Huawei Công Bố Smartphone Màn Hình 7 Inch MediaPad X2

www.style92
2/3/2015 8:1Phản hồi: 158
Huawei Công Bố Smartphone Màn Hình 7 Inch MediaPad X2
(Tincongnghe.Com)- Huawei Vừa Ra Mắt Tại Hội Chợ Viễn Thông Di Động Quốc Tế MWC 2015 Một Chiếc Phablet Mới Sở Hữu Bộ Xử Lí 8 Nhân Và Màn Hình 7 Inch.

Theo GSMArena, mẫu phablet mới của Huawei có tên gọi MediaPad X2 và sở hữu màn hình 7 inch (hỗ trợ độ phân giải 1.920x1.200 pixel và tỉ lệ khung hình 16:10).

Với độ dày thân máy ở mức 7,28 mm, Huawei MediaPad X2 tiếp tục trang bị khung vỏ ngoài bằng nhôm, bên trong tích hợp bộ xử lí 8 nhân Kirin 920 chạy ở mức xung nhịp 2 GHz do chính hãng này sản xuất, RAM 2 GB tương ứng với phiên bản bộ nhớ lưu trữ tích hợp 16 GB hay RAM 3 GB với phiên bản bộ nhớ lưu trữ tích hợp 32 GB.

Camera chính trên mẫu phablet mới của Huawei đạt mức 13 Mpx, trong khi đó camera phụ cũng dừng lại ở mức 5 Mpx.

Đáng chú ý, theo tường thuật của GSMArena, pin của MediaPad X2 có dung lượng "khủng" 5.000 mAh giúp người dùng thoải mái xem phim trong 12 giờ, lướt web 15 giờ hay nghe nhạc 60 giờ (với tai nghe).

Huawei cho biết, chiếc smartphone màn hình lớn MediaPad X2 trang bị đồng thời 2 khe cắm SIM hỗ trợ mạng tốc độ cao 4G, và máy được cài sẵn phiên bản Android 5.0 cùng giao diện do chính Huawei phát triển là Emotion UI.

Theo PC World VN.
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này khá hấp dẫn, thật ra bản 32 GB mình nghĩ sẽ bán chạy hơn, có điều chưa biết giá cả thế nào.
Bác ơi có bài review nào giữa Mate 7 và em này chưa, post lên để mọi người cùng xem.
@linhbui: Mate 7 và X2 là 2 dòng máy khác nhau nhé bác. Mỗi cái có một điểm mạnh điểm yếu riêng.
shiroineko
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được cái 2 em này đều đánh vào mảng màn hình mỏng, cái này được dự đoán ở nhiều dòng máy như Samsung và Iphone rồi nhưng mới chỉ ở dạng concept, còn lại chưa xuất hiện thực sự. Đây cũng có thể coi là 1 điểm cuốn hút của Huawei
shiroineko
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác có chăng thì nên làm bài review giữa Mate 7 với Iphone 6 Plus nhé, vì 2 dòng này cùng phân khúc và đều có lợi thế riêng
@shirro: Bác làm một cái review giữa Mate 7 với Iphone 6 Plus đi cho anh em học hỏi với 😁
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
8 lõi, màn hình full HD, pin 5k mà 12h xem film ah?!
Chắc tắt màn hình rồi xem film wa 😁
@masterss0 loa ngoài nhé bác, đô sáng màn hình cỡ 60-70 %, vodeo trên youtube cho mobile thì chắc không thể full Hd đâu ợ
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
@juanotu Bác cho mình xin cái screen shot thời gian sd pin cái. K thì mình chẳng tin đâu :d
@masterss0 Bác không biết thì kiếm review mà đọc. Con X1 này pin xài đúng là "vô đối". Duyệt web hoặc xem phim tầm >10h là chuyện "đương nhiên rồi". Bật wifi hoặc 3g cả ngày đêm ở chế độ chờ mất khoảng 3-4 phần trăm pin. Chỉ có điều con chip của Huawei hình như hơi kém. Xài thỉnh thoảng có lak. Hi vọng con X2 cải thiện hơn.
Mình đã bán X1 và đã đặt hàng X2 giá 408 USD bản 16 Gb từ honormi.com, đầu tháng 4 có hàng ship về qua DHL, được tặng kèm bao da flip, dán màn hình.
X1 đã tuyệt vời, X2 còn tuyệt vời hơn.
@ppc_hhvn Mình thấy web nó có hàng rồi
Bác nhận được hàng chưa?
Bác mua màu bản Gold ko?
@Thiết Kế Website Miễn Phí Nó ghi là in stock nhưng chưa có hàng bác ạ. Theo báo chí thì 7-4-2015 mới xuất xưởng.
@Thiết Kế Website Miễn Phí Hôm nay ngày 7 rồi, nó có thông báo gì cho Bác chưa vậy?
1./ TGDD KHÔNG CÓ BÁN con X1 nhé ông anh, nên tuyệt đối không có con X1 cho ông anh sài thử, nó chỉ có con T1, mà con T1 có 3,9tr là hàng quá bèo so với X1 nha
2./ X1 màu sắc được nhiều báo công nghệ nước ngoài khen màu đẹp, bác hơn trình tụi nó nên chê xấu. Nếu có khả năng tiếng anh thì đọc, không thì Goolge nó dịch, đừng ngồi không chém gió
3./ X1 sài Chip Kirin của chính Huawei, không phải MTK như đồng chí PHÁN
4./ X1 hỗ trợ FullHD, xem hình 4K vô tư, xem phim 4K không được.
5./ X1 Wifi đỉnh, 3G cực tốt.
Tui bán con Sony Z Ultra đi để sài X1
Chắc tui không đến nổi là KHÔNG BIẾT gì.

masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí Chết, nhầm hàng 😁 bữa trc vô chơi vs con T1 :D xớn xác thế nào lại nhầm thành X1 😕
Sry các đồng chí :D
Mừng quá, hôm nay nhận được mail của honormi.com:
"Dear Vu Hong Duong, Your order was sent to the shipping company, we will pass the tracking No. to you later. what we shipped to you is Huawei Mediapad X2 Model-GEM-703L with 3Gb Ram and 16Gb storage,Pls Kindly note.Thanks"

Như vậy là, hàng của em đã được chuyển đến DHL Trung Quốc.
Rất hay là ở chỗ, ban đầu em đặt bản 2Gb Ram và 16Gb Storage (giá 379.99 USD chưa kể ship) nhưng khi có hàng thì lại là bản 3 Gb Ram và 16Gb Storage (Ram tăng 1 GB). Chính vì honormi cũng không biết trước thông số thực về Ram nên họ vẫn cho em mua giá cũ như trên.
Bây giờ trên trang honormi.com đã tăng giá bản này lên 10 USD thành 389.99 USD. 😁
@tranquochung01 Không phải thuế má gì đâu bác, nhận hàng trực tiếp từ nhà chuyển phát nhanh thôi.
Con X2 này đang trên đường về VN, mình chưa nhận.
levuphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ppc_hhvn
Em cũng đang quan tâm em này, em xem thông tin trên đó thì thấy có lựa chọn: nó chú thích:

Customers choose "DHL shipping from China" can choose import duty insurance to avoid Customs issues

(http://www.honormi.com/huawei-honor-x2-16gb-rom-silver-41.html)

Nếu chọn "Import Duty Insurance" thì tốn thêm 20$ nhưng ít rủi ro hơn.
@levuphuc Mình cũng muốn đặt hàng, nhưng chờ bác kia đặt xem sao đã, bác ấy OK mình cũng đặt 1 em.
@ppc_hhvn Có hàng thì bác TRÊN TAY cho em với nha 😃
Bên honormi có facebook để các bác có thể hỏi trực tiếp luôn, đại chỉ đây: https://www.facebook.com/honormimobile

Hiện tại bản ram 3Gb và bộ nhớ 16Gb đã tăng giá trên honormi.com từ 379.99 USD lên 409.99 USD 😁

Vừa xem họ test Antutu benchmark, X2 đạt hơn 50 ngàn điểm.
Cập nhật: honormi.com đã gửi cho mình số vận đơn (tracking number) của Công ty chuyển phát nhanh toàn cầu DHL và mình đã tra được mã hàng đang được vận chuyển và có thể theo dõi đường đi của nó trên dhl.com.vn. DHL cũng đã gửi email cho mình.
Như vậy là hàng được chuyển từ Hong Kong (yên tâm hơn vì không phải từ China 😁 )
Hy vọng trong ngày mai sẽ nhận được hàng ở Hà Nội.

P/S: Thành viên diễn đàn xda-developers.com cũng đặt hàng từ honormi.com và đã nhận đ][cj hàng rất nhanh
http://forum.xda-developers.com/huawei-mediapad/general/mediapad-x2-announced-t3043294/page5
Yes,I Placed my order on 7th,April in honormi.com and now it have arrived to me ,very fast shipping from the seller. I get the free gift like protect caseand screen protectorwith the phablet.
You can buy it there)

levuphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ppc_hhvn Cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin. Bác đặt hàng con này có chọn "Import Duty Insurance" không ạ?
@levuphuc Vì nó mặc định để No nên mình không để ý khi order.
Cập nhật:
Lúc 17h hôm nay, DHL Vietnam đã gọi điện cho mình để thông báo là ngày mai hàng về và yêu cầu mình điền thông tin (gửi qua email) để làm thủ tục hải quan. Họ cũng gửi cho mình bản sao vận đơn và hoá đơn của bên bán.
Như vậy là mình phải mất phí rồi 😁 (cơ mà honormi.com cũng báo cho mình qua facebook là họ khai giảm giá xuống còn 79 USD để giảm chi phí cho mình :D)
levuphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ppc_hhvn Cảm ơn bác đã cập nhật thông tin :D
Về việc khai giá thấp để giảm thuế em thấy cũng có trong policy trong trang web:

Shipping and Tax:
1.Orders are shipped in 2 business day after payment confirmed (weekends and holidays excluded).

2.In order to ensure you receive your order tax free upon import,we will declare the item with a lower value. This lower price does not reflect the total price you paid or the market value of the product and may not apply to countries with different tariff rules.

3.Buyers are responsible for any import duties and local taxes.

4.We provide different shipping way for different(fox example:China Post Air Mail,HongKong Post Air Mail,DHL,EMS,etc).

Import Tax & VAT Insurance Policy:
For additional 5% of the total order value,Honormi.com will cover any added Import tax and VAT on your order. To benefit from this service please select the Import Duty Insurance option during the checkout of your order. If you do not add the Import Duty option to your order,Honormi.com will not be held liable for any incurred costs as a result of customs duty invoices.

When you receive your order if there are any Customs charges to be paid please send us photos or scanned copies of Invoice receipt from your local Customs. You can email this to our support team at support@honormi.com. Once received and verified, Honormi.com will refund you the full amount within 3 working days (Excluding holiday periods).

VAT insurance is covered on all of our delivery services e.g. DHL, FedEx, NL Post.

The following countries are not covered: Cambodia, Colombia, Costa Rica, Curacao, Bosnia and Herzegovina, Venezuela, Greece, Guyana, Guatemala, Suriname, Israel, Kazakhstan, Azerbaijan, Benin, Ecuador, Peru, Brazil, Bolivia, Chile, Paraguay, Uruguay, Argentina and French Guyana.​
@levuphuc Bác levuphuc có đặt hàng chưa vậy?
levuphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí Em đang đợi vợ duyệt bác ạ 😁
@levuphuc 1./ Nhận hàng chưa bác, nghe nói sáng nay bác nhận hàng mà?
2./ Bị tính thuê thêm bao nhiêu money vậy bác?
@levuphuc Cố lên bác @
Con này nhìn ngon thật đó, thích xài lắm đó nha
Cập nhật:
Hàng đã về Nội Bài, DHL Vietnam đang làm thủ tục thông quan.
Quan trọng: DHL Vietnam yêu cầu em gửi Order Invoice đặt hàng gốc theo yêu cầu của hải quan để đối chiếu giá mua. Do vậy là, em phải chịu thuế theo đúng giá mua chứ không phải giá theo hoá đơn (khai thấp xuống) của honormi.com 😁 Em đã hỏi DHL Vietnam rồi, thuế nhập khẩu 0%, VAT 10% :p
Họ nói mất 1 ngày để làm thủ tục thông quan nên khả năng ngày mai em mới nhận được hàng. Họ không em tự đi lấy mà sẽ giao hàng về địa chỉ đặt mua (chắc sợ bị mất hàng :D). Sẽ thông báo cho các bác ngay khi nhận đuợc.

@ppc_hhvn Vậy là thêm tiền nữa ah`
Nhưng cũng không sao, vậy là NGON rồi. Mai là bác có hàng rồi, quá đã
@ppc_hhvn Vẫn chưa có ah bác?
@Thiết Kế Website Miễn Phí Tình hình là DHL vẫn chưa xong việc với Hải quan. Lâu vãi. Sáng nay mới hỏi số Chứng minh thư của em để làm thủ tục, trong khi hàng về từ sáng qua. :p

Hồi xưa mình ship cái LG GPad 8.3 phiên bản Google Edition về cũng bị 10% VAT ở Việt Nam.
Hàng về ạ 😁
Chỉ có thể nói: Tuyệt vời, đẹp, mỏng, nhẹ, chạy nhanh xé gió. Sóng sánh thoại, 3G và wifi nét căng.
Bản của em là bản nội địa TQ vì nó tên Honor, tuy nhiên tương thích hoàn toàn với mạng điện thoại VN.
Một số hình ảnh:

@levuphuc Camera thì em chưa thử vì bận quá 😁
Vâng, em ở ĐH Kiến trúc HN :D
@Thiết Kế Website Miễn Phí Chât lượng hoàn thiện tuyệt vời bác ạ. Em nghĩ nó cũng ngang ngửa iphone 6+ (thêm: iphone 6+ cũng do Foxcon là công ty TQ gia công thôi, tên tuổi còn không bằng Huawei)
@ppc_hhvn Bác chụp thử vài bức hình, xem camera nó thế nào nhé
Hóng bác
@ppc_hhvn Cho 1 cái full review càng tốt nha bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019