[HTC One M8] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader - ROM - Firmware - S-OFF - Mod - Android 5.0

pinbacninh_city
27/3/2014 4:11Phản hồi: 8.093
8.093 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E có con M8 eye dùng sơ cua cũng muốn vọc vạch cơ mà tìm khắp các diễn đàn đều k thấy phát triển rom cho dòng này, xin hỏi các bác trên đây có bác nào đã thử rom con M8 qte cho con M8 eye chưa? xin được chỉ giáo
Xin chào mọi người, mình là newbie, mấy nay mình nhức đầu vì cây htc m8 sprint này, chả là mình vớ được cây này nhưng máy nó bị lỗi ko xài được, mình lên mạng tìm hiểu để flash lại rom cho em nó.
Mình tìm hiểu 1 hồi ở tinhte mà lại ko kỹ nữa, mình biết máy mình là m8_whl bản sprint đã unlocked, có twrp 3.0.2-0 recovery super CID: 1111111 thì theo hướng dẫn có thể flash rom cook file zip qua twrp
Mình có tải bản Viper m8_3.2.1 android 6.0.0 thì phải để install nhưng sau khi install xong thì máy nó ko vào boot system được mà vào thằng bootloader.
Do tìm hiểu không kỹ nên mình bỏ qua mất cái yêu cầu lên hboot firmware mới nhất, nên mình nghĩ do mình cài bản cao quá, và mình kiểm tra là hboot mihf là 3.19, còn firmware mình ko biết kiểm tra sao . update os là 3.30
Mình kiểm tra thì thấy hboot mình là 3.19 sau đó mình có tìm được bản viper m8 1.6 android 4.4.2 để install thì sau khi install vẫn bị tình trạng trên
mình thấy trên mạng hboot 3.19 toàn cài viper 4.4.4 mà mình tìm hoài ko thấy bản room cook này
giờ mình xin mọi người hướng dẫn làm sao để khắc phục tình trạng này.
có thể nào install lại rom cook khác cho phù hợp ko ?
tonyhieu92
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy em bị lỗi khi làm cmd thì ntn ạ?

camxucao88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong TGDĐ họ đang bán cái ĐT Realme 2 32GB giá có 3,790,000 , theo anh em có lên mua cái ĐT Realme 2 32GB này không ? Thấy giá tầm trung mà Cấu Hình tạm ổn , nhìn mà mê quá nhưng chưa có thời gian ra TGDĐ trải nghiệm em nó lên cũng đang phân vân .
@camxucao88 Mua đi bạn!
camxucao88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Laughing Gor Mình còn chưa được Test máy cơ , chưa có thời gian ra TGDĐ Test thử .
@camxucao88 Cá nhân mình đã dùng qua nhiều đời máy, hôm nọ có cầm qua con máy của ô a cùng cq thấy thứ nhất: hình thức ổn, đầy đủ tính năng cần thiết, với cấu hình và giá cả hợp lý, nhưng test camera thì cá nhân m thấy chụp ảnh nhìn còn k đẹp bằng con 5s, thấy màu rất nhợt nhạt < đây là ý kiến cá nhân của mình - cụ thể bác có thể qua TGDD trải nghiệm, chứ mình thì sẽ k mua>
camxucao88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ksmrcuongmta Cảm ơn chia sẻ của bạn , thôi cứ dùng iPhone cho nó lành , Hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019