Hướng dẫn biến chiếc điện thoại Sky Pantech thành chuột máy tính

hengakeke
10/9/2012 3:29Phản hồi: 26
Hướng dẫn biến chiếc điện thoại Sky Pantech thành chuột máy tính
Sau khi xem bài viết của bạn này http://www.tinhte.vn/threads/1499437/#post-23739038
Chắc nhiều bạn cũng mong được biết cách làm , sau khoảng 3 tiếng vọc mình đã nắm đc cách làm của cái này ( oách chưa =)) )
Yêu cầu : Máy của bạn phải có kết nối wifi và bạn cũng phải trong vùng phủ wifi =))
Step 1 : Các bạn vào Sky Station có sẵn trên máy
Nó là cái quả cầu màu xanh ấy ạ
Step 2 : Truy cập vào Menu New/Update App ( Em quảng cáo luôn cho bác Trungmobile nhá =)) )
Nó là cái trên cùng ấy

Step 3 : Tải Sky Mouse về ( Do mình đã tải về rồi nên nó bị mất đi trong danh sách nhá )
Step 4 : Tải chương trình quản lý chuột của Sky
Sau 2 tiếng , mình cũng tìm được chỗ down của nó hề hề , và mình đã up lên Mediafire cho các bạn rồi đây
http://www.mediafire.com/?cr4dbh84177dcfv
Các bạn down về , unzip ra sẽ thấy một icon con chuột , click vào nó và cài đặt
Trước khi chạy , nó sẽ yêu cầu phần mềm giả lập java trên máy tính , bạn cứ bấm Yes để nó tải về cho mình nhá
Sau khi tải giả lập java về , chương trình sẽ tự tải tiếp , các bạn cứ Next đến hết
Khi nào nó hiện lên một cửa sổ và có 4 số IP thì bạn đã thành công bước này
Step 5 : Sau khi tải xong Sky Mouse trên điện thoại , các bạn mở nó lên và nó sẽ yêu cầu nhập IP , các bạn chọn Ok.
Các bạn nhập đúng IP hiện lên trên máy tính vào điện thoại , nhập xong bấm Ok
Vậy là chiếc Sky Pantech của bạn đã biến thành một con chuột thực thụ , các bạn có thể xem thêm cách sử dụng qua clip này
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao t100k vào phần Menu New/Update App . lại k thấy j bạn nhỉ
Bạn xem lại rom máy mình ver bao nhiêu , hình như rom phải 1.30 trở lên mới có thì phải
Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
Cẩn thận mấy vụ Sky Station gây mất CWM Recovery như chơi đấy.
ban oi...máy mình GPS lúc dc lúc không là sao vậy bạn?? với lại vị trí gps cũng khong chính xác nữa...jup minh với
A-GPS bằng Wifi 3G thì luôn có, sai số <30m, GPS thì khó bắt hơn nhưng bắt được rồi thì chính xác với sai số <3m
minh muốn chỉ dùng GPS thôi, mấy hôm trước mình bắt thì dc nhưng sai số lên đến khoảng 200m, rồi hôm nay bắt thì nó báo là " your curent location is temporarity unavailable" la sao vay anh ơi...

dang cần xài GPS mà e chán quá
rồi 3G hôm trước vào dc nay không vào dc nữa luôn , dù đã tắt bật airplane luôn rồi....

anh chỉ jup em...em dang dung sky 760s
@samburai Để GPS chính xác thì về mặt kỹ thuật bạn phải bắt được sóng của nhiều vệ tinh. Nếu trời nắng ráo, không bị che khuất thì có thể bắt được từ 6-12 vị trí vệ tinh. Khi đó sai số sẽ cực thấp. GPS bắt đầu được định vị khi bạn bắt được 3 vệ tinh, nhưng như vậy sai số vẫn còn cao.

Vụ 3G bạn tham khảo cách Fix tại box 760S, đa phần 3G chập chờn do rom hoặc sóng yếu. Phần cứng không có lỗi nếu máy bạn đang dùng bình thường và đã từng có 3G
ok...thanks ban nhé...!
Thử xem nào

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Về cái vụ GPS thì có 1 số điều các bạn nên biết vd như xem vị trí của mình trên bản đồ bằng wifi thì sai số sẽ thấp hơn xem bằng 3g , muốn độ sai số thấp thì nên bật cả GPS và cả wifi để xem , lúc đó sai số sẽ vào khoảng 5-7m
bạn backup file apk cua chương trình Sky Mouse cho mình được không, mình cài room cook nên không có Sky Station
kainjinez
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài Connectify rồi kết nối, A820 đã nhận rồi. Nhưng khi nhập ip vào thì nó cứ báo là tìm ko thấy (mặc du` đã ấn start ở trên lap rồi)
TytLady
ĐẠI BÀNG
12 năm
uppp hay quá
kien18384
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nào có bản backup sky mouse thì up lên cho mình với nhé.
kien18384
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào cần file backup của sky mouse thì để lại mail mình send nhé.

Gửi từ IM-A830L của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
khanh giang
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình xin link manager của app sky mouse
tks
Sao đt của mình báo không tìm thấy IP nhỉ??? Hay driver của chủ thớt cũ rồi??? Mình dùng sky a830L
Cần nhất là cái phím số!!! 😁
@quehoang1209 để sử dụng cái này , dt của bạn phải có kết nối wifi , lúc bạn mở phần mềm trên máy tính nó hiện lên 1 dòng ip , bạn chỉ cần nhập đúng số ip trên máy tính vào trong đt là dùng đc
@hengakeke
mình không connect dc sky mouse trên laptop, trên sky cứ báo không tìm thấy ip 😔
@romeo1590 bạn thử tắt đi bật lại apps trên cả máy tính và đt nhé
@hengakeke mình đã làm dc, nhưng mình không nhập ip hiện trên màng hình mà nhập ip card mạng máy tính nó mới chạy 😁, cái này đi lừa tình ngon vô đối :D:D
@romeo1590 E toàn mang vào quán lotteria rồi cài lên máy tính free ở đấy =))
bangchucau5
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình em nghe nói khi cài sky station mà bị updete thì sẽ dẫn tới treo recover. Vậy thực hư như thế nào vậy chủ thớt
@bangchucau5 Sky station là có sẵn mà bác , mà bác update cái gì ??
Mình mới gia nhập SKY Pantech. Máy mình 820 rooted nên cũng không có Sky Station. Bạn nào có vui lòng cho mình xin nhé. Email : cacapham@gmail.com hoặc cho mình xin link download cũng được. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019