[ HTC ONE X] All in One ( Update khá thường xuyên)

hzkhicon
5/7/2012 3:18Phản hồi: 31.450
31.450 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up cho hzkhicon, cố gắng lên ông, tui đang xài Vipex đây, tối onl nc tiếp 😃
lại tranh cãi rồi. ko nên áp đặt quan điểm cá nhân cho người khác. ai thích gì thì dùng nấy thôi nha
@gacutcut mình k áp đặt quan điểm nhưng rõ ràng ở trên chú ta nói rằng nhiều ng xài miui,thì thật là phi lý,thử hỏi 100 ng xài htc dc bn ng xài miui,lấy 1 số ng ra kêu đa số,cứ cho là đúng rồi,thì thật là vãi
Ae có ai biết cách xài system tuner set uv ko chỉ mình với !
@nhqdung Không nên dùng cái này bạn ạ. Phải người thật sự am hiểu hãy setting UV nhé. Tại sao bạn muốn dùng cái này, One X có điều gì hả ?
Tại mình nghe nói xài cái đó máy ít nóng + pin trâu.
Sao mình xài rom viper này với kernel faux pin tụt nhanh quá. Mới onscreen có 40p mà còn có 70%pin.
@hzkhicon Máy bạn xài được 1 ngày mà screen on được bao nhiu rồi ? Cho mình xem cái hình đi. Với lại bạn xài máy có mở 3g ko ? Mình xài máy toàn mở 3g suốt nên chỉ xài được có 1 ngày, hôm nào ít xài thì được hơn 1 ngày tí, chưa bao giờ xài được 2ngày :D
@nhqdung 3G thì nóng máy và tốn pin lắm bạn ạ. Hầu như máy nào cũng như vậy.
Nokian85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhqdung Không hiểu bạn dùng thế nào chứ nói chung là đã đẹp thì phải tốn pin nhưng thực sự nó ko hao pin gì cả ! mình mới up sang thấy hay hay màu đỏ đen ! mà nói thật trâu nhất thì no wifi no 3g thì dùng được ngày rưỡi thôi (tính theo 24h nhé )! nói chung smart phone thì cứ 3g wifi tẹt ga t hì tầm trong ngày thôi! anh em cứ up để trải nghiệm !!!
@Nokian85 Bạn xài kernel gốc thì pin trâu đúng rồi. Tại mình xài kernel faux nên hơi hao pin 😁
Tình hình là xài kernel faux hao pin vs nóng máy quá.
Có ai biết kernel nào có slide2wake mà tốt ko giới thiệu mình với !
nqtuan209
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhqdung bạn dùng kernel Bricked, có chức năng đó.
Cái corecontrol đó mình xài rồi mà đâu thấy có tác dụng gi đâu.
@nhqdung Mình cũng ko hiểu là nó tác dụng như nào cho lắm. Nhưng mình đã Check vào file system đã thấy nó thay đổi về Core. Thôi đỡ phần nào thì đỡ
vote cho bác chủ thớt một phiếu về độ nhiệt tình, thanks bác đã tận tính giúp đỡ. Viper x rất mượt, mới up từ chiều. chắc đêm nay trắng đêm để vọc wa.
Nokian85
ĐẠI BÀNG
12 năm
hzkhicon : bạn giới thiệu thêm tính năng mới trong bản rom viper này đi ! Còn cả cách chinh trong venom tweek đi !!!
@Nokian85 Hiện tại máy mình đang sạc. Để mai mình update tính năng của Tweaks cho các bạn.! Ok. Cái đấy ai đọc được tiếng anh là dùng được mà.
cleonardo
ĐẠI BÀNG
12 năm
NhÌu khj đọc mấy cm nói tui và gấu tui cũng xài one x , vậy chứ cả nhà tui đều xài one x mà có ai than j đâu,đã xài android mà xài miui làm j với cái icon như iphone , hết nói nổi. Quan điểm ai cũng có là chuyện khác mà fát triển thỉ dựa trên số đông , những người sáng suốt bao giờ cũng là người mạnh mẽ và đầy nhiệt huyết sao ko tận hưởng thành quả ng đó mang lại mà đi thần thánh hóa cái tôi của cá nhân , mặc dù đếm trên đầu ngón tay đa số những người fát ngôn kiểu bề trên lại ưa thọt và chống đối lại hay xuất hiện kèm theo.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
julken
TÍCH CỰC
12 năm
@cleonardo Con gái họ ko cần sáng suốt hay mạnh mẽ bác ạ. Họ càng ko thích con rắn chạy qua màn hình hay thò lò mỗi lần nhìn vào wallpaper. B có gấu thì hỏi khắc biết.
Vừa tối đổi gió giới thiệu cái rom pokemon cho gấu. Đẹp thì đẹp thật. Cài xong ko có tiếng việt nằng nặc đòi đổi lại.
Vẫn phải chấp nhận thôi!
Rom Miui đâu phải icons như ip đâu? Tuy có cái theme như thế nhưng có nhiều cái khác cho bọn con gái nó nghi ngoáy hoa lá cành bác ạ.
Cài Go laucher Ex cũng là 1 giải pháp e đang tính đến cho gấu :-<

truonghuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn chủ thớt đã đưa ra 1 topic hay.
BIG Thank to mr.hzkhicontừ diễn đànhttp://www.tinhte.vn/threads/1362311/
Được sự cổ vũ từ bạn hzkhicon và làm theo hướng dẫn của bạn ý, mình đã up được ROM ViperX từ ROM Android Revolution HD 6.1.1 (for android 4.0.3). Bước đầu thấy thật tuyệt.
Tuy nhiên, hướng dẫn của bạn hzkhicon có thể chưa tỉ mỉ đối với những người tập toạng như mình và đôi chỗ còn sai chính tả. Vì thế mình sửa lại 1 chút (đa phần giữ nguyên bản gốc) post lại cách làm của bạn hzkhicon cho nó rõ hơn để cổ vũ các bạn newbe dũng cảm up ROM.
Trước hết, tìm hiểu 1 số thông tin về ROM sắp up nhé:
ViperX - The most innovative Sense Rom for you One X
Rom info:
Based on Android 4.0.4 - 2.05.401.2​
Deodexed & Zipaligned SDK r20​
SuperSU v0.92 - credits Chainfire​
Persistent ADB enabled​
Init.d support​
Busybox​
Memory optimizations​
Ramdisk Tweaks​
Venom Tweaks - HUGE collection of customizable tweaks​
Venom HUB! - download themes/read news/send feedbacks directly from your phone​
Venom OTA! - recieve automatic viper rom updates
Extended Quicksettings​
Advanced Power Menu​
CM statusbar brighntess mod​
Disabled dtm and fast dormacy, possible battery drainers​
Added secure and blocklist folders to message app​
All Market apps Updated to latest​
Latest hosts file (Adaway)​
Choose between Apex or Nova launcher in desense​
Custom Venom Package Installer​
Custom Venom Download UI​
Tweaks:
Rearrange and hide Quicksettings​
Quick quicksetting​
Statusbar theming support - theme each icon individually!​
Hide specific notifications icons​
Battery Tweaks with MIUI Battery bar!​
choose customclock color​
center/hide clock​
hide am/pm​
custom app for clock/weather click on Sense Clock widget​
Carrier logo for statusbar​
Replace the HSDPA icon with one of you choice. H+/4G/LTE...​
choose transparancy or background for notifications pulldown​
CM brighntess control​
Hide date from notifications pulldown ............ (còn rất nhiều ).​

MD5 Sum Rom: 49ed5d51e6ed3a77e7e38872aa8824f5

If you come from another rom, you HAVE to fullwipe and flash our boot.img
Pls "fastboot erase cache" and flash the boot.img via fastboot or use our boot.img flasher

If you like the rom, rate the thread 5 stars, thanks!
Mirror1: viperX 1.0.0
Mirror2: viperX 1.0.0
Mirror3: viperX 1.0.0 by Whiskey103
Nếu anh em nào muốn xem chi tiết có thể tại link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1745176

Chú Ý: Anh em nhớ Backup Rom cũ đề phòng trường hợp xấu xảy ra.
*** Hướng dẫn up Rom ViperX ***
Ở phần download các bạn đã download file Rom ViperX_v1.0.0.zip về laptop.​

1. Tạo thư mục Fastboot:​
1.1. Tạo 1 thư mục mới tên là Fastboot vào chỗ nào đó trên ổ cứng laptop của bạn, chuyển file ViperX_v1.0.0.zip vào đó rồi giải nén nó vào đấy (đừng xóa ViperX_v1.0.0.zip, giữ lại một file Kernel vừa giải nén ra tên là: "boot.img", xóa hết các file vừa giải nén ra còn lại cho rộng chỗ).​
1.2. Download file fastboot.zip từ http://www.mediafire.com/?50baad8rykng2j0, sau đó chuyển file zip đó vào thư mục Fastboot nói trên và giải nén nó vào đấy (xóa fastboot.zip sau khi giải nén cho rộng chỗ).​
2. Nối phone của bạn với laptop bằng cáp USB, chuyển file "ViperX_v1.0.0.zip" vào sdcard trong phone của bạn.​

3. Nhớ Backup lại những App cần giữ lại = Titatium Backup. Hướng dẫn backup: Vào Titatium Backup -> Backup/Restore -> sau đó chọn những App mình cần Back Up ấn vào và chọn BackUp. ** Nếu ai chưa có Titatium Backup thì vào đây có hướng dẫn cài: http://www.tinhte.vn/threads/652798/ .

4. Tiến Hành Up Rom

Đưa HTC ONE X về chế độ Fastboot USB bằng cách:​

Tắt máy -> Giữ nút Power + Giảm âm lượng -> vào Bootloader -> Chọn FASTBOOT -> cắm cáp USB vào để máy hiện lên chữ màu đỏ FASTBOOT USB

4.1: Khi đã nhận Fastboot USB thì quay lại máy tính. Vào folder Fastboot như ở phần 1.​

*** Với Win XP: Coppy cả Folder Fastboot đó vào ổ C. Vào Start chọn RUN -> Gõ CMD -> gõ lệnh cd c:\fastboot -> Enter bạn sẽ thấy -> c:\fastboot> . tiếp gõ lệnh này vào CMD đang mở:fastboot erase cache -> Enter Xong -> Gõ tiếp -> fastboot flash boot boot.img . Vậy là xong Fash Kernel !.

*** Với Win 7: bạn ko cần coppy Fastboot vào C nữa mà vào hẳn forder đó đặt chuột ở khoảng trống (dạng như bạn làm tươi desktop ấy) giữ phím Shilft + chuột Phải chọn Open command windows here. Khi hiện lên bảng đen CMD tiếp tục gõ các lệnh:​

fastboot erase cache-> Enter Xong -> Gõ tiếp -> fastboot flash boot boot.img --> enter. Vậy là xong Flash Kernel !.

4.2: Khi xong tháo cáp USB: chọn POWER DOWN, khi đó phone của bạn sẽ tắt, rồi restart lại máy bằng cách lại giữ phím nguồn + âm lượng giảm để vào Bootloader -> chọn RECOVERY.

4.3: Trong Recovery này: các bạn chọn advance. Sau đó chọn wipe davik cache -> Yes. Xong chọn wipe baterry stats -> Yes. Sau đó ''Go back". Tiếp tục chọn wipe cache partition -> yes, wipe data/factory reset -> yes. Sau đó vào install zip from sdcard -> choose from sdcard tìm file ViperX_v1.0.0.zip -> chọn Yes. Vậy là bạn đã và đang Setup Rom. Trong này nếu ai thích ko rách việc chọn luôn Install đầu tiên: full installation ---> Perform a full wipe -> ...​

Còn muốn rack việc cài đặt linh tinh thì vào Custom install -> tự hiểu tiếng Anh và tự làm tiếp.​

Cài XongReboot máy chờ máy khởi động hơi lâu tí vì mới up rom.

5: Vậy là đã cài xong giờ thì tùy chỉnh mọi thứ tùy thích trong Rom và Tweaks của Rom. Nếu lúc trước Back Up app = Titatium thì cài lại Titatium Backup như Bước 3. Rồi vào Titatium BackUp -> BackUp/Restore -> chọn những app BackUp trước rồi ấn vào Restore -> chọn App+Data.​

6: Like nếu cảm thấy bài này có ích cho bạn. Do khả năng mình có hạn nên mình chi có giải thích đến vậy ai ko hiểu thì pm yahoo mình (hzkhicon) nhé: a.ying_killdog.

Chúc vui vẻ bên rắn Viper X.! ​
Đã Update thêm Wallpaper để các bác lựa chọn cho thoải mái.!
ủng hộ topic, viper x là bản đáng để thử
@heobanhki ôi đại ka heobanhki. vào giúp em phát triển với. Em sợ ko ăn nổi mấy topic kia. 😁
@hzkhicon :D định lúc bạn lập topic mình xí vài bài on top nhưng hôm qua quá chén kg dám post bài sợ nói bậy... :D
@heobanhki Đại ka vẫn có thể viết mà. Em sẽ lấy link qua bên bác ở trang bao nhiêu để mọi người đọc. Bác viết đi bác. !!!!
Đã update 1.1: Điều chỉnh Tweaks Rom Viper X ( Trong mục E)
Kt9style
ĐẠI BÀNG
12 năm
Update link mấy game mới bên topic game cho 1x đi pác 😁

@Kt9style Bác send em cái apk A7 được ko. Tải mãi ko được data. :D
Kt9style
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hzkhicon Đây bác,hồi trc em down link này,mà hình như nghe nói nó ngưng cho down data rồi hay sao ấy
http://www.4shared.com/android/pEdgVd4K/Asphalt7heat.html

Kt9style
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hzkhicon Àh bác có chơi ZombieSmash k? Máy e chơi k đc,đứg ở màn hình đỏ mới vô,mà trên Ch play thấy phản hồi của ng dùg 1x là chơi đc mà 😕

@Kt9style Đúng là đã ngưng data. !
trangdem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok,tối nay về rảnh cài thử rom viper này xem sao,mình đang dùng bản ar hd 7 cũng tạm được

Mình nghĩ các bạn tham gia topic này nên chụp một vài tấm hình bản rom cũ ma mọi người đang dùng lên để ae so sánh giữa các bản rom thì sẽ trực quan hơn.

@hoangbinh_pro Bác có thể nói rõ hơn được ko ?
Ví dụ minh đang dùng rom viper x mình se up mot so hình chụp màn hình cho ae tham khảo. Từ những hình của những rom khác nhau thì các bạn sẽ tự chọn cho mình 1 rom ma mình cảm thay thích. Vì sở thích mỗi ng khác nhau ma. Các bạn cho ý kien thêm về đièu này nha

@hoangbinh_pro À Show Screen ấy ạ. Bác ơi đa số rom nào cũng giống nhau mà. Đấy là do người dùng thích cài đặt như nào cho phù hợp với mình thôi. Những cũng rất cảm ơn bác đã đóng góp cho anh em.
tnb1340
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho e tên game nào hay hay dc ko ạ.hè õ nhà chán quá ><

@tnb1340 Mình đã update link game qua bên Topic khác. Bác qua đó xem trailer và tham khảo nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019