HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loay ha hoay cuối cùng máy cũng đã bị mất sóng
cho mình hỏi lúc mình mún unlock bootbloader ấy thì chọn cái EVO 3D nhưng nó có tới 3 cái lận??! chọn cái nào: EMEA, rogers, sprint
@bakedbun chọn dòng cuối: All 0ther Supp0st model...
Anh em ơi cho mình hỏi, úp lên 4.0 này có ưu điểm với nhược điểm như nào vậy ạ? Mong anh em tư vấn cho em, em cám ơn nhiều ạ. 😃
@ndcm Nói chung là ngon bạn ạ mình vừa up xong giảm đc khá nhiều bộ nhớ
Sao mình chạy runme.bat nhưng nó báo fail
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
ĐƯA MÁY VỀ FAST BOOT ĐI BẠN
Link die hết chả ai fix đi lang thang trên các trang nc ngoài cuối cùng cũng thành công
Máy mình bị hiện tượng báo lỗi sim rồi bắt khởi động lại, dùng vài tiếng lại bị như vậy. đang chạy androi gốc 2.3, bác nào có cao kiến gì ko.
Thanks
vutoannd
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://mikhei777.org.ua/index.php/en/proshivki-en/18-android-firmwares/44-htc-rhyme-proshivka-based-on-stock-rhyme-ruu-2-14-401-2

Đây là 1 bản Rom đã được tinh chỉnh khác ổn định của 1 Deverloper bên Nga nó làm.Đã lược bỏ 1 số ứng dụng không cần thiết và có mod tối ưu ram.

Có gói hiện % pin và Rosie Smooth.

Các bạn Up thử đi nhé. Mình đã Up và chạy khá mượt.

Down Apex Launcher về giao diện y như máy đang dùng bản 4.2.2 luôn. 😃
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vutoannd giống bản upgrad từ RUU vậy bạn? chỉ cần root rùi xóa đi là ok ma.
@lainam205 bạn ơi, bản ROM này up như up ROM cook hả bạn, nghĩa là down ROM về, cop vào thẻ, copy file .img trên file .zip (ROM) vào file adb, rùi máy thì fastboot xong vào recovery wipe cache rùi sau đó install zip hả bạn..???
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shent219 bản RUU bạn dow về rồi chạy cài bình thường thôi( nếu máy bạn đang relock)
@lainam205 máy mình đang unlock rùi..bạn chỉ mình relock với...tks nà..=]
vutoannd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shent219 Bạn đang nói đến bản Rom nào? Bản RUU file .exe thì bạn phải relock lại bootloader mới cho Up. Còn các bản .zip thì bạn cứ Copy vào thẻ nhớ rồi Factory Wipe, Cache Wipe, Davik Cache rồi Install từ file Zip là OK.

Cách relock thì trong mấy bài hướng dẫn Unlock phần cuối sẽ có.
vutoannd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi. Base On RUU mà.

Nhưng cái này họ đã mod một số tính năng như tối ưu Pin và Ram và bỏ đi 1 số ứng dụng không cần thiết:

Thêm vào đó có 2 packet giúp máy chạy mượt hơn như Rosie Smooth và hiện % pin.

Cá nhân mình thấy Rom này chạy mượt và ổn định hơn Rom MIU3 gì đó của mấy bạn lấy bên Tàu về. lại không bị lỗi kết nối với Dock.
vutoannd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi. Base On RUU mà.

Nhưng cái này họ đã mod một số tính năng như tối ưu Pin và Ram và bỏ đi 1 số ứng dụng không cần thiết:

Thêm vào đó có 2 packet giúp máy chạy mượt hơn như Rosie Smooth và hiện % pin.

Cá nhân mình thấy Rom này chạy mượt và ổn định hơn Rom MIU3 gì đó của mấy bạn lấy bên Tàu về. lại không bị lỗi kết nối với Dock.

Trong quá trình sử dụng Ram được tối ưu và thường xuyên trống khoảng 300MB.
@vutoannd Trong rom có gói tiếng Việt không vậy bạn? Bạn gái mình cứ quen dùng tiếng Việt 😔. Bạn thấy nó chạy ổn định không? Thank!
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
@never_mind ok có hết bạn ak. chạy rất là ổn định không bị lỗi làm gì chỉ có điều pin không được lâu như bạn 2.3.5 thui. giờ mình đang mún về bản 2.3.5 mà không được đây.
vutoannd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lainam205 Bản 4.0 hơi tốn pin, Các bản 4.1 hay 4.2 có khắc phục được nhưng tiếc là ko có Rom 4.2 cho HTC Rhyme.
Con Rhyme này xài chip giải mã âm thanh gì vậy các bác? 😃
Hình như lên bằng bản RUU lên 4.0.3 là mất bảo hành thì phải
nhanquoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác làm ơn chỉ dùn cách xài loa dock mà k cần phải sạc pin đt đc k(khi đt đầy pin nếu nge nhạc bằng loa dock thì vẫn phải sạc sợ bị phù pin)
E là newbie nên đừng chém e tội nghiệp!!!!
dqminhtt1
TÍCH CỰC
11 năm
cho mình hỏi rhyme có cài đc CWM recovery ko?
@thuandiennang Cái CWM đấy bạn lạm ngon đấy. Nhưng phần root thỳ dùng cái này chạy ngon hơn : https://app.box.com/s/h3z386i3mwifao8iayx0
@hienda mình cài recovery, rồi up rom cook (rom cook đã tinh chỉnh) nên ngon hơn rom gốc, và rom co0k sẵn root rồi ;)
dqminhtt1
TÍCH CỰC
11 năm
@thuandiennang bạn cài rom nào vậy ? có ổn định ko ? Mình thấy có rất nhiều loại rom, chả biết chọn cái nào, đánh giá giúp mình mấy cái rom với
@dqminhtt1 xem lại
page 49...

rom đó đã Tùy chỉnh (người Việt tùy chỉnh) nên mình thích.
mình ko sài rhyme nên Khó đánh giá lắm.
Có ai đã mod được máy ơ bản 4.0 mở máy bằng nút volume và tắt máy bằng phím search chưa
Nếu có thì share cho mình với 😃 Thank you đã đọc
mọi người cho em hỏi là sau khi reset lại máy thì các ko hiểu các file trên thẻ nhớ nó ở chỗ nào nữa . format thẻ rồi mà ko biết nó hiện chỗ nào , mặc dù ảnh hay nhạc trong thẻ vẫn nghe dc. .
@BachHuuNhi ai giúp mình làm ntn với . Mình không rành về đt lắm. 😔
Bạn nên dùng trình duyệt file dơnload tren mang ve vi mặc định nó không có
nếu mua con này hàng xách tay có up 4.0.3 = OTA dc ko nhỉ (mình đang có ý mua)
nếu up lên thì tải về máy up bình thường thôi dễ lắm mà.

sieu_nhan đã nói:
Em đã update thành công e này lên 4.0 😁
nhờ 1 số bác và tìm tòi cả tối, k ngờ đơn giản hơn e nghĩ. xin truyền lại cho các bác có nhu cầu
Chú ý là cách này làm trực tiếp trên đt, k cần driver gì hết, k cần root hay unlock BL gì cả, yên tâm ý.
Sạc pin đầy trc khi làm
Đầu tiên down file này về:http://www.htcdev.com/devcenter/downloads/P130 (cứ làm theo hình nhé)

Bước 2 mở lên, kệ cmn ở đấy, k ấn gì cả :D
Bước 3: Mở hộp thoại Run lên (win+R) lên, gõ %temp% để mở thư mục Temp của windows (nhớ bật file ẩn lên nhé), seach file rom.zip ở trong thư mục ấy rồi copy ra 1 chỗ nào đó
Bước 4: đổi tên file rom.zip thành PI46IMG.zip rồi copy vào thẻ nhớ đt (để ngay ngoài nhé)
Bước 5: Tắt nguồn đt và vào chế độ BL bằng cách ấn Volume up + nguồn, nó sẽ check file zip b vừa copy vào. Load mới check tầm 2p nó sẽ hỏi có muốn up k
Bước 6: Đến đây k up thì làm gì, Yes cmnđ :D
ĐỢi tầm 7p chạy xong, khởi động lại là các bác đã đc thg thức ICS rồi

Hoặc vào đây:http://www.tinhte.vn/threads/gioi-thieu-va-huong-dan-up-ics-4-0-cho-htc-rhyme.2061627/?fb_action_ids=625665714114419&fb_action_types=og.likes&fb_source=aggregation&fb_aggregation_id=288381481237582

vào google market tải pm quản lý file là ES fileExpolore về mở lên sẽ thấy hết nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019