HTC ra mắt Desire 626: giá rẻ 190 USD, cạnh tranh với Moto G thế hệ 2

TDNC
10/2/2015 2:41Phản hồi: 129
HTC ra mắt Desire 626: giá rẻ 190 USD, cạnh tranh với Moto G thế hệ 2
HTC vừa cho ra mắt một chiếc điện thoại Android phổ thông mới có tên là Desire 626, sở hữu một cấu hình tương đối tốt so với mức giá khoảng 190 USD và sẽ cạnh tranh trực tiếp với sản phẩm Moto G thế hệ thứ hai (2014) do có phần cứng ngang ngửa nhau. Cấu hình gồm có chip Snapdragon 410 bốn nhân 64-bit, 1 GB RAM, camera 13 MP, 4G, màn hình 5" 720p... Hiện tại thì Desire 626 chỉ mới bán ra tại thị trường Đài Loan.

Màn hình 5" độ phân giải 720p là tương đối đủ dùng và ngang ngửa với những máy tầm trung khác ở tầm giá cao hơn. Máy cũng được trang bị chip xử lý 64-bit (Snapdragon 410) với bốn nhân 1.2 GHz nên khi nâng cấp lên Android 5.0 sẽ tận hưởng được các lợi ích của điện toán 64-bit ví dụ như tăng tốc độ xử lý, tăng hiệu năng hệ thống... Máy đã được cài sẵn Android 4.4 cùng với bộ giao diện Sense truyền thống của HTC.

HTC Desire 626 chỉ có hai màu bao gồm Trắng và Xanh dương, thiết kế tương tự như các máy Desire dòng 8xx được ra mắt gần đây với kiểu dáng thon dài và mặt lưng phẳng. Cấu hình chi tiết:
  • Hệ điều hành: Android 4.4
  • Chip xử lý: Snapdragon 410, bốn nhân 1.2 GHz, 64-bit
  • RAM: 1 GB
  • Màn hình: 5" 720p
  • Camera: 13 MP, AF, LED Flash, BSI, F2.2, quay phim 1080p
  • Camera trước: 5 MP, BSI, quay phim 1080p
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD tối đa 128 GB
  • Bằn tần: 2G, 3G, 4G
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n, BT 4.0 có aptX, DLNA, GPS, GLONASS, 3.5mm
  • Kích thước: 146,9 x 70,9 x 8,19 mm
  • Nặng: 140 gram
  • nano SIM
  • Pin: 2.000 mAh

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galangdu
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đẹp cho 1 cuộc tình
về Việt Nam mà giá như này thì em tậu ngay........chưa dùng htc bao giờ...thấy nhiều người dùng kêu nóng + pin yểu
@sontrinh19xx HTC là thế đó bác 😔
@sontrinh19xx so về nóng và pin yếu thì HTC là số một rồi ! không cạnh tranh được với Motorola về khoản này đâu và cả khoản bền không bền bằng 😃
@sontrinh19xx HTC dùng qua 2 cái quả thật cái nào cũng nóng. PIN nhanh hết vì có nhiều ứng dụng linh tinh. Cảm ứng ngon. Và giá trọng là cái giá hay ảo tưởng sức mạnh.
@sontrinh19xx Chuẩn đấy, yếu sinh lý là bệnh muôn thuở của HTC 😁
lupin87
ĐẠI BÀNG
9 năm
tất cả đều ngon chỉ trừ con RAM 😔.
#Edit : Pin 2000mAh là khá ổn cho cấu hình thế này rồi, còn RAM 1GB thì sẽ khá lag và giật
nhoxquay1410
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lupin87 không hiểu nghĩ gì với cái giá 190$ mà đòi trên 1 GB ram nữa
lupin87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoxquay1410 chỉ nhận xét cá nhân, ko đòi vì chỉ quan tâm và xài HTC flagship, như vậy có dc ko bạn ?
huuhoang117
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin yếu
Mr.D1u_QuAi
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin 2
pin 2000 như vậy thì mình nghĩ vẫn chưa ổn 😔
@THỊNH PHAN 2405 bác nói thế thì em xin thua :v 😃😃😃😃😁
keen9000
TÍCH CỰC
9 năm
@Thuong Nguyen Jr. Bác cho mình 1 vd trực quan về con nào htc cấu hình này pin 2000 mà quá ổn ,cho mở mang tầm mắt cái , xài rom stock htc nhé
Vẫn ko tin cái màn đấy , cấu hình đấy , cục pin đấy mà ko yếu sinh lí cho đc
@keen9000 Ko tìm dc con nào giống y chang vậy, nhưng xài M7 chưa ?
So sánh 1 cách tương đối nhé :
Màn 4,7'' + Full HD ( chắc phải xử lý điểm ảnh tốn hơn 5'' + HD của em này nhỉ ) + Pin 2k3 + Snapdragon 600 4x 1,7 Ghz ( Chắc là hao pin hơn con chip tầm trung này rồi nhỉ)
-> Có ai kêu M7 pin yếu ko ?
@sontrinh19xx hehe
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
HTC đã bớt hoan tưởng rồi, đã biết nghe theo người tiêu dùng. Nếu về VN giá tầm 4 củ là 1 lựa chọn tốt cho cấu hình này và hơn mấy em ss cùng tầm giá 😃
Ko phải ghét HTC mà giá đó thì hốt zen5 được ram 2gb tốt hơn
@inhongthai2 zen nhìn vẫn chuối lắm
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spktproit Zen nhìn chuối cả nải, cái zenUi thì xấu, được cái phần cứng khá. Về ngoại hình và giao diện sense thì con htc hơn rùi, đợi trên tay của mod mới biết hiệu năng ntn 😁
@spktproit Mình thì bik ý em nó nên xài rất ok chứ htc giá chát wá dân ghiền công nghệ nghèo như mình ko theo nổi. Chỉ có zen5 là vừa rẻ hiệu năng tốt. Tùy ý kiến mỗi người thôi
Never Gone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zozolozozove Zen 5 đã xài qua, đổi máy 2 lần, pim lởm, loa rè, máy nóng, không nhận sim....đã chừa :v
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
HTC ra nhiều đến mức không thể nhớ:
816 - 816s - 816G
820 - 820G
826
510 - 610 - 616 - 620 - 626 .... :eek:
@tuyenthu13 Thì bác nhớ đó thôi. Hahaha
Công nhận HTC đặt tên thì cực nản. Từ cái thời thành lập đến giờ chưa có con nào gọi là mang tính kế thừa.
Ví dụ như Galaxy s thì giờ s5 rồi. Người ta nhắc đến là nhớ ngay, còn HTC thì nào là Sen, rồi one x, one x+, rồi one, rồi one m7, one m8... nghe mà chán nản, chả có ấn tượng gì. ĐÓ là cao cấp, chứ thấp cấp thì loạn xì ngầu, chả nhớ ra con nào là con nào.
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spsp Công nhận. Ra lắm quá nên chênh lệch các máy nó ít. Làm hoa hết cả mắt
về vn mà giá này thì ngon phết
hTC h đã k còn hoan tưởng như trc r à
HTC pin 2000 cho em này là ngon rồi. của mình HTC one M7 pin có 2300 nhưng cũng dùng được >1 ngày trong khi màn hình của mình những 1080 và chip thì S600. bù lại con này camera khủng 13mpx sau và 5mpx trước với giá ~4tr là quá thơm rồi
thanhtuana5
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ kiểu gì về Việt Nam cũng sẽ tầm 5tr, mà màn hình HD nếu là màn Super LCD thì còn ngon, chứ mấy dòng tầm trung gần đây của HTC toàn dùng TFT nhìn lởm lởm thế nào ấy 😔
khoadang1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtuana5 tùy tft nào bạn ơi, s4 active tft nè đếch cần superlcd ips amoled gì ráo, sáng đẹp long lanh góc nhìn tốt, ngoài trời ngon. Tft như sony m2 chả hơn đám ips asus lenovo à
thanhtuana5
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoadang1990 Nhưng mà cái TFT của HTC ở mấy cái dòng tầm trung bác xem có nhìn được ko? Màu nhợt nhạt, tấm nền thì đặt sâu hun hút sau mặt kính. Đọc cái cấu hình thì như mơ, nhưng cái màn hình là cái đập vào mắt mình nhiều nhất khi cầm vào đt. Mấy dòng Desire của HTC trước kia dù giá rẻ như X, U, V nhưng màn hình rất đẹp đấy thôi.
khoadang1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtuana5 Uh tft máy trên 6tr mới ngon dc. Mấy con desire bạn nói làm gì có giá 190usd lúc ra mắt, toàn trên trời ko
@khoadang1990 àh mình mua con này cũng tầm 190USD thôi bạn, còn mà về VN rồi mình nghĩ chắc cao hơn
gagaharu
TÍCH CỰC
9 năm
HTC cực ngon , chả phải tự nhiên các sản phẩm giá cao
Dùng những con tầm > 6tr Hiệu năng,pin, cam + độ ổn định ko hề thua ios
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này nhìn đẹp thật, cá nhân mình thấy hơn Moto G gen2 về thiết kế, chứ pin thì không thể nào đọ được, Moto tối ưu cho pin tốt lắm. Đồng thời Moto sẽ luôn được update các bản Android mới nhất trước HTC là cái chắc 😁
Tuy nhiên phải thừa nhận mình thích em này vì cái thiết kế đậm chất HTC và nhìn khá sang trọng nếu nhắm vào phân khúc smartphone <5tr.
@m0n0 thế mới nói người dùng androi bị thiệt so với ios .mình chỉ ko thích cai khoản này bỏ ra mười mấy trai mua cái máy cao cấp mà ko biết đời nhà tống nào mới được update phiên bản mới.còn iphone 4s giờ vẫn còn được up mình ko hiểu là do google hay là do các hãng sản xuất điện thoại nữa😔
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangphithanh khó mà so sánh update Android và iOS lắm, vì bên Apple họ sở hữu tất cả dòng máy của chính họ và có thể toàn quyền kiểm soát phần cứng lẫn phần mềm để quyết định update. Còn Android thì phải qua trung gian, GG chỉ sản xuất Android, cái lõi là hệ điều hành thôi, còn phần cứng và app là do hãng, Android về hãng thường phải chỉnh sửa, cải tiến khắc phục các lỗi về tương thích cho chính họ, đồng thời phải tạo 1OS cá tính và chức năng cho chính mình, nên người dùng phải chờ lâu là vậy :( mình thì mình vẫn đánh giá cao Android gốc mà ít tùy biến nhất, nhiều hãng tùy biến làm Android tệ thêm.
@m0n0 Thì dùng Nexus ấy, Nexus 6 phải gọi là khủng nhất bây h đấy, nếu ko mua Z3 thì m đã mua con này, chỉ tội là search Google ko thấy chỗ nào ở VN bán
@m0n0 giống mình mình cũng thích android gốc😁.nếu sau này mua máy mà tùy biến quá thì mình sẽ dùng tới biện pháp là root máy😃.đứng là ko thể phân bì với apple được vì hãng nắm phần cứng và phần mềm,mọi thứ đồng bộ rất tốt😃
Brian88
TÍCH CỰC
9 năm
tất cả đều có vẻ hơn Moto G gen2 chỉ mỗi quả pin là ngang ngang. Pin lên 2k2 - 2k4 thì hay quá
nhàm thiết cmn kế rồi Htc ơi
ram 1,5G có vẻ ổn hơn
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
ram 1G cho 4.4 vs 5.0 có ok không các bác nhỉ? (dùng bình thường: khoảng 5~6 chương trình nhẹ 1 lúc..)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019