Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ HTC ONE XL - AT&T ] Root - Unlock Bootloader - S-OFF and Giao lưu !!!!

zrvvip
24/3/2013 6:52Phản hồi: 1.097
1.097 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoccuongmdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình làm theo các bước nhưng mà cái mã CID nó không phải là 8 số 1 thì giờ sao nhỉ? nó loạn hất cả lên ấy
rồi đăng ký nó toàn hiện lên như hình dưới
có ai hóng 5.0 giống e ko dùng 4.4 tốn RAM quá ko chơi game đc :eek:
Ai cho mình hỏi htc one x vs htc one xl nó là 1 ak. Kon htc one x mình của nhà mạng at&t sao có 700 mb ram vậy. Thấy mấy máy khác ram nó tận 900 mà
Ai cho mình hỏi htc one x vs htc one xl nó là 1 ak. Kon htc one x mình của nhà mạng at&t sao có 700 mb ram vậy. Thấy mấy máy khác ram nó tận 900 mà
One x và xl sử dụng chip khác nhau. Còn về Ram thì chắc do bạn sử dụng rom stock nên chỉ có 700, up cook rom se được 900
@Marco Van Basten bác hướng dẫn mình chi tiết tất cả với được không vậy mình lấy máy em dùng giờ gà wa
vào fastboot thì máy vẫn locker hboot 1.09.0000 con firmware vẫn ở bản 1.85 mình thử root mà làm mãi không được
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai còn sài con này không. Mình mới cài rom cm12 android 5.0 chạy ổn định lắm. Chỉ mỗi tội chơi game nặng là tuột pin nhanh. Ai muốn trải nghiệm dô đây tải về http://download.cyanogenmod.org/ chọn phiên bản htc xl
@hieuthang1 có mình đang dùng vẫn dùng ban viper anhdroid 4.2 nhưng chả bít cài rôm mới thế nào bác chỉ cách đy
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu đã s-off , unlock bootloader vs root thì cài recover vào và cài rom thôi. Bạn chưa có có phần nào thì làm phần đó
@hieuthang1 Ơ hum qua mình tải về sao có 300mb ko vậy kau trong khi đó mình giải nén ra xem chả có j bên trong mấy cả trong khi đó bản viper 4.2 của mình nó tận 700mb liền
@hieuthang1 Mình cài rom bằng rom manager dc ki vì nút volum - mình bị kẹt ui.
Hum qua gọi điện thì bên kia đầu dây không nghe thấy j con mình thig vẫn nghe thấy mở loa. Ngoài thì. Nghe thấy nhưng nó phát ra cái âm thanh j ồn dã màn con ngan lun chả bít máy bị sao nữa
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caungoc91_da Rom này là rom cm . đã lược bỏ hết mấy cái linh tinh. Ko còn dao diên sense lun. Bạn tải file zip về không giải nén. Đung rom manager úp thôi
@hieuthang1 ec ko up dc con robot của mình ngã ngửa ui
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh cũng úp qua rom manager nè. Up rom mới đi ko hết là tại mic rùi.
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu chưa úp bao giờ bạn phải tìm hiểu thật kĩ các bước. Máy phải s-off, unlock bootloader và root.
@hieuthang1 Mình up lại về viper phát đc lun up bản 234mb lại xịt dù đã check md5 đúng mà
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi mình muốn về lại sense 4 có đc k bạn @hieuthang1
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eddyviet89 Muốn về thì kiếm rom nào sense 4 up lại. Còn muốn về rom gốc thì lock bootloader lại rồi tải rom gốc trên trang htc rồi up bằng máy tính
Up uo bản cm 12 ngày 15-1 đúng ko mới nhất í
Mình vừa kiểm tra lại thì máy chưa s-of vẫn on nhưng sao mình cài rom viper dc nhưng sao cm lại ko dc ở trang 1 có ghi nếu chưa s-of thì phải fatboot.img là cái j vậy nhỉ
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caungoc91_da Fastboot là giao thức giữa máy tính và điện thoại giúp bạn flash file vào máy điện thoại - câu lệnh trên sẽ liệt kê những lệnh được dùng cùng fastboot với hướng dẫn. Phải s-off mới được nhé
@hieuthang1 Thế s-off sai có bị brick máy ko vay hay vẫn ko sao hả bác
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái dụ này mình chưa gặp nên ko biết. Nếu máy bạn đã root dùng cái này s-off. Rất đơn giản chỉ cần tải về máy tính. Kết nối đt vs máy tinh rồi chạy trương trình, nếu yêu cầu gì cứ yes,tải về tại http://rumrunner.us/ <-------
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caungoc91_da Mình thì không chơi game nên không biết xmod. Rom này còn lỗi nhiều nên ngày nào cũng có cập nhật. Mình cứ 1 tuần là cập nhật một lần qua ota
@hieuthang1 bác có ban android 4.4 nào không vậy mình up mấy bản toàn ko có tiếng việt chán quá
hieuthang1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caungoc91_da bản rom cm12 5.0 này có tiếng việt mà . mình cũng cài một số rom 4.4 lỗi nhiều lắm. bạn cũng có thể sử dụng rom cm11 android 4.4 . bạn vào đay kéo xuông dưới cm11 tải về
https://download.cyanogenmod.org/?device=evita
@hieuthang1 báo lỗi không tải về được chán thật bác cios bản nào ko up mình cái
có ai không máy mình tự nhiên hỏng mic không bít sửa thế nào nữa mic nó năm fowr chỗ nào vây
đã cho về 4.2.2 từ lâu 😁:D:D up ROM cm toàn bị lỗi kết nối,ko bật đc wifi nên ko dùng ;)
t-phuoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocson^^ Mình cũng giống bạn , đã tải về thử hết tất cả các rom cm , toàn bị lỗi wifi bluetooth nfc nên xuống lại viper .
t-phuoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocson^^ Mình cũng giống bạn , đã tải về thử hết tất cả các rom cm , toàn bị lỗi wifi bluetooth nfc nên xuống lại viper .

Có bác nào khắc phục được lỗi này ko hướng dẫn mình với .
natyboi199
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điện thoai mình nó thông tin như vậy, mình có thể root hay up rom gì không mấy bác. Chứ hiện giờ mấy đơ với lỗi nhiều quá, mấy bác giúp mình với. Mình cảm ơn trước 😃

cho mình hỏi, mình xài htc sénation xl nhưng nút volum- bị hư rồi thì vào bootloader kiểu gì ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019