Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ HTC Sensation XL] Hướng Dẫn UnLock, Root, Recovery - Tổng Hợp Rom XL

fgc_vn
12/1/2012 3:30Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok . Cảm ơn bác nhiều lắm ! tại em tưởng máy em mới có 2.3.5 nên nhìn thấy 4.0 hơi tê người chút ạ . hi
Không biết XL có lên được androi 4.1 ko nhỉ ?
@hailac2005 theo mình thấy có 1 số member bên XDA đang phát triển , CM9 và CM10 tiếp theo đó đến JB 4.1 .
Hix, con XL của mình vẫn chưa unlock được, nó cứ báo ko nhận device. Chán !!!
@hailac2005 cài HTC syn rồi unlock là được mà bạn , bạn bị vấn đề gì cho mình ít thông tin rồi xem có hỗ trợ bạn được không
Mình cài HTC syn rồi, lúc bình thường cắm cáp usb vào vẫn ko nhận máy, lúc làm đến chỗ fastboot oem get_identifier_token thì nó cứ hiện "Waiting for device" ko nhận được máy, cài driver mới rồi
@hailac2005 cái này bạn phải đưa máy về màn hình bootloader chọn chế độ fastboot khi đó mới flash lệnh này được . Máy bạn trong phần develop option đã chọn USB debugging chưa.
Máy Bạn đã set up đường ADB,fastboot trên máy tính chưa để sử dụng lệnh Adb, fastboot ở màn mình dos.
nguoimaanhy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy anh chỉ em Root cai XL Android 4.0 voi , đã Unlock rồi mà root hoài vẫn không được , ai giúp em với >.<
các bạn ơi cho mình hỏi t
ý.....up htc xl lên sense 4.0 như thế nào vậy..??
các bạn ơi cho mình hỏi tý.....up htc xl lên sense 4.0 như thế nào vậy..??
@hungkey_ub bạn dow rom ICS sense 4 về rồi up lên thôi ! Mình đang dùng rom này bên XDA
@tampiii thế chạy thế nào hả bạn ,có mượt k?,hj,hqua mình up 1 bản rom sense 4.0.nhưng mà lại của htc one v, nhưng up xong k nghe nhạc đc,không kiểm tra tài khoản đc....bó tay lun.chắc là vì nó k pải là bản rom của sen xl
bạn cho mình xjn link lun nhé!!
@hungkey_ub Đây là rom sense4 updated stona175 đang hoàn thiện dần và có mọi updated bác xem kỹ rồi làm nhé :

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=32199635&postcount=659
@tampiii vâng em cảm ơn bác
Xin Pro giúp đỡ đang unlock bằng toolkit của em HTC XL này nhưng toàn báo fail mỗi khi unlock Bootload
@dinhtoan_yp Bạn dùng tool nào ? Và báo lỗi như thế nào ? cho mình ít thông tin xem mình có giúp được không
Nhờ anh em giúp đỡ nó báo fail như này thì chiu
2. ROOT SENSATION XL:

Đầu tiên, tải công cụ ROOT tại đây (DooMLoRD_v2_ROOT-zergRush-busybox-su.zip) về máy tính và giải nén ra một thư mục bất kỳ trên máy tính, bạn sẽ thấy bên trong nó có 1 thư mục tên là files và 1 file tên runme.bat

Tiếp theo, chưa kết nối Sensation XL với máy tính nhé, các bạn cần vào Settings (Cài đặt) - Applications (Ứng dụng) - Development (Phát triển), đánh dấu mục USB debugging. Trong menu Application, đánh dấu chọn Unknow sources.

Và báo lỗi như này
bây giờ mình viết các bước rồi bạn làm cho dễ nhé !
1 / unlock bootloader : bạn lên trang số 1 xem nhé !
2/ flash recovery
3/ soff ( làm hay không cũng được không ảnh hưởng)
4/ Dow rom về chép vô sdcard xong ra recovery tiến hành up .
Lưu ý up rom thì nhớ full wipe ( wipe factory / wipe cache => advanced (wipe davik cache , wipe battery .)
5/ Đây là 1 cái tool hoàn chỉnh bạn dow về rồi xem hboot của bạn là bao nhiêu rồi chọn flash cho đúng . Hboot 1.25 hay hboot 1.28 .
link : tool sensation XL
Cảm ơn bác nhywng mònh vẫn bị vấp ở chỗ không unlock được bootloader.
Mình đã vào trang htcdev.com làm 1 tài khoản và theo các bước và bó cũng báo là unlock bootload der thành công nhưng kiểm tra trong htc thì vẫn không đc. Chịu thua ngay bước đầu tiên.
@dinhtoan_yp Nick yahoo : tampiii@yahoo.de
bác add đi rồi mình hướng dẫn cho dễ những cái bác vướng phải
mà cái bản này nó có lỗi lầm j k hả bác?
tình hình là e cho ra đi con ip4 rồi..mới tậu con HC XL về...đúng là sài android sướng hơn ios nhìu..má mấy bác cho e hỏi chút..dt của e là chạy bản 4.0.3 là chuẩn chưa ah..e có cần root máy ko..mà nếu root máy xong thì cài rom cook nào hiện tài là mượt ,đẹp ,tiết kiệm pin nhất ay
wifi thì có vẻ yếu quá..
máy mình chưa root thì cài app nào để mớ máy bằng nút volum..hay là phải root thì mới có app mà sài
ah thêm 1 chuyện nữa là mấy đầu thì ko sao...tự nhiên hnay lôi ra chụp ảnh bằng chế độ panorama và action,hay HDR ko dc ..cứ chụp là tự động văng ra ngoài...e ko biết bi gì nữa..
anh em giúp mình với..còn nếu dc thi a e giúp cho mình cái địa chỉ để mình đì up room hay root máy gì đó..
thank a e nhìu nhé
teentitans
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chickeniphone rom 4.0.3 là mới nhất rùi, còn root máy hay ko là do nhu cầu sử dụng của bạn, có ứng dụng sẽ đòi hỏi máy phải được root. còn cài ứng dụng thì đơn giản hơn iphone nhiều. bạn cũng có thể vào appstore.vn/a để tải các ứng dụng tính phí trên store.
ah mấy bác cho e hỏi..tại sao e sạc từ tối đến sáng mà có 88% pin ah..để cả ngày cũng vậy.ko hiểu sao.pin tới 88% là đứng ko tăng lên dc nữa.mặc dù vẫn cắm sạc báo đèn đỏ
sao em cài sense 4.0 cho htc sen xl nhưng không nghe đc nhạc nhỉ các bác,rõ ràng nhạc có chạy nhưng k có tiếng.hjc....pải chăng bản rom này chưa hoàn chỉnh???
fgm
Trứng
11 năm
Ok, cam on ban nhieu, minh da root thanh cong.
Xin loi moi nguoi vi minh ko go dau duoc.

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019