Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Biến máy Android thành thiết bị chơi game chuyên nghiệp với Sixaxis và tay Dualshock 3

htevn
2/10/2013 7:30Phản hồi: 1.259
[Hướng dẫn] Biến máy Android thành thiết bị chơi game chuyên nghiệp với Sixaxis và tay Dualshock 3

Cũng đã có nhiều bài giới thiệu về Sixaxis Controller dùng để kết nối tay game PlayStation Dualshock 3 với điện thoại và máy tính bảng chạy Android rồi. Hôm nay mình xin mở thêm một topic mới để hướng dẫn cho các bạn chi tiết hơn về cách cài đặt, thiết lập ứng dụng, cách chế clip gắn điện thoại vào tay cầm, cách giả lập game PSP, PS1... cho thiết bị Android của mình. Và cũng trong topic này, nếu có khó khăn gì các bạn cứ nêu ra, mình sẽ cố gắn hỗ trợ cho các bạn.[prebreak][/prebreak]

Giới thiệu:
  • Sixaxis Controller là ứng dụng hỗ trợ bạn kết nối dễ dàng với tay cầm Play Station để điều khiển thiết bị Android của bạn khi chơi Game hay dùng ứng dụng.
  • Sixaxis Controller có thể kết nối một lúc lên đến 4 thiết bị.
  • Có thể mappings cho từng phím bấm với từng vị trí, từng chức năng cho từng game tương ứng.
  • Kết nối với tay cầm qua Bluetooth hoặc cáp mini-USB.
  • ... và nhiều tính năng khác đang chờ các bạn khám phá.
Video
Yêu cầu:
  • Phải chạy Android từ 3.1 trở lên
  • Đã được root vì Sixaxis Controller khi chạy sẽ yêu cầu quyền SU.
  • Tay cầm PlayStation. Khuyến khích sử dụng hàng chính hãng, tuy nhiên cũng có thể hoạt động với một vài tay cầm nhái.
Hướng dẫn kiểm tra tính tương thích:

Do phần mềm không hoạt động với tất cả những thiết bị có trên thị trường nên bắt buộc chúng ta phải kiểm tra trước khi bỏ tiền ra mua. Mình nghĩ các bạn nên bỏ vài đô ra để mua một ứng dụng tuyệt vời như vầy để tạo kinh phí cho lập trình viên tiếp tục phát triển ứng dụng ngày càng hay hơn.
  1. Dùng phần mềm Sixaxis Compatibility Checker (miễn phí trên Google Play) để kiểm tra.
  2. Sau khi cài đặt, mở phần mềm lên nhấn nút Start. Nếu xuất hiện thông báo "Error: Missing required protocol" nghĩa là thiết bị của bạn không được hỗ trợ.
Hướng dẫn kết nối tay cầm PS:
  1. Trên điện thoại:
    • Cài đặt ứng dụng Sixaxis Controller (tại đây)
    • Mở ứng dụng Sixaxis Controller, nhấn nút Start và đợi ứng dụng khởi động. Cấp quyền SU nếu ứng dụng yêu cầu.
    • Sau khi khởi động xong, phía dưới màn hình sẽ hiện ra một dãy Local Bluetooth Address (có dạng 1A:2B:3C:4D:5C:6E) khác nhau tùy mỗi máy. Bạn ghi nhớ dãy số này để chuyển sang bước tiếp theo.

2. Trên máy tính:
    • Nếu bạn dùng Windows, download ứng dụng SixaxisPairTool (tại đây)
    • Nếu bạn dùng máy Mac OS X, xem ở đây #5
    • Kết nối tay cầm PS vào máy tính bằng cổng mini-USB.
    • Mở ứng dụng SixaxisPairTool. Ở ô Change Master các bạn điền địa chỉ Local Bluetooth Address lúc nãy trên điện thoại vào, sau đó nhấn Update. Khi đấy ở mục Current Master sẽ thay đổi thành dãy số bạn vừa nhập.

Hình minh họa tìm trên mạng do mình sài MacOS, mà lại không có máy win nào ở đây.
      Khi thiết lập, các bạn nhớ điền dãy Bluetooth Address cho đúng
  3. Trên tay cầm PS:
    • Nhấn nút ON (nút có logo PlayStation) để đưa tay cầm vào chế độ pair (4 đèn tính hiệu sẽ nhấp nháy liên tục).
    • Quan sát trên điện thoại đến khi nào thấy thông báo "Client 1 connected [Battery status: ... ]". Lúc đấy đèn tính hiệu số 1 trên tay cầm PlayStation sáng đỏ là đã kết nối thành công.
Đến đây, thiết bị đã được kết nối thành công và sẵng sàn để bạn sử dụng. Chuyển sang #2 để xem cách thiết lập cho từng game cụ thể nhé 😃
1.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn tạo profile và mapping cho game.

Touch Emulation sẽ giúp chúng ta giả lập thao tác chạm tay trên màn hình cảm ứng, chúng ta sẽ sử dụng nó để điều khiển game theo ý muốn.
  • Đầu tiên mở game muốn chơi, vào màn chơi của game để lấy vị trí các phím cảm ứng (chụp ảnh màn hình game lại). Sau đó thoát khỏi game
  • Mở Sixaxis Controller, nhấn Option (dấu ... góc trên bên phải màn hình) => Preferences => Touch Emulation => Edit Touch Profiles
  • Ở màn hình thiết lập Profile, nhấn 2 lần vào màn hình để mở menu tùy chỉnh:
  • Nhấn vào nút Change Background chọn ảnh chụp màn hình game muốn tạo.
  • Nhấn nút Add Button, chọn phím và kéo đến vị trí tương ứng với chức năng trong game mà bạn muốn
  • Sau khi thiết lập xong, nhấn Save Profileđặt tên để tiện việc chọn sau này.
  • Nhấn nút Back để thoát khỏi màn hình thiết lập, quay về màn hình chính của Sixaxis Controller.
  • Ở mục Active Touch Profile bạn chọn đúng Profile vừa tạo để sử dụng.
  • Quay trở lại game và thưởng thức 😁
Screenshot_2013-09-30-22-40-56.png Screenshot_2013-10-02-15-15-12.png Screenshot_2013-10-02-15-15-22.png Screenshot_2013-10-02-15-16-20.png Screenshot_2013-10-02-15-17-02.png Screenshot_2013-10-02-15-17-05.png Screenshot_2013-10-02-15-21-55.png Screenshot_2013-10-02-15-23-55.png

Tùy chọn nâng cao cho các phím giả lập:

Ở một số game yêu cầu thao tác phức tạp thì Sixaxis Controller cũng vẫn hỗ trợ các bạn tùy chỉnh phím giả lập để tối ưu việc điều kiển trong game.

• Nhấp 2 lần vào phím muốn chỉnh để mở menu => chọn Button Properties=> cửa sổ Button Properties sẽ hiện ra với các thiết lập tùy vào tính chất của mỗi nút.
    • Analog Button Properties:
      • Relative Touch: vị trí tương đối, không bị giới hạn trên màn hình (như thao tác chuyển góc nhìn trong Mordern Combat 4
      • Sensitivity: điều chỉnh độ nhạy của cần Analog.
    • Digital Button Properties:
      • Touch Mode: giả lập tao tác trược ngón tay trên màn hình sang trái, sang phải, lên, xuống trên màn hình. (giống thao tác "đổi súng" trong Mordern Combat 4)
Screenshot_2013-10-02-16-28-06.png Screenshot_2013-10-02-16-26-31.png Screenshot_2013-10-02-16-37-33.png

Tự chọn Profile tương ứng khi vào game.

Ở bước trên mình đã hướng dẫn cách tạo profile và chọn profile khi chơi game. Bây giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn tiếp cách tùy chỉnh để ứng dụng tự chọn đúng profile đã tạo sẵng khi bạn mở game.
  • Mở Sixaxis Controller, nhấn Option (dấu ... góc trên bên phải màn hình) => Preferences => Application Profiles => Manager Profiles => Create Profile => Đặt tên Profile (khuyến khích đặt giống tên Game cho dễ quản lý). Lúc này Profile mới đã được tạo.
  • Chọn vào Profiletrống vừa tạo:
    • Application: chọn game
    • Touch Profile: chọn profile tương ứng
    • Use native gamepad:
      • Chọn: nếu chạy các ứng dụng giả lập (PPSSPP, FPse, PSX4Android...)
      • Bỏ chọn: nếu là game dành riêng cho Android
Screenshot_2013-10-02-15-49-43.png Screenshot_2013-10-02-16-08-21.png

Profile mẫu:

Các bạn có thể chia sẻ profile của các game ngay tại topic này, mình sẽ update tại đây. Sau khi download profile (có dạng file .map), chép vào thẻ nhớ theo đường dẫn: "data / com.dancingpixelstudios.sixaxiscontroller / profiles"
Ai cho tôi xin một vé đi tuổi thơ? Nếu ko ai cho thì phải tự thân vận động thôi 😔 Phần này mình sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt trình giả lập PSP và PS1 trên máy các máy Android.

Giả lập PSP:

Trình giả lập PSP tốt nhất hiện nay là PPSSPP (www.ppsspp.org), một dự án miễn phí giúp giả lập PSP trên Android, iOS, Windows, Linux, MacOS, Blackberry, Symbian... Bạn có thể tải PPSSPP trên Google Play miễn phí (hoặc nhấn vào đây cho nhanh).

Một số thiết lập cơ bản để sử dụng với tay cầm PlayStation:
  1. Graphics: có thể thay đổi tùy game, tùy cấu hình máy, miễn sau cao hơn 30fps là chơi game khá mượt
    • Frameskipping: Auto
    • Force max 60 FPS: check
    • Alternative speed: Unlimited
    • Antialiasing (khử răng cưa): chọn - máy nào yếu quá thì bỏ qua
    • Show FPS counter: chọn FPS để dễ theo dõi trong lúc chơi.
  2. Audio: bạn có thể mở âm thanh của game bằng cách download thêm Atrac3+ plugin
    • Nhấn vào Download Atrac3+ plugin => Download and install => đợi đến khi quá trình hoàn thành 100% => nhấn Back để quay trở ra.
  3. Controls: Bạn phải tùy chỉnh lại (mapping)thì chương trình mới nhận được các thao tác trên tay cầm PS
    • Control Mapping: Nhấn vào từng mục, xong nhấn nút tương ứng trên tay cầm PS để thiết lập
    • On-screen touch control: bỏ chọn để ẩn các phím ảo trên màn hình khi vào chơi game
Tìm và tải game PSP:

Game dành cho PSP bạn có thể tìm dễ dàng trên mạng. Mình xin chia sẻ 2 site mình thường dùng:
Sau khi tải game về bạn giải nén ra được một file .ISO . Copy file .iso vào thẻ nhớ, mở PPSSPP và tìm đến file lúc nãy để chạy.

Screenshot_2013-10-02-16-59-37.png Screenshot_2013-10-02-17-37-28.png Screenshot_2013-10-02-17-00-24.png Screenshot_2013-10-02-17-00-12.png Screenshot_2013-10-02-17-00-18.png Screenshot_2013-10-02-17-00-35.png Screenshot_2013-10-02-17-01-11.png Screenshot_2013-10-02-19-12-17.png Screenshot_2013-10-02-19-12-22.png Screenshot_2013-10-02-19-14-33.png Screenshot_2013-10-02-19-14-43.png Screenshot_2013-10-02-19-15-12.png Screenshot_2013-10-02-19-15-35.png Screenshot_2013-10-02-19-16-36.png

Giả lập PS1 (PSX):

Để giả lập PS1, trên Android cũng có khá nhiều ứng dụng hỗ trợ, nổi bật nhất là 2 ứng dụng FPse for Android (tại đây)PSX4Droid. Trong bài này mình sẽ dùng FPse mua trên Google Play.

Sau khi đã cài FPse, bạn tải tiếp file BIOS (SCPH1001.BIN - tại đây) để có thể save được game và các thiết lập, khỏi mắc công mỗi lần chơi mỗi lần chỉnh.

Những thiết lập cơ bản cho FPse:
  • Đầu tiên bạn nên tạo trên thẻ nhớ 1 thư mục FPse. Trong thư mục này bạn sẽ tạo thêm 3 thư mục con gồm: ROM, BIOS, Save
  • LOAD BIOS: bạn chọn file BIOS (SCPH1001.BIN) đã copy vào thẻ nhớ.
  • SETTING: mục này gồm 3 phần chúng ta sẽ đụng đến: VIDEO, GAMEPAD, MISC.
    • MISC: chúng ta sẽ chỉnh phần này trước
      • Select savestate path: chọn đến thư mục Save
      • Video mode: Nếu máy bạn cấu hình mạnh, chip đồ họa có hỗ trợ tập lệnh OpenGL thì bạn chọn vào mục OpenGL Hight Definition. Nếu máy cấu hình yếu thì bỏ qua.
      • Framelimiter level: nên chọn 60, không thì để Auto cũng được tùy cấu hình máy.
      • Chỉnh xong ở mục MISC này bạn nên thoát hẳng ứng dụng ra để các tùy chọn có tác dụng.
    • VIDEO: có thể tùy chỉnh theo cấu hình máy của bạn
      • Framelimiter: check
      • Frameskip: check
      • Print FPS: check để tiện theo dõi
      • Enti Aliasing (khử răng cưa): chẹc luôn, ăn chơi mà 😁
    • GAMEPAD:
      • Gamepad type: Digital pad
      • Overlay Gamepad:
        • Gamepad skin: Disable để ẩn các nút ảo trên màn hình chơi game
      • Xong, thoát ứng dụng một lần nữa để các thiết lập có tác dụng.
  • LOAD GAME: Chọn đến file game muốn chơi và thưởng thức :D
Tìm và tải game PS1:

Game PS1 cũng được chia sẻ rất nhiều trên mạng. Mình cũng xin giới thiệu trang web mình hay dùng để tải game:
Sau khi tải đc ROM bạn copy vào thẻ nhớ, mở ứng dụng FPse chọn LOAD GAME và chọn đến file ROM muốn chơi.

Screenshot_2013-10-02-17-57-02.png Screenshot_2013-10-02-18-49-40.png Screenshot_2013-10-02-18-50-01.png Screenshot_2013-10-02-18-50-06.png Screenshot_2013-10-02-18-50-12.png Screenshot_2013-10-02-18-50-22.png Screenshot_2013-10-02-18-50-32.png Screenshot_2013-10-02-17-57-19.png Screenshot_2013-10-02-18-25-58.png Screenshot_2013-10-02-18-26-16.png Screenshot_2013-10-02-18-30-14.png
Screenshot_2013-10-02-18-54-19.png Screenshot_2013-10-02-19-07-15.png Screenshot_2013-10-02-19-07-29.png Screenshot_2013-10-02-19-07-36.png Screenshot_2013-10-02-19-07-48.png
Hướng dẫn chế tạo clip để gắn điện thoại vào tay cầm PS

Vật liệu cần có:
  • Ốp lưng bằng nhựa (nhựa dẻo càng tốt) vừa với chiếc điện thoại. Tìm loại nào chắc chắn nhưng phải dễ tháo lắp khi cần ấy.
  • 6 con vít đầu dù Pake (ngắn thôi)
  • 1 miếng nhôm mỏng
  • Kéo cắt nhôm
  • Sơn ATM
  • Giấy nhám để đánh nhám bề mặt nhôm trước khi sơn
  • 1 miếng nhựa dầy (để bắt đinh ốc từ case)
Các bác xem hình rồi đo kích thước tay cầm làm theo nhé. Khi nào có thời gian em sẽ post hướng dẫn chi tiết 😁

IMG_0188.JPG IMG_0191.JPG IMG_0192.JPG IMG_0193.JPG IMG_0194.JPG IMG_0195.JPG IMG_0197.JPG IMG_0199.JPG IMG_0200.JPG IMG_0201.JPG IMG_0204.JPG IMG_0206.JPG IMG_0207.JPG IMG_0209.JPG IMG_0208.JPG IMG_20131003_010024.jpg IMG_20131003_010037.jpg IMG_20131003_010110.jpg

Hoặc có thể làm bằng mica như của bác gohan123đâyđây cũng đẹp 😃

Hoặc có thể in 3D như bác mr.thanducđây :D
Một số mẹo nhỏ có ích:

Với những máy có 3 phím cảm ứng nằm trên màn hình làm mất một phần diện tích màn hình. Để trải nghiệm tốt hơn trong việc chơi game, chúng ta sẽ tìm cách ẩn luôn 3 phím cảm ứng đó.
  • Máy đang chạy rom stock (rom gốc): có thể dùng ứng dụng full!screen miễn phí trên Google Play (download ở đây).
  • Máy chạy rom cook: nếu dùng rom CM 10 thì kích hoạt chế độ Expanded desktop trong Setting => Expanded desktop. Tiếp theo mở Pie control để thay thế cho 3 phím cảm ứng vừa ẩn.
Screenshot_2013-10-02-20-37-28.png Screenshot_2013-10-02-20-37-36.png Screenshot_2013-10-02-20-37-49.png Screenshot_2013-10-02-20-37-57.png Screenshot_2013-10-02-20-38-06.png Screenshot_2013-10-02-20-38-18.png Screenshot_2013-10-02-20-38-50.png Screenshot_2013-10-02-20-39-16.png

'sixpair' trên MacOS X

Bạn nào đang sài MacOS (như mình) không thể chạy file SixaxisPairTool.exe thì có thể sử dụng 'sixpair' và Terminal cho MacOS.
  • Download 'sixpair' tại đây (nhấp chuột phải chọn Download Linked File)
  • Mở Terminal, gõ lệnh sau để cấp quyền cho file sixpair:
Code:
sudo chmod 755 [đường dẫn đến file sixpair]
  • Tiếp theo, kết nối tay cầm PS3 vào máy tính bằng cổng USB, dùng lệnh sau để thiết lập Bluetooth Address cho tay cầm.
Code:
[đường dẫn file sixpair] [địa chỉ Bluetooth Address]
  • Tháo cáp USB và thử kết nối với điện thoại bằng Sixaxis Controller như ở #1
Ghi chú: cách để lấy đường dẫn của file sixpair nhanh nhất là lôi nó quăng vào Terminal 😁

Screen Shot 2013-10-02 at 22.12.18.png
Tổng hợp và giải đáp thắc mắc: Xem #9 bên dưới...
asun2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htevn
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Quá tuyệt vời và tinh tế. Mình se thử làm và báo kết quả ngay khi xong xuôi mọi thứ. Vẫn ngóng topic hoàn chỉnh và đầy đủ từ bác chủ. Thanks

Sent from my GT-I9505 using Tapatalk 4
Rất hay, sẽ thử cảm ơn bạn
game gì đây bác ơi
Phần cuối mình sẽ dùng để cập nhật những góp ý, thắc mắc của các bạn tại đây để mọi người tiện theo dõi.

Không có trung gian gì cả bác ah. Máy tính chỉ giúp đổi Local Bluetooth Address trên tay cầm PS3 trùng với điện thoại thôi, và bước này chỉ cần LÀM MỘT LẦN DUY NHẤT, trừ khi bác nhất nút Reset trên tay cầm PS3

Cắm vào Tivi qua cổng HDMI thôi là tuyệt vời luôn

Game nào cũng được nhé. Còn phần giả lập chỉ là thêm tùy chọn cho các bạn có nhiều game hơn để chơi, hoặc muốn quay lại cái thời game với đồ họa của những năm 19xx thôi

PPSSPP Gold không khác gì với PPSSPP Free nhé. Bản Glod có phí, và phí đó dùng để ủng hộ kinh phí cho nhà phát triển thôi.

Áp dụng được cho tất cả các thiết bị chạy Android, chỉ cần thỏa mãng những yêu cầu ở #1 là được.

Cái này bạn phải tham khảo trên mạng, hoặc tìm chỗ nào uy tính để mua rồi.

Rom gốc 4.3 đã root, cài thêm Smart Launcher, và ứng dụng full!screen để ẩn 3 phím cảm ứng trên màn hình đó bạn. Nhưng nếu bạn dùng rom CM 10, kích hoạt Expanded desktop và Pie control thì sẽ tối ưu hơn.

Được nếu máy bạn đáp ứng đc các yêu cầu ở #1

Đúng, nhưng chỉ sử dụng được với một số game hỗ trợ thôi. Cài thêm Sixaxis để mapping phím sẽ sử dụng được với tất cả các game luôn 😁

Đúng rồi bạn. Chuẩn bị chiến thôi :D

Ọc. Cái ứng dụng SixaxisPairTool nó đổi địa chỉ Bluetooth của cái tay cầm gống với địa chỉ bluetooth của điện thoại, để Sixaxis Controller dò ra và kết nối. Tay bác chỉ có mỗi cổng USB thôi thì lấy đâu ra bluetooth address mà SixaxisPairTool hoạt động?

Bác thử lên Google Play tìm xem có apps nào khác ngoài cái Sixaxis Controller này hỗ trợ được cho tay cầm của bác ko rùi báo cho anh em biết nhé 😃

Bác đọc #1, xem kỹ 3 mục lớn:
  1. Trên điện thoại
  2. Trên máy tính
  3. Trên tay cầm PS
Làm xong 3 bước đấy, tự khắc tay cầm sẽ kết nối với điện thoại.

Tình trạng trên cũng xảy ra với mình, mình sử dụng MacOS. Nếu tay cầm không đang pair với điện thoại mà mình gắn sạc thì tay cầm chuyển sang chế độ đang chờ kết nối mãi (4 đèn đỏ nháy liên tục) ,không tài nào kết nối được với điện thoại trở lại. Mình phải reset tay cầm, sau đó thiết lập lại Bluetooth Address, khởi động lại điện thoại các kiểu mới hi vọng nó nhận lại đc :( Mấy lần sau rút kinh nghiệm là cho tay cầm kết nối với điện thoại xong mới gắn vào máy tính để sạc :D

Ko có rung bác ah :(

Được, hỗ trợ kết nối cùng lúc lên đến 4 thiết bị.

Không có rung nhé bác. Ứng dụng Sixaxis chỉ giả lập thao tác chạm màn hình cảm ứng thôi, chứ nó không can thiệp sâu vào game để theo dõi máu trong MC, va chạm các kiểu trong các trò đua xe... để gởi tính hiệu rung được. Hi vọng trong tương lai, ứng dụng được update sẽ hỗ trợ rung luôn thì thật là tuyệt vời :D

Có thể nói là khá thấp, trong một vài cảnh, một vài game lâu lâu cũng có cảm nhận đc độ trễ. Không biết do cấu hình máy mình yếu nó lag hay do bluetooth nữa, nhưng hoàn toàn có thể chấp nhận được.

Chưa có để thử bác :D Cơ bản là phải kiếm 1 cái Controller khác có hỗ trợ cho tay cầm Xbox 360. Thằng Sixaxis này ko hỗ trợ.

Vấn đề dùng các tay cầm khác "ngoài luồn" thì chắc là không được vì có bác đã thử và báo lại là KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC. Ngoài ra trong phần giới thiệu của Sixaxis Controller cũng đã có nêu rõ:

Mình nghĩ bác nên tìm 1 cái controller khác hỗ trợ điều khiển tay cầm qua cổng USB mới được, chứ ko thể sử dụng Sixaxis Controller này rồi.

Nguồn tham khảo: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dancingpixelstudios.sixaxiscontroller
taymay1986
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htevn Tay cầm đó bác mua bao nhiêu ? Mã và tên sản phẩm là gì vậy bác, có gì em ra mua cho dễ....

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn mobile app
@taymay1986 Tay cầm PS3 Dualshock 3 đó bác, lúc trước em mua 1.050.000 VND: http://www.haloshop.vn/dualshock-3-wireless-controller.html
@htevn Của e là xperia V chắc ko cần giả lập đâu nhỉ.vì trong máy nó báo là kết nối với tay cầm chơi game ps mà
@entrycuoicung_xxx Có một số game ko hỗ trợ Game Pad thì phải cần đến Sixaxis để giả lập thao tác chạm tay trên màn hình bác 😁
@htevn Bác chủ Thớt ới.. Bác cập nhật profile .map bản Fifa14 cho em với.
Sao ko ai chia sẻ profile của mình hết vậy @@
taymay1986
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tay cầm đó bác mua bao nhiêu ? Mã và tên sản phẩm là gì vậy bác, có gì em ra mua cho dễ....

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn mobile app
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
quả thật bác là chân nhân bất lộ tướng. Bài hướng dẫn quá chi tiết và đầy đủ. kiến thức của bác cao thâm quá 😁
em vẫn đang hóng cách làm cái CLIP gắn đt lên tay cầm hihi :D
gohan123
TÍCH CỰC
10 năm
Tớ xem trò này lâu rồi, mà hồi đó xài cái Xbox nên chả làm được, giờ thì cũng có cho xbox, mà bán cái tay năm ngoái rồi 😔 hồi tớ mới nghiên cứu cái dạng tay cầm này là chỉ có con Acer Icona với Xoom mới xài được. Chiều xem trang chủ thấy có cái ảnh của bác này hí hứng mua về vọc luôn, tay ps3 đẹp 98,99%, 600k 😁 Giờ mới thấy topic, tks bác. Cái clip hình như bác làm bằng kim loại, em tính làm mica ko biết có được ko.
@gohan123 Bác làm bằng kim loại cho dễ uốn nắn :D Em vừa cập nhật hình cái clip. Em nghĩ làm cái clip không khó lắm, chỉ cần nhìn hình là tưởng tượng ra thôi 😃
dtuanloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gohan123 Bác cho em hỏi ý bác là tay Xbox cũng làm như tay PS được hả bác, em thì thích tay Xbox hơn nhưng tìm trên google thì chưa thấy có cái nào cho kết nối với tay xbox 360 😔 . Thế bác cho em hỏi bác dùng Controller nào để liên kết với tay xbox ạ ???
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
bác ơi, chỗ cái tay cầm bác khoan vô để bắt ốc luôn hay sao vậy? như vậy có hư tay cầm không? và miêng nhôm nhu vây mình mua ở đâu đc bác. nếu bác có ở HCM em xin lai mượn của bác để thỉnh giáo. em gà mấy vụ này quá.
bác chụp thêm 1 tấm hình chỗ bắt ốc với miếng nhôm nhé. thanks
@MrBoC Chỗ đó có sẵng con ốc rồi, em chỉ tháo ra và thay bằng con ốc khác dài hơn thôi. Hihi. Em update hình chỗ con ốc, bác trở lên xem nhé. Em ở Bến Tre nên không giao lưu với bác được rồi 😔
@htevn Bác cho em hỏi: E có mua 1 tay cầm Ps3. Note 3 của em hỗ trợ, mà e o thể nào kết nối được. S3 và S2 HD cũng o. Vậy là do tay cầm phải o ạ?
E change lại địa chỉ OK rồi. Máy tính em cũng có Bluetooth nhưng cũng o thể Show được tay cầm. Khi Show nó lại ra cái máy Dell gì đó. Thử trên cả 5 và 4 cũng đều ra Dell (Cả 3 con trên)
Hay do em làm sai bước nào ạ? Tay cầm đây ạ! IMG_0026.JPG IMG_0027.JPG IMG_0028.JPG IMG_0029.JPG IMG_0030.JPG
@tuanbeck132 xem lại tay cầm của bác nhé
@ngngockhai Co e hoi cach cai PS3 tren ípab thanks
gohan123
TÍCH CỰC
10 năm
@Zzkute_kutezZ
làm quen dc cái gì hông nào o_O
@gohan123 Cái đó là chữ ký của bác ấy, còn phần comment nằm trong phần quote ấy ạh. Chắc bác ấy xóa mất [ /quote ] nên bị quote nguyên bài, kể cả comment của bác ấy luôn 😁
@htevn
Đánh phát
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Bác chủ có ở hcm k ạ. Nếu ở hcm hôm nào em mời bác 1 chầu cafe bác cho em "mục sở thị" cái tay cầm của bác đc k? Thanks

Sent from my GT-I9505 using Tapatalk 4
@MrBoC Em ở Bến Tre, cũng ít có dịp lên SG lắm bác 😔
@htevn Í cũng Bến Tre nè 😁
Ở khúc nào á. Làm tự hào dân Bến Tre quá :D
@mr.c0ol Ở ngay đầu công viên Đồng Khởi, đối diện Nhà hàng Đồng Khởi 2 đó bác. Hôm nào ghé em cafe giao lưu 😃
gohan123
TÍCH CỰC
10 năm
Mình dự định làm mica, ai muốn tham gia ko nào 😁, cái này thú vị đấy, cũng giảm được diện tích màn hình, nếu có dualshock 3 rồi thì giá đỡ làm cũng ko nhiều.
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Cho em 1 vé tham gia nhe. Bác có ở hcm k?
Woody_Ngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Qúa chi tiết, thanks mod đã có một bài viết hữu ích, từ đây mình có thể đá PES hay FIFA thoải mái rui hehe
Ko phát triển trên hệ máy iphone 5 và 5s ạ :"(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019