HTC: Sẽ không có One với giao diện thuần Android

Didu
16/5/2013 5:42Phản hồi: 158
HTC: Sẽ không có One với giao diện thuần Android

Google vừa giới thiệu phiên bản Galaxy S4 với giao diện Android gốc (không dùng giao diện tùy biến) và ắt hẳn người dùng sẽ mong chờ khả năng này xuất hiện trên những smartphone của các hãng khác như HTC, Sony... Tuy nhiên, HTC không có ý định làm điều tương tự với smartphone cao cấp nhất của họ ở thời điểm hiện tại là One. Chính người phát ngôn của công ty đã xác nhận điều này khi cho biết "HTC không có kế hoạch ra mắt "Phiên bản Nexus" của One". HTC hiện tại vẫn cung cấp bản mở khóa dành cho các nhà phát triển trên trang web bán hàng của họ nhưng phiên bản đó vẫn sử dụng giao diện Sense tùy biến. Nói về Galaxy S4, người dùng giờ có thêm lựa chọn bản 16GB với giao diện Android gốc và giá là 649 USD.

Nguồn: Techno Buffalo
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỗi hãng có chiến lược riêng !
Phiên bản Nexus thì phải rẻ mới mua. Còn k thì cứ S4 thường mà quất. Nhiều tính năng hay do SS tích hợp. ;)
@Trollfaces toàn bịa cho sướng mồm 😃
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
@NeoX5 Bác là b hay g?,ˆ-ˆ lâu lâu mới thấy một bạn nữ trên thớt tinhte, xem thì thấy bác đề là nữ,nhưng văn phong bác hơi giống nam,nên hỏi thôi,sorry hơi lạc đềˆˆ
@knowing7 hí hí,nói chuyện nữ tính qua thì nó sao sao ý,nên em phải cứng rắn tý :p
@kidlawa_1625 cả đời chả xài tới tinh năng đấy bh
Siêu phẩm này phải có sene 5 mới đúng là one chứ nếu không lại là s4 mất rồi
@nguyenthangbt1 Bạn ơi , mình ham hố bán 2 con One x và sensation để mua con One này , h mới thya61 chán với cái giao diện của nó đây HTC nói là tin tức cập nhật thường xuyên Uh thì đúng thật Nhưng có phải là tin tức ở vn đâu Toàn là tin nước ngoài , mà h muốn ẩn nó đi thì ko dc nè Mình thích one có giao diện thuần ăn roi bạn ah bạn hãy thử dùng 1 thời gian đi rùi bạn sẽ thấy sự bất tiện về giao diện của nó !
@traibao111 Mình cảm thấy tiếc cho con HTC One trong tay bạn...
Tiếng Anh ko có để đọc tin tức thì xí xóa được đi, còn để vào màn hình chính ko cần qua blinkfeed mà ko biết nữa thì thôi rồi... Thời đại này google để làm gì hả bạn ? Chưa tìm hiểu kĩ mà đã lên đây khóc lóc rồi, mình còn có cảm giác bạn chưa cầm One bao giờ mà đã chém ra bão rồi đới 😁
@traibao111 Giao diện thuần Adroid vào con One này thì còn gì vẻ đẹp của nó nữa. Phần mềm và phần cứng phải thương xứng. Ngoài vấn đề thẩm mỹ giao diện One với Adroid gốc không khác nhau cái gì cả mà bạn thấy bất tiện được sao, bạn nên nhớ giao diện tùy biến của các hãng chỉ có thêm chứ không bớt tình năng, người ta thích dao diện gốc ở chổ nó nhẹ, mượt, nếu đảm bảo được 2 cái đó thì giao diện gốc làm gì, cái linkfeed hiện tại dùng được facebook còn lại phải chớ HTC thỏa thuận với các trang báo việt. Nói chung giao diện Sen 5 hiện tại rất nhiều người thích, nhất là những người ưa sự tiện dụng và đơn giản.
@kenfornothing Rất tiếc cho cái blinkfeed, tính năng rất hay, rất cần lại vẫn chưa hỗ trợ báo việt, hi vọng HTC quan tâm nhiều hơn đến thị trường Việt.
@tinhtednvn Bên HTC đã hứa sẽ sớm bổ sung thêm việc có nhiều lựa chon tin tức hơn để phù hợp với nhìu nước mà

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Chỉ thích sony giao diện gốc

Nó như thế nào đây ? 😁
charmidz
TÍCH CỰC
11 năm
@dohongan2011 giao diện gốc nhưng các tính năng Sony vẫn còn, quá tuyệt :D
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
htc nexus one 2 😁
Người ta thích htc là thiết kế mềm mại,nam tính và giao diện sense thì tại sao phải bỏ sáng theo tối làm gì?giao diện gốc trên lg- nexus chẳng có gì hay và đẹp mắt
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
CHỈ CÓ CẤU HÌNH, KO CÓ CÔNG NGHỆ, CON HTC ONE NHÌN NẢN, 4MPX ---> TƯ DUY CEO HTC THẬT PRO
@kazenjin Ng Việt hay có thái độ xù lông nhím như thế này.

máy ảnh trên dtdd ra đời vốn dĩ ý nghĩa của nó chỉ là để xem trên dtdd hay cùng lắm là PC gia đình. Đó cũng là lý do vì sao dù dtdd có chụp đẹp đến đâu chả có ai dùng nó đi chụp hình cưới hay gì đó tương tự.

Dựa vào cách phản ứng của bạn thì tui càng giữ nguyên quan điểm của tui về bạn ^^!.

À mà có quote thì thaoi3 mái, có xả ra những lời lẽ gì thì cứ việc, vì tui.... chả bao h đọc lại những cái gì mà do bạn quote vì chả bao h nó tốt đẹp dc.

^^!
@kazenjin đúng là dân chợ cá, càng nói càng biểu hiện của dân chợ cá, nản 😁
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
@CrystalShield _Xin lỗi bạn hiền. bạn tư duy chậm vl. óc ngắn thế, bạn nói câu "máy ảnh trên dtdd ra đời vốn dĩ ý nghĩa của nó chỉ là để xem trên dtdd hay cùng lắm là PC gia đình" không sơ thiên hạ chê ngu ah
Do công nghệ trình độ chưa đến mức thể có thể nhồi nhét camera chuyên nghiệp vào cái smart phone nhỏ tí mỏng lét dc thôi chứ không phải người ta không muốn. ( camera đang được nâng cấp từng ngày ) có theo dõi tin tức thì biết.

Nói chung là do máy ảnh ra đời trước khi phone cầm tay cả thế kỷ.
máy ảnh ra đời 1568 còn điện thoại cầm tay ra đời 1973 " trích google "
Chênh nhau hàng trăm năm hỏi sao = được." chuyện này tất nhiên"
1973-1568=400 năm. giả xử đảo ngược lại có thể sẽ hok có máy ảnh luôn cứ.
Còn câu:"Đó cũng là lý do vì sao dù dtdd có chụp đẹp đến đâu chả có ai dùng nó đi chụp hình cưới hay gì đó tương tự."
là thấy óc bạn có vấn đề: nếu thực sự smart phone chụp đẹp hơn máy ảnh thì tội gì người ta hok dùng.
Đừng gán ghép suy nghĩ của mình cho người khác.
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
@datinhkiemkhach2010
Chiến lược riêng có đem lại hiệu quả hay ko thì chưa biết. Nhưng trước mắt sẽ bị mất thị phần đáng kể trước S4, khi người dùng muốn trải nghiệm OS gốc
Để xem doanh số One như thế nào so với con Nexus 5 này.
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
một mong ước nhỏ nhoi Htc làm cho One thần thánh như HD2 😃 k cài đc mỗi ios
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Thế này thì làm sao đấu lại được với Samsung , đã đang yếu hơn thì phải chiều khách hàng tí chứ.
Chán thím HTC quá
Đua đòi làm gì. Mỗi người có một hướng đi riêng. 😁
dùng rom CM10.1 cũng có khác Rom gốc mấy đâu 😁
anhnguyen83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu mà ra chắc gọi là Nexus... One cũng nên! 😁
Haha HTC tính đua đòi nữa hả ?
One chỉ đẹp vì hình thức vỏ nhôm
Tố chất bên trong vẫn không có gì bức phá

P/s : Tình hình là đang cuồng S4 và Z. Các bác thông cảm :p
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@langtudongnai45 bứt phá kiểu gì nữa
camera và âm thanh quá đỉnh rồi bạn à
Z kh có cửa với one bạn à.
còn one và s4 ngag nhau . m xài qua cả 3 và dừng lại ở one vì sao ư
vì nó là đt chứ kh phải nồi lẩu
Cái HTC thiếu đó là chả có 1 chiến luơccj cụ thể, one xong rồi thì là gì nữa. chả lẽ là one 2. vãi cái tên. HTC là hãng đặt tên điện thoại cùi bắp nhất mà mình biết.
@spsp Bác nói chuẩn quá
HTC quanh đi quanh lại với cái One...
Rồi sau đó có đua đòi 1,2,3 ko đây :p
@satthumuhn Hiện tại chỉ apple và ss định vị dc mục tiêu, để mỗi năm ng dùng chờ đợi gì. Còn mấy hãng khác loạn lên hết

sent from my LG-E980 using tinhte.vn
@satthumuhn Nếu HTC One thành công thì dần dần sẽ là HTC Two, Three, Four 😆
Chứ mà HTC One 2 thì nghe cùi bắp thật 😁
Holy shit. Haha HTC quyết định sáng suốt. E vẫn iu e S4 của e thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019