HTC One và DROID DNA sẽ nhận bản cập nhật Android 4.3 trong tháng sau

vuhai6
21/8/2013 8:49Phản hồi: 112
HTC One và DROID DNA sẽ nhận bản cập nhật Android 4.3 trong tháng sau
Jason Mackenzie, Chủ tịch bộ phận bán hàng toàn cầu của HTC vừa qua đã cho biết hãng sẽ cập nhật Android 4.3 cho HTC OneDROID DNA trong tháng sau. Thông tin được ông cung cấp thông qua tài khoản twitter của mình, lần này HTC đã khá nhanh nhạy khi mà mới tháng 7 vừa qua họ cập nhật Android 4.2.2 cho 2 chiếc điện thoại này. DROID DNA còn được gọi là Butterfly tại thị trường Việt Nam. Đầu tiên thì người dùng ở thị trường Mỹ và Canada sẽ nhận được bản cập nhật trước, các thị trường khác sẽ có chậm hơn một chút.

Nguồn: Twitter
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa chuyển từ s4 sang One được mấy hôm thì nghe tin này. Vui phết
Datinhkhach
ĐẠI BÀNG
11 năm
One X thì sao nhỉ =.= ?
vampire151
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Datinhkhach X và X+ chắc sang năm (nếu có) 😁
mà con X+ của mềnh còn chưa lên 4.2 nữa mà giờ One lại chuẩn bị lên 4.3 đúng là con át chủ bài có khác :p
pomnhim
TÍCH CỰC
11 năm
@vampire151
One X 1 số cid có 4.2.2 rồi mà 1 số máy X+ vẫn chưa có à,tưởng đc update hết rồi chứ :D
vampire151
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pomnhim X+ thì chỉ mới Đài Loan với Châu Âu mới có thôi 😕
@Datinhkhach Coi như đã chết.. mình cũng dùng 1x và xác định là nó bỏ lại rồi... về sau mua muốn được cập nhật lâu chắc chuyển sang nexus may ra nó mới theo dòng được lâu chứ mấy thằng hãng này nó hay bỏ lắm... nhất là Sony và HTC( LG và mấy thằng ăn ké khác thì khỏi nói)
dạo này htc có vẻ nhanh nhỉ,có lên HTC ơi,đừng để bạn Sam bá đạo miết rứa
Butterfly Việt đã có đâu:eek:

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
hangco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hominhcuong yên tâm chưa bạn,sẽ có ở thị trường Mỹ và canada trước.còn thị trường khác sau đó.vn cũng ko ngoại lệ nhé.
QPR
TÍCH CỰC
11 năm
@hominhcuong Có rồi mà bạn, qua OTA.

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
Tháng sau có rồi sao... Nhanh vậy trời 😁
Chữ ONE nói lên tất cả...
ndc686
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao HTC One của mình vẫn chưa thấy báo update 4.2 nhỉ? Không biết có bị gì không nữa, có ai bị giống mình không?
@ndc686 Vào cài đặt - thông tin - cập nhật phần mềm.
Nhớ máy đang bắt.wifi
ndc686
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Titan210 Mình đã làm rồi, vẫn không thấy update bạn ơi.
@ndc686
kiem tra cap nhat bang tay di ban
aquan8791
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndc686
2 tháng học theo ss→phá sản

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
Tri benh cam tim
Mình dùng butterfly còn chưa có bản 4.2 s-off rồi mà cũng ko tìm thấy bản 4.2 của khu vực khác up. Bác nào có link down gửi e với
Các hãng bây giờ ra bản cập nhật rất nhanh chỉ trừ có LG là thấy không lên tiếng về việc cập nhật phiên bản
kamelo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp Còn đt Sky Pantech nữa nè bác, chỉ từ 4.0 lên được 4.1😔

Sent from my IM-A850L using Tapatalk 2
@kamelo Sky mình không để ý lắm nên ko biết rõ, nhưng LG thì là một hãng cũng được xếp hạng mà riêng trong mảng cập nhật phần mềm thì chán thật
cunhim
ĐẠI BÀNG
11 năm
4.2.2 lỗi camera nên nhanh chóng up lên 4.3 để sữa lỗi. hơn nữa từ 4.2.2 lên 4.3 cũng không có gì mới nhiều mà, chue yếu cải thiện hiệu suất thôi.
@cunhim 4.3 bảo mật gê hơn 4.2.2 nhiều đó :p
ra cũng lâu rồi mà mấy a làm rom cook mãi mà đã hoàn chỉnh đâu.
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
@cunhim 4.2.2 camera ngon hơn 4.1 là khác, lỗi j vậy. chưa con nào mình up mà bị lỗi camera cả bạn nhé.
@kutamitsu Mình bị lổi ám tím từ lúc lên 4.2 nè bạn. Loa rè luôn
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
Bản 4.3 cải thiện rất nhiều về bảo mật, chắc Google xác định bản 4.3 là ver cuối của JB line rồi
HTC ONE cua minh may anh am tim chan wa ko bit ban cap nhat nay co sua dc ko? Ma HTC cung la lam khong bit co sua duoc con HTC ONE khong ma minh mang dj sua thi doi luon cho cại moi
@Duy ZOZO Bạn mang đi sửa ở đâu mà nó đổi cho cái mới vậy, sửa j vậy
@0o0kangta0o0 Có thể là do 2 lý do sau:
1. Đem lại nơi bán trong vòng 24h kể từ lúc mua máy.
2. Cửa hàng nhận định lỗi đó là do máy chứ không phải do người sử dụng trong thời gian bảo hành.
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
@Duy ZOZO Bạn xem lại máy bạn có khi lỗi phần cứng chăng? bạn đang chạy FW bao nhiêu, mình dùng chưa bao h bị ám tím, bạn mình cũng vậy, nói chung vài chục con ở chỗ mình ko có con nào bị cả.
Viettonick
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG mà đk như thế này thì tốt quá 😔
Hê hê...cảm giác đợi bản fw mới rất háo hức từ thời ios đến qua android cũng vậy trừ...ios7 :eek:.
Ngon rồi, em One của mình sắp lên 4.3 hah. Mà chắc chế lại từ One edition nên nhanh vậy
@saiback Bác đùa à? Chế làm sao được, từ 1 bản gốc của Google đưa đến các OEM thì phải mất mấy tháng mới có thể chuyển qua OTA cho các smartphone. Với lại Google Edition là bản gốc, làm gì có Sense. =))
@nothingisay Bác ko hiểu gì àh? One edition cấu hình nó tương tự với One thường nên sử dụng sẵn bản đó của Google về thêm Sense, Zoe, ... vào là chiến thôi chứ ko cần sử dụng từ bản OAKP. Như thế vừa nhanh mà vừa tiết kiệm thời gian, chi phí, công sức, lại chuẩn zin hơn là làm từ a-->z
pupujan
ĐẠI BÀNG
11 năm
oa oa, nhanh quá, thật là hp quá đi, mong là có thể thấy đc sự thay đổi đáng kể :X:X:X:X
lovel403
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe nói Butterfly ở VN còn chưa có 4.2 nữa mà sao giờ sắp lên 4.3 luôn rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019