Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Sensation và Sensation XE đã có cập nhật Android 4.0 ở Đức

Duy Luân
9/3/2012 7:5Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

deltaduong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ttoan123: Ăn nói bậy bạ quá, thích thì gọi điện thoại mà chửi nhau. Văn hóa lùn tận bùn
ui admin band nick thật ah vui quá đi kaka. tao đã trở lại và lợi hại hơn xưa :giggle:

---------- Post added at 01:01 AM ---------- Previous post was at 01:00 AM ----------

1 tháng sau mới lấy lại acc cơ ah
Thắc mắc về up Android 4.0 cho HTC Sensation XE

Xin loi vi minh tim cho go tieng Viet ma khong thay!

Cac bac cho minh hoi: may minh la HTC Snesation XE da root de cai mot so phan mem yeu cau Root may moi cai duoc. Tuy nhien, may chua up ROM lan nao. Khong biet co duoc update chinh thuc tu hang khong nhi!....? Va neu khong duoc, chi minh cach up lai ROM goc 2.3.4 de co the nang cap tu hang! Thanks cac bac!:bounce:
Đã có 4.0 anh em mu cập nhật kìa... Mình vừa mới cập nhật xong

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@cailoz1130 bản của bạn là của nước nào thế?
@kaka_nd Taiwan

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@cailoz1130 của bác 4.0.mấy 😁 , máy e cũng taiwan , e tg vụ update phụ thuộc nhà mạng chứ nhể
anh em việt nam lên chưa 😆 , em lên 4.0.3 chính thức r đây😁
tlong29
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi có bạn nào bị mất viettel plus khi lên ics ko @@ mình tìm mờ mắt mà ko thấy dịch vụ sim hay viettel plus đâu cả hix

1 vấn đề nữa là trong tin nhắn nó mất phần thống kê số tin nhắn luôn rồi 😔 mình rất cần cái đấy mà lại ko có
@tlong29 Máy bạn xuất phát từ đầu thế có phải là hàng taiwan như máy bác trên không? của mình sao vẫn chưa thầy chứ. sang cá tháng 4 rồi.
chán thế con Sen XE z715e của mình sao vẫn chưa update đc ta nãn sắp hết ngày rùi hix hix
mọi người ơi cho hỏi sau cái chữ Z... là để biết máy xuất sứ từ đâu hả
VD : Z715e or Z710a gì đó ak. Tks các bác chỉ giáo
sao máy mình cũng là Z715e nhưng chưa lên đươc 4.0 là sao ta 😔
@ronaldo_hoang máy bạn số phần mềm là bao nhiêu?
@kaka_nd đây bác Software number : 1.77.708.104
ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới mua dùm người bạn XE ở Bạch Long hôm qua, thấy nó có báo cập nhật lên 4.0 mà chưa dám thử! Các bạn có XE cho mình biết có nên up không? vì không phải máy mình nên không dám liều! tks cả nhà!
@ntnam1972 hãy cập nhật đừng e ngại chi vì sau đó là 1 trải nghiệm vô tận 😁
tính mua lại con này, hàng xách tay đã sử dụng nhưng ko bik thời gian sử dụng là bao lâu. ae cho hỏi làm sao bik máy này đã dùng bao lâu? con này giá ngoài thị trường là bao nhiêu taị thời điểm này. nếu giờ mua lại, ta nên trả giá bao nhiêu ( mua của ngừơi khác, ko pahỉ trong hãng). con này có thể nâng lên 4.0.3 dc ko. cần giúp sớm nhé, mai xem hàng rồi
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn thời gian sử dụng có thể reset lại bạn nhé , còn 4.0.3 thì nó lên lâu rồi 😃
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn Với Sensation XL bác chỉ cần kiểm tra còn BH bao lâu là biết ngay máy đã dùng bao lâu.lúc đi mua check kỹ các chức năng 1 chút là OK vì thời điểm này chưa 1 con nào HBH cả.Con nào ít nhất cũng còn BH khoảng 4 tháng nữa vì thời điểm nó ra là gần tháng 11 năm ngoái.Nếu bác sợ thì đừng lấy hàng mất giấy BH ko hộp là OK.giá fullbox BH khoảng nửa năm giờ tầm ~ 8tr3.quanh mức đó thôi
Tuyệt, theo thông tin thì con này nó " chôm" của khách nước ngoài đi du lịch nên nó bán lại, cái này có thể mua tầm 3chaj den 4chaj dc nhĩ!
ko còn gì cả, chỉ có cái máy thôi, mình nghĩ phụ kiến có thể mua ngoài như cục sạc cũng dễ dàng nhĩ!
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn Cái đấy là dĩ nhiên rồi.nếu thấy ổn định hoặc tin được bác cứ thế mà táng thôi.toàn bộ phụ kiện nếu tình cả tai là 1tr5 ko tai là 400
@depzai125 thks bạn nhìu! máy thì chắc chắn nó chưa đưa cho ai, hoặc cùng lắm mỏ nắp lấy pin koi thủ thôi, chứ ko bik mở các bộ phận trong. mức gió mình tính mua là 5chaj, nhưng tình hình này, xem ra trả 3 den 4chaj sẽ mua dc. quá lắm múc 5chaj
mới vừa mua máy xong, 4chaj chẵn mà no còn chần chừ nữa chứ. máy đã lên 4.0.3 sẵn rùi.
mà sao, khi mình vào 1 ứng dụng, rùi quay trở ra màn hình desktop thì nó hiện lên chữ " đang mở " và chờ khoãng 5s nó mới hiện lên desktop. tại đây, mình dùng ngón trỏ và ngón cái gôm lại, nó hiện lên 5 cái biểu tượng khác nhau, 1 cái ơ giữa, 4 cái xung quanh, dạng xoay, có 1 vài cái đang chạy như định vị GPS, sfriend stream, v.v.. mình muốn gỡ bò làm sao đây. đè vào nó và chọn gỡ bỏ, nhưng ko dc.
và 1 điều nữa, gắn sim viettel vào, sống yếu quá, có 2 cục àh
và nhạc copy vào đâu để tự đông nhận danh sach day, mình copy vào music ko dc, audio cũng ko xong, sound cung chả có kết qaủ
Mình thấy bạn nên fullwipe và flash lại ROM mới, thử radio và RIL khác là giải quyết đc vấn đề.

Nhạc thì mình để ở /sdcard/Music/ thì kể cả app music stock của htc vẫn nhận bt. Bạn có thể dùng PowerAmp nó cho chọn folder để load nhạc
"fullwipe và flash lại ROM mớ " bạn có thể chỉ cho mình chi tiết các buớc làm ko, thật sự ko rành viêc này
tks!
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn với trình độ của bác em khuyên cứ nghịch tầm 2 tháng nữa sẽ biết
lời khuyên của bạn làm mình sợ quá. thật sự thì chủ dùng diện thoại cùi từ xưa giờ, nay dùng máy cái này thì trở nên gà hẳn ra. kiến thức về nó thì ko có nên dùng nó cũng thật là khó. hum qua dọc làm sao, mất luôn cái trình nghe nhac của anroi
Cái file mod 9% của bác axetilen xài thế nào hả các bác? Cứ cài system tuner rồi flash cái đấy là đc à 🤔
cho mình hỏi cái HTC của mình sao mua no' ko có tai nghe beats, ma phía sau dt thì có để chữ B màu đỏ.
hộp đựng thì là hộp đứng nhỏ, ko phải hộp ngang, mà trên hộp thì có nghi là HTC sénation tm Xe
@ly0611 sen xe mà ko có cái túi beats thì chắc bị luộc rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019