[ HTC One X+ ] Hướng Dẫn Unlock Bootloader - Root - Cài Rom Cook - Update OTA 4.2.2

pinbacninh_city
30/12/2012 14:43Phản hồi: 1.030
1.030 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng mình đang chạy rom cock rùi, mà mình ko còn bản rom ship. Làm như thế xong có kết nối được vào điện thoại không bạn>? Mình đã backup bằng recovery, nhưng chỉ sợ reset xong lại ko vào được bộ nhớ qua recovery để copy bản backup vào bộ nhớ để restore ý bạn
@huyhoangytn reset app và settings bạn à.
vẫn vào recovery bình thường mà cho dù có không vào mình vẫn có thể flash recovery mà bạn
Cả nhà cho mình hỏi 1 chút với. Mình có con one X+ hàng châu Á chính hãng của FPT cài rom ship đã unlock sau đó relock lại để cài lại rom ship 1.14.707.16 để up OTA lên 1.17.707.1. Sau 1 thời gian mình vọc unlock để cài rom cook của Châu Âu (Revolution, Ínert Coin) bây giờ muốn quay lại cài rom ship của Châu Á thì gặp trục trặc sau :
* nếu relock sẽ ko chạy được máy chỉ vào bootloader, cài rom ship 1.14.707.16 vào thì báo lỗi, mình lại không có rom ship RUU 1.17.707.1 để cài thử.
* Nếu unlock lại thì chạy được, cài rom cook bình thường. Mình dùng bản backup đã lưu để restore lại bản 1.14.707.16 nguyên bản trước đây máy chạy OK nhưng khi update qua OTA thi sau khi down về hoàn chỉnh tiến hành update thì máy khởi động lại chạy vào recovery chứ không tiến hành update được.
Xin cho hỏi có cách nào để relock để up lên rom ship có thể bằng RUU 1.17.707.1, nghe nói phải chờ rom ship RUU 1.17.707.1 mới up được có đúng không? nếu vậy thì có bác nào có bản rom đó không share cho mình với.
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Nếu như thế cũng ko chạy đc bản cập nhật phần mềm từ hãng, mình thử rồi
@botot_tin Bạn đang muốn quay về phiên bản ship của bạn đúng không,
Nếu bạn có backup nandroid thì có 1 cách khác.
Còn nếu bạn muốn quay về bằng Ruu thì Relock sau đó chạy Ruu ship của mình ra.ok
@pinbacninh_city Thử restore về bản rom 1.14.707.16 sau đó upgrade với file OTA theo cách của bạn thì báo lỗi
E:failed to verify whole - file signature
E: signature verification failed
íntallation aborted
Mình nghĩ do Hboot bị nâng lên theo bản rom mới 1.17.707.1 nên bây giờ phải cần bản RUU chính thức thì mới quay được về rom ship. Mình thử tìm cách up với RUU 1.14.707.16 thì báo lỗi, chẳng biết làm gì để quay về được bản rom ship 1.17.707.1.
@thiennhat Minh thay ban noi luc dau chj unlock thoi ma
Vay la ban da update nen phien ban 1.17 roi thi ban 1.14 se ko tuong thich voi hboot
Cua ban chi can kiem ban backup nandroid 1.17 moi duoc
Hoac pai doi cho co ruu 1.17

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
Hoặc có bác nào có bản backup của rom 1.17.707.1 không share với mình với để test thử xem dùng restore như bản rom cũ có được không. Thanks
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ OneX+ nào ACE 😃
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình muốn về ruu để update bản cập nhật của hãng, cũng đã relock rồi, mà chưa tìm ra Ruu ship (CID 044, phiên bản phần mềm: 1.14.707.16)
@botot_tin Bạn có Backup Nandroid trước khi flash rom cook chứ bạn
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko, mình chưa chạy rom cook, hiện tại vẫn dùng stock 4.1.1, phiên bản 1.14.707.16 (máy đã relock, đã root), nay muốn cập nhật phiên bản phần mềm 1.17.707.1 thôi, chưa định cài rom cook, đợi nó lên 4.2 đã 😃
@botot_tin thế thì bạn chỉ cần relock là ok thôi
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì mình cũng Relock rồi đó, mà khi vào Recovery nó lại hiện ra màn hình HTC như mình nói ở trên + 4-5 dòng chữ màu đỏ, xuất hiện nhanh quá đọc ko ra--> cuối cùng thì vẫn ko cập nhật đc phiên bản 1.17.707.1 mới nhất
@botot_tin bạn pm yahoo mình nc cho nhanh bạn nhé
huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy việc quay về rom ship bằng bản RUU khá khó khăn và không thành công, thường báo lỗi 155.
Còn vấn đề mình đang gặp phải là sau khi mình mã hóa bộ nhớ, giờ muốn bỏ mã hóa mà không được. Đã reset factory, wipe cache, dalvik cạhe, internal storage, format data đủ cả. Nhưng tình hình ko thay đổi 😔
@huyhoangytn Chi can ban chon dung Ruu se ok ban nhe
Neu muon nhanh va chuan minh da khuyen cao moi nguoi backup nandroid truoc khi flash rom cook do'
Viec nay giup chung ta quay ve ruu kha de dang va chuan xach

huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đính chính. Đã làm được. Sau khi làm như trên, cho máy khởi động lại, chờ khoảng 2,3 phút. Và sau đó copy lại dữ liệu vào thẻ (kèm theo cả bản backup của HĐH để recovery).
Tiếc là mình quên không backup tin nhắn và danh bạ nên bị mất mất vài tin nhắn trong 2 ngày và vài số của danh bạ. hic
huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban đầu sau khi unlock máy, mình cài recovery là bản ClockmodWorld nhưng không tài nào cài được. Khi cài thì bình thường ko có lỗi gì, khởi động máy vẫn có dòng Recovery nhưng cứ chọn vào nó là máy tự tắt và ko khởi động lại để vào recovery (mình tìm trên mạng thì hóa ra khá nhiều bạn bị chứ ko riêng mình). Loay hoay mãi mới tìm được bản TWRP là cài vào nó chạy trên máy mình. Nhưng trong quá trình loay hoay cài recovery mà đã vô tình làm hỏng HĐH gốc theo máy 😔
Nhưng mình đã tìm đúng bản rom gốc của máy, đúng từng số trong fireware và base luôn,. nhưng chạy lại thì báo lỗi 155. Tìm trên mạng lại có người chỉ hướng copy sang bộ nhớ máy file rom.zip nhưng mình cũng không copy được do khi kéo file sang bộ nhớ máy nó báo lỗi ko cho copy vào :(
@huyhoangytn Ban coppy thong qua recovery hay coppy thag

huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
copy qua recovery sử dụng lệnh nào? Vì khi máy đang ở recovery thì mình cắm máy tính nó nhận ra điện thoại nhưng trong computer ko thấy hiện bộ nhớ máy
@huyhoangytn Bạn phải flash recovery sau đó mới vào recovery để coppy bạn nhé
help.........các bác cho e hỏi với.khi up lại rom cook thì có kiểm tra cid bản chính thức của máy được không e mua máy về úp rom cook luôn.máy của e hàng fpt.bây giờ muán quay lại rom ship cũng không biết làm thế nào.mong các bác giúp e với
@nguyencanhtrang Được bạn nhé.
Con của bạn nếu là hàng Fpt thì là 044 rồi
CID nó là phân vùng cho mỗi máy ở mỗi khu vực để htc quản lý cho dễ.
Và CID nếu úp rom cook hay rom ship thì vẫn kiểm tra bình thường bạn à
Trừ khi máy đã S-off rồi thì bảo có thể supper CID thì ko nói làm gì.
Và bạn muốn quay về ship thì có 2 cách là dùng Backup nandroid hoặc chọn bản Ruu tương thích
@pinbacninh_city thế mình tìm bản rom SHIPvà bả RUU đã có chưa vậy bác.cho e link luôn.
@nguyencanhtrang Nếu là 1.17 thì chưa có ruu bạn à.
Phải đợi

các bác ơi máy e CID 044 thì có :Mod MusicBox cho One X+ giúp tăng cường âm thanh Beats và nhiều sự lựa chọn thích hợp cho các dòng nhạc mà bạn muốn nghe ( Dj + Bos+Dan...vv) được không
@nguyencanhtrang Được bạn nhé
Nhớ dow bản mod theo thông số của máy mình bạn nhé.

huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai bảo chưa có. Bạn có thể vào đây tải nhé: http://www.htcruu.com/?dir=ENRC2B
@huyhoangytn cảm ơn bạn đã chia sẻ.
cái link ruu lúc đầu mình update nên thì nó chưa có cho 1.17 bạn à
Mình sẽ update link ruu này nên cho ace tiện tìm Ruu
e đang dùng rom cook Android Revolution HD
là 1.16.401 các bác ạ
huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyencanhtrang Trong link comment trên của mình. bạn có thể tìm thấy mọi phiên bản rom ship của HTC nhé
@huyhoangytn thanks anh ...máy e bản 1.16 thế có Mod MusicBox được a nhỉ
huyhoangytn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài bình thường nhé
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
tks, mình đã thấy ruu 1.17.707.1, có phải là dành cho CID 044 ko vậy?máy mình đang ở bản 1.14.707.16 (đã unlock bootloader & root), muốn chạy Ruu 1.17.707.1 thì chỉ cần copy vào sdcard, sau đó mở Recovery, flash bình thường thôi phải ko vậy? và như vậy thì có mất dữ liệu ko vậy mấy bác?
@botot_tin Bạn xem cái ruu bạn tải về nó có phân từng châu và từng bản theo phân phối của htc đó bạn
Như của bạn 044 thì là hàng asian bạn nhé
botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Đúng rồi, trên bản Ruu đó có ghi là ...htc_asia_WWE...
@botot_tin Bạn coppy và flash bt bạn nhé
Không mất dự liệu trong sdcard

botot_tin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Vậy ko cần Relock luôn hả?Mình đọc thấy có nhiều bạn nói là phải relock mà 😔
iitsuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cho hỏi là one x + có bản update nào mới chưa,và có phải muốn update thì phải quay lại rom gốc của nó phải ko nhỉ?Mình sau khi unlock và cài recovery có back up lại qua recovery thì bản back up đấy có phải bản rom gốc ko?và từ unlock để trở về lock thì làm như nào? Mong các pro giải thích hộ mình đc ko?mình gà quá....
@iitsuma Bản nandroid mà bạn backup lần đầu tiên đó chính là bản rom gốc của bạn.
Muốn về thì chỉ cần restore và relock booloader bạn nhé

iitsuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pinbacninh có rảnh ko vào yahoo mình hỏi tý đc ko?mình pm bạn mãi ko đc 😃
@iitsuma Mình ko cài yahoo ở phone bạn ơi
Có gì bạn cứ pm ở đây cũng được.
Mình ko rep được thì sẽ có bạn khác trả lời cho bạn mà😁

HTC One X+ (One X Plus) White 64G, máy likenew 99,9999% hàng cty còn BH đến ngày 31-01-2014
Số Emei cho ACE check BH nè: 353567050859470
Phụ kiện: Full PK
Giá bán: 12tr800k

Mình định mua lại mấy này, mà hok bik kiểm tra sao với giá cả thế này hợp lý ko , nhờ mấy bạn giúp, cách kiểm tra , và góp ý
@bìnhnt91 Giá đó fix tẹo nữa là mua được.
Còn về kt thì tải antutu và hardware info về check cấu hình.
Và xem màn hình có điểm chết ko
Nếu hàng cty thì cũng ko lo lắm vì HQ bảo hành khá okie
dungdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bìnhnt91 Mình mới lụm 1 con vào sáng nay nè, hàng mainguyen,còn bh 11 tháng ,màu trắng fullbox , trùng imei giá 11tr800 . Đánh thêm cái urbeats chính hãng nghe phê lòi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019