Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn activate, jailbreak và unlock iPhone 3GS 3.0/3.0.1 (Redsn0w v0.8 và Ultrasn0w)

rkd
7/7/2009 23:11Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mashimaro27
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi, IP 3GS world không cần JB có thể cài app và game thuốc rồi được không? Nếu không thì có thể dùng cách nào? Xin cám ơn
bản World thì cũng cần để JB bạn àh,phải JB thì mới có Cydia mà cài file install chạy app chứ 😁 bạn add source http://xsellize.com/cydia rùi tìm Installid mà cài là chạy app thuốc ok
Cho em hỏi là nếu kg gắn sim rồi retore fw luôn thì itune có active cho iphone kg ?
gắn hay không gắn SIM không quan trọng. Mình activate bằng redsn0w chứ không dùng iTunes. Bác nào có sim gốc của AT&T mới dùng iTunes để activate.
con 3gs của mình không hiểu sao sau khi j/b và unlock đôi lúc nhận được điện thoại, đôi lúc không, bạn bè gọi đến không được nói mình mới biết (mình dùng máy gọi ra thì bình thường)

Mọi người có ai bị tình trạng vậy không? (mình xài sim of mobi)
tranducnam
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này bình thường thôi bạn. Bạn restore lại máy là ok liền.
wlnteR
ĐẠI BÀNG
15 năm
bài viết rất chi tiết
thx bác chủ topic phát nữa
đã unlock theo cách của bác, sóng gió ngon lành. Cảm ơn bác ha
Sao em làm con 3g lock của em cứ searching sim hoài, mà lại mất wifi nữa, Help, help....!
Làm theo hướng dẫn ở Post #1 là sẽ được

bác làm restore mấy lần rồi? Thử đưa về DFU theo cách ngồi đếm giấy, sau đó restore lại firmware gốc rồi jailbreak lại lần nữa xem thử...
Báo cáo bác em đã restore lại hơn 5 lần rồi. Có dùng cách đưa về DFU như bác chỉ (dùng itune's) nhưng không lần nào restore được. Nó cứ báo lỗi 23. Em xem chi tiết lỗi đó thì nó nói đủ thứ hết, nào là restart máy lại, nào là restore trên máy khác thử, .... Itune của em là mới nhất 8.2.1.6 rồi. Em không hiểu😕
Dânhs dấu .
Vip09
TÍCH CỰC
15 năm
chào anh chị....Vip mới có con 3Gs 16GB lock cũa AT&T...bây giờ Vip muốn JailkBreak và Unlock...version trong máy hiện giờ là 3.0.1 (7A400)...Vip phải xài 3.0.1 hay là 3.0 (7A341)...cám ơn các anh chị...chúc anh chị cuối tuần vui vẽ
Vip cứ xài 3.0.1 theo máy, vì mọi người đều nhận xét 3.0 và 3.0.1 cũng gần như tương tự, 3.0.1 chỉ vá một lỗi nhỏ nhằm ngăn chặn việc khai thác lỗi qua 1 tin nhắn SMS đơn giản (theo Apple).

Tuy nhiên, khi JB và unlock nhớ làm theo cách của pác rkd nhé: http://www.tinhte.com/forum/t235490/

Xin chia sẻ với bạn sự sung sướng khi có được 1 cây 3GS. Chúc bạn zui ;)
Có phải dùng itune chỉ dùng cho 3gs để đưa về DFU phải không các bác, còn 3g thì đưa về DFU bằng redsnow....?
nhvu02
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác chỉ dùm minh xài 3G lock 8g, đang ở FW 2.2.1 lên thẳng 3.0.1 đc kg,đã JB vậy có cần JB lại kg hay Restore thẳng lun? ở trên Bác Rkd có chỉ như sau:1. Dùng iTunes update lên firmware 3.0.1 (chú ý tới từng phiên bản firmware cho mỗi loại phone)[/COLOR] Vậy là bấm Shift+Restore hay là bấm Update vậy? vì nghe nói bấm Update là thành Ipod nên mình hơi ngán,mong các bac chỉ dùm cám ơn nhiều nhiều.
tình hình là hôm nay, 18/08, mình mới lượm được 1 con 3GS kẹp nách vừa về tới VN, nhưng unlock hoài chả được (jailbreak xong rồi), hình như mấy hôm nay bị hư đường truyền cáp quang internet, nên cứ vô Cydia là Complete Upgrade hoài chả được...chán nhỉ....hổng biết có ai bị tình trạng như mình ko háh ....
Tui cũng bị tình trạng như vậy đó, nó hiện thông báo rằng http://apt.saurik.com POSIK: operation time out. . . Có phải do lỗi đường truyền không nhỉ?
Hi, sáng nay thử chay lại redsn0w thì đã unlock được cái IP của mình rồi. Cám ơn chủ topic.
cho mình hỏi một chút là sau khi mình jB và unlock con ip 3GS, 32g xong thì sóng gió vi vu, hầu hết đều rất good nhưng có một cái là khi mình cài đặt dùng gprs thì nhận cuộc gọi tới rất chập chờn, lâu lâu có tin nhắn báo bạn có ...cuộc gọi nhỡ, các cao thủ nào biết khắc phục tình trạng này xin chỉ giáo giúp nhé.
tapsumoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Setting>General>>Network>3G>>OFF
Setting>>Mail,Contact,Calendar>>Push>>OFF
Setting>>General>>reset>>reset Network Setting.

Hy vọng sẽ khắc phục được tình trạng của bạn!
Chúc vui
sadsky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Jailbreak hoài ko được con 3GS locked, cứ dính lỗi.
PC mình chạy Windows XP, đã thử với tất cả bản redsn0w .8, 0.71, 0.72 đều bị đơ ở khúc Waiting for reboot (lần thứ 2)... Có ai hướng dẫn giúp cách vượt qua với?
Khổ cái là ko quen ai dùng Mac cả hic hic

Thanks
bấm shift+restore bác ah. KHÔNG PHẢI update đâu nha!

Itunes chỉ làm việc restore thôi, còn đưa về DFU thì 1 là dùng cái redsn0w, 2 là làm cách thô sơ!
Vậy con iP của bác sao rồi?
bác ơi.... e Jailbreak hoài ko dc (10 lần rồi) nó cứ đơ ngay chỗ Waiting for reboot. giờ tính làm sao đây........ ỈPgs World.fw 3.01
Mình cũng bị như bạn này, ip 2G cài 3.0.1 😔:(
Mình cài gần xong rồi, chỉ cần chạy thêm UltraSn0w nữa. Nhưng không biết phải vào cydia cài hay có file .deb nào có sẵn không vậy các bạn.
Cái FW này cài sbsetting được chứ.
bác nào xài 3GS thì chú ý cái đoạn này nha:

p/s: em vừa mới jail/unlock 1 con 3GS 16GB nên các bác xem lại... với lại cũng có thể hên xui?! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019