[HUAWEI U8860 HONOR] Up rom ICS 4.0 demo + Root + Google Apps

PHHiep
3/3/2012 5:45Phản hồi: 162
[HUAWEI U8860 HONOR] Up rom ICS 4.0 demo + Root + Google Apps
Huawei Honor U8860 là chiếc điện thoại tầm trung chạy hệ điều hành android 2.3.6 vừa được HW tung ra ở thị trường Việt Nam. Sau khi mua về để sử dụng thử thì mình lại thấy khó khăn ở đây là máy quá mới, chưa thể root được ở rom hiện tại là gingerbread 2.3.6. Nhưng Huawei cũng đã đưa ra những bản rom ICS 4.0 demo khá tốt, và rất may là lên 4.0 chúng ta có thể root và cài đặt Clockworkmod recovery thoải mái. 😁

Nói + giới thiệu nhiêu đó đủ rồi giờ tiến hành làm thôi.

Trước khi làm các bạn nên vào Control Panel trên máy tính. Vào Folder Options - View - bỏ chọn hide extensions for knowns file type. (Bước này là cần thiết để dễ thao tác về sau)

Cắm cáp kết nối usb vào thiết bị, cài đặt driver đi kèm trong bộ nhớ máy

1. Nâng cấp lên ICS 4.0 demo.

Tải file zip dload từ Fshare, giải nén ra ta được thư mục dload. Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ.

Trên Honor ta vào setting - storage - kéo xuống dưới sẽ có dòng software upgrade như hình

Nhấn confirm và máy sẽ tự động thực hiện tiếp.

Lưu ý: Hiện Huawei có khá nhiều bản rom demo cho U8860 , mình cũng đã test vài bản và bản rom này cho kết quả tốt nhất. Các bạn cũng có thể tìm và up thử những phiên bản khác nếu thích.

Sau khi up xong chúng ta sẽ có giao diện thế này

Vào setting chuyển lại sang tiếng Anh thôi

Quảng cáo

2. Cài ClockworkMod recovery + Root.
Tải file recovery-v8.imgsu-3.0.3.2 về máy tính và để nguyên như vậy không giải nén

Xóa thư mục dload trên thẻ nhớ (xem phần 1)

Quảng cáo

Vào setting - display tắt chức năng fastboot

Tắt máy điện thoại, rút cáp kết nối usb nếu đang cắm.

Cùng lúc giữ volume up + volume down + power cho đến khi màn hình hiện lên màu tím hồng (hơi sến tí)

Cắm cáp kết nối usb vào máy tính. Lúc này trên máy tính sẽ nhận thấy 1 phân vùng mới chứa thư mục image.

Trong thư mục image này sẽ có file recovery.img ==> đổi tên nó thành recovery.org hay gì cũng được để dự phòng.

Chép file recovery-v8.img vào thư mục image ==> đổi tên thành recovery.img

Safe remove ra khỏi máy tính, tháo pin sau đó lắp lại. Nhấn cùng lúc power + volume up để vào recovery mode.

Trong recovery mode chọn install zip from sdcard, install file su-3.0.3.2.

Sau khi install xong chúng ta chọn reboot lại máy thôi.

3. Cài đặt Google Apps.
Vì đây chỉ là bản demo nên mặc định không có các ứng dụng của google kèm theo nên buộc chúng ta phải cài thủ công.

Tải file gapps-ics, để nguyên file zip chép vào thẻ nhớ

Tắt máy và khởi động lại vào recovery, chọn install from sdcard ==> install file gapps xong khởi động lại máy (như phần 2).
Sau khi khởi động máy lên bình thường xong chúng ta vẫn chưa có các ứng dụng của google :banghead:

Tiếp tục làm thêm bước tiếp theo. Vào phần phone bấm dãy số *147258369# chọn phần "Display GMS apps" bấm OK

Reboot máy và thế là chúng ta đã có ROM ICS 4.0 ngon lành.

Bài viết lấy nguồn từ xda và nhiều trang khác
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bro, mình đã làm theo hướng dẫn và up rom thành công ics cho em honor iu dấu của mình, cảm giác thật tuyệt...đang trải nghiệm xem thế nào. Cảm giác đầu là rất mượt mà và pin có vẻ dùng lâu hơn.Bạn nào dùng honor giống mình thì thử xem và chỉa sẻ kinh nghiệm nhé..^^
thanks, nhưng nếu có lỗi gì đó thì làm sao phục hồi lại phien bản cũ vậy bạn ,
Muốn trở lại phiên bản 2.3.6 cũ rất đơn giản. Chỉ cần vào trang chủ hua wei tải bản rom 2.3 chính thức về, giải nén ta được thư mục dload. Bỏ vào thẻ nhớ và up bằng tùy chọn software upgrade bình thường. Trường hợp máy bị lỗi không vào trong setting được bạn chỉ cần bỏ thư mục dload vào thẻ nhớ. Tắt máy và nhấn volume up + down + power máy sẽ tự động cài đặt lại rom có trong thẻ nhớ
minh cong nhan may moi cung hdh 2.3.6 chay cung rat muot nen chua dam lam theo cach ban huong dan. du minh cung rat thich an kem nhung vi chua up room bao gio nen cung cóng 😁
QTUNG
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có bản 4.0.3 chính thức rồi ae Online upgrade nha 😃
Kiểm tra thấy làm gì có đâu bạn ... làm mừng hụt ak

Chắc ăn nhất là xài bản 2.3.6, bản này Demo ra từ năm trước rồi mà trang chủ Huawei ko còn support nữa ... nên lỡ làm là hết quay về luôn ... Nhưng cũng thanks chủ topic
sao minh lam theo cach ban huong dan ma may van ko up len dc android 4, man hinh may hien len qua trinh cai dat se mat khoang 2phut va sau khi chay xong thi no van la 2.3.6 ban chi minh cach up ky hon di thank
Bạn chỉ cần giải nén ra và giữ nguyên thư mục dload bỏ vào thư mục gốc của thẻ nhớ là được. Và không cần phải root bản 2.3.6 mới có thẻ up được. Nếu sau khi sử dụng không thích 4.0 thì có thể về lại 2.3.6 bình thường
muon cai android 4 co phai root rom 2.3.6 ko ban Phhiep?
Mình thấy làm theo lời bạn Hiệp là ok mà. Bạn nên đọc kỹ hương dẫn, làm lại từng bước là đc ngay. Root máy thì sau khi upgrade lên 4.0 mới root đc, còn 2.3.6 thì root ko đc đâu bạn...^^
Mình thấy làm theo lời bạn Hiệp là ok mà. Bạn nên đọc kỹ hương dẫn, làm lại từng bước là đc ngay. Root máy thì sau khi upgrade lên 4.0 mới root đc, còn 2.3.6 thì root ko đc đâu bạn...^^. ban up dc rồi ah thế bạn nói cụ thể hơn nữa được không có phải cài driver ko và cách cài như nào, lần trước mình up thì ko cài driver
bạn cho mình số đt để mình liên lạc nhé
minh giai nen file va da cop thu muc dload vao the nho roi, nhung van ko dc, co phai cai driver cho may ko ban? driver?
tình hình là chính thức potay đành chấp nhận với hiện tại vậy 😁
Hi bạn boyhanseng, theo nhu chỉ dẫn của bạn mod PHHiep thì rất đơn giản: "Bạn chỉ cần giải nén ra và giữ nguyên thư mục dload bỏ vào thư mục gốc của thẻ nhớ là được". Bấm giữ đồng thời volume down + volume up + power thì maý sẽ tự động chạy cái file trong thư mục dload để cập nhật lên firmware 4.0. ^^. Nếu ko đc bạn có thể tới tinhte thưởng thức coffee nhờ các mod pro ở đó giúp cho 1 tay..^^
minh up dc roi nhung ko cai dc su3.0.3.2 vao recoverymode tim ko thay file su. minh da lam dung nhu huong dan. bac chi giup e voi.
cam on cac pro minh moi up dc hom qua len 4.0.3 roi, nhung gio lai ko cai dc su3.0.3.2 vao recoverymode, google minh van chua cai dc du may da hien man hinh mau hong va cam cap usb nhung ko thay file su3 dau ca, nho cac ban huong dan minh chi tiet voi
Tinh hinh la da cai dc goi app cua google nhung vao tai khoan ko dc nen ko the nao dung dc app. Ma minh vao recovery ko tim thay file su3.0.3.2 de cai dc. Bac nao biet chi giup voi, thanks!
Theo kinh nghiệm của mình thì mình cũng gặp như bạn, sau đó mình chép file su3.0.3.2 vào bộ nhớ máy thì nó nhận ra, thử đi xem sao nhé.^^
minh up len ics roi nhung hien gio ko vao market dc. vao tai khoan google ko dc bac nao biet chi minh voi
up dc len ics roi nhung pc lai ko doc dc the nho tren dt len ko the cai dc google
ko can ket noi voi pc dau ban! ban dug dt tai file su 3.0.3.2 va app ve va coppy sang bo nho dt roi vao recovery va lam nhu huong dan o toppic la dc, chuc ban thanh cong.
uh sao minh ko nghi ra nhi thank ban rat nhieu 😁 . ma ban thay ban room nay nay co muot ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019