái room của M9 qua, vậy là nhàn rồi, ko thích lắm cái màu đen trong menu
hoasenvang
TÍCH CỰC
9 năm
@alihieu Chuyển thành màu xanh rồi. Chỉ cần thay đổi thành hình tự chọn và tùy chọn trong suốt nữa là đẹp.
langtudaik
TÍCH CỰC
9 năm
ngon hong cho máy khác
trando
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy thì cần gì Rom cook nữa nhỉ
@trando Có nhiều thems không tương thích chắc phải dùng rom cook thôi
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Mới sáng ra có tin vui, đang xài m7 dual mà chờ cái này dài cổ 😁
@Rij Thế bạn thử chưa mà kêu lỗi;),chả áp đặt gì cả nhưng 5.0 mượt hơn 4.4 nhiều lần,nếu bạn nói thế thì đừng lên l khi có cập nhật nhéo_O
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Tôi xem trên mấy trang công nghệ thì người dùng phát hiện lỗi, con số đó rất nhiều, tới tận bây h chưa có một thông báo nào đã fix hết lỗi cả. Bạn thử cho tôi vdu 5.0 "mượt hơn" 4.4 trên con one của bạn khi xài bt xem nào? Nhớ là phải "mượt hơn" đấy nhé. Còn bạn nói tôi đừng cập nhật lên 5.0 khi có thì xin thưa bạn đừng thách, con ace2 của tôi có bản 4.1 từ đời nào nhưng tôi vần xài 2.3.6 vì nó ổn định và pin rất khá so với bản 4.1.
@Rij Làm một ví dụ nho nhỏ,lướt tinh tế bằng chrome nhé,cuộn trang,hay vô play store cuôn trang,đơn giản vậy thôi,bạn nên up và trải nghiệm.Đừng nói hùa theo thiên hạ,lỗi duy nhất mình thấy trên mạng nói là tràn ram,nhưng thực tế sử dụng ko thấy ảnh hưởng
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Cái tinh tế này không nói lên đc gì, bạn có tin là tren wp tất cả các web đều mượt chỉ có tt là lag, nó là thương hiệu của riêng tt rồi. Nếu thật là mấy bài báo của vn viết mấy lỗi đó thì đâu có gì để nói, đằng này trên cnet và cũng khá nhiều trang công nghệ khác trên tg có bài viết về lỗi này thì ít nhát phải có 1 chút do dự. Còn cái vụ mượt thì nói thật m7 4.4 tôi không cảm nhận đc mượt hơn nghĩa là thế nào cả, theo tôi nó đã hoàn hảo rồi nếu up lên nữa sợ rằng cái đt của tôi nó sẽ biến thành ip4s mà chạy ios7 mất.Suy cho cùng mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau, bạn thích L tui thích kitkat, ý kiến riêng mà! Hnay tôi làm phí tg của bạn và tôi vì mấy cái không đâu.o_O
Đã up xong
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Quá ngon 😁
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Tải rồi mà ko thấy chỗ đổi theme ở đâu vậy mấy bác?
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@Rij Vào ứng dụng Theme, vuốt từ cạnh trái sang sẽ có Theme của tôi đó, vào đó áp dụng thôi
@Rij Vài phần mềm theme nhấn áp dụng
@Rij bạn vô mục app chính sẽ thấy một app có biểu tượng nhiều màu có tên Chủ đề đó ^^
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@binbonbibo hì, tại sáng ra mắt nhắm mắt mở nhìn cứ tưởng nó nằm trong blinkfeed nên tìm mãi ko thấy bác
: ))
mới cập nhật xong tối qua toẹt.
hoasenvang
TÍCH CỰC
9 năm
Mới up tưởng được lên Sen7.
keetamhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới sáng ra check update đã thấy con M7 đc lên kitkat 4.4, mừng hết sức, ko biết bao giờ mới đc lên L đây ta 😔
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@keetamhoang M7 lên L hết rồi mà bác 😁
ngoanrazo
TÍCH CỰC
9 năm
thua tụi MIUI, từ khi xài MIUI thì ko còn muốn launcher nào nữa
cái sense home này có càidđượcc ho note 3 ko vậy cả nhà :3
@hxh_hunter Cái này chỉ dành cho máy htc thôi bác
E8 chạy được ko các bác
suongmaivy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sáng check con M7 quốc tế 5.12.707.105 có 1 bản update nè . k biết đây có phải lên L k?
2015-04-03 01.39.54.png
M7 đang nhận được những hỗ trợ cuối cùng của HTC. Sang năm là hết luôn rồi.
keetamhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
ôi dùng ngon quá đê :v đang bị thích cái all app ko phải màu đen, quá tuyệt ko khác gì sen7 :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019