Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC One X ( copy ) giống 100% từ Trung Quốc...

kuDol96
14/7/2012 10:49Phản hồi: 121
HTC One X ( copy ) giống 100% từ Trung Quốc...
Tình hình là mình vừa đi TQ về và phát hiện đã có HTC One X hàng copy giống 100% từ màng hình hơi cong, pin, main giống 1:1, sử dụng hệ điều hành 4.0.3 và màn hình cảm ứng mượt và độ phân giải kinh ngạc,... Giá chào mua của người bán là 980 Tệ ( khoảng 3.500.000 vnd ) và nói là hàng nhập từ cty Unicom China... Do ko thuế và ko tốn tiền gì gì đó nên chi phí thấp...
Mình cũng tậu thử 1 em về VN bung máy ra xem thử cho ae tinhte.vn xem và coi chừng mua nhầm hàng nhái này... Đừng ham rẽ mua ở ngoài...
Máy giống từng cái nút nhưng cái nút của nó hơi lõng lẽo và ko vừa khít khoảng trống mà vỏ đã khoét, ...v.v
AE nào muốn xem tận gốc hình của em nó thì hẹn nhau ở đâu đó mình sẽ đem ra cho so sánh 2 máy chính hãng và copy 1:1
Nếu thấy thông tin bỏ ích và hay thì đừng tiết cái thanks vs like cho em nó nhá

* Chú ý: Topic chính là hình rõ nét từng góc cạnh của HTC One X ( copy ), ko có hình hàng chính hãng.

Những điểm khác biệt so với hàng chính hãng :

Đây là cấu hình và độ phân giải của em nó :

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boygabg
TÍCH CỰC
12 năm
Bác cũng rảnh nhỉ,bỏ 3tr5 ra để làm thí nghiệm
@boygabg muốn đem về ss và chụp lên cho các bạn biết thêm về máy copy để tránh mua hàng rỏm và mở rộng tầm mắt thôi... Bác ko thấy bổ ích thì ko cần xem...
@kuDol96
potay1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kuDol96 có khi bác cũng ham rẻ 😁
Đẹp long lanh nhỉ ( ý noi con HTC one kia) công nhận bọn khựa này nhái thấy ghê
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghĩ là 0 giống 100% đc đau, rõ ràng là sẽ có nhiều điểm khác biệt chứ 0 thì ai mua hàng chính hãng nữa làm gì
Cấu hình thế nào nhỉ? Chịu đọc ko ra
Có 3 điểm khác biệt mình có khoanh tròn lại... Mình đã mở nắp lưng máy ra check... Giống nhau rất rất nhiều chi tiết, nhưng do hôm bung máy ko có máy chụp hình chụp nên ko có hình mà hôm nay thì làm biếng nên chụp qua loa em nó
Giá 3tr5 thì mình chắc rằng có vài bộ phận bên trong do giá rẻ mà đổi khác nhưng mình chưa đủ trình bung banh ta long ra check thôi... Nhưng nhìn về toàn diện bênh ngoài... Từ mặt kiếng hơi cong đến gốc cạnh của màn hình cảm ứng và vỏ thì mình chấm điểm 9,9/10... Do mình nói cái này là hàng copy chứ ko thì nhìn vào chưa chắc đã biết...
@kuDol96 Chac chan la cau hinh se ko giong may xin dc roi..
trời,còn có thêm con này nữa sao?hết SS fake giờ HTC cũng tràn lan rồi.bác nào gà đi mua máy cũ thì dễ die lắm
Hk.p cùi hơn đã 4t1. Giá 3t5 cũng dc rồi. Mấy con re.ve gì ấy bên tq chưa đến 2t về vn hk.p nổ bán 4t1

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
Giá máy mà bạn nói là hàng nhái bên đó mình tham khảo thì giá là 700 tệ ( khoảng 3 triệu ), nhưng mẫu đó xấu lắm.. Ko dc bằng như máy trên... Mình có chụp lại 1 tấm của máy đó 😁
Với tàu khựa có câu sologan không gì là không thể .
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
không biết con này chạy thế nào, sao a không screenshot cái cấu hình của nó, màn hình thế nào, cụ thể.....
@dlcr hình đầu tiên trong phần cấu hình của em nó đấy bạn... Xài android 4.0.3 có thể up 4.0.4 dc luôn... Mình kết nối để up soft lên okie.. Máy nhận thiết bị luôn nha... Cảm ứng mượt gần bằng hàng cty 8,5/10
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
@kuDol96 vậy còn độ phân giải, chíp xử lý, nếu được a cứ cài antutu bankmark rồi chụp cái màn hình system info cho ae thấy, nhìn thì cũng khỏe thật ấy
kun3365
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ghét hàng Tàu :mad:
Doderlein
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết có giống 100% Sen 4.0 không nhỉ. Port Sen 4.0 không dễ đâu!
Theo mình thấy thì độ phân giải so sánh trược tiếp 2 máy vs nhau thì thằng copy thì ko rõ bằng nhưng về xử lí thì em nó chạy apps và duyệt web tốc độ rất chuẩn... Mình có chụp màn hình đang chơi game của em nó lên cho ae xem rồi đó... Màu sắc rất tuyệt...
@kuDol96 bác còn con nào không bán cho em đi ,( em đang ở cần thơ)
@huutri20007 mình có 1 cây này àk... tại mua về vọc tấy máy chơi chứ đâu có ý định kinh doanh nên bạn thông cảm ...
nếu bữa nào có đi lấy hàng bên TQ nữa thì mình pm cho bạn ... chỗ mình mua thấy có đủ hết kể cả SS note, SS S3, ... nhiều mẫu pro khác ...
@kuDol96 Nếu bác sang có con nào mà giống hàng thật nhất thì pm em mua 1 con nhé, thích nó nhái Samsung hơn, không One X nhái cũng được, bác nhé
@kuDol96 Chừng nào có dịp qua đó nữa thì pm mình với nha. Mình thì không quan tâm lắm đến xuất xứ vì hãng nào bây giờ cũng sản xuất tại TQ cả, quan trọng là nghe bạn nói máy chạy mượt lắm nên thấy cũng thú vị. Thanks trước nha.
@phamminh05 bạn nói chính xác,,, mình thích tính năng chứ ko quan tâm tới thương hiệu...mua đt mắc tiền chắc là mua thương hiệu nhìu hơn....
Vỏ ko giống, màu trắng one x đục hơn. Nhưng con này nhái giống
Với những đặc điểm trong bài, cái TQ-nhái này:

-Chất nhựa rẻ tiền hơn, chắc k phải polycarbonate, màu sáng hơn
-Những lỗ khoan k tinh sảo
-Mấy cái dòng dưới lỗ loa in đậm hơn bản thật
-Chữ HTC k phủ nhôm
@p0ywave Chữ HTC mạ nhôm vs dòng chữ màu y chan máy Cty luôn bạn... tại do chụp hình ánh sáng nhìu quá
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
@p0ywave bác này nói đúng nè, em thấy cái lỗ khoan loa thôi quá, to bè luôn
mà cầm lên test sense 4.0 là biết ngay. vì cái giao diện có thể na ná, chứ các tính năng thì không bao giờ port sang được, đặc biệt là trình đa nhiệm htcsen, tính năng vừa quay phim vừa chụp ảnh và chụp liên tục 😁

thanks bác chủ thớt , một bài viết rất hữu ích :D
troi khog nho bac nay la kha nhiu nguoi mua lam do nha hjhj
nhin cu y nhu hang that y .dug la hcd
thi
thi2 bác có nhiều tiền thì bác mua hàng chính hãng...tụi e là sv nghèo nên ít tiền, chỉ có thể mua hàng tàu đáp ứng nhu cầu đam mê công nghệ thui...mà bác nói ghét hàng tàu vậy trong nhà bác giám chắc là ko có hàng tàu ko.....:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019