HTC tiết lộ về loa BoomSound mới của One M9: mạnh mẽ hơn?

Duy Luân
24/2/2015 10:45Phản hồi: 138
HTC tiết lộ về loa BoomSound mới của One M9: mạnh mẽ hơn?

Tài khoản Twitter của HTC Ireland mới đây đã đăng tải video có hình một chiếc cassette với âm thanh phát ra khá lớn, kèm theo dòng chú thích có chữ "bigger boom". Song song đó, tài khoản Twitter HTC Mỹ cũng đăng tải một dòng tweet ẩn ý như sau: "BoomSound trên HTC [chữ][số] sẽ rất mạnh mẽ". Có khả năng hãng đang gợi ý rằng loa BoomSound trên chiếc One M9, thiết bị sắp được ra mắt tại triển lãm MWC 2015, sẽ mạnh mẽ hơn so với các thế hệ trước. Cuối đoạn clip nói trên còn có xuất hiện thời điểm 1/3, là ngày mà HTC tổ chức sự kiện ra mắt sản phẩm mới. Tinh tế sẽ có mặt tại đây để chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất về M9.

Nguồn: Twitter, Twitter (2)
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitunet
TÍCH CỰC
9 năm
cái giá mà ngon thì ủng hộ, chứ công nghệ gì thì chưa rõ mà giá cao thì cũng chịu
@vitunet "ủng hộ"?? Ai dùng dòng one cũng bảo đáng đồng tiền bát gạo với mức tiền bỏ ra đấy bạn, họ chỉ không hài lòng với camera thôi, năm nay M9 ngon rồi 😁
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
9 năm
M7 phê lắm rôì. Mong sẽ càng hay hơn 😁
Mấy tháng nữa lại tết rồi 😃
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đến với HTC vì giao diện và âm thanh , trình nghe nhạc gốc của HTC không có đối thủ , quá hay , trước là beat , bây giờ là BoomSound
Son-Nah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungmk867 vuot trội 5S về mặt nào? màu sắc ?
hungmk867
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Son-Nah Đang nói về âm thanh, ông lại quay qua ifan, và màu sắc. Chắc từ bé đến giờ chỉ biết mỗi iphon 5s.
Son-Nah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungmk867 màu sắc âm thanh bạn àh, liên quan gì đến ifan fiếc ở đây...từ nhỏ đến giờ thích xài android phones thôi, iphones thì để lod nghe đổi gió thôi nên thiêt ra cũng không rành lắm🆒
@gauto988 Làm em M8 harman kardon thì cần gì beats😁
M8 bán hết roi hả may b?
anan003
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong đợi 1 đột phá lớn về thiết kế nữa..hơi tham lam nhưng m7 m8 m9 na ná nhau thì hơi chán 😁
Từ M7 lên M8 BoomSound giữ nguyên vì không có đối thủ, vừa rồi Blackberry Passport mới ra nghe bảo loa "to mồm" không kém BoomSound nên HTC tăng lực cho mồm to hơn để vật lại đây mà. Nghe có vẻ giống vụ "đấu loa" ở 2 bờ chiến tuyến cầu Hiền Lương của các cụ ngày xưa nhỉ? 😁
DungLTD
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gauto988 Vãi quả so sánh của bạn 😆
Trước đó thằng Lg cũng " to mồm " với quả loa 1w trên gpro2 và g3 nữa, bật dolby của nó lên cũng chơi ngang, thậm chí át m7 đấy.
Chắc HTC muốn giữ danh hiệu đt " to mồm " nhất nên lại update boomsound lên
@DungLTD To nhưng âm thanh không méo, vỡ nên BoomSound mới chất 😁
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trên M8 đã ko còn Beats nữa thay vào đó hoàn toàn là Boomsound kể cả loa ngoài lẫn trong bác nhé.
Ai đầu tư loa điện thoại mười mấy củ thế bác ?
@Boy Uchiha Đầu tư cái dàn nhạc tốn kém lắm ko kể nguồn phát của đt là kts thì còn amply tích hơp đủ tốn đống tiền rồi + loa nữa => cho dù phát ra có hay đi nữa cũng chỉ là cái đt => pin ko đủ
Ngoài lề 1 tí là cho dù amply nó hay đến mấy mà ko đủ công suất để cõng cái loa thì cũng vứt và ngược lại loa hay mà amply dở cũng bỏ,và loa amply còn chia ra nhiều loại nhiều thể loại nhạc
Có ông ở trên ổng nói đến vs HTC vì âm thanh thiệt làm tui mắc cười
@tanana Âm nhạc đâu cứ phải là loa?? 1 con iem ngon dễ kéo cắm chay vào đt nghe nhạc cũng ok mà? Mình không nói tai nghe hơn loa 😃 Nhưng mà ít tiền thì đầu tư vào tai nghe tốt hơn 😃
@Boy Uchiha Nói về âm nhạc thì ko bao giờ là đủ cả? bạn muốn nghe hay hơn 1 tí mà đổ thêm tiền là chiện bt,trừ phi tai trâu nghe cái gì cũng như nhau cả :p
Kinh nghiệm của mình là trước tiên là nguồn phát phải chuẩn cho ra nhạc hay cái đã rồi tính tiếp => cd player ( nghe ngoài),sony walkman ( di động).Tiếp đến là đầu ra theo như bạn nói loa có hay như beats chẳng hạn cắm vào di dộng sau nó cắm vào sony walkan bạn sẽ quẳng ngay cái điện thoại ngay lập tức
À mà nghe nhạc phải nghe rời là sướng nhất,mua in ear chẳng qua sợ hàng xóm la,mình thì có dàn nhạc rồi mà vẫn ko dám chơi tới bến,dự định sẽ xây thêm 1 phòng cách âm kín để quẩy
@tanana Từ iem lên fullsize đã là 1 khoản đầu tư lớn thậm chí rất lớn 😃 Lên loa còn lớn hơn rất nhiều 😃 Bạn nghĩ cứ mua loa mua âmly, dac, cdp về là xong ah? 😃 Còn tiền mua dây loa, dây tín hiệu đâu ra 😃 Bạn biết dây loa loại trung trung cũng gần cả 1000$ 1m rồi chứ? 😃 Chưa kể tiền setup phòng này nọ nữa 😃 cũng chính là lý do mình vẫn chơi tai nghe chứ chưa dám chơi loa đấy 😃 Mình sẵn sàng bỏ ra 20tr mua 1 cái tai nghe 😃 Nhưng bỏ ra 2-300tr để chơi được 1 dàn loa là chuyện hoàn toàn khác 😃
Còn về iem, bạn nghĩ mấy người đi làm, đi học chả lẽ cũng vác loa, vác fullsize đi ah? 😃
Mới mua one max 5 củ
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn là ruợu mới bình cũ.Em M9 này có lẽ cũng ko khá hơn M8 là bao
SonsFromSky
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi M9 ra để down giá M8 rồi mua.Cũng kết cái loa BloomSound mới thật 🆒
Tin sa
Thứ nhất lấy nhạc trên youtube ra so sánh đã không ổn rồi bạn ạ 😃 Nhạc trên đó chất lượng phần lớn là không tốt nếu ko nói là tệ. Chưa kể tới 1 vài clip so sánh nâng bi cho beats 😃
Con M7 mình cũng từng cầm 1 thời gian rồi (mình mua vì thích cái vỏ nhôm 😃 ) Nói chung là cái beats bật lên cảm giác giống như eq 😃 Với 1 vài bài nhạc lắm bass và 1 số bạn thích bass đập ầm ầm thì hay, còn khi mình thử trên tai nghe của mình thì thấy méo tiếng quá nên thôi 😃
Còn so tắt với bật beats thì hơi quá đáng vì nếu mình là nhà sản xuất mình cũng tune cái âm khi tắt beats sao cho nó dở đi để cái công nghệ kia đc nâng lên 😃 Cần thì bác lên mấy diễn đàn chuyên về âm thanh mà hỏi về cái beats ấy nhé 😃 Hy vọng bác ko thất vọng 😃
@gauto988 So đt thì con one cho chất lượng âm nhạc không bằng ip4/4s đâu bạn ah 😃 Cái này bạn có thể ghé f31 trên voz để hỏi và nếu chưa yên tâm thì bạn có thể lên 1 vài diễn đàn nước ngoài nổi tiếng về âm thanh như headfi để nói nhé 😃
Còn như mình nói on off beat thấy hay hơn là đương nhiên vì chả nhà sản xuất nào cho 1 cái công nghệ mới vào để làm âm dở đi cả. Nếu vậy bạn nghĩ ai sẽ mua htc 😃 Mình chỉ nói thực sự nó không phải cái gì quá khủng để mấy bạn đề cao như vậy 😃 Còn về tai nghe beats thì miễn bàn nhé 😃
@Boy Uchiha Không biết bạn đang nhắc đến Beats HTC trên ngõ 3.5mm hay loa ngoài BoomSound, bài viết đang nhắc đến loa BoomSound nên mình đang mặc định nó là loa ngoài(vì mình đang dùng M7) nếu là loa ngoài BoomSound thì One vẫn là top, còn ngõ 3.5 thì chưa chắc qua nổi các hãng khác 😃
@gauto988 Top về to mồm và boost bass thôi bạn ah 😃)
@Boy Uchiha 😃
Loa có mấy người ngồi nghe nhạc bằng loa đt nhỉ chủ yếu tai nghe hoặc qua loa lớn ngoài. Lên phát triển pin và cam đi hát tê xê
jimmyctho
TÍCH CỰC
9 năm
@phương vân22 sao không bác? buổi tối có nhiều người muốn nghe nhạc trước khi ngủ nhưng ko muốn gắn vào loa ngoài mất thời gian hay gắn tai nghe vướng víu thì cái loa ngoài DT là cứu cánh duy nhất.
tui thì đánh giá cao loa ngoài dòng htc boom, ipad là khá ngon khi nghe vào buổi tối yên tĩnh.
hichickeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tai trâu mới bảo nghe nhạc trên htc hay.Cá nhân dùng qua tất cả các hàng khủng của các hãng thì nhận thấy nghe nhạc trên sony hay hơn cả(nghe trên ứng dụng mặc định toàn file flac) mặc dù đang dùng 6+ và chẳng tôn thờ hãng nào cả
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hichickeke Dự tai b là tai trâu 😆)))
guitarist
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hichickeke May quá, tìm được tai trâu đây rồi 😆
ingoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng loa BL wireless của JBL chấp tất
thấy con m7 loa đã to hơn cả máy tàu rồi ... không biết loa m9 to nữa thì dư nào 😁
à, mà theo các bác thì em nên bán 1520 lấy one e8 không ? chán wp muốn đổi gió sang andr một dạo, nhưng sợ mất quả pin trâu màn đẹp của 1520
M9 mất Beat thì không biết dư lào, đang dùng M7 JAV và thấy BoomSound và Beat cũng ổn, hay nghe tai Sen earphone rẻ tiền thay cho Stock.

Thật ra bình thường mình cũng ít nghe BoomSound vì nhà cũng có loa ngoài và PC cả rồi. Đi xa thì mới dùng BoomSound chút chút.

Thấy mỗi con JAV M7 là ngon giá, cấu hình tốt, pin tạm, nghe nhạc (cái mình quan tâm nhất) thì lại ok, Camera thì phải dùng con khác trợ lực. 😁
DungLTD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ nhạc nhẽo mình ko dám chơi loa dàn nữa từ phụ huynh đến hàng xóm " nội công ngoại kích " không sống được. Dùng onear không đã, in ear nghe thì sướng nhưng mình sợ bị " thối tai" lắm.
Chắc đợt này nghiên cứu r chuyển qua earbud, thấy có vẻ ổn phết.
@DungLTD Chỗ mình còn gọi công an tới giải quyết nữa cơ : tương lai định xây thêm 1 room cách âm,xây kín 4 bức tường lót xốp phun gai mới ổn,chứ nghe in on gì cũng chán lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019