HTC Sensation về Sài Gòn, Tinh tế trên tay

niky
4/6/2011 6:42Phản hồi: 305
HTC Sensation về Sài Gòn, Tinh tế trên tay
Rất nhanh ngay sau khi tại Hà Nội xuất hiện HTC Sensation thì các cửa hàng tại TP.HCM cũng đã về tới mẫu máy Android mới nhất đó. Cảm nhận đầu tiên khi cầm máy trên tay là máy rất chắc chắn, mỏng và màn hình đẹp. Đây là chiếc smartphone mới nhất và mạnh nhất của HTC vào thời điểm hiện tại với trang bị vi xử lý lõi kép Qualcomm MSM 8260, xung nhịp 1,2GHz (tương đương Galaxy S II). Điểm nhấn của máy còn nằm ở bộ vỏ kim loại, thiết kế cắt gọt như chiếc Mozart chạy WP7 và bao trùm cho tới mặt loa nghe và camera phía trước.

Máy sử dụng phiên bản hệ điều hành Android Gingerbread 2.3.3 (gần như là mới nhất!) với 768MB RAM, bằng Desire S và Incredible S. Màn hình của Sensation là màn hình S-LCD, có kích thước 4.3", sử dụng kính Gorilla, độ phân giải 960 x 540 pixels (qHD). HTC cũng đưa lên Sensation giao diện Sense phiên bản mới nhất, phiên bản 3.0 với nhiều cải tiến và tích hợp thêm nhiều thông tin, tùy chỉnh. Giao diện này hoạt động dưới dạng hình ảnh 3 chiều, nên trông trực quan hơn hẳn các giao diện đời trước đó.

Thử nghiệm sơ qua vài tính năng thì máy cho thấy khả năng hoạt động rất mượt mà, cũng chứng tỏ được phần nào sức mạnh xử lý và đồ họa của nó. Do chưa có điều kiện kiểm nghiệm thực tế với các mẫu máy sử dụng chip lõi kép khác nên trong các bài viết đánh giá chi tiết về sau sẽ đưa đến nhiều thông tin hơn cho các bạn.

Cấu hình chi tiết của HTC Sensation được in ngoài vỏ hộp.

Mặt trước máy có camera phụ VGA, loa nghe thiết kế dạng lưới dài, tương tự Desire S, Incredible S.

Mặt trước và mặt kính của Sensation cho ta cảm giác nó có thiết kế hơi cong nơi tiếp xúc với 4 cạnh vỏ.

Dàn phím chức năng cảm ứng.

Quảng cáo

Mặt sau của máy.

Quảng cáo

Camera 8MP, đèn LED flash kép, hỗ trợ quay phim 1080p.

Loa ngoài và micro thứ hai, lọc âm.

Vỏ Sensation là khối kim loại kết hợp với 2 phần nhựa.

* Cám ơn PHONGCACHMOBILE đã giúp đỡ sản phẩm.
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái giao diện của HTC thiết kế cứ thấy chuối chuối và màu mè thế nào ấy :|
hatl1215
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng vậy, thấy HTC ra hết máy này đến máy khác mà toàn cứ theo tinh thần bắt chước và màu mè không.
nói năng sao nta mới phan cảm chứ +_+ mà cũng vì nta dùng HTC ròi thì mới biết là bạn phan tầm bậy +_+
bắt chước ai ta .... màu mè là do cái wallpaper nó màu, anh ko thích màu thì anh để hình của anh, bơt shining hơn là dc chứ gì ^_^
vậy giao diện nào thì đẹp và ko chuối bác?
QHANNGUYEN
ĐẠI BÀNG
13 năm
gần giống với hd desier...............
Máy đẹp, cấu hình tốt. Em này chắc pin không khá hơn Desire HD là bao nhiêu.
htc ko thể sửa được cái màn hình cùi , mờ mờ
anh này cầm HTC bao giờ chưa ấy nhỉ +_+
Giá đẹp thế cơ mà sao không ngon cho được 😃
nghiahc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chả khác con mozart của mình là mấy
chạy mượt quá nhỉ. thiết kế mặt sau ko ấn tượng lắm! 😃
dkhoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã sử dụng htc 1 lần, rất kết hình dáng và chất liệu vỏ (chưa hãng nào kết bằng ) rất chắc chắn, khó xước ... có tiền mình cũng làm em này 😃
bác nhầm hàng rồi, vỏ HTC rất dễ bong lớp sơn mạ trên kim loại, đợt mua con hd2 về đi dán nilong thôi, bóc ra nó tróc sạch lớp sơn bóng trên caí nắp pin bằng kl
dkhoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai xui bác đi dán nilong làm chi ;) dùng htc nếu k sợ vấn đề cẩu thả, máy quăng lung tung thì cứ trần truồng e í ra là ngon nhất, mình dùng chỉ dán màn hình, vỏ không thấy xước ( nửa năm dùng desire )
Koozing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công nhận điều này chính xác. Vỏ cực kỳ bền và khó xước.
HTC dạo này quá bí í tưởng......con này giống desire quá ....mà sao thằng HTC này ki thế nhỉ thời đại này mà vẫn còn bộ nhớ trong 1G - 2G
Máy đẹp thật............ Nhìn giống mozart quá...🤓
Cái hình cuối Tổng RAM: 558MB, đã sử dụng 432MB, còn trống 126MB. Ko biết có mở nhiều ứng dụng không mà RAM trống ít thế nhỉ.
mrtitus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic hic! Mình thấy bảo con Sene 3. nó ngốn RAM lắm, nhưng nó sửa được lỗi rút điện thoại trong túi ra là bị miss call Sene 2.1 thì phải (mình toàn bị bệnh này với con DHD).
máy cấu hình tốt nhưng mất điểm trong thiết kế (chưa có thiết kế mới, vẫn 1 kiểu vậy hoài à) 😔
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
HIz hiz hiz sao mà cái này xấu thế
V2TV2T
TÍCH CỰC
13 năm
sao vẫn bị lỗi fonts nhỉ, không biết pin được nhiu nữa, HTC pin kém quá
Pin lên đc 1k5 rùi bạn...........Nhưng cũng vậy thôi......Hahahaha

Mục tiêu sắp tới cũa e đây...........Giá mềm tí nữa thì súc con HD7 về với M$................
nhìn đẹp rứa. rất tiếc là em không có tiền mua 1 em. galaxy S2 trông oách hơn nhiều😃😃
tuan_116
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặt sau nhìn sến sến sao sao, không đơn giản xíu nhìn cho sang trọng
Em chỉ chán HTC ở chỗ màn hình và pin, còn lại thì ok ........... E thấy con này nhìn ko sang bằng Desire HD nhỉ
HTC vấn đề pin ko biết thế nào.... Nghe mấy đứa bạn nói củ chuối lắm....

Mấy mẫu core 2x có vẻ vấn đề pin chưa hoàn thiện, qua năm chắc sẽ có sản phẩm pin trâu 2x.....
máy mở nhanh thật chưa đầy 3s 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019