Hướng dẫn activate, jailbreak và unlock iPhone 3GS 3.0/3.0.1 (Redsn0w v0.8 và Ultrasn0w)

rkd
7/7/2009 23:11Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình làm lại rồi cũng bị đơ ngay chỗ wait to reboot, bó tay lun. down ve fv3.0 itune ko cho. tại fv gốc máy mình là 3.01. có cách nào nữa ko bác, help me....
jailbreak vào thấy máy rất là nóng....đặc biệt khi sặc....chẳng hiểu sao nữa
bài viết quá xuất sắc. Đáng được treo lên trên cùng ....! cảm ơn sự nhiệt huyết của bác !
Cam on anh rdk nhieu nhieu lam, that la bai phuc su huynh.
Em da unlock xong con IP 32GS, chay rat muot
Mot lan nua cam on su huynh da giup do nhe
giúp mính với các bạn ơi , mình xài iphone 3gs ver 3.0 , sau khi restore mình có jairbreak bằng purplera1n nhưng nó bị đứng ngay khúc , done ,wait reboot luôn.

mình chuyển wa jairbreak bằng redsn0w 0.8 , sau khi trên máy tính jairbroken xong mình bấm done như thường lệ là 3G ngồi chờ nó tự active và jairbreak...còn đằng này máy ip của mình đứng luôn trên màn hình hiện ra dòng dowloading jailbreak data và cái hình ổ CD với cái mũi tên màu xanh ấy...giúp mình với,...làm mấy lần nhưng vẫn đứng..huhuhu
Nhầm cái chỗ này nên làm hoài không được :Tắt iPhone (phải tắt hẳn IP mới được). Giờ ok rùi. Cảm ơn bác chủ thớt nhiều!
tắt thì phải tắt hẳn chứ - ai dè mới tắt lại cắm vào lại liền. 😁
thanks ...........................................
xitrum4692
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho em hỏi khi restore cần rút sim ra ko ạ. Nếu sau khi JB, em cài ngay Ultrasn0w bằng Cyder (ko có wifi) thì có unlock được không ko:shocked7fl:.
Ko cần phải lấy Sim ra đâu, để vậy Restore và JB thoải mái. Giờ thì unlock bằng Ultrasn0w ko cần wifi xài Okie! Bạn dùng file deb để chạy unlock và fix lỗi ứng dụng đều được hết.
cuc0_198x
ĐẠI BÀNG
15 năm
hjxx ai kíu em với dùng trên xp thi bị waiting for boot , cài đi cài lại chục lần roài chuyển qua mac dùng red snow 0.72 như chủ topic nói cũng vẫn tèo... waiting boot hjxx ... như vậy là sao ai chỉ em cách về 3.0 với.......
Hix, sau khi restore 3.0.1. Mở redsn0w 0.8 lên chạy, sau khi chọn firmware đã restore lúc trước thì redsn0w báo là: Unable to recognize specified IPSW
Ai bị lỗi này và cách khắc phục làm sao xin chỉ giáo giùm em với ạ!
cái đoạn chọn ở redsn0w thì chọn firmware 3.0 của tùy loại phone đang dùng.
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang xài iphone 2G fw 3.0 nhưng bây giờ mình muốn up lên fw 3.0.1 thì phải làm như thế nào hay mình phải làm lại từ đầu như hướng dẩn. Nhờ các bạn giúp đỡ mình cách up lên fw 3.0.1 với. Thks all
Mình mới được Ông Bác tặng 1 con 3gs nhưng Bác nói khi mua có nói với người bán để về Việt Nam sài, sau đó được người bán cho vào PC chạy một lúc, khi mình cầm sử dụng thì bỏ sim vào là gọi được ngay, vậy mình muốn hỏi máy đã được JB chưa, làm thế nào để biết ? nhờ các bạn giúp đở,thanks........
tuanleo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Về VN lắp sim vào dùng được thì có 2 trường hợp 1 là bản quốc tế, 2 là bản đã JB và Unlock.
Để check xem là quốc tế hay bản lock ở Mỹ xách về bác lấy hộp máy lật đít lên xem nếu có biểu tượng của nhà mạng thì là bản lock con không thì là bản quốc tế không phải JB hay unlock gì cả cứ thế sài thôi
để rõ hơn bác tìm hiểu cách phân biệt ở đây Cách phân biệt iphone 3gs lock or Inter
Nhưng dù sao đã dùng được ở VN thì bác yên tâm là nó đã có mọi thứ
Ý mình hỏi là nếu đã JB rồi thì mình không cần phải làm lại vì mình cần cài thêm một số apps, vì máy mình đã gọi được rồi thì tất nhiên là đã unlock rồi hoặc là bản quốc tế. Thanks........
cho em hỏi sao em restore ko dc?nó báo lỗi là "The iphone could not be restore,this device isn't eligable for request build", cách đây 2 ngày thì em làm theo bài chỉ dẫn của anh rkd thì restore và unlock bình thường, mà sao bây giờ vẫn làm i chang như vậy mà nó lại báo lỗi?mong mấy anh chị giúp dùm em, thx nhìu nhìu
power1
TÍCH CỰC
15 năm
Em cũng bị y như bạn này vậy. Thêm nữa, sau khi bỏ qua công đoạn restore, vào redsn0w 0.8 chọn iPhone2,1_3.0.1_7A400_Restore mà em down ở trên đó thì bị thông báo là "Unable to recognize specified IPSW" rồi ko tiếp tục được gì nữa. Của em là 3gs ạ. Lần đầu thử unlock nhưng bị dừng ngay ở công đoạn đầu tiên.....hic
Xem máy bác có Cydia không? nếu có thì đã jail rồi đấy.

iPhone 3GS sẽ không restore firmware 3.0/3.0.1 đc nữa (đang chờ Dev-team) vì Apple đã lock chức năg restore firmware 3.0 trên server của Apple. 3GS chỉ có thể restore 3.1 mà thôi. mà 3.1 thì không làm ăn gì đc rồi!

Cái Unable... là do bạn, bạn phải chọn firmware 3.0 mới đúng. Do không đọc kỹ trc khi làm.
power1
TÍCH CỰC
15 năm
Em cám ơn, đc rồi bác ạ, nhưng..... vụ pin, nó tụt nhanh quá ! Ko bỏ sim vào thì ko sao, chơi như ipod touch ok, nhưng cứ lắp sim vào thì pin tụt ầm ầm, kể cả khi em để standby. Hic, bác giúp em thì giúp cho trót với ạ, em cảm ơn
zậy chừng nào mới có tool để jb 3.1 zậy mấy bạn?
Iphone của mình làm rồi cũng bị đơ ngay chỗ "wait to reboot", bó tay lun. fw gốc máy mình 3Gs là 3.01. có cách nào ko các bác, help me...
dmk3i
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con iPhone 3G của mình, hôm bữa lỡ đưa lên 3.0.1, bi giờ, ko có cách nào để unlock cả, nó cứ Searching... hoài, Carrier thì rỗng. Bạn nào đó giúp dùm. Đã jailbreak và unlock theo hướng dẫn rồi.
Thanks.
nambun
TÍCH CỰC
15 năm
của mình cũng thế. cũng lên 3.0.1 rồi mà ko có sóng. searching roài 1 lúc là no service. trong khi carrier thì có full cả các mạng. help me. làm như y như hướng dẫn roài.
Cái đoạn xài redsn0w nhớ chú í cái đoạn đưa về DFU của 3GS khác với 3G.

Ơ, cái đấy thì cũng chưa biết đc. Chắc cũng sớm thôi!

Tắt push thử xem. Trong settings í.
power1
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác giúp em với chỉ còn mỗi vấn đề về pin thôi, em làm đúng theo các bước ở trên và chẳng cài thêm gì trong cydia, chỉ cài 1 số game trong app store. vậy mà pin vẫn cứ tụt ghê quá. Để standby mà pin chỉ đc 15 tiếng đã tèo rồi.
Tháo sim ra pin vẫn tốt, chỉ dính khi lắp thêm sim vào...
Tắt push ko ăn thua bác ạ....
giảm sáng màn hình lại nữa, để 30% thôi. chứ kéo lên là chít. Nói chung, chỉ vậy thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019