Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai muốn hiện pin % như trong hình mà chưa biết làm thì mình giúp. Yêu cầu máy đã root.

@hienda bác chỉ cho mình với
@naruchato Dùng root Explorer vào system / framework copy file framework -res.apk
rồi gửi file đó cho mình làm cho. gửi vào gmail nhé : hien.sync@gmail.com
@hienda mình lên android 4.0.3 rồi thanks bạn nhé
biencalaem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pro nào up lại link down bản rom bên Nga và hướng dẫn cách up với.
Máy mình đã up lên rom gốc 4.0.3 chưa unlock boot loader vậy giờ up thế nào?? Có phải chạy bình thường như khi up rom gốc không?
Sau khi up nếu muốn trở về rom gốc thì làm thế nào?
Pro nào làm rồi hướng dẫn chi tiết cái??Có hình minh họa càng tốt...
Thank...
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao máy mình lâu lâu lại tự chuyển qua auto-rotate screen, cam thay rat kho chiu ma minh da tat no rui
Ban nao biet cach khac phuc gjup minh voi?(mjh dang xaj room goc 4.0.3
@lainam205 vào cài đặt, vàokhả năng truy cập, bỏ mục chọn (tự động xoay màn hình).
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hienda Sao lau lau no cung tu chuyen qua dockmode la sao ha ban? Mac du mjnh da disable no dj ruuj
bị chai pin thì phải làm sao đây các bác? pin của em pio gần như 1phút mất 1% , chả mấy chốc cạn kiệt. ngày sạc tận 3 lần mới đủ dùng @@~
có ai biết cách khôi phục pin không? vì pin liền máy nên em k pik làm thế nào cả*
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em co mua mot con o cua hang, gio bi treo kg lam gi dc, cho em hoi la dem ra cua hang hay dem Len trung tam bh chinh hang cua htc. May e mua la chinh hang
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác có ai biết ở hà nội có chỗ nào bán ốp lưng kiểu hoạt hình ngộ nghĩnh hay bao da kiểu gập ngang ko vậy? 😔
vutoannd
ĐẠI BÀNG
11 năm
BH thì có phiếu BH đem tới Trung tâm BH của HTC hoặc FPT là được.
Để ý xem máy Unlock Bootloader hay Root rồi thì nên Lock lại kẻo người ta từ chối BH.

http://mikhei777.org.ua/index.php/en/proshivki-en/18-android-firmwares/44-htc-rhyme-proshivka-based-on-stock-rhyme-ruu-2-14-401-2

Đây nhé bạn. Nhưng máy phải Unlock BootLoader rồi và Root rồi.
Cách Unlock và Root thì bạn tìm lại trong bài cũng đơn giản thôi.

Bản Rom này là file zip. Bạn vào đc Boot loader thì Wipe Factory data, Wipe Cache, wipe davik Cache rồi install zip from SD card là đc.
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sa
Minh da lam roi ma roi no cung bi ban ak, da thu uprom khac roi nhung tinh trang do van con. Co bac nao giup mjnh voi?
Up lên 4.0.4 sense 4.1 dùng dc 3 ngày rồi cảm nhận mượt hơn > tốn pin hơn 4.0.3 sense 3.6
Về phần dùng thì mình ko thấy lỗi gì của face book cả sms cũng vậy giao diện sense 4.1 rất đẹp còn về loa thoại khi gọi điện lúc mình ở rom gốc hay rom cook đều bị lúc to lúc nhỏ.....nhưng rom gốc 4.0.3 bắt sóng thấy tốt hơn 4.0.4.....4.0.4 mình thấy chỉ bị mỗi cái lỗi bluetooh nên ko dùng dock để phát nhạc đc và cũng ko có app báo đèn tín hiệu cho dây HTC charm....còn đâu xài rất ổn
biencalaem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trananhvan1989 hướng dẫn chi tiết cách up đi bạn.
@trananhvan1989 Và còn ko có locations.:mad:
Thì bạn phải lên 4.0.3 gốc sau đó unlock bootloader > recovery > root >flash boot.img của rom 4.0.4( giải nén rom 4.0.4 đó ra lấy file boot) rồi vào recovery wipe data factory reset > install from zip sdcard > file rom 4.0.4
Link http://www.pdaviet.net/showthread.php?185185-huong-dan-unlock-bootloader-root-recovery-cho-htc-rhyme#.UgDbLdK8CN8
Link http://www.pdaviet.net/showthread.php?207437-huong-dan-nap-file-bootimg-vao-may-one-x-voi-s-on#.UgDbMNK8CN9
Lưu ý là rom 4.0.4 sense 4.1 là của khựa cho nên khi vào rồi sẽ thấy tiếng trung > thiết lập đầu tiên nó sẽ cho chọn ngôn ngữ nhớ chọn tiếng anh nha..rồi vào ch play tải cái app More locale2 vào app đó kéo xuống tìm Vietnamese chọn vào thì máy sẽ có tiếng việt....nhưng lúc này trên thanh trạng thái vẫn còn chữ trung bạn reboot lại máy là hết
biencalaem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trananhvan1989
Làm một bài hướng dẫn chi tiết cho anh em tham khao đi pro. Minh mới dùng android nên còn hơi nhát tay mấy vụ unlock và root. Bạn hướng dẫn cả việc backup rom gốc 4.0.3 với. thank
Lên 4.0.3 của htc thì máy còn được bảo hành không nhỉ

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
Con Rhyme của e bị loi khong len nguon duoc. E thu nhan nut Power+volume - r ma van k thay len j ca. Chi thay dt rung len xong r im luon. bj ca ngay nay r. e cam sac vao thi k thay len den bao. Bac nao am hieu thi tro giup e vs....
@nero.vt máy bạn đã cài recovery chua
@vietnhan12b3 Chưa bạn ơi. Mình mới up len 4.01 thôi. Hôm đó để trong túi quần. có lẽ bị cấn nút nguồn. Rồi bây giờ mất nguồn hẳn luôn. Cắm sạc vào bấm mở nguồn chỉ thấy rung rung mấy cái xong r im re.
@nero.vt bạn nhấn nút nguồn khoảng 10 giây đợi cho nó rung 1 cái rồi thả ra xong giữ volume-(hoặc volume+ nếu volume - ko được) và power máy vô boot mode chọn factory reset nha.
các bác cho em hỏi em Rhyme này sao chạy video độ phân giải 1080 p giật thế nhỉ hok xem được bác nào có cách j giúp em với ! thanks
sao cac bac ko dung rom miui tieng viet nhi
các pro cho mình hỏi sao máy mình tử khi up lên 4.0.3 thì ko nghe nhạc online trên trang web mp3.zing,nhacvui.vn,nhaccuatui,...khi click thi chi hiện ra bảng download thôi.nhưng nghe bằng ứng dụng mp3.zing,nhacvui.vn,,thì dc.có bác nào giống mình ko .thank
máy của em thì thường xuyên bị lỗi ko nhận đc sin, phải khởi độg lại. để trog túi quần thì 5-10p là bị. còn để ra ngoài thì ko sao. ai biết nó bị j ko ạ?
Vào file root trong thẻ nhớ báo lỗi là sao vậy bác?
máy mình hay bị khởi động lại là do phần cứng hay mềm vậy mọi người, đang ở 4.0.3 😔
dùng lúc thì nóng máy
thanks mọi người tư vấn mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019