Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn activate, jailbreak và unlock iPhone 3GS 3.0/3.0.1 (Redsn0w v0.8 và Ultrasn0w)

rkd
7/7/2009 23:11Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó bảo eligible j` đó bạn ơi, restore ko đc 😔

Nguyên văn là "This device isn't eligible for the request build." Cứu em vớiiiiiiii
power1
TÍCH CỰC
15 năm
Bác ơi vậy bình thường bao lâu bác dùng hết pin con 3gs? Nếu là nghe gọi bình thường và lướt web tầm 30' mỗi ngày, thêm tí nhạc nhẽo...
Nó bảo eligible j` đó bạn ơi, restore ko đc

Nguyên văn là "This device isn't eligible for the request build." Cứu em vớiiiiiiii

xin chia buồn với bác là máy bác đã bị lock. bác xài 3GS thì đành chờ tv team ra bản mới vậy 😃
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình update lên 3.0 rồi restore mấy lần lên 3.0 rồi 3.0.1 nhưng vẫn bị tình trạng máy chạy một hồi rồi đơ luôn ngoài màn hình chờ k side to unlock được, rồi mình tắT máy cắm vào PC thì nó khởi động lại. Sử dụng được một lát thì lại đơ nữa. Các cao thủ nào biết vụ này xin chỉ giúp mình với, k biết nó bị phần cứng hay phần mềm nữa. Mấy bữa nay k có máy sài rồi. thks
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang xài iphone 2G fw 3.0 nhưng bây giờ mình muốn up lên fw 3.0.1 thì phải làm như thế nào hay mình phải làm lại từ đầu như hướng dẩn. Nhờ các bạn giúp đỡ mình cách up lên fw 3.0.1 với. Thks all
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao k thấy cao thủ nào trả lời mình vậy? hic hic
áp dụng cho Ipod được o bác ?
mình không bt j về iphone và mới mua dc con iphone 3gs 32G firmware 3.0.1 nhưng mà nỡ lòng nào thằng em mình lấy máy của mình vọc cắm vào máy và chọn download and update va thế là máy mình hiện lên cái đĩa và cáp và kèm theo dòng chữ "no sim card installed insert a valid SIM with no PIN lock to active iphone"
Mong các bác chỉ giúp mình với
chia buồn nha. Chỉ có chờ đợi và chờ đợi thôi, hoặc bán rẽ cho ai đó 😁

đc luôn bác, nhưng bác phải download firmware cho iPod, nhớ chọn đúng firmware mà làm nhá
minh mới restore thang 2G ban fw 3.0 xong theo các bước,, chạy bình thường, nhưng mà sao cái lúc bắt đầu recovery mình ko thấy bước add 2 file bootlooder nhỉ, mình ấn next tiếp và chạy luôn, mà vẫn chạy bình thường ko bị lỗi gì hết.
thui, lên 3.0 đã đủ chơi game.........................
Bài viết này vẫn còn thực hiện được cho iphone 2G và úp lên 3.0 phải không bác chủ? Nếu phải thì bác chủ topic có thể sửa lại tiêu đề thay vì cho 3GS thêm 2G, 3G được không vậy bác chủ. Để cho anh em nào còn đồ cổ có thể vào xem, và dzọc nữa.
Dù sao cũng thanks bác chủ nhiều. Đã unlock được nhiều máy cho anh em rùi, bà con chú bác, hoàn toàn miễn phí nhé. VỌC ĐÃ LUÔN.
chungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình update lên 3.0 rồi restore mấy lần lên 3.0 rồi 3.0.1 nhưng vẫn bị tình trạng máy chạy một hồi rồi đơ luôn ngoài màn hình chờ k side to unlock được, rồi mình tắT máy cắm vào PC thì nó khởi động lại. Sử dụng được một lát thì lại đơ nữa. Các cao thủ nào biết vụ này xin chỉ giúp mình với, k biết nó bị phần cứng hay phần mềm nữa. Mấy bữa nay k có máy sài rồi. thks
nhờ bạn rkd hướng dẫn cho mình unlock con IP 2g vì đã lỡ update itune9 nên máy IP kg nhận đc sim....khổ quá
thanks
power1
TÍCH CỰC
15 năm
Bác ơi, em đang ở 3.0.1 vậy muốn restore máy thì phải "signed trên cydia" như bác nói ở trên ạ? Em vào theo đường dẫn như trên thì không thêm được dòng đó vào hosts. Em ngu dốt không biết, bác chỉ cho em cách restore máy về 3.0....😔
Xin giúp đỡ - Không ..... dc

Các bạn cho mình hỏi với, mình vừa có 1 con 3gs hộp chưa bóc vỏ.
Về mình ..... đúng theo cách trên, lần 1 thì dc nhưng ko thể nào add source www.red666.ultrasn0w.com dc, luôn hiện lên bad url...
Mình thử ..... lại lần 2, lần này bc 1 mình restore từ itunes, nhưng lại hiện lên bảng thông báo
The iPhone "iPphone" could not be restored. This device isn't eligible for the requested build.
Giờ mình restore lại từ các bc sau đó thì giờ màn hình cứ tối thui chả hiện lên gì nữa, khởi động lại thì hiện ra bảng call for emergency. Restore lại thì màn hình lại tối,
Không biết có ai gặp trg hợp tương tự như vậy chưa nhỉ.
Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của các bạn.
Many tks 😁
resutazen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin chia buồn với bác,có 2 trường hợp ở đây:
_Nếu máy bác là 3GS word thì đưa về DFU và restore lên FW3.1 từ Itunes(3GS không restore về 3.0 được nữa),mất JB nhưng nghe gọi đươc
_Nếu máy bác là 3GS lock thì bác nên lau chùi em nó cẩn thận,cho vào hộp,bọc lại kĩ càng,cất vào tủ và ngày ngày đếm lá chờ DV-team thui😔
Chào bác chủ thớt, sẵn bác cho ý kiến về vụ 3.1 luôn nhé........ không biết bản nào úp ngon à........ nghe nói chỉ cần shift+restore là lên luôn, hổng cần JB.
em co" con 3gs update len 3.0.1 tu nhien bj. " slide for mergency" lam` nhu bac" chi? toi" buoc" cuoi" man` hjnh` den thui, doi 1 chut" thi` may" restart nhung van~ bj nhu cu~
- Bác bryan186 chưa JB nên bị vậy. Bạn hãy đọc kỹ cách đưa về recovery để JB nó nhé.
- Bác Cuong2001 ko đọc kỹ, add source http://repo666.ultrasn0w.com/ hoặc http://iphone.handheld.com.vn/ tìm Ultrasn0w chạy thôi. Giờ Bạn làm thế nào lại lên 3.1 luôn thì đâu còn JB nữa. Bản của Bác là bản Lock nên mới vậy, chia Buồn, Bác lau chùi kỹ cất vào máy chờ đi. chắc cũng ko lâu đâu, giỏi lắm cũng 1 năm hà 😁 mình đoán vậy.
- Bác power1 ơi! 3Gs ko cho Restore Version nhỏ hơn 3.1 đâu, Nếu ko phải bản World thì đừng Restore nữa, ko khéo lên 3.1 thì chỉ còn lao chùi sạch sẽ cất vào tủ chờ..... thui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019