[ HTC ONE X ] Unlock + Root + Up rom + Kinh nghiệm.

justbenice
18/4/2012 11:9Phản hồi: 6.825
6.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thelightvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
token của em nó ra thế này mà đăng ký nó báo fail là sao các bác? có bác nào đăng ký hộ em với
<<<< Identifier Token Start >>>>
0CF27D5834981D9435F34EE121FDEBE2
F824310F321B10554059473068C915B4
A8668DDB544D9CE3067280C5E0B3D2DA
1DBD360063E4665D9714B50F659B53BA
7D942DB5FC2B9CC0E7E6E0ADB4F593AF
83E05EBE8F392D7BB848D01239B28253
EA0DC0E54B3DFE6A83D4C4C4C3C99BFF
D6B786508EC476B815514CFA4F799F8A
4FA3FB0E1C338DE57B85B0B2107DFF51
404BAA8CF73053ECC3E070094B64B05B
F36A0571B57AE79B6467527BF68A18F5
8D9B63D294712D4E82958AF946A616E7
93EA9718F61E29D7F36938E7899BE5DA
A4E2079869D0CBF2870537E6E94551A2
2BCDA943D2806A63C394336289C37556
A1503C92F9743351FCEC342F0E347898
<<<<< Identifier Token End >>>>>
Các bác cho e hỏi mấy cái với
- nếu relock bootlooder có mất root k ạ?
-Đưa máy về rom zin thì dùng cái cách RUU ở bài viết đúng k các bác. Vậy quá trình đó có cần quan tâm HBoot phiên bản thế nào k :-<?
-Làm sao để biết máy có S off hay không các bác?
E là đứa mới dùng Android nên các bác chỉ giáo cho e với
@windylawyer.1712 1. Relock ko những mất root mà mất luôn cả custom recovery.
2. Hboot của RUU phải lớn hơn hoặc bằng hboot hiện tại. Và ko thể chạy trực tiếp Ruu của android 4.1 (có hboot 1.31 trở lên) nếu hboot hiện tại đang là 1.1x.0000. Nghĩa là nếu bạn đang ở android 4.0 ko thể chạy RUU trực tiếp lên 4.1 được. Chỉ có thể chạy RUU của 4.0 thôi.
3. Bạn vào bootloader, ở dòng thứ 2 nó có chữ PVT S-off hay PVT S-on đấy

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@helicopterpro e cám ơn bác giải đáp 😁 máy e đnag là bản JB,nên sẽ up được các bản RUU của 4.1 đúng k bác. Cho e hỏi luôn kinh nghiệm dùng máy của bác. Bác có dùng SetCP for root user k? Dùng cái đó có hại cho CPU k bác :D
E vừa xem máy là S - on. Làm sao để có S-off và nếu có S - off thì có up được RUU nữa k bác
s-0ff thì là cả 1 vấn để
làm thế nào thì phải đợi team xda bạn ơi
chưa có tool ở xda đâu
mới có tool tàu thôi
@pinbacninh_city hic thks bác giải đáp. e mới dùng android, phải tìm hiểu nhiều.mà bác cho e hỏi câu trên. dùng setcpu có sao k bác 😁
@windylawyer.1712 không sao đâu a
em vẫn dùng set CPU mà
1. tại e thất CPU ép xuống nó cứ phải nhẩy nhẩy thế k biết có hại k 😁 Bác có dùng phần mềm tiết kiệm pin nào k. E dùng juicedenfender nhưng thấy cũg bt. Sau dùng cái Battery Saving của antutu thì nó cũng chỉnh CPU nên dùng SetCPU cho lành.Các bác có phần mềm tiết kiệm nào hay thì tư vấn e với
2. Sau khi root e có làm 1 bản back up của room stock r. H bung ra có phải wipe data gì gì đó k ạ? Back up lại có cần động gì đến Hboot hay flash boot.img k các bác.
@windylawyer.1712 1:Mình chẳng tin ứng dụng nào có thể giúp tiết kiệm pin cả.setup nó vào chẳng giải quyết vấn đề tiết kiệm pin thì thôi,nó còn ăn điện năng thêm.
mình dùng thì cứ wipe battery startut định kỳ tháng/lần ,gỡ bỏ app không hay dùng thôi.
2:Giờ bạn bung bản backup đó ra thì cũng cần full wipe đi bạn nhé.bản backup đó không động chạm gì đến hboot ,và khi restore xong bạn flash boot.img ở trong bản backup đó ra
@pinbacninh_city restore bản này vẫn phải flash boot.img hả bác 😔 Thế là restore xong chưa chạy được, phải flash ms vào được đúng k bác 😁 nếu k flash thì sẽ treo logo ạ
@windylawyer.1712 đúng rồi.bạn coppy boot.img trong bản backup vào ổ Fastboot sau đó full wipe đi rồi restore bản backup ra cho nó check MD5 và restore xong đi.
Rồi Reboot lại đưa về fastboot USB rồi flash boot.img là xong
@windylawyer.1712 uhm, nó sẽ bị treo logo. Mình thì ko xài Set CPU, vì mình ko thích cái gì ép xung liên quan đến phần cứng máy. CPU mặc định nó chạdduwwocj xung nhịp như thế thì cứ để vây, minh thấy dùng đủ rồi. Nhà sản xuất đã chọn thông số làm việc để đạt hiệu suất tốt nhất cho nó. Tăng xung lên chỉ làm CPU hoạt động mạnh hơn và dễ tiêu sớm hơn thôi (rút kinh nghiệm trong việc ép xung Laptop, sau 1 thời gian thì CPU nó chạy chậm rì)
Cảm ơn các bác nhiều. Nhưng mà full wipe là làm thế nào bác. Mà các bác đang dùng rom gì. E dùng stock chưa thay đổi gì, mới root và tạo recovery. làm 1 bản back up để đấy. Pin thường là 1 ngày. E dùng mấy cái setcp để chỉnh CPU nhỏ đi thôi cho tiết kiệm pin. E chưa dám up rom vì run tay lắm. mà khi đang ở rom cook thì OEM lock như đầu bài được k các bác
@windylawyer.1712 Full wipe là gồm 4 mục trong Recovery:

Wipe data/factory reset.
Wipe cache partition.
Wipe Dalvik cache.
Wipe Battery stats

Mình đổi rom liên tục ấy mà.
ISC..ARHD..Viper X. TrickDroid..maXimus..orDroid
Còn hiện tại đang dùng ISC 15.1.1
Bạn cứ mạnh dạn Flash rom đi.không lo đâu.miễn là đừng tải nhầm bản rom one x at&t rồi Flash cho bản One X quốc tế là được.
Còn cái bạn muốn oem lock như bạn nói thì bạn có thể dùng ruu hoặc dùng chính bản backup nandroid stock mà bạn backup đó restore ra rồi oem lock lại theo hướng dẫn của từng bước.
Nó sẽ về trạng thái như lúc bạn mới mua để mang đi bảo hành hoặc làm gì tùy ý định bạn.
Chỉ có thay đổi là khi Unlock sau đó oem lock thì nó sẽ không phải là chữ Lock như đầu mà thay vào đó là chữ Relock bạn nhé.
@pinbacninh_city Cám ơn bác rất nhiều. nói chung là e cũng máu vọc vạch lắm. Nhưng mà chưa biết bản ROM nào ổn. Thấy mỗi bản mới lại có cái lỗi riêng ấy. E cứ stock root rồi tùy chỉnh là được. Mà relock rồi có update qua OTA được k bác ơi
@windylawyer.1712 update OTA bình thường :rolleyes:
Cho hỏi onex tôi up rom trickdroid sao giờ cái máy nó cứ reset liên tục và treo ở logo HTC, ko cách nào tắt, chỉ có vào màn hình bootloader đc thôi cơ mà cũng ko vào phần recovery đc, gắm vào lap cũng ko nhận sd card luôn và tắt máy thì nó cứ tự reset, ai biết tình trạng này ko
@Galaxys2FTW Vào fastboot được thì chắc vẫn cứu được bác ạ. Chờ các cao thủ phán 😁
@Galaxys2FTW Flash rom không flash boot.img (bộ nạp khởi động cho nên nó chỉ boot vào đến logo và reboot lại liên tục).giải nén rom zip lấy boot.img ra rồi flash qua fastboot usb là ok thôi
@pinbacninh_city thế là đúng là phải flash img đúng k bác 😁 e hiểu vấn đề phết đó chứ :D E cứ để bản rom đấy, có gì e relock r update OTA cho khỏe, đỡ phải làm qua RUU :D
mà bác ơi, e back up bản của e h e bung back up, cái boot.img đó là 1 mà sao vẫn phải flash lại ạ 😔 E tưởng với các bản rom cook file boot.img khác nhau mới cần flash lại :(
E hỏi thêm 1 cái nữa 😁 Trong cái CWM có phần advanced, cái đó có thể restore từng phần. Nếu k restore boot, restore các phần khác có được k bác nhỉ :D
@windylawyer.1712 Mỗi lần restore hay flash rom mới đối với máy s-on thì phải flash riêng boot.img ms đk.còn s-off rồi thì chỉ cần flash thông qua recovery là ok.ko cần flash boot.img.
Trong Recovery đó bạn có thể restore từng phần được.chẳng hạn trước khi bạn úp rom mới bạn backup bản cũ đó lại sau đó flash rom mới xong bạn vào đó restore data ra thì nó sẽ khôi phục tất cả các settings...mail...sms...nói chung là như trước khi bạn flash rom mới.chỉ thay đổi os thôi

HuHu. Cái S-on này khó chịu ghê. Cái vụ flash img đó làm trước hay sau lúc flash đều được đúng k ạ. Giống như mấy bác up rom bị treo mà phải flash boot để chữa đó đúng k ạ :p
@pinbacninh_city Hì hì, có biết gì đâu. Đây là cái trang mà mình đọc nhiều nhất từ khi cầm con One X. Được gần 2 tháng. Mới root đầu tháng 1, vì run tay mãi mới dám làm. Đọc hiểu nâng cao tý thôi 😁 cũng thích phá lắm nhưng nguy cơ hỏng hóc cao nên khá run. Nhà k có điều kiện :p Kể mà nó dễ khắc phục như máy tính thì oke phá tưng bừng :D
@windylawyer.1712 ko khó đâu
neu o hn thi qua m hd cho truc tiep
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Bac o cho nao hn nhi

@Lucyboy Nguyễn Trãi/Thanh Xuân bạn à.mình học ở hà nội thôi.còn nhà mình ở Bắc Ninh
Đã có Viper X 3.3.1 rồi.rất nhiều cải tiến
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2087443
Bác thử chưa ? Ổn định k bác 😁
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Neu ma ko ba may mai ma len dc nho bac giup nhe .
Cho em xin ban room chay tot nhat ma bac bit nhe . Thank bac truoc nhe

@Lucyboy Okie không có gì .
Rom thì mình đếm là không dưới 10 bản rom cho One X đâu.
Còn bây giờ nổi đình đám nhất mọi người hay dùng là Viper X( Tùy biến cao nhất trong các loại rom cho One X bây giờ).
Mình thì mình dùng InsertCoin 15.1.1 bạn à
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vangvkai nao tot thi bac cu tu van giup em voi chu em van ga ve may van de nay lam

@Lucyboy Mình chưa đủ trình độ để dám phê phán rom của team xda bạn à😁
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Nhung du de tu van o tinhte ha bac😃

@Lucyboy Mỗi người dùng 1 bản rom khác nhau b à.
Nhưng mình ưng với Rom InsertCoin bạn à.
dù mình đã dùng rất nhiều bản rồi
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vang co gi nho bac giup do nhe

@Lucyboy 😁
@Lucyboy ok
bạn
Lucyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chan hom qua tuong di dc ai ngo hon 7 h toi moi toi noi nen cha dam goi cho bac nua .thong cam nha

@Lucyboy :p
aauran
ĐẠI BÀNG
11 năm
one x rom android gốc ko sense nào ngon các bác nhỉ...cái cm10 em up lúc nào xong cũng đơ chỗ HTC
mình bị đứng ở bước fash recovery hoài ah, làm đi làm lại mấy lần rùi. dưới dòng fastboot có dong recovery luôn, nhưng vào là nó khởi động lại máy, ko vào recovery dc
Bác nào giúp em vụ này, mất file ảnh, mà k biết cách phục hồi...
Đã vậy phần mềm còn bắt root, mà nghe root thì mất BH...
Link bài của em đây ạ: http://www.tinhte.vn/search/46608350/
Mình không tài nào đăng ký được tài khoản trên trang web Htcdev.com. Đăng ký mà chả thấy nó gửi mail kích hoạt gì cả. 😔 bạn nào có nick cho mình mượn để Unlock con One X được ko ạ. Thank nhiều ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019