HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Truoc khi cai bat cu rom nao nen down 1app keyboard bo trong the nho. Cai nay la nen lam va hien.nhien.
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
625 minh cài ko có tùy chỉnh bật tắt nhửng cài đặt nhanh , vào mục cài đặt mình ko bât tính năng bảng thong báo dc, đa phần ở đây chỉ biết cài rom thui, có mấy ai biết bung rom ra xóa những app ko cần thiết như chủ topic đâu , hix

Sent from my HUAWEI U9510E using Tinhte.vn
@xixixi2222 reset là hết nhé, đôi khi nó bị lỗi như thế, đang tìm cách khắc phục
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Reset là sao bạn, là chọn phần khôi phục cài đặt gốc phải ko.mình đang sài 627 của huynh, thấy rất tốt . Và cho mình hỏi cái nửa , nếu máy bị treo ko vào màn hình chính dc thì làm sao để chạy recovery tren máy tính và chọn 2 để khôi phục recovery gốc để update rom gốc cho nó trở về ban đầu , và mình có thể dùng cách up rom custume để up rom gốc dc ko ?

@xixixi2222 Chưa bị treo như vậy bao giờ, nhưng mình nghĩ dòng Huawei này k phức tạp như HTC nên k sao đâu, vào recovery wipe là hết à, nếu k lên thì đóng file boot.img của bản rom đó là lên đc thui.
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunguyenviethung Hix, chưa trả lời mình vụ reset la sao,và hướng dẩn mình vào recovery tiếng hoa chọn dòng nào và dòng nào để backup lại 1 cái với
@xixixi2222 Reset là factory reset.
Còn Recovery trang 1 đã có rồi. Cứ đọc kĩ mà làm
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunguyenviethung minh vao recovery chon dong 4 xg khoi dong lai cung ko tuy chon phim tắt bảng thông báo dc . minh factory data reset trg muc cài đặt cung ko chon dc . no cu mờ mờ bam vao ko an.

xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai chỉ mình kích hoạt phím tắt bảng thông báo tren 627 ko, hix mình reset đủ cách mà no ko hiện lên

xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau 2 ngày dạo chơi mấy bản rom custom cuối cùng củng về rom gốc + root cho nó . Xài apex laucher để chỉnh màn hình chính và phụ , xài lucky patch để xóa mấy cái quảng cáo trên app .xài power toggles để tùy chỉnh bảng phím tắt bảng thông báo và % pin. 1 dt hoàn hảo để sử dụng . Có ai biet wiget hay toggles nào chỉnh qua lại 2g và 3g ko ?

@xixixi2222 bạn cho mình xin rom gốc được ko
Cập nhật rom mới
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom nào vậy.
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai biết ở đâu bán ốp lưng con này ko.
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản rom 552 là bản off nhé, up cách 2 như rom gốc rồi úp custom recovery để up grapp.

Sent from my S22 using Tinhte.vn
xixixi2222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào trang chính của huawei link ở trang 1 mà tải về , vào đó bấm xem tiếp vài lần ở cuối dòng là thấy rom u9510e có đuôi 121 thì phải, chứ bấm tìm kiếm trên thanh search ko ra đâu , giải nén ra dc thư muc dl... gì đó, chép thư mục vào thẻ nhớ rồi cài lại recovery gốc , rồi tắt máy bấm 2 nut volum đồng thời nút nguồn ,giử nguyên 3 nút cho tới khi nào máy mở lên thì bug ra, nó tự động up cho mình

Sent from my S22 using Tinhte.vn
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái máy này nói ko phải chê chứ pin toàn dùng 2.5 ngày trở lên mới phải sạc. màn hình ko sáng nhưng mà nét. có điều dùng lâu ko biết mún thay pin phải ntn.
Ui bạn xài qua 1 năm đâu mà lo, pin 1 năm ok, sau 1 năm bán lại giá xác mua máy mới lo gì. pin e này tốt thật màn hình chỉ khi xem phim mới good. 16x đồ họa mà, chạy toàn 65fr k à.
@tunguyenviethung máy mình úp xong 4.1 tiếng việt thì bị nút home không hoạt động
Pin này thay được đấy bạn
con này ra hồng quang mobile thay được
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhmapk28 ủa bạn ra hỏi rùi hả. giờ thì ko lo. pin em nó là loại li-po mà. nghe nói vòng đời dài hơi pin li-on. toe61c của nên lo thui. chứ có lẽ cũng ko nhanh hư. giờ còn mới thay phẻ re. sợ 1 năm nó ko sản xuất nữa thì khó có linh kiện thay.
@lmh_kt08 Nói như bác vậy bên trung quốc hết sài máy này sau 1 năm nữa chắt,làm gì có chuyện hết sản xuất Pin.
@lmh_kt08 Chỉ cần để máy cho Hồng Quang mobile,trể nhất là 1 tuần nó có pin thay cho mình a`k
Ai dùng rom 630 chưa.
nghe nói rom này pin cực trâu
up
Rom 630 pin cực trâu ,đã test nhé 😃
rồi bác.hjj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119