Hướng dẫn activate, jailbreak và unlock iPhone 3GS 3.0/3.0.1 (Redsn0w v0.8 và Ultrasn0w)

rkd
7/7/2009 23:11Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiphop89
ĐẠI BÀNG
15 năm
tại sao mình add source http://repo666.ultrasnow.com với lại http://cydia.hackulo.us ko add vào được nó cứ báo " bad url " là sao vậy bạn giúp mình với
Cứu cứu, 😔
Chả là em unlock con 3Gs hệt như hướng dẫn của bác rkd! Phát 1 ăn lun, gọi điện khoe lung tung cả, 😁. Nhưng lúc em vào Cydia, cài cái SBSetting với cái WinterBoard, rồi nó restart lại, và treo lun, ko lên nổi! Cứ hiện táo lên đc khoảng 5s rồi lịm, hị hị... Restart đi lại vẫn cứ thế, :((
Em đã restore lại, rồi lại làm như cũ, nhưng lúc cài cái Ultrasn0w, rồi restart lại nó lại vẫn lịm như thế!
Hiện tượng này là như thế nào ạh? Có Bro nào bít chỉ giúp em với, hik... Cảm ơn các bác nhìu nhìu, ^_^
soibang
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn thử JB lại và cài SB 3.0.4 và đừng cài WB, có nhiều người bị vụ này rồi
một bài hướng dẫn cực kỳ chi tiết, thanks bạn nhiều nhen........................
unlock xong sóng gió,wifi ok không bạn?
IPlover
TÍCH CỰC
15 năm
Tôi vừa mua 1 con 3GS (no contract) và đang gởi hand-carry từ TX, US về...đang tham khảo cách jailbreak & unlock để cuối tuần này "làm thịt" em nó nhưng còn 1 đều muốn hỏi lại.
-Khi bắt đầu tiến hành jailbreak & unlock, mình vẫn để sim nguyên thủy (đi theo máy) hay cho luôn sim của mạng Việtnam (mobil/vina/viettel...) vào trong iphone....?
Mong các bro chia sẻ kinh nghiệm. Thanks a lot.
tốt nhất là bác nên tháo sim ra thì hơn,JB xong thì gắn sim vào để unlock là ok 😁
IPlover
TÍCH CỰC
15 năm
Thanks @blacksky2210, bạn có thể cho biết trong khi unlock thì mình gắn SIM nào không? SIM cua AT&T hay SIM của Vietnam (Mobil/vina....)........ thanks
bạn xài sim nào thì gắn vào mà unlock,unlock xong thì xài sim nào mà chả dc 😁
Thấy lằng nhằng quá...gắn sim hay không gắn có là vấn đề đâu....?...làm sao khi unlock xong mọi thứ ukie hết là được!
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bạn giúp mình với vì mình mới lấy được 1 con 32GS của AT&T còn nguyên box. Mình đã đọc hết topic này rồi nhưng nhờ các bạn nói cho mình biết lúc active thì có cần gắn sim vào k? Nếu gắn thì gắn sim gì vì máy mình k có thấy sim AT&T kèm theo và máy mình còn nguyên box thì có active theo cách này được k. Mình lấy máy rồi mà vẩn chưa dám thử. Nhờ mọi người giúp đỡ. Thks các bạn trước!
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
""Lấy ECID, sao lưu IBEC & IBSS cần thiết cho JB iPhone 3GS

--------------------------------------------------------------------------------

Lấy ECID, sao lưu IBEC & IBSS cần thiết cho JB iPhone 3GS

Khái niệm về ECID, IBEC & IBSS đã đề cập rất lâu bởi lẽ còn nhiều người chưa biết về nó và nó dùng để làm gì, cần thiết như thế nào.
Đây là công việc trước khi Jailbreak, Hackactive, Unlock iPhone 3G, 3GS.
Đối với iPhone 3GS cần lấy chứng nhận ECID và sao lưu iBec & iBSS để hỗ trợ cho quá trình Jailbreak về sau:
Cần có những phần mềm sau:
ECID Grabber: Download tại đây
iBEC & iBSS Grabber: Download tại đây
ECID là 1 hình thức bảo mật của Apple. Cần lấy được chứng nhận(purplera1nyday ) này trước khi phần mềm mới được đưa ra. Khi iTunes bắt đầu quá trình restore thì nó sẽ gửi thông tin đến máy chủ của Apple tạo ra 1 signature cho iPhone của bạn.

Chú ý: Quá trình lấy chứng nhận này là cần thiết cho iPhone 3GS khi Jailbreak khi mà trước đó đã có thông tin của Geohot về ECID.
Việc lấy và sao lưu iBEC & iBSS cũng rất cần thiết

1. Lấy ECID:
Trước nhất hãy đưa iPhone về chế độ Recovery
Chạy file ECID Grabber.exe và nhớ đánh dấu vào Auto Download Certificate sau đó nhấn Get ECID

Tìm đường dẫn để lưu file purplera1nyday_00000313CA1EED0C bằng cách chọn Save file và OK.

2. Lấy và sao lưu iBEC & iBSS
Chạy file iBEC and iBSS Grabber.exe sau đó click nút … trong khung Save Location và đường dẫn để lưu file iBEC & iBSS

Mở iTunes để restore firmware 3.0 cho iPhone 3GS sau đó mới chọn Start Watching

Hoàn tất.
2 File này nằm trong thư mục vừa lưu ở trên.

Bây giờ có thể an tâm Jailbreak, Hackactive, Unlock iPhone 3G, 3GS.
Xem bài:
Hướng dẫn jailbreak, hackactive, unlock iPhone 3G/3GS (Windows) ""

Nguồn : iphone.gsm.vn

Cái này có cần thiết phải làm k các bạn theo bài này nói thì việc này cũng quan trọng nên việc mạo muội copy qua để mọi người tham khảo.
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi quá trình Jailbreak có lâu k, sao mình đợi gần 20' rồi vẩn chưa xong, hồi nảy đang chạy jaibreak thi chương trình redsn0w 0.8 bị dừng mình phải làm lại từ đâu và nó lại jaibreak lại nhưng mình đã đợi lâu rồi, k biết có sao k nửa các bạn trả lời giúp mình nha! thks
bạn thử đưa về DFU, xong restore lại firmware 3.0 (cẩn thận vì Apple tung ra bản 3.0.1 rồi đó). xong chạy lại jailbreak... chúc bạn may mắn 😁
potterduc
ĐẠI BÀNG
15 năm
có ai giải quyết triệt để vấn đề sóng và wifi 3GS cùng tồn tại 1 lúc chưa 😔
bác ơi cho em hỏi là nếu em xài 3gs phiên bản quốc tế mà em muốn install cydia để cài đặt application thuốc thì em phải làm sao vậy? thank bác!
idemon
ĐẠI BÀNG
15 năm
thì bạn làm những bước như trên trừ bước unlock thui 😁
Starmovies
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao mình Jaibreak cái 3G Wold bằng Redsn0w 0.8 trên máy MACBOOK đến đoạn Waiting for Iphone Reboot (ngay đầu tiên ý) là đứng im luôn chẳng thấy Iphone khởi động gì cả. Mà Jaibreak bằng bản 0.7.2 thì OK

Cám ơn!
vậy rồi cuối cùng bạn có xài ổn định ko? Ngày mai mình tính làm thử nè
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn oi! Sau mình vào chổ setting/mesages nhưng k thấy phần chỉnh MMS đâu vậy các bạn. Các bạn chỉ mình với!
phần chỉnh MMS thì nằm trong phần bạn chỉnh GPRS âý,vào setting/general/network/cellular data network rùi chỉnh phần MMS là dc 😁
thankssssss bac" phat" ne` 😃😃
IPlover
TÍCH CỰC
15 năm
""Lấy ECID, sao lưu IBEC & IBSS cần thiết cho JB iPhone 3GS

Vụ này thế nào nhỉ, có cần phải sao lấy ECID, sao lưu IBEC & IBSS của iPhone 3GS không nhỉ? bác nào có kinh nghiệm thì share với. thanks.
Cho minh hoi, khi ma iphone dc unlock roi thi dung dc cho moi loai mang a?lam theo cach cua bac chu top thi co dung dc cho sim cua nuoc ngoai ko?khi sang cac nuoc khac nhau co phai unlock lai ko?
Đúng rồi bạn, tại vì những cách unlock đều là của nước ngoài, đâu phải của VN đâu
Tôi dùng iphone 3gs bản quốc tế jaibreak xong thì ko side to unlock duoc
co bac nao bi nhu toi ko?
chac chua on dinh duoc
😔
Bác thử restore rồi jailbreak lại lần nữa xem thử, bác chi cần jailbreak là ok rồi vì iphone bác là bản world.

Đã nói là unlock rồi, cần gì phải unlock lại khi sang các nước khác. Chỉ cần nhà mạng xài công nghệ GSM là đc hết.

Có cách này cũng có thể lấy 2 files đó, nhưng không biết có đc k? Bác dùng winRAR hay winzip open cái file firmware ra... mò trong mấy cái folder, sẽ thấy 2 files đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019