[ HTC Sensation XL] Hướng Dẫn UnLock, Root, Recovery - Tổng Hợp Rom XL

fgc_vn
12/1/2012 3:30Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunbee
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn tải cái này về http://dl.dropbox.com/u/10256524/fastboot.zip
chạy file oemlock.bat là xong
Bác chủ cho mình hỏi với, mình làm theo các bước thì unlook bootloader không vấn đề gì, nhưng đến khi root thì chạy file runme rất ngon, ko báo lỗi gì có điều sau khi máy tự reboot thì... vẫn thế. Mình kiểm tra thì ko phải bản ROM mà bác khuyến cáo ở trang 1 nên không hiểu tại sao vẫn không được.

bimbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước khi bắt đầu unlock, hãy Download 3 file Tool đính kèm link trên htcdev (bên phải màn hình): Google Android SDK - Java Runtime Environment - HTC Sync:

mình chẳng thấy 3 cái file nào. dow trong m8ucj bên tay phải thì ra 1 file nén. giải nén ra thì vô số những file con và thư mục con. chẳng biết đâu mà lần cả
sunbee
ĐẠI BÀNG
12 năm
to bimbon, bạn có thể lấy mấy file của Gogle android sdk trong link fastboot.zip mình đưa phí trên là đã chạy rồi, Java với htc sync thì google la ra thôi 😃
bimbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vật vã 3 hôm nay rồi mà chưa root được máy. có bác nào tốt bụng root hộ em với. em khao cà phê chém gió ạ
ngdungkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em cho mình hỏi sao mình chọn model xong bám chọn Begin unlock bootloader thì nó hiện ra 1 pop-op toàn là chữ gì kg ah?
@anh_ut_sg gíp với!
các bác ai cũng nói hay mà ko ai nói được cách root cho máy đã update lên 4.0.3 va hboot 1.28.0006 chán thật
Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
@huuduc150889 Thì bác cứ làm theo hướng dẫn #1 nhưng tìm cái recovery khác mà flash kg thì nó ngủ luôn , mình bị 1 lần giờ nhớ lại còn ghê ghê😃

Có cách nào mở Sim con HTC XL của e không các bác ơi. COn này nhập về từ ÚC. CƯUUUUUUUUUUUUUUU////
@15hai Ỳ bác là unlock để sài mạng vn ak

CÁC BẠN ƠI...............

không biết mình up rom cho con htc sen xl của mình mà bh bị lỗi k lên nữa mà nó vào thẳng bootloader luôn,mình đang tìm bản rom ship để up lại nhưng down 4,5 bản về cài rồi mà toàn báo lỗi, k biết bản nào phù hợp với máy mình nữa như mò kim đáy bể ấy ...... Báo nào có cao kiến gì giúp e cứu sống nó k ạ?k thì e cũng chết vì nó mất toàn thức đến 3,4h sáng để chữa cho nó nhưng k ăn thua......e cảm tạ lắm lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
các bác ơi. e mới tậu e nó hôm qua. hôm nay lọ mọ unlock, root các thứ 😔
sao e làm đến chỗ fastboot oem get_identifier_token thì nó cứ hiện "Waiting for device" :| buồn quá. làm mãi mà chẳng được. bác nào giúp e với :-<.
@hailac2005 bác cài driver cho máy tính chưa,pải có driver htc cho máy tính thì mới đc
@hailac2005 bác làm đến đây máy bác đã ở màn hình bootloader và chon chế độ fastboot chưa ? nếu chưa thì thực hiện đến "Waiting for device" thì reset ra boatloader và chọn chế độ fastboot thử lại xem . good luck ^^
có bác nào cao tay viết một bài vê root chú xl khi update lên 4.0.3 không nhỉ

@huuduc150889 Đon giản hơn lấm, chỉ cần bỏ super su 0.88 flash wa recovery la xong

Cần các pro cứu gấp. Tất cả các bước thực hiện ở trên em làm đều ok hết. Nhưng đến bước flash boot.img thì khơi động lại máy là may em toi luôn. nó treo ở màn hình HTC quility... không vào được nữa. Giờ em phải làm sao đây các bác. huhuhuhu
@haosut1k5 Bác vào recovery có được không ? không cần flash boot.img nữa , trong sdcard bác có sẵn rom cook nào chưa . Có rom cook rồi thì vào recovery mà up lại rom , ko thì phải relock máy để dùng rom ship rồi làm lại .
@haosut1k5 Mình bị y như bạn này, có phải do thằng boot.img không các bạn.
Giờ em nó nằm im, chết lặng rồi. giúp mình với
Phù may quá. Lại vọc được rồi. vào recovery rồi mount storage copy được cái bản room khác vào cài đặt lại. lại chạy ngon rồi 😆 cảm ơn sự quan tâm của bạn nhé 😁
@haosut1k5 cái này do flash boot.img lâu lâu bị reset lại rom của bác nên thế hehe còn bình thường ít bị . Bác đừng flash boot.img nữa flash recovery là được rồi .
bạn ơi làm ơn cứu con htc sensation xl của mình với.......................pm mp ních yahoo mình nhé : nghiemduchp
các bác cho em hỏi là em đã làm như trang 1 đã unlock được phone rồi . nhưng em thử mọi cách để root mà không được ạ . có cách nào nữa không caccs bác chỉ em với . Em đang dùng Version 2.3.5
@tuan-at Bạn unlock rồi thì flash recovery ( hiện tại có 2 bản hboot 1.25 và 1.28 ) tương ứng với hboot của máy bạn là có thể up rom cook rồi . Còn root thì sau khi up rom flash thêm SuperSU là sẽ full root .
@tampiii cảm ơn bác ! lần đầu tiên em dùng HTC nên em thấy hơi mơ hồ ạ . hix . bác có thể giúp em nói rõ hơn các bước tiến hành flash và thêm superSU không ạ . cảm ơn bác !

Sent from my HTC-X315E using Tinhte.vn
@tuan-at 1/ Đây là 2 bản recovery của 2 hboot , bạn kiểm tra xem ở màn hình bootloader của điện thoại bạn là hboot bao nhiêu rồi dow về. Sau khi dow giải nén sẽ có 2 file => bạn chạy file runme.bat => để điện thoại ở màn hình bootloader chọn chế độ fastboot => cắm cáp kết nối đợi khoảng 3s là xong ( xem kết quả trên màn hình dos trên máy tính )
Hboot 1.25 : http://db.tt/Lvx2qujZ
Hboot 1.28 : http://db.tt/5ARYzhuj
2/ Bạn dow link superSu ở đây sau đó chép vô Sdcard ra recovery rồi flash giống như flash rom .

Lưu ý : flash rom xong rồi mới flash SuperSu nhé !
cảm ơn bác ! tí nữa em thử làm nếu có gì bác chỉ thêm cho em nhé . bác nhiệt tình quá !

Sent from my HTC-X315E using Tinhte.vn
@tampiii Cảm ơn bác ! Em up được rồi ạ . nhưng giờ em muốn về Rom gốc . Bác chỉ giúp em nhé . mà về Rom gốc xong Root theo cách của bác vẫn được chứ ạ ???
@tuan-at có 1 cách vẫn dùng rom gốc nhưng không cần relock máy . Rom gốc này đựoc mod dưới dạng file .zip . Theo mình từng dùng thì bạn nên dùng bản rom gốc india hoặc wwe sẽ ổn định nhất.

Link here :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1791345
@tampiii Em có download 1 bản rom cho máy hàn quốc nhưng lại đuôi .exe . Hix . Làm sao để cài hả bác . Mà nếu cài room gốc nhưng chưa root thì có update qua ota được không bác ?
@tuan-at OTA thì đâu cần root , relock máy lại cài rom.exe bản 2.3.x phù hợp với máy bạn xong là update qua OTA . Link mình để ở trên là rom đã update OTA lên ICS hết rồi đấy .
cảm ơn bác ! Tinh tế có những người như bác thật là tuyệt vời ạ !
Bác ơi tình hình là em down về up rồi nhưng bản 4.0.3 bác ạ . hix . Có sắn Root luôn
@tuan-at Đúng là vậy mà , rom này thêm root thôi , chứ là bản gốc đấy ^^! Bạn không thích thì có thể gỡ root ra chứ đâu có ảnh hưởng gì đến máy .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019