HUAWEI U8800 X5 hướng dẫn chi tiết cách root máy, up rom

quydo83
24/9/2011 16:59Phản hồi: 1.901
1.901 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuonghoi212
ĐẠI BÀNG
12 năm
root máy là cài thêm super user mà trong rom miui đã có super user rồi, vậy chỉ cần dùng luôn có phải không các bạn? mà mình dùng thử cũng chẳng được, cài thêm z4root chạy xong cũng chẳng thấy gì. Không biết làm sao nhỉ? nhưng dùng set DNS thì vào FB được không cần root. Up ảnh xong là mất luôn ảnh trong thẻ nhớ, vậy là sao các bác.
quydo83
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái super user khi bạn root máy thì đã có sẵn trong bản rom cook rồi bạn không cần cài thêm, nó không nhận các phần mềm dành cho máy root thì bạn vào super user/setting/on là được. Bạn cũng không phải cài thêm z4 làm gì vì máy đã root. Tóm lại bạn root máy bằng super boot và cài clockworkmode như mình hướng dẫn là làm được tất cả
Quydo biết cách back up lại bản room stock không, máy mới sửa xong, hãng nó cài room stock bản này mới hơn bản của quydo up lên hôm trứơc, giờ tớ muốn giữ lại bản room gốc này trên máy tính mà không biết làm sao để back up nó lại, xin cảm ơn, hi
vào clockworkmod recovery backup lại anh ạ 😃
Ủa vào đó là back up room lại được hả

---------- Post added at 08:05 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

Thanks nhé, hihi
mấy anh pro cho em hỏi em đã cài rom oxyzen rùi ,bay giờ em muốn xài lại rom củ của máy thì làm thế nào ? em là gà xin mấy anh dừng chém !
Bạn tải bản room stock (room gốc) của máy đó, bạn quydo có up lên mấy pữa trứơc đó, đọc lại mấy cái commen đi nhé, rồi thì cũng flash room lại y như cài mấy room khác thôi, nhưng tớ thấy dùng room muiu là ngon nhất, đơn giản, trực quan, ít hao pin, nghe nhạc hay hơn chút
6120
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi chút, các bạn xài máy bt được mấy ngày thế. Mình xài rom Miui, bt để qua đêm 7h đã mất 4-5% rồi, lên wifi thì còn tốn hơn nữa, download khoảng 2 MB là mất 1%. Mình để ko, chỉ nghe gọi thì 2 ngày là hết pin, như vậy có bt ko các bạn. Mình mới mua con này được 1 tuần ở TGDD thôi, liệu nếu pin bị chai thì mình đem đổi cục khác có được ko nhỉ (mình nghi là hôm trước máy bị lên mh xanh, mình tháo pin ra lắp vào liên tục, thế có ảnh hưởng gì ko nhỉ).
quydo83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn 6120 hỏi:Cho mình hỏi chút, các bạn xài máy bt được mấy ngày thế. Mình xài rom Miui, bt để qua đêm 7h đã mất 4-5% rồi, lên wifi thì còn tốn hơn nữa, download khoảng 2 MB là mất 1%. Mình để ko, chỉ nghe gọi thì 2 ngày là hết pin, như vậy có bt ko các bạn. Mình mới mua con này được 1 tuần ở TGDD thôi, liệu nếu pin bị chai thì mình đem đổi cục khác có được ko nhỉ (mình nghi là hôm trước máy bị lên mh xanh, mình tháo pin ra lắp vào liên tục, thế có ảnh hưởng gì ko nhỉ).
Pin thế là quá ổn rồi bạn ơi, bạn cũng không phải lo khi up rom phải tháo pin ra lắp vào nhiều lần thì pin chai hay hỏng vì thực tế nó cũng không ảnh hưởng gì. Nếu bạn muốn pin lâu hơn thì giảm ánh sáng màn hình nền, tắt 3G, dùng phần mềm autorun manager có sẵn trên market để tắt đi những ứng dụng chạy ngầm không mong muốn...tất nhiên pin nào cũng có giới hạn của nó, dùng nó lâu hay nhanh là do bạn. Còn bạn muốn đổi một cục pin mới ở hãng thì chắc nó cũng ok thôi n bạn phải mang theo tiền để đổi ;)
Dao nay dien dan im re hi
Chưa có gì mới mà, Ngày mai ra bản Miui mới 4/10 nhớ cập nhật cho dế yêu nhé !
sao em up mai van ko cai dc may cai rom Miui Tieng Viet 30-9 .. cho nó anh nhỉ. hình như thiếu thiếu cái gì ấy.sao chỉ có hơn 30M thôi là sao.máy bắt khởi động mãi .đành phải cài rom Xynogen -voi Oxygen mới có tiếng Việt.chán thật ..
sao ko thấy ai hết vậy 😔(
Room muiu ko có tiếng việt bạn ơi, hình như có một bản room, kèm theo bản nhỏ nhỏ, phụ theo mới có tiếng việt, ma flash room hoài nó bị lỗi mệt, dùng tiếng anh đi bạn, dù sao thì phần mềm cũng đa số là tiếng anh ma, hệ thống cài đặt tiếng anh nhưng cũng dễ dùng, cũng thông dụng mà bạn
Mấy phiên bản room muiu không có sửa đổi nâng cấp gì nhiều nhỉ, nhưng thấy muiu dùng ok nhất tùy biến nó dễ, ổn định, nhẹ
giao dien Muiu dep that.nhung mà em vẩn thích Xynogen hon hjhj.
Đã có Rom Miui 4/11 nè cập nhật fix lỗi USB Wifi Hostpost.
Link: http://roms.miui.us/u8800/MIUI.us_u8800_1.11.04_Eng.zip
Hoặc có thể cập nhật từ Rom Miui 28/10 bằng gói cập nhật:
Link: http://roms.miui.us/u8800/1.10.28_fixpack.zip
Chú ý khi cập nhật các gói cập nhật phải flash 2 lần. Nếu flash 1 lần Rom sẽ không nhận và không vao được Rom !
quydo83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có bản recovery 5.0.2.6 các bạn download về rồi cài đặt nhé, nhớ là chỉ để tên là recovery.img thôi nhé. http://www.mediafire.com/?ebi60f36mtmccfc
Các bạn dùng rom miui thì cập nhật ngay trên máy bằng cách vào setting/about phone/system updates như vậy các bạn không phải cài lại các app cũ nữa. Các bạn thử xem thế nào nhé. Nếu được thì thank hộ cái.
Bạn vào x5 setting vao mục internal/external chọn exterrnal, tích thêm cái khung dấu ở dưới đó, chọn ok rồi khởi động lại máy, nó sẽ đọc thẻ nhớ, ko phải do virus đâu nha
Đã up online bằng ota, vào setting, system/ about, update, rồi chọn bản room mới bấm update ota nó tải về rồi bấm update nó tự up luôn, ko mất phần mềm cài trong máy đỡ tốn thời gian
Mình đã cài bản mới nhất. Và chia sẻ mạng internet từ pc cho điện thoại rất good! Love miui rom!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019