Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn active iPhone 4 AT&T (LOCK), unlock bằng iTunes

linhsuzu
18/4/2012 3:43Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nhận được mail như sau:

Dear Customer,
Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your iPhone. In order to request iPhone unlock, you must firstlog in to your myAT&T account.

Please review AT&T’s general eligibility requirements for unlocking iPhone.

If you are traveling internationally, you'll be glad to know that your iPhone works in many countries across the globe. Check out our information on traveling abroad with iPhone for further help.

Please do not reply to this message. All replies are automatically deleted.

Sincerely,

AT&T Customer Care

Nhưng không đăng ký AT&T account duoc. Phải làm sao hả các bác?
may cua softbank da unlock dc nhu the nay chua bac chu
@skywort em giống bác này, cùng câu hỏi ;)
Cho mình hỏi AT&T có gửi cho mình cái mail nội dung:

Mình ko hiểu thế này là sao. Cám ơn
ngolebaoyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kobebryant Là nó kêu bạn đợi trong vòng 24h nữa nó sẽ giải quyết cho bạn đó mà.

Tình hình là mình đã mua code lên QT và check imei thì nó báo unlock. Nhưng mình đã làm cách 1 va2 cách 3 đeu ko thành công. Đã Deactived bằng redsnow nhưng cắm vào itunes nó vãn sync dữ liệu bbt và ko báo gì cả.
Tháo sim reset all networks gì cắm vào itunes ns cũng chả có đôjng tĩnh gì. HIC...
Luc thao sim ghep cho sim viettel vao thi no bao NO Service, Minh xai khay sim gevey
Mình đã thay cáp, thay latop, vẫn thế...
@ngolebaoyen Nó kêu đợi 24h rồi rốt cuộc vẫn đòi hợp đồng chiều hôm wa mình đi ra dịch vụ làm luôn rồi
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào cho e hỏi 3gs lock AT&T!giờ mình mua code thành công rồi,giờ tháo sim trên ip ra rồi vào Seting-Reset Network Settings.Xong bỏ sim mobi vào là xong phải ko ạ?ko cần ituned đc ko?thanks?
@thanhbk Ko được đâu, bạn tải redsn0w_win_0.9.10b6 vào mục Jailbreak rồi chỉ chọn mỗi mục Deactive (máy sẽ yêu cầu đưa về chế độ DFU). Sau khi hoàn thành kết nối itunes là xong. Mình mới làm xong hôm qua
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
@kobebryant Còn cách nào kích hoạt ngay trên đt bằng wifi ko các bro ơi???Thanks mọi người trước
@thanhbk Chẳng biết nữa, mấy ông ở cửa hàng miệng nói kích hoạt wa wifi thấy có được đâu, mình vừa unlock cả 2 cái ip4 có cái nào nhận đâu, chỉ có Deactive xong mở itunes cho nó tự kích hoạt thôi

Khi vừa làm xong comment này mình cũng vừa đem cái iphone sửa ở tiệm về. Lý do: nâng cấp firmware từ 4.3.3 lên 5.1.1 thất bại (mà tiệm nó cũng ko làm được, nó kêu giờ chỉ có lên thẳng 6.0 nhưng 6.0 chưa ổn định nên lại phải sử dụng 4.3.3). Có gì để lại YM mình giao lưu kinh nghiệm, vì mình cũng mới vọc cái vụ upgrade firmware thôi, trước sử dụng Sim ghép nên ko dám làm, giờ lên world thì up trễ nên phức tạp wá
ngolebaoyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là mình đã mua code lên QT và check imei thì nó báo unlock. Nhưng mình đã làm cách 1 va2 cách 3 đeu ko thành công. Đã Deactived bằng redsnow nhưng cắm vào itunes nó vãn sync dữ liệu bbt và ko báo gì cả.
Tháo sim reset all networks gì cắm vào itunes ns cũng chả có đôjng tĩnh gì. HIC...
Luc thao sim ghep cho sim viettel vao thi no bao NO Service, Minh xai khay sim gevey
Mình đã thay cáp, thay latop, vẫn thế...
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@ngolebaoyen bác rut sim ghép ra bỏ sim vietnam vào rồi resetall sau đó active bình thường là dc thôi.đã làm dùm 2 cây 4 và 1 cây 4s ok hết.
ngolebaoyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongkham Thì em rút sim ghép ra cho khay sim zin vô đó bác. Mà nó ko hoện active j cả... Reêt all hay network settings cũng vô ích.. Cắm vô Itunes nó trơ mắt ra luôn, chả hỏi active j cả..
Nản
@ngolebaoyen mình cũng giống như bạn. check imei thì báo đã unlock nhưng deactivate rồi xóa ultrasn0w, reset all, cắm vô itunes chẳng thấy báo gì cả, cũng ko có sóng luôn, lại phải cài lại ultrasn0w
Up nhờ các bác chỉ dẫn. Thanks
xin hỏi các bác là là cách 2 và cách 3 là restore và reset.. Có dùng được trên New Ipad ko ạ ? Hay chỉ xài cho Iphone thôi ? Nếu mà cắm vào mà xài luôn như bác Ezio nói thì AT&T quá ngon cho VN. Trả lời dùm em với ạ.
con 4 của em bản lock LL đang dùng sim ghép. không hiểu sao em vào phânéeset và xóa cài đặt hiện máy em đang treo táo các bác cho em hỏi máy em có bị làm sao không. mà con của em unlock lên code hết nhiều không ạ

thông tin đây các bác check hộ e phát

model A1332
FCCC ID:BCG-E2380B
IC:579C-E2380B
kevin117
ĐẠI BÀNG
11 năm
LÀM CÁCH NÀO ĐỂ GỬI MAIL CHO AT&T BÁO NÓ UNLOCK THẾ BÁC ?
các bác giúp em với em mới hạ con ip4 của em về fw 5.0.1 xong nhưng mà không active để vào màn hình bên trong giờ nó vẫn ở màn hình lock nhà mang may em là may lock củaNhatjj . Em đã deactive redsow có hiện chữ done nhưng chẳng thấy cance đâu em ấn luôn vào exit để thoát như vậy là đã cài được deactive chưa các bác
màn hình hiện thông báo cho sim nhà mạng vào để active rồi
các bác giúp em với hic hic
0928094096
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi là bắt buộc phải mua code thì mới unlock được Iphone hay sao ạ
bac nao biet kich song cho iphone 4 khi da an cloud chi cach voi
bac nao biet kich song cho iphone 4 khi da an cloud chi cach voi
@gjangno1 không có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019