Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ HTC Sensation] Thủ Thuật - Tổng Hợp Rom - Update FW -Link Maxspeed!

halybobo
4/8/2011 14:59Phản hồi: 53.222
53.222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eros712
TÍCH CỰC
12 năm
Hboot 1.27 thì cứ unlock bootloader, unlock xong thì máy báo s-on. Đừng lo, cài recovery vào rồi flash rom có SU là máy sẽ tự root 😃
v1.6:

- Sửa lỗi -87.5mV không hoạt động
- Sửa 1 số code => mong rằng MOD sẽ chạy mà không cần MOD 2 lần (chưa chắc chắn lắm)

Download v1.6:
DropBox
Mediafire
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@axetilen MOD 2 lần mà nó cũng vẫn không chạy bác ạ 😔
Lần 2 vào recovery mod 4 lần vẫn ko thấy nó chạy bác ạ haizz
đ
đã sửa lại link. sr, lỗi đánh máy :(
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@axetilen MOD 1 lần là OK rồi đó bác.
bác có thể giải thích cho em cái phần UnderVolt chút được không ạ.
-25mV đến -100 là tác dụng gì
-9percent với -9percent plus so với cái trên thì tác dụng làm sao và dùng cái nào hơn ạ
À còn cái GPU 300 với 267 là dùng để làm gì ạ
Thanks bác
Bản Rom TRAD sense 4.0 đã được nâng cấp từ v3.1 lên v3.5,có thêm file zip thay thế icon trên thanh notification bar.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@hai_fish9999 cái ROM này củ chuối thật, phải bắt cài rom từ V3.0 sau đó update lên mới được. Haizzz
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
bác hai_fish9999 giải thích dùm em mấy cái Undervolt với cái GPU kia với bác, em không hiểu lắm o_O
@ndphong85 UnderVolt là giảm hiệu ứng tiêu thụ điện năng của CPU nhằm tiết kiệm pin.
Ví dụ như sau: khi máy nghỉ( tắt màn hình để trong túi quần) thì xung nhịp CPU là :192 mHZ.
Với tất cả các kernel ( kể cả stock kernel mặc định của rom gốc) thì khi ở 192 mhz thì điện năng tiêu thụ là 800mV. Khi mod UV vào thì tuỳ từng mod sẽ làm thay đổi lượng điện năng tiêu thụ đi.
Trước khi UV- với SB kernel thì CPU:192 mhz= 800mV - sau khi mod UV -9% vào thì 192 mhz = 725 mV- như vậy bạn đã tiết kiệm được 75mV. Trong các mod UV thì các mức tiêu thụ được hạ xuống phù hợp theo từng mức xung nhịp của CPU và các mod UV của các DEV thường là ko giống nhau.
Còn về GPU là bộ sử lý đồ hoạ- mặc định là 286mhz. Các giá trị khác là nếu lớn hơn thì đã overclock còn nhỏ hơn là downclock. Cái này tốn pin ác luôn. Nếu hạ xuống quá thì đồ hoạ trình diễn sẽ kém nhưng pin ngon,còn nâng lên cao đồ hoạ ngon thòi pin lại kém.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@hai_fish9999 trong mục lựa chọn cái MOD AROMA for SB thì có cái -25 đến -100 và 9percent, 9percent plus sự khác biệt giữa 2 phần này là gì hả bác, và ưu tiên nên chọn cái nào ạ. V1.6 đã khắc phục được lỗi -87,5 chỗ này em cũng ko hiểu
@ndphong85 Ví dụ. Gốc là 800mV
-25 thì nó sẽ còn 775mV => tiết kiệm ko dc bao nhiêu
-50 thì còn 750mV
- 9% (thì lấy máy tính bấm % rồi ghi số vào) => tiết kiêm dc kha khá và ko bị thiếu điện
- 9%+ thì khác 9% có tis tẹo. khác biệt ko nhiều lắm
-75 tiết kiêm hơn 9% một chút nhưng có một số máy sẽ ko thể hoạt động dc ở mức này do ko đủi điện để vận hành dẫn đến máy bị treo và tự động khởi động lại => mình là người bị lỗi ở mức -75 đây ===> đây là mức có thể nói là phải cẩn thận
-87.5 tiết kiệm hơn -75 nhưng sẽ có nhiều hơn số máy ko hoạt động dc. đây là mức nguy hiểm
-100 thì quá ngon rồi nhưng phần lớn sẽ bị reboot máy. Đây là mức cực kì nguy hiểm

mình ghi là khắc phục lỗi -87.5 ko hoạt động là do cái file đó mình làm = microsoft word nên máy ko đọc dc nên mod vào nó báo lỗi. sau khi sửa lại thì ổn

===> ưu tiên chọn cái 9% hoặc 9+ plus vì đây là mức an toàn. Sau đó nên nâng lên từ từ để kiểm tra hoạt động dc ko. nếu bị reboot máy thì quay lại mức cũ

GPU thì mặc định của máy là 267mhz. SB kernel thì ổng đã cố tình nâng lên thành 300mhz nên nó sẽ nóng hơn + hao pin hơn
Theo thông báo từ Venom Hub thì tối mai( chủ nhật ) TEAM VENOM sẽ ra mắt bản ViperS v 1.2.0 với SENSE 4.1. Anh em chuẩn bị tinh thần up Rom mới thôi.Đây là bản full Rom ko phải OTA update khuyến cáo nên full wipe trước khi up.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@hai_fish9999 em mới làm có 2 cái cuối thôi còn SUPER WIPE là gì em chưa biết, bác cho em xin link down với được không ạ
@ndphong85 File SUPER WIPE :
https://www.box.com/s/daaaed6a52c1e9fba436

Trong RECOVERY nên theo thứ tự như sau:
1- wipe 5 bước trong Recovery.
2- xong chạy file SUPER WIPE( flash như flash rom).
3- up Rom đến mục full wipe lại chọn tiếp.
xong. Thực ra thì nhiều người nói làm thế thì thừa nhưng mình vẫn làm thế và ko gặp lỗi bao giờ.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@hai_fish9999 Sao cái weather của em khi nó báo nó cứ cập nhật rồi báo là "Vị trí hiện tại" là sao bác nhỉ, ngày trước nó báo là Tp.Thanh Hóa nơi em ở, từ hôm em đi công tác Hải Phòng về đến giờ là nó chả thấy báo Tp.Thanh Hóa nữa mà nó cứ báo Vị trí hiện tại bác ạ. Sao vậy nhỉ
@ndphong85 Menu- weather - menu - setting - trong đó có 5 ô,em tích vào ô : MY CURENT LOCATION xem được ko?( anh tích vào cả 5 ô cho có nhiều hiệu ứng)
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
Em thì cũng up rất là nhiều rom rồi, ngày xưa khi S-ON ko cắm máy vào flash boot nên mới bị lỗi. Em up rom cũng chỉ làm 2 bước là wipe 5 bước đầu trong recovery rồi khi up rom chọn full wipe cũng chưa bao giờ bị lỗi cái gì cả. Giờ chắc thêm cái Super wipe nữa, cẩn thận cho nó chắc bác nhỉ 😁
nh0x_love00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao h có vipers 4.1 vậy mọi người. e đang dùng vipers 1.0.1 có cách nào up lên k. E vẫn s-on và dùng 4Ext smart flash recovery. Unlock bootloader rồi...

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi
nh0x_love00
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hai_fish9999 Đấy, 2 - 3 ngày.mí xong mà mjnh thi bận lắm, máy mjh liên lạc nhjeu

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@nh0x_love00 Nếu vậy thì đừng vọc vạch ROM, máy sao cứ để thế mà dùng 😁
squallchip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nh0x_love00 Mình ko có thời gian nên ko làm 1 lúc luôn đc, nếu có thời gian tìm hiểu và làm 1 mạch thì chắc chỉ 1 buổi hoặc 1 ngày là xong thôi. Bạn thích up Rom thì tốt nhất là làm đầy đủ các bước như hướng dẫn. Bạn đều thấy là muốn up Rom hay mod cái j đó người ta đều khuyến cáo là phải unlock, s-off và root máy mà. Nếu ko s-off đc, khi up 1 số rom sẽ bị lỗi. Mày mò mất thời gian nhưng khi làm xong thì cái kết quả đạt đc chính là phần thưởng xứng đáng nhất dành cho bạn rồi 😁
@Nhân tiện cảm ơn anh hai_fish9999 + bạn ndphong85 đã hướng dẫn mình về Rom ViperS 😃
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
Cái venom hub trong rom vipers có ai dùng được không nhỉ. Sao mình chọn 1 mục nào đó trong venom hub mà nó please wait.... Mãi mà chẳng ra cái gì cả 😔
tung253
ĐẠI BÀNG
12 năm
@axetilen Thế nó đưa ra mấy lựa chọn đấy làm j nhể, mod uv mà chả thay đổi đc thì mod làm quái j @@
Ko biết so với seb 1.5 thì thế nào
@tung253 chủ yếu để hạ mấy cái xung nhịp cao thôi. nói chung là vẫn có hiệu quả nhưng để ở chế độ chờ lâu thì nó ko tiết kiệm = 2 cái kernel kia
bù lại nó có intellidemand, sebastianfm ko có nên pin cũng bù lại dc phần nào

Nói chung mình vẫn thích dùng sebastian nhất vì đơn giản, dễ chỉnh + ít nóng + tiết kiệm pin + mượt
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
@tung253 nó code sẵn như vậy rồi. thì nó cứ chạy vậy thôi ? không biết thì tự flash rồi biết. hỏi làm quái gì
@tung253 Mặc định của nó là 192= 800mV và nó chỉ UV ở những mức CPU tiếp theo( sau:192) thôi bạn. Cứ thử 1-2 lần với các mức UV khác nhau sẽ thấy.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
Em tìm cái faux kernel giống như bác bảo trên xda mà mãi ko thấy.đâu cả hix. Bác cho em xin với
htc sensation Z710a Hàn Xẻng có up được rom như bản QT không ạ. Lính mới, chưa giám uprom.
@phucdanh07 Up bình thường sau khi làm đủ các bước theo HD.
thấy mấy con samsung bản hàn xẻng thì không up đc rom QT nên k bít con HTC này thế nào. Bác hai_fish9999 dùng con Z710a hay Z710e vậy
@phucdanh07 Mình dùng Z710e,bản quốc tế( made in Taiwan),hàng FPT mua từ lúc mới ra đến giờ.
Battery Auto-Calibration Script by Seo (from ARHD ROM - non-AROMA)
- Tự động xoá batterystats.bin sau khi rút sạc
- Tăng độ chính xác của % pin
- Giảm thiểu tình trạng khi máy sạc nhanh hơn bình thường, đạt tới 100% nhưng thực chất là chưa đầy => trâu hơn
- Cái này không làm tăng thời gian sử dụng mà chỉ làm % báo chuẩn hơn + gạch đầu dòng số 3

Download Battery Auto-Calibration Script
DropBox
Mediafire

Logcat Disable (non-AROMA): modified from ViperS ROM
- Xóa dev/log/main mỗi khi reboot máy
- Kéo dài thời gian sử dụng pin
- ViperS thì khỏi phải mod => vào tweaks chỉnh là được. ROM khác cứ mod thoải mái

Download Disable Logcat
DropBox
Mediafire

Re-enable Logcat - Disable Logcat MOD remover (non-AROMA)
- Gỡ cái MOD ở trên => mở lại logcat
Download
Dropbox
Mediafire

Full Detail
http://forum.xda-developers.com/show...postcount=3140
@axetilen OMG, thanks
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
"Team venom are planning on releasing vesion 1.2.0 for the HTC sensation on Sunday night. This will be a full rom as it will contain sense 4.1 and can't be downloaded by OTA.
We suggest perform a full wipe rather than update from version 1.1.0"
I'm eagerly looking forward faster dark. 😃
@ndphong85 Háo hức chờ đợi

Sent from my HTC Sensation 4G using Tinhte.vn
may gio up the may pro ?
Quốc khánh ra visper bản mới. Bác nào up chưa? Có gì hot không các bác ơi

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
@blacks13 Chưa có bản mới đâu,đang đợi đây này. Chưa có bản Rom nào mà lại đông người đợi chờ update như này( bên XDA đang ngồi đếm giờ).
@hai_fish9999 Ai nói bên xda ko?cả tinhte nữa đây nè 😁

ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
Mình F5 liên tục bên XDA từ 7h đến giờ. Bên đó cũng háo hức ác chiến lắm. Post bài nhảy vọt nhiều trang ViperS 😁 Nghệ thuật câu khách là đây, mong rằng nó sẽ đáng để cho rất rất nhiều người mong đợi 😃
@ndphong85 Mình nghĩ là đáng để mong đợi vì nếu như quảng cáo về Sense 4.1 thì độ mượt và pin rất đáng để dùng.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@hai_fish9999 Vâng em cũng mong là thế đó bác, nhưng thiết nghĩ quảng cáo về Sense 4.1 HTC chỉ cập nhật cho ONE X nên không biết dùng cho Sensation XE có ngon lành được như quảng cáo không nữa. Hy vọng là "Kẻ tám lạng người nửa cân" 😁 ViperS muôn năm 😃
@hai_fish9999 Cứ đợi xem sao?bình tĩnh F5 nào các Fan cuồng vipers 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019