Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC One M8 hoặc M7 bản Google Play sẽ được cập nhật lên Android 5.0 vào đầu tuần sau

Duy Luân
14/11/2014 23:0Phản hồi: 56
HTC One M8 hoặc M7 bản Google Play sẽ được cập nhật lên Android 5.0 vào đầu tuần sau

Mo Versi, phó chủ tịch quản lý sản phẩm của HTC, vừa tiết lộ rằng phiên bản Google Play Edition của HTC One sẽ được cập nhật lên Android 5.0 Lollipop vào "đầu tuần sau". Chưa rõ One M8 hay M7 sẽ được cập trước tiên, hoặc đồng thời cho cả hai. Hiện mình đang có cả hai thiết bị này trong tay và đang chờ đợi thêm thông tin, khi nào có bản update hay có ROM Cook Android 5.0 thì sẽ thông báo ngay cho các bạn biết. Và một khi ROM Cook đã xuất hiện thì ngay cả những máy M7, M8 chạy giao diện Sense 6.0 bán ở Việt Nam cũng có thể cài được bản Android 5.0 của các máy Google Play Edition luôn. Anh em bình tĩnh chờ nhé.

Trước đây HTC cũng từng hứa hẹn sẽ cập nhật One M8 bản Sense lên Android 5.0 trong vòng 90 ngày kể từ khi Google chính thức ra mắt phiên bản hệ điều hành mới.

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cook GPE cho M8 đã có 2 ngày, không lỗi nhưng chưa mượt mà http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2706391
Screenshot_2014-11-14-09-53-04.png Screenshot_2014-11-14-09-53-19.png Screenshot_2014-11-14-09-54-20.png Screenshot_2014-11-14-09-54-43.png Screenshot_2014-11-14-09-54-58.png
samsungogo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhật Anh champion M8 mà yếu, bác có bị gì k ????
@heobanhki Mình nghỉ group đó trên fb rồi, vô cớ bị ban vĩnh viễn trên group mua bán đt HTC. Dù sao cũng thank bạn, đã thử up firmware Sense và philz recovery, sau đó flash rom GPE là được.
@heobanhki Máy mình là sprin đã unlock lên quốc tế,vậy có up đc rom quốc tế ko bâc
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn thua đội LG.....................😁
@thoivuitinh ờ,z mà con G2 D802 chưa có đây 😔
quangtaiqn
TÍCH CỰC
9 năm
@thoivuitinh thua chỗ nào bạn ! cái bản chính thức kia ra là nó leak ra chứ có đc update đâu mà thua LG. Phải nói là thua Moto mới đúng.
KJR
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mới chỉ dám thử convert mid sense của Việt Nam sang Châu Âu. Chưa dám thử convert mid từ Sense sang GPE. Chắc phải thử để có update sớm quá 😁
thanhpho248
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon, không biết J one HTL22 có được lên không nhỉ hay Rom cook cũng ngon
@thanhpho248 ROM mà base trên bản HTC Sense thì cũng phải chờ HTC ra bản chính thức thì mới sửa được. Còn không thì dùng ROM port từ GPE nếu có cho đỡ bấn. 😁
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhpho248 Stock còn chưa có Sense 6 nữa là
hazzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!😔:(:(
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
chúc mừng bác nào đang xài 2 em này nhé, có con moto Ghẻ cũng đang đợi lên 5.0 trải nghiệm thử
K biết s4 có hội lên 5.0 k bác
bao giờ mới có cho note 3 nhể
htc j one có lên dc 5.0 ko nhờ hay room cook cũng đc:p
Đã unlock bootloader , s-off, chỉ chờ có là chiến 😁
Khi xưa cũng vì biết có bản GPE nên mới mua M7 thay vì nexus 5
cantay
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vqt907 Như bác nói thì cho em hỏi máy em là bản htc one bản quốc tế sách tay máy em đã unlock bootloader ,s_off ,super cid rùi có thể up tất cả các bản rom của tất cả các khu vực khô ạ. Bác có thể cho em xin sdt để cùng giao lưu và kết hợp ko em cảm ơn . Rất mong đc học hỏi từ bác
forus1983
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng bác nào có cái live wallpaper như trên hình minh họa ko cho mình xin. Đẹp quá!
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
9 năm
One j chờ ăn L cook
Taurus Man
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết bao giờ sony lên cho z2 z3 đây hey
hiepphamct92
ĐẠI BÀNG
9 năm
one m7 dual sim có được lên 5 không các bác? 😔
@hiepphamct92 Tháng 1 năm sau nhé :3
M7 còn được thì hi vọng có m8 mini
toilatoi1504
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang chờ cho em M8 GPE ăn L đây.
One J châc chắn là có thôi. Nó vẫn là One, chắc chắn sẽ có ROM 😃.
hiepphamct92
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác bơ cái thằng ngu học ấy ra. trả lời nó làm gì.
hoangphamvm
ĐẠI BÀNG
9 năm
sai lam của em là ko tìm hiểu kĩ bị mua em HTC m8 sense lần sau cứ GPE mà quất cho khoẻ
@FM5 vãi bác, 2 cái như 1 thôi, quất ngang sang nhau bình thường mà 😃 có bản 5.0 của Dragon Sky rùi đấy ngon phết, b thử xem , máy nào cũng chơi đc (M8)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019