Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC Raider/Vivid] Tổng hợp mọi thứ và giao lưu lẫn nhau

vichou
8/12/2011 13:11Phản hồi: 7.037
7.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kulomo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho e xin sđt với giá với
Shift Enter
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kulomo em ở sài gòn ạ. 150k chịu hk 😁
kulomo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Shift Enter cho e xin sddt với :D
mr_thao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kulomo xin lỗi kulomo hôm qua quên ko cầm máy ko biết bạn gọi
có gì bạn alo vào 0916591689 nhé
tối nay mình làm về sớm
Shift Enter
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kulomo 0903 67 38 47 thủ đức bình dương hú phát làm chầu cà fe:p
con vk Vivid của e h chán lắm rồi, ae có cao kiến nào giúp vs ạ
Bác nào giúp e lỗi này với được không ak!
E : Can't mount / cacha/recovery/command
E : Can't mount / cacha/recovery//log
E : Can't open / cacha/recovery/log
E : Can't mount / cacha/recovery/last_log
E : Can't mopen / cacha/recovery/last_log
E up rom bằng CWM thì bị cái này ak @@
ai có rom ít hao pin + camera ngon cho e này không cho e xin với . rom gốc hao pin quá 😔
crystallove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tamidu_nokiafan HIện h theo mình, rom gốc 4.0.3 là tốt nhất cho con này HTC vivid lẫn Raider. Các loại rom cook cho em này đều có những lỗi vớ vẩn. Mình đã xài qua các loại và giờ đang quay về với stock.
Hao pin là do bạn xài những app ngốn pin mà không biết, đặc biệt là game mà có những ứng dụng chạy ngầm ăn pin. Nếu bạn xài rom stock, nên disabled những app đi theo rom mà mình khong xài để bớt hao pin, hoặc root rồi tháo các app đó ra.
Kinh nghiệm muốn share cho các bác đang xài HTC vivid + raider 4G la không nên xài launcher cua HTC, nó chiếm nhiều tài nguyên, gây lag, mình cũng không hiểu tại sao. Hiện giờ mình đang xài hola launcher. Chỉ 1 chữ: good.
Camera: xài camera của room stock cho chất lượng ngon rồi, ko cần phải lăn tăn ah ... 😃
Thử đi các bác ...
long280820
ĐẠI BÀNG
9 năm
E up rom bị treo logo HTC 😔, có bạn nào ở SG giúp e với. E xin hậu tạ 😃 Help me !!! Help me !!! :(:(:(
@long280820 Bạn up rom gì mà treo logo,rom gốc hay rom cook ?
long280820
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tiencq Máy e S_ON, e up rom Borker v3.7 mà quên flash kernel trc, giờ khởi động bị treo logo htc vào recovery bộ nhớ trong ko nhận, bo
long280820
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tiencq Máy e S_ON, e up rom Broker v3.7 mà quên flash kernel giờ bị treo logo htc, giờ vào recovery thì máy ko nhận bộ nhớ trong, ko nhận thẻ nhớ ngoài nên ko flash kernel dc giờ phải làm sao bác chỉ e với (e kết nối với pc mà thấy ko có tín hiệu ji hết)
crystallove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@long280820 Bác có vào fastboot được không?
long280820
ĐẠI BÀNG
9 năm
@crystallove E vào đc nhưng vào recovery để flash thì ko tìm thấy thẻ nhớ hay bộ nhớ trong để flash , vậy giờ phải làm sao bác giúp e với.
em có con VIvid AT&T, bác nào muốn cưới e nó ko? inbox giá cho e
Shift Enter
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình cắm vào máy tính cứ báo USB not regconized mà cắm vào máy thằng bn nhận ngon lành là sao hả mấy bác
hungthieuchu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Binh_boy cái này trong hướng dẫn up người ta có nói đấy, có những rom đòi phải s-off, có những rom thì không cần. bác đọc kỹ là thấy mà. Còn nếu sợ Brick thì có thể backup rom ra thẻ nhớ hoặc máy tính cũng được, nếu không thành công chỉ cần phục hồi lại là xong mà. Em mới dùng 4.4.2 nhưng không dùng được máy ảnh nên gỡ ra rồi. cả bản CM10 nữa, chán.
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungthieuchu Cảm ơn bác, chắc dùng rom gốc cho lành 😁
hungthieuchu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Binh_boy haha, có bản rom này ổn định Hatka-Holiday-v1.6.1 dùng sense 3.6 android 4.0.3 hoặc bản BoRKeD_RoM_3.7 dùng sense 4.1 android 4.0.3. Em dùng cả 2 rồi, ngon bác ạ
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungthieuchu boker loa thoại nhỏ quá e ko thích
mr_thao
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn tắt máy
bấm phím volume(+) + power giữ 10s sẽ vào chế độ fastboot
chọn chế độ ÚSB fastboot rồi fastboot cmd là ok
nếu ở hà nội gần định công qua mình chạy giúp cho
long280820
ĐẠI BÀNG
9 năm
@crystallove Trở về rom stock là làm sao bạn vì máy mình giờ vào đc fastboot USB nhưng ko biết down file gì về để chạy cmd và mình cũng ko có file rom stock, bạn có thì cho mình xin với nhé. Cám ơn bạn nhìu !
crystallove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@long280820 Bạn đã download rom stock chưa? file có tên như vậy: PH39IMG.zip
Do internet đang chậm nên không upload được, mình tìm link cho bạn đây
http://d-h.st/yPN
1. Lấy file về, không đươc đổi tên gì hết, copy nguyên file như vậy vào bộ nhơ máy hay thẻ nhớ micro SD đều được, đến đây coi như xong 😃
2. Vào Hboot (power và volume down), Máy bạn sẽ tự động dò tìm file và tự động chạy. Hãy kiên nhẫn ngồi chờ se có thành quả hahah..Bạn sẽ bất ngờ với android 2.3.4 -> cool .. giờ điện thoại đã hoạt động được
Note: mình đã làm trên máy mình, Máy đã unlockbootloader va S-off. Sau khi làm xong bước 2, bạn nên dung adb để lock bootloader. Trạng thái bi giờ sẽ là relocked. Làm bước này nếu bạn muốn update lên ICS qua OTA. (sau khi máy khởi động, vào setting tìm nút check for update, donwnload, install -> DONE )
long280820
ĐẠI BÀNG
9 năm
@crystallove Cám ơn bạn rất nhìu, mình đã làm đc rồi. 😃
crystallove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@long280820 COOL -> WEL COME TO HTC VIVID
Cứu với!!!!!!!!!!!!!!!!
máy mình bị hỏng phần cứng nhưng tìm không thấy nơi nhận sửa chữa. Mọi người biết chỗ nào sữa chữa phần cứng htc raider 4g tại sài gòn hoặc vũng tàu không chỉ mình với.
Cám ơn nhiều
crystallove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hung_xmoc 😃 hư phần cứng là hư gì thía bạn, cái vụ này thi tui không rành, vì HTC vivid phần cứng rất bền 😃
@crystallove Mình đang xài tự nhiên tắt nguồn, mở lại không lên. Đem ra mấy tiệm sửa thì họ kiểm tra và nói hư phần cứng không có linh kiện thay không sửa được nên mình không biết hư gì nữa. Ai biết chỉ giúp mình với
crystallove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hung_xmoc Bạn đang xài Rom gì trước khi bị hư? Cái này quan trọng 😃
Vấn đề của bạn, có 2 TH có thể xảy ra
1. Hư phần cứng (tuy dòng này bền nhưng đồ điện tử luôn có rủi ro) -> chấp nhận mang ra chỗ khác để thay thế hoặc sữa chữa.
2. Pin bị tụt áp, hoăc hư pin (thường xảy ra nếu bạn đang xài Rom cook, dễ dẫn đến hiện tượng Pin bị xỉu, phần quản lý pin không hỗ trợ như rom stock, Pin xỉu không bao giờ xảy ra nếu xài rom stock). TH này có thể dùng pin khác, hoặc dùng cục sax 2A trở lên, cắm sạc trong vong 15 phút để kíck pin, không lên thì rút ra cắm vô lại. MÌnh đã thành công kích pin như vậy nhiều lần mà không cần ra tiệm để kích pin 😃 ...
Giờ con Raider cũ bán đc tầm bao nhiêu nhỉ . Mình mới đổi qua ios đang có nhu cầu bán
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tucb xem mấy anh thương gia bán bao nhiu, giá mình thấp hơn khảong 3-400k tùy chất lượng. Hình như thương gia đang bán 1.7tr hay sao ấy
Sài gòn có chỗ nào sửa htc velocity 4g uy tín không ạ?
Các bác cho em hỏi con HTC Raider này pin 1620 dùng wifi liên tục thì bao lâu hết pin?
Em mới up lên rom 4.0.3 đc hơn tuần mà dùng nóng máy quá...pin lại nhanh hết...
Em tưởng do pin chai nên thay pin mới test wifi cũng chỉ gần 3h là hết pin CPU toàn trên 50 độ...
Có bản rom nào mượt với đỡ ngốn pin cho con Raider 4g này ko nhỉ?
Có bác nào s-off em nó dc chưa ạ
Đỗ Kim
ĐẠI BÀNG
8 năm
CÓ CÁCH NÀO VẪN Ở ROM GỐC MÀ CÀI ĐƯỢC CÁC ỨNG DỤNG BÊN NGOÀI KO CÁC BẠN.HTC VIVID NÓ CHẶN KO CHO CÀI NGOÀI CHPLAY
nguyenvienvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đỗ Kim Pureapk

Gửi từ SM-J700H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mọi người có ai còn xác em này không xài nữa còn cảm ứng được không ạ? Có thể để lại cho em được không? HS/SV nên không có xèng thay ạ 😔
Em cảm ơn😁
máy e vivid at&t 2012, bản room gốc, bị rơi vỡ màn hình. nhưng khi sạc vẫn báo biểu tượng cục pin đang sạc, nhưng bật lại ko lên. Bác nào cho e ý kiến, hoặc chỗ thay màn hình ạ! e cảm ơn
@bach_duong_bang Ra chỗ giải mã đt ở Xuân thủy nhé, trc mình cũng thay ở đó mấy năm rồi chưa thấy sao 😁
@hieuchym Mình trong Sài Gòn bạn ơi, mà thay h bao xiên nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019