Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC Raider/Vivid] Tổng hợp mọi thứ và giao lưu lẫn nhau

vichou
8/12/2011 13:11Phản hồi: 7.037
7.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

test 1 hồi thấy ko khoái lắm bác ạ
em ko thích cái bàn phím của nó (cái này đơn giản)
amaze camera hoạt động khá tốt nhưng chưa ưng ý lắm
ultra smooth rosie thì tuyệt vời,mượt mà kinh luôn, nhưng bù lại là mất hiệu ứng sense 3d
5x5 drawer lại gây rối mắt

giờ em đang down lại rom gốc để quay lại vì nhỡ tay xóa hết dữ liệu, ko có cái để restore
dù sao thì em vẫn thích rom gốc hơn vì sự ổn định của nó.xóa hết các bloat của nhà mạng đi là ok
mấy đời máy em dùng toàn chơi kiểu này mặc dù em ko bỏ qua rom cook nào cả
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác, vừa rồi máu quá cũng up luôn, mà cảm nhận đầu tiên là rối mắt cái vụ 5x5 drawer, đang test tiếp, SMS 160 char rồi này =)) nhưng chẳng xài tới làm gì
em đang lo cái kernel bác ạ
lúc trước flash cái custom kernel theo rom holiraider, bây giờ em đang cài lại rom gốc, ko thấy báo có phần kernel, ko hiểu nó có đưa lại kernel gốc luôn ko
ultra smooth rosie là cái chi vậy các đồng chí
rom chỉ là 1 phiên bản êdit, thêm bớt apps của rom stock thôi, máy mượt hay ko, pin ăn nhiều hay ít, UV/OC các kiểu là ở kernel.
đáng tiếc là kernel vẫn chưa đc dev phát triển nhiều...

rom ship down ở đâu vậy bác, trên xda có cái link như die từ lâu rồi. bác có thể up rom ship cho vivid ATnT ko
có đây bác
bác phải relock bootloader vào rồi sau đó để file này trên thẻ, vào bootloader cho máy tự cài là sẽ về rom gốc ngon lành, e vừa làm xong

http://androidninjas.com/dev/vivid/PH39IMG.zip
cái này là dành cho vivid ATnT đúng ko bác, bất kì máy ATnT nào cũng xài đc hả
chính xác đó bác.
bác cứ down về bỏ lên thẻ nhớ, bootloader sữ tự động update về gốc cho bác.
có 1 điều kiện là phải lock bootloader lại trước thì mới up lại rom gốc đc bác ạ
có bác nào cứu em với!
hôm qua em nghịch cài cái beats audio vào rom gốc của em mà quên mất rom gốc là sense 3.0
bây giờ bị mất widget music mới và ko vứt widget music ra home screen đc nữa, còn lại nghe nhạc vẫn bình thường
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Lâu lâu mới thấy HTC cho ra một cái design nên hồn... từ thời HD2 đến giờ ...
sao topic buồn vậy. Ít người dùng vivid quá 😔
bên xda còn buồn nữa là bên mình bác ơi
số lượng rom cook vẫn chỉ đếm trên đầu ngón tay và đều trong giai đoạn phát triển dở dang, ít thứ để nghịch ngợm mày mò

trước lúc mua máy em cũng đắn đo mãi vì lo về khả năng phát triển phần mềm của máy về sau này, nhưng rồi kết cái thiết kế nam tính với cái màn hình 4.5 quá nên ko cưỡng lại được

và tất nhiên là ko có j để thất vọng về máy cả
vẫn mong chờ 1 tương lai tươi sáng từ các developers
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có dock sạc và pin dự phòng theo máy mà không có nhu cầu xài lắm thì bán lại cho em nhé.
Thanks nhiều luôn đó, em ở Sài Gòn
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Em này mình ép xuống chạy maxx là 1Ghz vẫn nuột mới ghê :d
ép như thế nào vậy nhỉ 😁
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Bác root máy, rồi cài cái CPU Master Free từ Market là ok mà :D
các cụ cho e hỏi tí,con này dùng mạng GSM dc k?
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Dùng GSM bình thường mà bác, em đang dùng với mạng Viettel mà.

Dưng mà em cảm giác em này vào mạng hơi chậm hay sao í nhể, kết nối mạng 3,5G = 21Mpbs mà có vẻ chậm chậm dzư lào í
cái này ở đâu ra vậy bác, e chưa từng nghe đến 😔
vitkon
CAO CẤP
12 năm
He he, bác cứ bắt bẻ em :"> Theo specs thì em này kết nối HSDPA (lúc hiện chữ H trên status bar đó) max được 21Mbps (nguồn) - mà cái HSDPA "được coi" (được coi thôi nhé - gọi vui thế thôi) là 3,5G (nguồn).

Raider support 4G nhưng ở VN không tính :d
mới xem thông tin ở cellphone thấy có chạy dc cả GSM.hehe.vì thằng cu e mình nó lấy Sen XE rồi => lại chuyển sang e này k lấy Sen XE nữa.chuẩn bị tham gia ngôi nhà chung với các cụ đây.các cụ cho e hỏi ưu nhược điểm của e nó với ạ.
ko phải bắt bẻ đâu,vì thấy lại kinh hoàng quá nên hỏi thử coi có phải thiệt ko :-s

---------- Post added at 03:46 PM ---------- Previous post was at 03:43 PM ----------

nhược : máy nặng mh to ( với mình thì đây là ưu điểm), ít đc cộng đồng hỗ trợ nhiều(mới ra nên vậy), chất lượng gia công ko đc tốt lắm...
ưu: nhiều quá ko thèm kể
máy cụ đang dùng là vivid hay Raider.con raider roger hiện đang bán ở Cellphone là hàng Canada hả cụ?e đang định lấy bên đó(k có dock sạc + pin rồi đúng k) mà hình như e đọc thấy màn của vivid là 256k fai k ak?
toàn vớ vẩn cả, các máy như nhau hết, chỉ khác cái xung nhịp CPU thôi, làm sao mh 256k màu đc. tốt như cứ ra cửa hàng test thì biết.
máy mình là vivid trắng hàng a tờ èn tờ 😁

PS: trên amazon có bán cái này, 3 cục pin + cái sạc, giá cũng bèo, bác nào mua thì cho e ké 1 cục với

http://www.amazon.com/Standard-Battery-1650mah-Charger-Package/dp/B006MQDW60/ref=sr_1_2?s=wireless&ie=UTF8&qid=1326451259&sr=1-2
quanhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
vivid là 256k màu bác nhé, chỉ raider kore và canada mới là 16tr màu .
vớ vẩn, cả 2 là 1. raider korea CPU 1.5 GHZ. hết !

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1347102

ps: vivid chụp hình đỉnh nhất
http://genk.vn/c187n20120113111424473/ket-qua-smartphone-nao-co-camera-tot-nhat.chn
sướng quá 😆
Bác quanhtc nói đúng đấy VIVID chỉ 256k màu http://www.gsmarena.com/htc_vivid-4302.php. Raider 16M màu http://www.gsmarena.com/htc_raider_4g-3958.php
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh làm đến bước chạy file adb thì bó tay nè, nó hiên ra cửa sổ commander sau đó nó chạy dòng chữ rất nhanh, chạy khoảng 2s là nó tự đóng, mình không thể làm gì được (gõ dòng chữ giống như bạn nói)

Các bước ở trên mình làm đúng hết, để ở chế độ USB-debugging luôn nhé.
Bạn giúp mình với, nhấp vào file adb là nó chạy vậy hoài à
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm

bạn xài win 7 đúng ko? thế này nhé, bạn mở cmd lên, copy cái folder vừa giải nén ra vào ổ D, sửa lại folder tên 1 cho dễ làm. Sau đó trong cmd, gõ cd D: là nó qua ổ D, rồi cd 1 là nó vào folder 1, gõ adb.exe, vậy là nó chạy dc àh, chúc bạn làm được nhé

Dạo này busy quá ko lên đây 8 ^^, đang xài ROM 2.3.7 sense 3.5 thấy cũng ổn, ban đầu thấy 5 icon hơi rối mắt nhưng giờ wen rồi, raider xài hoài ko thấy chán ^^ . Nhưng phải nói thật lòng thì nhược điểm duy nhất của nó là vỏ nhựa T_T , ban đầu ko quan tâm, nhưng giờ thằng bạn mua con Amaze cầm lên mới thấy, vỏ kim loại cầm sướng
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn, mình đã làm được rồi nhưng mình up rom không được.
mình up 2 rom của bạn này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1431053http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1443662
Nhưng nó cứ đến màn hình htc và beat audio là đứng đó hoài,
Mình up nó bằng cách chép file .zip vào bộ nhớ máy sdcard rồi vào recovery up
giờ bó tay luôn, không khởi động lên được luôn
bạn giúp mình nhé
thanks
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình vô recovery nhưng không vào được thẻ nhớ luôn, bó tay ùi....
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Em thì khoái em này ở cái design nam tính, cầm nặng trịch, thêm cái vỏ Nikin mới vừa vặn tay, cả về trọng lượng và kích thước, sướng ❌X:x
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có bác nào giúp em à, bùn wa.
Em ở sài gòn, bác nào giải quyết giúp em, em mời uống cf nè
Mình mới cưới em nó từ Trungmobile. Máy xách tay hàn Quốc, chip đôi 1,5GHz, Ram 1GB, bộ nhớ trong là 16GB. Máy có kèm thêm 1 pin và 1 dock sạc rời luôn. Máy chạy được cả mạng GSM và CDMA nhé, mình dùng 3G Viettel vù vù. Khởi động nhanh, cảm ứng rất mượt. Lỗi nhắn tin 80 ký tự có thể được sửa bằng cách dùng phần mềm Hancent SMS.

Mình có 1 thắc mắc nhỏ là máy đã được Root sẵn. Mình hỏi bác Trung thì bác nói rằng phải kiểm tra từ bên kia trước khi nhận máy vì nếu máy không Root được mà không kiểm tra thì bên kia không cho trả lại hàng. Xin hỏi các bạn là như thế có vấn đề gì không?

Ngoài ra, máy Root rồi, mình dùng Set CPU thì xung tối đa chỉ là 1,5GHz mà hôm trước lại nghe nói có bác nào ép được xung em nó lên 1,8GHz. Máy thì lại không thể dùng được Root Explorer (Mở phần mềm thì tự động vào market để bắt mình cài cái game nào đó chứ không vào được Root Explorer).
làm gì có có màn root máy sẵn
chia buồn, đồng chí đã dính hàng like new rồi
khổ, thằng này dính phốt 1 lần rồi, bác nên tạo thêm topic để tố cáo nó bán hàng second hand
http://www.tinhte.vn/f349/trungmobile-lua-dao-khach-hang-884498/
Chẳng nhẽ lại chửi bậy trên Tinh tế. Em hỏi mấy thằng bạn rồi cũng tham khảo nhiều ý kiến trên tinhtế thấy bảo mua hàng của nó cũng ổn nên mới gọi nó. Đợi mãi mới có hàng. Căn bản mình bồ kết em này quá nên cũng chỉ kiểm tra sơ qua. Về nhà mới thấy Super User mới biết là Root rồi. Gọi hỏi thì nó bảo thế. Mình thấy máy cũng không vấn đề gì, đúng là like new. Hix hix. Bây giờ bác mới cho cho xem cái topic làm ăn bố láo của nó thì muộn rồi. Với cái kiểu làm ăn và thái độ của nó thì mình mất công mang máy ra thì chắc nó cũng không giải quyết. Mà tính mính nóng lên lại oánh nhau với nó thì cũng không hay cho lắm. Điên thật.

Bác songsong69 giải quyết hộ em vụ máy không dùng được phần mềm Root Explorer với. Thanks bác
àh àh gsmarena, sẵn tiện coi luôn cái cm phía dưới của dân tình thiên hạ đi rồi biết.
các đồng chí này chưa cầm trên tay bao h, cứ dựa trên thông số gsmarena mà phán thánh phán thần

---------- Post added at 12:09 AM ---------- Previous post was at 12:06 AM ----------

chắc máy bác là term root, thử xem unlock bootloader chưa. nếu chưa thì làm theo #1
ps: bác nên lập topic tố cáo bọn này đi, cho nó hết làm ăn luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019