[ HTC Sensation XL] Hướng Dẫn UnLock, Root, Recovery - Tổng Hợp Rom XL

fgc_vn
12/1/2012 3:30Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái lỗi vưa rồi như các bác nói kha năng là máy chưa xoa hết data.các bác vào recovery và có dong thư 3 tư dưới lên các bác vào đấy fomat hết trừ sd card là ko fomat nhé..rùi chay rom là ok thôi..:hot:

---------- Post added at 07:42 AM ---------- Previous post was at 07:41 AM ----------

bạn lam theo cách minh vừa nói nhé.chắc chắn là đc đó.lam j mà máy thanh cuc gach vây..nếu ko đc thi up lại rom ship..mà sao bạn ko backup lại trước khi chay rom cook vây.@_@
cám ơn bạn, mình đã up bản SB2 rồi, chạy được nhưng mà mình thấy bản này có vẻ như không hay bằng bản gốc và hao pin hơn.
trong bài này mình đọc không thấy hướng dẫn trước khi làm thì backup nên mình k backup, vì mình mới chuyển IOS sang dùng android nên chưa có kinh nghiệm cũng chưa biết gì nhiều, vì thích vọc nên tìm hiểu và làm mọi thứ xem thế nào.
mình k lưu bản gốc thì có làm cách nào quay lại được bản gốc của HTC ko và khi có bản ICS thì có up bình thường ko
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up ROM XL từ truớc h chưa thấy ai bị chết cả. Có khả năng bản ROM down bị lỗi. Bạn down lại và up lại xem sao.

Yên tâm đi, k thành cục gạch đâu bạn. Chúc thanh công.

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinh tế
catnguyen88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi cho em hỏi em vừa lấy con xl hôm qua ngồi táy máy ấn vào xóa hết dữ liệu người dùng nên máy xóa hết chẳng còn gì.máy lại không có tiếng Anh hay tiếng Việt như cũ nữa mà có các tiếng khác không thông dụng.em đang dùng bản 4.0.3 bây giờ muốn cài lai rom mà không cài được.máy em đã unlock và root máy rồi nhưng khi up room cắm usb vào máy tính lại không nhận.bác nào biết thì giúp em với.em cảm ơn trước....!
mình cũng không rành lắm, nhưng mình cũng táy máy như bạn và được sự trợ giúp của bác Hùng ở bài này chỉ dẫn.
khi cắm USB vào k nhận thì bạn tắt máy đi rồi vào chế độ boot (tháo pin lắp lại bấm volum - và power) sau đó chọn chế độ USB là có thể cop đc bản room khác vào máy để cài lại.
Nhân tiện bác nào cho mình hỏi, mình đã xóa hết dữ liệu đi và up bản room SB2, bây giờ muốn quay lại bản ban đầu của nhà phát hành có được ko, nếu được thì các bác chỉ giúp và cho mình link bản đó với nhé! thanks all
hungnt210
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vào dây down bản ROM gốc nhé: http://www.filefactory.com/f/2c6cbf04d4909b70/
bạn cho mình hỏi. các bản ROOM trong trang này phân biệt thế nào. là XL thì down bản nào (mình chưa thử cài lại nhưng down bản mới nhất)
bác ơi cho em hỏi, em mới dùng sensation xl.. nhg em đang ký contract với nhà mạng, unlock sẽ bị phá hợp đồng.. em chỉ root thôi thì có xài ROM được không?
bạn unlock mới cài đc rom nhé..nếu muôn lock lai cung đc mà.có sao đâu@@
có bác nào có rom ship em XL cho bản mua ở VN kg? link filefactory mình down toàn lỗi
Thanks
BTW, các bác chỉ giúp cách relock bootloader để up rom ship nữa
Thanks
hoanglongvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình unlock bootloader đến step 8 khi mở CMD và đán fastboot oem get_identifier_token thì báo <waithing for device> cứ treo ở đó mãi.mình có làm thiếu bước nào không.
mong các bạn giúp đỡ
@hoanglongvu bạn ấn power là được. Gookluck,,,,,,
Có bác nào biết cách xoát bỏ flash boot anzhi không vậy
sao mà phải xóa hả bạn?
Tại nếu để thì không update qua OTA được
Có lẽ do baseband thấp hoặc ko đúng ko vực
Nếu bác thích trải nghiệm ICS 4.0 thì search Rom Ice_Cold_Zombie v1.4 nhé.
Pin cực trâu (wifi + 3g 24/24, nghe gọi, sms liên tục từ 8g sáng, về nhà lúc 19g còn 45%pin nhé).
Tuy nhiên có 1 vài apps chưa update nên không chạy được với android 4.
Have fun,

Bạn cài lại driver HTC Sensation XL trên máy tính đi (có 3 file cần down load ở step 1 trang unlock boo tloader đó. Thông báo đó có nghĩa là máy tính không kết nối đc với phone.
Trước kia lúc mới lấy em nó, mình cũng bị i xì vậy, đến nỗi phải phone trực tiếp bác chủ thớt nhờ chỉ giáo, hì...
Good luck to you,
Hiện tại Sonblack đã làm một bản ROM ICS 4.0.3 với Sense 3.6 đã share hôm qua trên PDAVIET, mời các bạn test nhé!
Link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?204320-PV-ROM-Sensation-XL-ROM-ICS-Android-4-0-3-với-Sense-3-6-bởi-Sonblack
@sonblack bác ơi,ban đầu em dùng RCMix đang dùng bt ổn định sau đó em up rom này thấy ko hợp quay lại RCMix thì ko hiểu sao biểu tượng super user vẫn còn nhưng những ứng dụng cần đến root như titanium,root explore đều báo máy chưa root là sao nhỷ????
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up lại xem bạn.

Rom ICS 4.0 của sonblack hiệm đang bi lỗi tai nghe. Bản tốt nhất đến h nên xài là bản 1.4 của zombie

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
@fgc_vn em up đi up lại mấy lần vẫn thế bác ạ! :-(
p5t_5prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
e
e cũng bị như bác,root lại thử mấy lần mà k được,toàn treo ở wating device.
@p5t_5prince chuẩn luôn,ko biết bjo phải dư lào nữa T.T
p5t_5prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamtheanh2801 h làm dư lày nhé bác,những j quan trọng bac back up lại,rồi format lại máy,cả format thẻ nhớ nữa,nói chung là để máy ngây thơ nhất có thể,rồi bác flash lại,chắc chắn sẽ được.e làm ngon rồi.up lại room đã root luông,không phải làm j nữa cả nhé.Bác phamtheanh2801 cũng làm như thế nhé.chúc các bác thành công.
@p5t_5prince em cũng nghĩ tại dữ liệu trên thẻ và đang định làm dư lày! Cảm ơn bác nhóe! :X
p5t_5prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
e biết sao share vậy thôi mà,nhưng nghe thanks vẫn sướng 😃
@p5t_5prince tình hình là của em vẫn ko có root bác ạ! ko hiểu sao nhở?
Bác nào hảo tâm up lại bản rom này sau đó để trắng rồi backup up lên cho em restore với T.T
p5t_5prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác down bản room trực tiếp từ bên xda rùi chứ,mặc dù format lại hết cả thẻ nhớ và máy nhưng khi ở recovery bác vẫn phải wipe data với lại wipe cái jj cache nữa nhé.nếu thế mà vẫn không ổn thì e hết phép rồi,hx
@p5t_5prince bác có link bản room trực tiếp từ xda ko bác? mấy cái kia em làm hết rồi T.T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019