Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ HTC ONE X ] Unlock + Root + Up rom + Kinh nghiệm.

justbenice
18/4/2012 11:9Phản hồi: 6.825
6.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là mình làm tới bước "Rồi bây giờ bạn gõ chính xác vào dòng lệnh sau : fastboot oem get_identifier_token" thì hiện ra waiting for device.. mà mãi không thấy hiện mấy dòng code đâu. Máy mình đã đưa về màn hình fastboot rồi :|
@gupgup đưa về chế độ FASTBOOT USB sau đó mở CMD gõ lệnh đó.
ở kia là do Driver của bạn chưa nhận ,bạn cài driver htc chưa
KjDBun
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi đã S-OFF được One X chưa vậy . e search mấy hôm nay mãi mà không thấy S-OFF chi One X
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dongmenbk Up cái gì liên quan đến rom ship thì phải relock lại bác nhé😁
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dongmenbk Super CID thì đúng là RUU nào bootloader cũng chấp nhận cho bác install. Nhưng bác chú ý mã con One XL là EVITA. Tức là bất cứ cái file RUU nào phát hành dành cho mã EVITA thì bác có thể down về và install mà ko cần quan tâm nó phát hành cho thị trường nào bác nhé. 😃 ngoài evita ra thì những bản còn lại ko install dc.
VÌ máy đã S-OFF nên bác nâng hạ HBOOT thoải mái, đừng quan tâm nhiều vấn đề làm gì. bác có thể chạy bất cứ cái RUU nào từ hboot thấy tới cao từ cao tới thấp. HBOOT nằm trong cái file RUU rồi mà
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@camplaze tải OTA 4.1 về flash từ recovery hoặc lock bootloader lại rồi up qua RUU thôi 😃
@dongmenbk Tất nhiên phải cần relock bootloader rồi bạn. Do máy One X chưa s-off được nên chưa thử, nhưng con desire S lúc trước phải relock và sau khi RUU là mất luôn s-off.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
có bạn nào có file RUU về ICS của bản India không cho mình xin với. mình muốn lên JB bằng room stock mà kiếm không ra bản này :<
KenVĐ
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi e One XL của e sao e check ko thấy bản nâng cấp lên 4.1 ạ? theo như thông tin e biết thì One XL có bản nâng cấp r mà 😔 với cả máy e dạo này có hiện tượng khi chạy ứng dụng, sau khi thoát ra nó sẽ hiện chữ loading và xoay mất tầm 30s là sao ạ :( e mới dùng android nên ko rành lắm các bác giúp e với
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KenVĐ em check và up ầm ầm mà
KenVĐ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dongmenbk vâng e biết là có bản cập nhật r. thế nên e mới hỏi tsao máy e ko có ạ 😔
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KenVĐ mình s-0ff và supercid 11111111 rồi up bản của hongkong vào check là có mà
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KenVĐ Bac' install laj rom ship 4.0.4 roi check software update no se ra thong bao update. Ngoai tru ban cap nhap danh cho thi truong may ma ban mua chua co thj se " your phone is up to date"😁
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
dongmenbk có một lần mình up rom cook khi còn có 40% pin và hết pin giữa chừng, k vào dc fastboot luôn. Nếu bác gặp phải tình trạng như em thì bác nên sạc >60% rồi hãy up. mặc dù cả quá trình nó chỉ tốn có 3% pin nhưng yêu cầu vẫn phải trên 40%😁. Nếu chẳng may cạn pin khi đang up thì bác cắm sạc lại khi nào nó báo đèn led màu đỏ tức là đang sạc. bác chờ khoảng 1 tiếng, bật máy vào bootloader và up lại bình thường. Chú ý recovery là one xl xài là TWRC chứ k phải clock work mod nhé.:D
có ai ở HN ko làm giúp em con HTC one X mới xách từ Đài Loan về với ạ T_T
vui lòng nhắn tin cho em 01683495007
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@1ngon one x hay xl x thì làm theo trên tinhte thôi còn xl làm theo trên xda
cám ơn bạn đã quan tâm nhưng trên kia có quá nhiều thứ để làm, mà mình thì chưa vọc vạch kiểu này bao giờ
Mấy bác ơi mấy em bị treo reboot rồi em làm theo hướng dẫn cho chạy sac1.bat mà pin nó giảm cái tắt máy luôn giờ ko lên nổi
có cách nào làm bớt hao pin k?..up rom thì mình mù tịt...
bác nào có link file fastboot k ? link kia die rùi
máy mình dùng all in one kit , flash kernel nên h cứ khởi động lại liên tục hoặc là treo logo....có bác nào cứu được k thì chỉ dùm mình cách với ..hic
vegamu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ có bản RoM 4.2.2 nào ngon ko các bác. Em muốn đổi gió tý 😃
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi One X AT&T đã S-off được chưa ạ, em này dùng khác gì so với bản quốc tế nhỉ, đang tính xúc em í mà giờ vẫn lơ mơ quá, ROM của em í có nhiều k ạ? thanks các bác 😃
nvduc90
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi con One XL có chạy root, recovery, up rom theo one x đc ko hả các bác?
Hình như nó chính là con One X at&t đúng ko ạ?
trucdemo
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho mình hỏi, máy mình mới unlock bootloader, recovery, root tới đây là ok rồi, nhưng cứ chạy rom cook là ko nhận sim không nhận sóng, mất wifi hết.
mình làm theo hướng dẫn rất kỹ là
chạy file boot.img trước rồi up file zip qua recoery

rom nào cũng vậy, mình không biết khác phục thế nào

hiện tại mình đang ở 4.1 stock
các bạn cho mình hỏi lội error mounting/sdcard! skipping format, thì chửa lại như thế nào vậy .
bạn ơi cho mình hỏi với là sao mình đã làm theo các bước cả rồi, của mình desire s nhưng cũng là hboot 2.00.0002
cũng cài htc sync luôn mà sao nó vẫn hiện ra waiting for device?
@kads_stormer Không nên cài htc syns (mặc dù nó có driver) mà chỉ nên cài riêng htc driver.
Kiểm tra cáp, cần thiết thì đổi cổng usb khác trên pc.
Cuối cùng đây là topic của htc one x nha bạn.
@heobanhki tại mình thấy nó cũng hboot 2. nên mới tò mò vào hỏi mong mấy bạn giúp đỡ
cũng đã thử cài và uninstall htc sync nhưng nó vẫn vậy
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
tool trên này có dùng được cho One X của AT&T được k vậy các bro 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119