[ HTC ONE X ] Unlock + Root + Up rom + Kinh nghiệm.

justbenice
18/4/2012 11:9Phản hồi: 6.825
6.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác giúp em với. Con one x em đã unlock root xong xuôi rồi. Đã Up rom cook 4.1 Insert coin trên xda và hiện giờ là ARHD 19.0. Nhưng máy em âm lượng cuộc gọi loa trong (in-call volume) đã tăng hết mức nhưng nghe vẫn rất nhỏ. Em đã thử factory reset nhiều lần, up lại rom khác mà vẫn ko đỡ. Dùng phần mềm Volume + thì chưa hỗ trợ JB 4.1. Bz ở chỗ ồn chỉ còn cách dùng tai nghe, bực mình quá. Bác nào có cách giúp em với. Xin cảm ơn các bác!
@mars_huce Ko fải do lỗi rom đâu bạn, chỉ vì lỗ loa one x bé quá nên dễ bị bụi trít mất. Chỉ cần lấy bàn chải đánh răng chà mạnh vào cho bụi nó bay ra hết là dc. Cái này mấy chục người bị rồi ^^

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
mikikendo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện tại em có 1 con HTC one x của AT@T..theo thông tin thì đã có phiên bản 4.1 cho máy này rùi ( bản quốc tế thì có cách đây gần nữa năm 😔). Nhưng sao em vô phần cập nhật phần mềm nó cứ hiện không có hoài thế...Hay tại máy em chưa Bootloader gì đó nên vậy. Với lại cái mục app "Watch" của em không xài được, bấm vô là nó nói không tìm thấy khu vực bạn, em biết Watch không hỗ trợ cho Châu á mua phim nhưng ít ra cũng coi được Trailer ấy chứ nhỉ...sao của em chẳng thấy gì hết luôn.
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mikikendo máy mình lúc còn ở stock cũng thế, tốt nhất là unlock bootloader rồi xài rom cook bạn à, Viper XL là ROM ngon nhất hiện nay trên XDA đấy, mình dùng thấy khá ok, tùy biến cực cao 😃
unlock bootloader xem ở đây nhé, làm theo clip là ok ;)
http://forums.team-nocturnal.com/showthread.php/1147
mikikendo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kdk.arc93 Em Bootloader thì dc nhưng up thì chắc em chịu quá, đó h em chưa biết up room, root gì hết, em sợ làm bậy bạ xong quay lại như cũ không được lun. Em cũng ko biết giữ room bản gốc lun ấy chứ +_+.
Em ở Q5, anh nếu ở Tphcm thì em có thể wa chổ anh nhờ anh làm dc ko, hay anh cho em address nào có thể làm giúp em vấn đề này không?. Thanks anh much nha
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mikikendo mình ở HN bạn à, bạn có thể lập topic nhờ ai ở HCM giúp ;)
lequyet1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay

Sent from my HTC One XL using Tinhte.vn
Cho hỏi máy mình đưa về fastboot rồi...mà nguyên 1 mớ lun, như hình ấy, thì đã unlock bootloader chưa. Nếu chưa thì làm ntn nhỉ, mình thấy máy mình khác hình nhiều quá T_T
pin nguyên khối thì lay tua vit mà tháo ra từng mảnh rồi ráp lại nhé bác
có bác nào biết máy em đa unlock bootloader chưa thế 😔
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duytrung_dn1988 bạn nhìn máy bạn còn chữ LOCKED ở trên đầu kìa nghĩa là chưa UNLOCK dc nhé
ok...thank's nhé, tớ tưởng lock cái ji chứ 😃
các bạn cho mình hỏi mình đang xái rom CleanROM 6 R2 rất ổn pin khá tốt như có lổi là wifi hotspot không hoạt động được có bạn hướng dẫn mình cách khắc phụ không mình đang dùng htc one x at&t
chủ thớt ơi , có thể giúp mình một tý với
em one X của mình giờ nó chỉ có màng hình đen thui lui và logo HTC xám bạc,và không vô boot loader được mong chủ thớt và các cao nhân đã bị qua hướng dẫn mình với
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cafeda007 giữ nút nguồn đến khi nào nó tắt hẳn rồi vào lại bootloader xem nào bác?
@kdk.arc93 không được bạn ơi , mình có hỏi anh nam ngoài cà fe tinh tế , anh ấy nói phải mở máy ra kick boot .... @@ hiện giờ mở máy chả thèm lên hình gì luôn rồi , đen thui lui
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cafeda007 ừ dự là chết boot rồi, tháo máy kích lại thôi, bạn có thể search youtube nếu muốn tự làm =))
mình có con one x đang chay 4.1.1 dậy mình có thể unlockbootloader và cài recovery theo cach ở đầu topic dc không ạ mong các bạn giup đở...thank !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
votinhf111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đuợc bạn ah.4.1 đỡ phải nâng cấp
Dậy là recvery ở đầu topic vẩn dùng dc hả bạn.hihj mjnh moi xin gia nhập hội onex nen các có gì nhờ mấy pro chỉ dum thank alll

votinhf111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uh,dùng thoải con gà mái
Mọi Người Giúp em Với.em ONE x cua E,man Hình Nó Nhanh Nóng,và pin Hết Nhanh Thôi rồi.chi dc Vai Tieng dung 3g la Da Het Pin Roi.moi Nguoi giup E Voi Nhe
bác nào có bản hướng dẫn up rom cho onex at&t ko cho e xin duong link?
votinhf111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn dùng vài tiếng 3g,thì máy nào chả tèo
Cho e hỏi máy e 3g yếu sao ý, e vào CH play down mà tốc độ down 30 thui 😔 lôi này là gì vậy m.n
votinhf111
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mạng cùi vs bạn để máy tray đừng sài ốp
@votinhf111 Mik sài gói mimax của viettel hết dung lượng r nhưng mik nhớ hồi trước sài con sky a830s thì vẫn nhanh down ud trên ch play vẫn dc 400kb

kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gamethupm bạn xem lại bản ROM nhé, tốc độ 3G còn phụ thuộc cả vào ROM đấy
Mik sài rom viperX 3.4.0 .. vào wed thì nhanh nhưng vào ứng dụng 3g thì chậm 😔

kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gamethupm mình cũng đang dùng Viper nhưng bản 3.6 thấy dùng 3G rất ok, ngồi ngoài đường test speed khoảng hơn 6Mbps, bác thử đổi sang ROM này xem sao 😁
@kdk.arc93 Bác cho e đường link đi ^^! E sài thử

kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gamethupm à sr mình vừa xem lại, mình dùng 3.2.6 hihi, trên XDA thôi bạn 😁
hung.le272
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là em uprom cook cho con này nhưng quên không flash boot cho nó nên bị treo màn hình.
Vì là lần đầu vọc rom cho dòng HTC nên em mắc nhiều lỗi quá:
Sau khi tham khảo 1 vòng các diễn đàn em tiến hành relock để cài rom stock cho em nó thì bị hết pin.
Cũng làm theo hướng dẫn của một số bác đó là trong bootloader chọn "power down" để tắt máy. Nhưng khi cắm sạc thì nó lại khởi động nhưng không lên logo HTC mà nhảy thẳng vào flastboot.
Cũng không thể vào lại được recovery của máy vì em relock rồi nên không vào được. Bây giờ trên máy chỉ ở trong bootloader phần fastboot thôi. Máy vẫn báo fastboot USB nhưng thêm dòng "battery level is too low to flash".
Bác nào có kinh nghiệm, biết cách có thể sạc pin lên để cài rom stock bằng file .exe làm ơn chỉ giúp em cái. Nông nổi nghịch ngợm mệt cả người . Thanks các bác trước ạ!
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung.le272 bác dùng cái cách 2 thử xem sao
http://www.tinhte.vn/threads/htc-one-x-unlock-root-up-rom-kinh-nghiem.1209769/page-54#post-17351098
hung.le272
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kdk.arc93 Bác ơi cho em hỏi : Sau khi máy đã được sạc pin có thể làm mọi việc như bác @justbenice nói. Mình không tiến hành unlock bootloader ( máy của em đang relock rồi) mà mình chạy luôn file romship.exe để đưa máy về rom ship có được không ạ. E khúc mắc mỗi cái này. Vì bây giờ, theo em hiểu thì unlock bootloader thì lại không chạy được rom ship. Mà unlock ra thì em lại ngại uprom cook vì đang trong tình trạng này mình flash boot nó không nhận uprom cook phiền hà lắm. Mong bác sớm trả lời của em CMD nó báo 3405mV rồi ạ.
Bác cũng cho em hỏi luôn là để đến 3680mV hoặc hơn rồi làm các bước chắn chắn là được ạ????
Cảm ơn bác rất rất nhiều !
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung.le272 Relock rồi thì chạy luôn file rom ship được bác nhé, thích ổn định thì về stock, nhưng vẫn khuyên bác unlock rồi dùng rom cook sướng hơn, đằng nào cũng mất công vọc vạch rồi, thêm mỗi bước flashboot thôi mà 😁
hung.le272
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kdk.arc93 Vẫn biết là như thế bác ạ! Cơ mà máy của thằng bạn nhờ rao bán hộ. Dòng HTC này em chỉ dùng chứ chưa vọc vạch gì nhiều. Hôm trước down rom cook nhưng không down boot. Lúc nãy lên pin em chạy rom ship luôn vì không có boot.
Bây giờ cũng không biết là chạy bản room cook nào ngon mà mượt. Cá nhân em không khoái cái senUI của bọn HTC này, vừa rối rắm, nặng máy, mất độ mượt mà lại nhanh nóng và hao pin. Chắc bác cũng từng vọc qua nhiều rom rồi có thể tư vấn cho em được ko?
Down về rồi bán máy để bác nào mua về vọc luôn đỡ mất công đown! :D
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung.le272 bác k thích Sen UI thì có thể dùng ROM Avatar build trên nền CM10 thì phải, dùng bản 4.1 thôi nhé mình thấy 4.2.2 hơi hao pin
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2061881

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019