[ HTC ONE X ] Unlock + Root + Up rom + Kinh nghiệm.

justbenice
18/4/2012 11:9Phản hồi: 6.825
6.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho mình hỏi tý thấy lỗi nãy nhiều người gặp nhưng không biết xử lý nó thế nào: mình có con one max - Verizon, tiến hành Unlock đến bước lấy file Unlock_code.bin từ trang chủ thì nó báo lỗi 172 (cái này hình như là lỗi do nhà mạng không cho phép Unlock), có bác bảo phải S-off nhưng lại không có hướng dẫn cụ thể như thế nào. Rất mong sự quan tâm của ae cộng đồng tinhte giúp đỡ
@binhaluoi Verizon thì phải s-off xong đổi cid mới unlock đc
@minhlc1958 bạn cho mình hỏi cách làm ntn vậy, có ai lập topic hướng dẫn chưa cho mình xin link với
Các bác cho mình hỏi tý thấy lỗi nãy nhiều người gặp nhưng không biết xử lý nó thế nào: mình có con one max - Verizon, tiến hành Unlock đến bước lấy file Unlock_code.bin từ trang chủ thì nó báo lỗi 172 (cái này hình như là lỗi do nhà mạng không cho phép Unlock), có bác bảo phải S-off nhưng lại không có hướng dẫn cụ thể như thế nào. Rất mong sự quan tâm của ae cộng đồng tinhte giúp đỡ
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
s-off bằng box chuyên dụng nhé bạn, Đà Nẵng gặp mình 5 phút là xong
@nhutns mình ở huế chạy vô xa quá, với lại cũng muốn mày mò cho vui ấy mà
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
con verizon này (nói chung tất cả model hTC của Verizon) không s-off thì gần như chả vọc vạch được gì vì chính sách không cho mở khóa bootloader
Không biết còn ai dùng HTC ONE ko? Giúp mình kiếm Rom SHIP cho máy HTC này với. Mình down file RUU về toàn bị báo lỗi. Cám ơn nhìu
nhutns
TÍCH CỰC
6 năm
@Jeremy Phan Đây là máy One X mà bạn
@nhutns Đúng rồi bạn. Nếu bạn biết hướng dẫn giúp mình nha.
@Jeremy Phan Mình còn bản rom này không biết bạn có dùng được không: "RUU_ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_WWE_3.14.707.24_Radio_5.1204.162.29_release_296434_signed"
Nếu cần bạn gửi mail cho mình vào mail lequangdat1986@gmail.com nhé.

(Thông cảm vì mình không biết cách up file lên diễn đàn)
wenshengnj
TÍCH CỰC
6 năm
Một thời thương đau với ONE X và mình quyết định chia tay vĩnh viễn HTC
nhutns
TÍCH CỰC
6 năm
@wenshengnj Chạy SoC của Nvidia thì sao ngon được bạn ?
Nokian85
ĐẠI BÀNG
6 năm
hi hi trong nhà vẫn còn 1 chú one x + 1 chú M8 , HTC vẫn lỳ thật !!!
nvda3
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nâng cấp up rom cho HTC One X Endeavoru Update Android lên 5.1.1 Xem Youtube OK S-OFF TWRP HTC ONE X năm 2022

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019