HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi. máy HTC Rhyme em mua cho vợ ở FPT hôm thứ 7 up lên 4.0.3 bằng file RUU. sau khi up rất mượt nhưng bị một lỗi sau đó là wifi bật tìm thấy và kết nối đc nhưng khi sử dụng wifi lúc đc lúc ko vẫn báo cột sóng wifi đầy. sau đó em xóa wifi và tìm kiếm lại rồi kết nối thì nó báo sóng wifi kém và ko cho kết nối. khi ở rom gốc 2.3.5 của FPT phát hành thì vẫn ngon. vậy có cách nào khắc phục lỗi wifi trên ko ah?.
tiện thể em muốn xin rom RUU gốc bản giống của FPT đang bán năm 2013. bác nào có cho em xin. Em hỏi ngu chút có thể up về bản gốc qua file RUU đc ko ah? em đang ở 4.0.3.
xin cảm ơn các bác
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conan_cth Mình cũng bị lỗi Wifi này, bạn đã khắc phục được chưa chỉ mình với. Vụ pin thì sáng xài tối sạc thôi, ráng để qua ngày rồi nó cũng hết pin giữa chừng à

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
@duchvm hiện giờ nghe bà xã nói là vẫn còn chập chờn lắm, lúc được lúc không. Chắc tại up rom không đúng số hiệu của máy.

Sent from my Nokia Lumia 820 using Tinhte.vn
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conan_cth Đang xoắn nhất khoản pin. Chị mình đang tính mua 1 cái, mình định đem về vọc vạch up rom 4.0.3 mà thấy có topic kêu pin nó xuống thảm hại lắm, mà sử dụng giống như vợ của bác, chả biết thực hư thế nào
@DuDuKK Nếu sử dụng như vợ mình thì bạn cứ yên tâm, vì ngoài thời gian sử dụng trong giờ làm việc ra thì trung bình mỗi tối mình gọi điện về nhà nói chuyện với vợ khoảng 1 giờ đồng hồ, mình có hỏi thăm và để ý thấy là mỗi 2 ngày sạc 1 lần vào buổi tối.
Chỉ sợ lướt web bằng 3G thì mới đốt pin thôi, vì vợ mình chủ yếu xài wifi mà.
Nói chung ưu khuyết điểm của 4.0 đã có hết rồi bạn tham khảo thêm, chỉ nghe vợ nói là mượt và nhạy lắm tương đương với điện thoại của mình, nghe xong nhìn lại Lu 820 mà muốn chảy máu mũi.
bocua
CAO CẤP
11 năm
Ram 768gb =))

Sent from my iPad using Tapatalk
Tự nhiên thấy giá em ấy rơi thảm hại, nên băn khoăn
hmt090
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới lấy 1 cái dc 3 ngày dùng bản 2.3.5 Phát sinh lỗi rất khó chịu là cứ bị mất sóng là bị khởi động lại máy. Tối qua vừa up lên 4.0.3. Dùng đến h chưa thấy khởi động lại phát nào. Để theo dõi mấy ngày xem sao. Có ai bị giống tôi thì điểm danh nhé.
@hmt090 mất sóng là do cái nắp lưng đó,vì nắp lưng là cái anten của máy luôn😁:D:D
Mình mới mua em này của Hnam, có 1 lỗi xảy ra là khi đang nghe nhạc mà có cuộc gọi đến thì sẽ nghe cả nhạc chuông lẫn bài nhạc đang nghe, thậm chí lúc đang nghe điện thoại vẫn nghe tiếng nhạc (đầu dây bên kia ko nghe), ai biết khắc phục lỗi này chỉ mình với 😔((
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
:rolleyes: thông báo đã root được Htc Rhyme trên nền 4.0.3 sense 3.6 với điều kiện đã S-off
ngoài ra bonus thêm cái hình ;)😃;)😃chạy 4.0.4 sense 4.1 ngon lành cành đào nhé : vì lấy rom One V nên kết nối vô dock chỉ sạc chứ chưa kết nối bluetooth với loa được.

@lnndinky Nếu S-off thành công thì bác làm bài hướng dẫn anh em làm với, vì rất cần cái này. Thanks!!!
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conan_cth Tối nay nhé
caobason89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lnndinky Hướng dẫn cụ thể cách S-off với up rom và root đi bác 😃
hien80
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lnndinky bạn ơi hướng dẫn S-off đi bạn , đang cần để root máy đây 😔
Các bác cho em hỏi mấy câu sau:
1- làm sao để phát nhạc mà không cần cắm máy vào dock
2- nếu không được cách 1 thì làm sao để cắm máy vào mà chỉ phát nhạc, không sạc
3- em có cái máy nghe nhạc có bluetooth, không biết có kết nối được với cái dock không, em thử mà không được
Em cảm ơn các bác nhé
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái dock chỉ nhận khi đặt máy lên và bluetooth cũng tự kết nối.
dock thiết kế riêng cho Rhyme nên máy khác ko thấy cũng ko thể pair với dock để làm loa ngoài.
Rhyme chạy rom cook ko có app Dock Mode thì cái loa blutooth đó cũng tịt luôn
Bác nào ở HN cần dán MH cho Rhyme thì qua topic mình nhé ! 15k/cái ạk ! :p

http://www.tinhte.vn/threads/2024873/
@tataYoung1985 Gần siêu thị SG trên đường 3 tháng 2 có một dãy bán phụ kiện đt đó bác. Vào đó mà hỏi. Bữa trc e mua ở đó, nhưng quên cửa hàng tên gì rùi
@nguyenbach89 ah thanks bác, để tí kím xem còn ko, em này có vẻ Hot hàng nhĩ, ah sẵn cho e hỏi bác xài Dock nghe nhạc sao vậy, em bỏ lên nó chỉ sạc, vô phần music bấm play thì nó bật Bluetooth lên rùi ko bit làm gì nữa luôn, hix
Các bạn cho mình hỏi sao đặt đt lên dock rồi sao không thấy phát loa ngoài ta?
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaudinhlong Bạn kiểm tra lại xem cáp nguồn gắn chưa, nếu đang phat nhạc thì bấm dừng, bỏ lên dock rồi play lại

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
cho mình xin lại link công cụ root tới
Mình làm đến bước 11 rồi mà báo lỗi như hình đính kèm, help me
nvn1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvhieu1981 Bạn đánh lệnh sai, "fastboot" chứ ko phải "fatboot"
đã up lên 4.0,ai hướng dẫn mình cách root máy với,up lên 4.0 hao pin wa
dock sạc dùng như nào các bác chỉ em với
killua142
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi với, em cũng vừa rước e này về, thấy chạy mượt ổn nhưng vì trước giờ chưa xài điện thoại nào có hệ điều hành nên coi mấy thông số máy em thấy thắc mặc quá các bạc ạ.
Máy này 768MB Ram nhưng coi trong phần quản lí em thấy thông số kì kì:
- Tổng bộ nhớ chỉ có 582MB
- Đã sử dụng 475MB
- Còn trống 107MB mặc dù em chỉ có 3 ứng dụng chạy ngầm hết tổng là 59MB.
Em ko hiểu số còn lại đi đâu, các bác giải thích em với.
Như vậy là có bình thường ko vậy @@

@killua142 tớ cũng bị thế kb tại sao lại thế
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
@naruchato theo như mình biết là máy báo ram 768 nhưng thực ra thì chỉ sử dụng có 512mb àh phần còn lại dùng cho đồ họa
giống nhừ máy mình ram 1g nhưng chỉ sử dụng đc có 768mb thôi .phần còn lại là cho đồ họa
Mọi người cho mình hỏi, dùng dock vừa nghe nhạc vừa xạc có làm pin mau hỏng ko?
@Quốc phú Trần Bạn xài dock để nghe nhạc như thế nào vậy, mình bỏ lên dock chỉ sạc, vô phần nghe nhạc thì máy tự nó enable bluetooth lên rồi ko biết làm gì nữa, ( trong Dock đâu có bluetooth đâu ta, hix)ai biết chỉ mình với, thanks all !
@tataYoung1985 Mình cũng ko rõ nữa, mình bỏ đt lên dock nó tự nhận thôi, chẳng chỉnh gì cả
mh87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tataYoung1985 Nó phát nhạc qua dock bằng bluetooth đó bạn, bậc bluetooth nó tự phát qua dock, đang tìm cách biến dock thành loa không dây phát từ xa.
Mọi người cho em hỏi, em chép nhạc vào điện thoại nhưng sao trong máy nghe nhạc điện thoại không hiện tên bài hát mới chép vào. Cả nhà chỉ em cách cập nhật bài hát trong máy nghe nhạc của điện thoại với. Thanks cả nhà
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn chi tiết Root máy và cài sense 4.1 đã lên 4.0.3 đây ^^
Hình thật của em nó đây:

@lnndinky Bạn ơi, hướng dẫn của bạn trước khi root là:
Chuẩn bị :Máy đã unlock bootloader (S-off)

Nhưng theo mình hiểu unlock bootloader thì vẫn giữ S-on mà. Bài của bạn mới hướng dẫn cách root chứ chưa có S-off
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@-Yue- SOFF vô htc dev làm nha bạn, trên google đầy ra đó,
caobason89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lnndinky o_O Bạn làm cái hướng dẫn cụ thể đi. Mình tưởng mỗi máy HTC sẽ có 1 cách S-off riêng chứ nhỉ?
@lnndinky htc dev chỉ giúp unlock bootloader thôi bạn ạ, vẫn S-ON

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019