HTC ONE X dính lỗi màn hình?

liverpool_hai
15/4/2012 14:0Phản hồi: 256
HTC ONE X dính lỗi màn hình?
Chiếc smartphone đình đám của hãng sản xuất điện thoại Đài Loan Htc One X được trang bị màn hình hd độ phân giải 720 x 1280 pixels, 4.7 inches (~312 ppi pixel density). Một trong những smartphone có màn hình đẹp nhất hiện nay. Tuy nhiên một số khách hàng sử dụng đang phàn nàn về vấn đề màn hình bị lỗi. Trên trang xda một số người đang phàn nàn về màn hình bị nhấp nháy, và hiển thị sọc. Cũng có nguồn tin đây chỉ là lỗi về phần mền, và chỉ cần bản update fix lỗi qua ota là có thể giải quyết. Các bạn hãy xem video sau đây để kiểm chứng.
nguồn pocketnow.com
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
game này tên gì ko biết, bạn nào biết cho em xin với. tải về chơi thử xem lại trình của mình còn như xưa ho
Emperor_xz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cubi2308 Game này la Call of duty modern warfare 2, chỉ có trên PC Ps3 vơi xbox thôi, di động sao chơi nổi 😃, cái hình trong video là nó đang coi youtube
@cubi2308 chính xác là game Call of Duty cho hệ máy HTC One X đó cubi :d
@ronaldo_hoang Combat 3 chơi khó quay góc độ súng quá,thích battle field 2 mà sao nó không tuong thích với em này buồn ghê 😃
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
Lại dính lỗi à?
Xời ơi,mình đang hâm mộ,

Gửi từ Dép tông của tôi sử dụng Tinhte.vn
ac. đang tính xúc e này mà thấy lỗi kiểu này phải coi lại wa
😔
hieutron
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng đang bị chứ không phải đi đâu xa, khi chơi game hoặc xem youtube nhiệt độ máy lên trên 50 độ sẽ có hiện tượng như vậy, đang cân nhắc sửa dụng iphone 4s cho lạnh đỡ mệt mỏi.

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@hieutron Hic, nguồn hàng bạn từ đâu vậy. Lỗi vậy có đc đổi lại nữa ko? Thế sọc có rõ như trong video kia ko?
hieutron
TÍCH CỰC
12 năm
@TuanDungprofessional Cũng same, mình cũng chán đổi rồi! Đành để vậy dùng thui.
kid1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutron bạn có thể up cái của bạn lên không cho mọi người cùng xem với !chứ nhiều bạn mình thấy chưa cầm máy mà cứ vào tôi cũng bị tôi cũng bị đến nản,nếu được bạn up video clip lên cho mọi người cùng xem nhé
Chê XS cho lắm vào. Đúng là cười người hôm trc hôm sau người cười.
mrkhanhhien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@viettien_milo "... hôm sau cười tiếp"

Sent from my XPERIA X10i using Tinhte.vn
mình cũng bị lỗi này 😁
kid1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác nào thật sự bị đâu rồi vô comment hay bác nào cao kiến bảo em với,nhắm không ổn thì rút cọc thôi
Sony XS cá nhân tớ ko thích, One X thì đc nhưng mà lỗi như thế này thì ai chịu đc, thậm chị cả lỗi nhầm file vớ vẩn của nhà sản xuất, có khi phải chờ Samsung S3 cũng nên. Đành tự an ủi "đợi chờ là hạnh phúc" 😔(
@TuanDungprofessional Đúng là đợi chờ là hạnh phúc. Đợi s3 thôi, em ONE X này hết lỗi file hệ thống giờ lại tới lỗi màn hình thế này. chán nhể
kid1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1206709/ anh em đọc đi,coi chừng có anti HTC trong đây làm nhiễu
@kid1990 Thanks b! Yên tâm hơn cho quyết định mua. P/s: Ko hiểu anti hãng phone làm cái éo gì nhỉ? Hãng não cũng có cái hay riêng và cũng có 1 số sản phẩm nổi trội cơ mà!! :|
kid1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TuanDungprofessional nhiều bạn cay cú bị chê Xperia S,mua rồi nên cay cú HTC chăng 😃
Siêu phẩm dính 2 nhát lỗi , cũng may ko thích dòng họ HTC hehe , chờ con S3 + iPhone 5 ra xem sao đã
N.E.M
CAO CẤP
12 năm
bên xda còn có người báo là không cần chơi game mà cũng bị giựt, mà nghe ben htc bảo đây là lỗi của phần mềm, mà chuối cái là máy bị máy không :oops:
@N.E.M Nó bị lỗi phần mềm thật, chính HTC đã confirm đó là lỗi phần mềm mà. Mình điển hình cũng bị màn hình nháy sọc đây, nhưng bị 1 lần duy nhất khi mở camera, sau đó up rom và fix linh tinh thì chưa bị lần nào. Còn có thằng bị thằng không đơn giản vì mỗi thằng ở 1 nước khác nhau, mua máy của mỗi nhà mạng khác nhau, mỗi nước có , mỗi nhà mạng khác nhau thì có rom ship đi theo máy khác nhau.
@justbenice Tốt quá rồi! cũng không phải ít máy bị lỗi này đâu,chiều này mình ra nhận máy với anh bạn phuocxuan2004 trên tinhte này cũng thấy đổi đến 2,3 con dùng 1 hồi máy nóng vào camera cái là thấy nó bị sọc thôi.Anh kỹ thuật khẳng định đó là lôi pm 😁
@justbenice bac oi e ms mua htc one x ,hang xach tay nam ngoai o nhatcuong,cung bi loi soc man hinh,bác khắc phục the nào chỉ dùm e voi ạ
N.E.M
CAO CẤP
12 năm
ủa tưởng rom là giống nhau chứ nhỉ nhà mạng đâu can thiệp gì vào rom 😕
PJ46IMG_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.26.707.4_Radio_1.1204.90.13_release_252708_signed.zip 587.78 MB
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_HK_1.26.708.2_Radio_1.1204.90.13_release_251215_signed.exe 585.46 MB
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_India_1.26.720.2_Radio_1.1204.90.13_release_251419_signed.exe 565.02 MB
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_TW_1.26.709.3_Radio_1.1204.90.13_release_251853_signed.exe 589.00 MB
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.20.401.1_Radio_1.1204.71.08_release_249238_signed.exe 576.34 MB
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.26.401.2_Radio_1.1204.90.13_release_251208_signed.exe 572.89 MB

Đấy, mỗi nước 1 rom khác nhau mà 😁
Anh em XDA tự fix trước cả HTC cơ à ngon nhỉ
Máy mình vừa lấy hôm qua bên cellphoneS cũng bị lỗi sọc màn hình, cả buổi ko thấy gì khi buôn dt tí là thấy hình android nhòe rộng ra màn hình tầm 4s thôi
theo mình đoán thì hình như do sense hay sao ấy, từ dạo mình remove sênse thì chả sao cả 😔
@justbenice Bác chơi ác quá, dev đang cố tìm cách port Sense cho G Nexus mà bác lại remove đi, hê hê!!!
Trời ơi mới ra mà lỗi thế này mất khách quá!!Bên mình nhập mới chục bộ bán cho khách hầu như đều quay lại với màn hình sọc ố vàng!!Khách noi cho như điên!Không biết giải thích thế nào đành hẹn khách đổi máy!
Mình mới đổi 1 em ở showroom HTC đó nhé các bạn,máy mới nhận tối qua sáng nay đang ngồi đown game thì phá hiện em nó có 2 điểm lạ thường(tưởng bụi chùi mãi ko ra,mình nghi là điểm chết) nên đem lên ngay thì bên đó người ta cho là bụi trong màn hình,mình yêu cầu đc đổi máy mới và kết quả là mình lại phải test lại với 1 em mới từ đầu,mệt mỏi với mấy cái PreOrder này quá 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019