Hướng dẫn các bạn Fix lỗi các dòng máy Iphone lock Nhật 1 cách trực quan nhất bằng (Hình ảnh).

vinh79
25/7/2015 4:43Phản hồi: 667
667 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
của mình 5s AU 8.4 sài heicard 7.4 và x-sim evo.
Nếu thưc hiện fix lỗi thì là dịch vụ vinaphone.vì m sài mobi nên chép file vinaphone vào.
Ghép sim chon 5c/5s thì bị sai mynumber.trừ tiền khi reboot.
Ghép sim chọn iphone 5s ios 7.1.x thì hay mất sóng và văng active khi sóng yếu.nên ko thể ra khỏi trung tâm saigon sài được.
3104917_3104697_image.jpg 3104916_Screenshot_2015-08-05-11-58-50.png
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
@tigerii Có file mobi mà, bạn fix làm gì chép file vinaphone

Sent from my iPhone using Tapatalk
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tigerii Bạn thử chọn lại ip5 hoặc 4s xem sao. Mình 5s lock au dùng Heicad Club chọn 4s vẫn lên phà phà!
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn làm theo hd xem kết quả thế nào
anhtuan282
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn giúp mình lỗi fix danh bạ Iphone 5C lock ios8.3 đã Jailbreak nhà mạng Softbank với.
Máy mình đang sử dụng contact của Gmail, đã thực hiện theo hướng dẫn fix danh bạ +84 như trên nhưng khi gọi đến nếu trong danh bạ gmail đang lưu số có dạng 090xx thì vẫn không hiện tên người gọi. Thứ hai nữa là nếu add thêm số mới vào thì danh bạ không tự động chèn prefix +84 mà vẫn giữ nguyên nếu khi add số dạng 090xxxx.
Các bạn giúp mình sớm nhé. thanks
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtuan282 Banj làm theo đúng hd của mình sẽ fix dc hết các lỗi này.
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
m làm theo hd mà vẫn bị số lạ nên mới báo bác.
ở trên là tình trạng máy minh đấy.
giớ m ko cần fix mynumber hay im+ft gì nữa hết.ko muốn sài nữa.
chỉ cần fix được lỗi ko gởi được sms đến sdt khác trên lock AU kddi thui.
bác nghiên cứu giúp với.
vừa làm xong. cảm ơn bác. e cứ bị lỗi cái my number vs FT thôi nhưng được rồi 😁
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
Của mình chọn 4s thì ko active dc.
Hix.

E lộn bác ơi. Là mobifone chứ.
Còn hiện vinaphone la e fix theo cách khác. Nhưng cách nao thì cũng vẫn bị so lạ.
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
@tigerii YEah .. em y chang bác, chỉ còn cái bật 3G phải chuyển vùng DL, nhưng em test qua giờ thì thấy k hao pin hơn là bao, chắc do em 6+ pin trâu, và cũng k hao dung lượng gì hết, nên sẽ chấp nhận bật 3G + chuyển vùng DL khi xài 3g, em cài ccsetting nên bật 3G trên thanh thông báo cái bụp là xong 😁

Y chang quốc tế, reboot giờ cũng k bị trừ 2k5 do đúng số đt :D Quá đã

Nhu cầu em sử dụng như vậy là pin ok k các bác !!??
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
@abc3650
M cũng vậy. Chỉ cần vậy là quá đủ. Mày mò fix cả năm nay mà ko thành công. Phải sống chung với lũ.
Giờ thì quá tuyệt vời. Kaka
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
@tigerii Yeah .. đang rất hài lòng .. k hao pin hay data gì hết khi bật Roaming .. 😁 Coi như Full qtế 😃
@tigerii bác ơi,fix theo cách nào thế bác
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
Em làm thủ công cho con SB 6+ thì fix được my NB ( hiện số đúng của mình ) danh bạ, hotspot, chụp hình tắt tiếng, nhưng đến khi fix cái vụ bật 3G k chuyển vùng dữ liệu là y như rằng nó lại ra my NB số 0000xxx ... làm 3 lần đều thế, nên giờ em để bật chuyển vùng + 3G luôn cho lành, hiện mY NB ít ra reboot lại k bị trừ 2k5 .. Các bác cho em hỏi khác nhau giữa bật chuyển vùng + 3G và sau khi fix chỉ cần bật 3G là lên thì khác nhau chỗ nào ạh ? Hao pin hơn ? Trừ tiền nhiều hơn ? Nếu chỉ hao pin hơn xíu thì k sao vì 6+ pin cũng trâu nên k ngại .. bù lại được hiện lên my NB đúng số !
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abc3650 Mình sẽ ngâm cứu tiếp vụ này :p. Nhiều khả năng Heicard 7.4 không tương thích, nên khi sim ghép roaming tìm kiếm nhà mạng nó tìm đến Unknown (ko xác định). Vụ chuyển vùng dữ liệu thì bạn thử vào cài đặt/mạng dữ liệu di động. Bạn điều cấu hình nhà mạng vào xem thế nào. Vd: nếu bạn dùng Viettel thì cấu hình sẽ là v-internet, vina là......
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
@vinh79 Nó k có cái phần cài apn bác ơi .. E đang test xem bật chuyển vùng dữ liệu nó hao tốn cái gì .. nếu k hao gì thì tạm chấp nhận như thế .. Pin thì em 6+ nên k thấy hao lắm, còn dữ liệu xài trọn gói chắc cũng k bị trừ gì .. Mong là bác nghiên cứu ra .. còn 1 bước đó nữa thôi là đúng full quốc tế 😁
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
Đây là cách tốt nhất cho máy lock mình từng test !

2love1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa phát hiện còn 1 lỗi, mọi người fix thủ công nhé.

Đấy là vụ tắt tiếng camera khi để mute. Vụ này thì nó ko nằm trong phần Carrier nên cách này chưa fix được.

Mọi người search cách fix nhé, cái này thì dễ ẹc 😁
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
@2love1989 Lỗi đó máy nhật nào cũng bị mà b. Fix trong ifile thui. Hi
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn thì có vẻ lằng nhằng nhưng khi làm thực chất chỉ có 2 bước. Mình thử qua rất nhiều cách fix nhưng cách này thấy nhanh,ổn và dễ làm. Fix full trừ bật tắt 2G trong setting,fix theo cách nầy vẫn có nhà cc mạng chứ ko mất như cách khác.
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
Làm vài ba con và cách này nhanh và tuyệt nhất 😆
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiphopboy Mình đang ngâm cứu vụ only 2g,3g mà vẫn chưa tìm ra phương thuốc hữu hiệu. Thằng Heicard chơi khó thật! :p😁
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@vinh79 Vụ này khó. Mình tốn tới 1m mua các loại sim ghép về thử cũng chả đc. Dùng lock save cho lành bạn ạ. Còn đúng lỗi on off 2G trong setting nữa là như world rồi
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
SbSetting hình như works với iphone 5 thôi thì phải, 5s ko chạy 😔

laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
6 plus sb làm theo cách này my number hiện số lạ,nhưng trong imess với face vẫn nhận đúng số,bó chiếu thật 😁
@abc3650 bác cho hỏi làm theo thủ công là làm như thế nào? như hướng dẫn của post này hay theo các hướng dẫn khác?
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ira1234 Chắc trước kia bạn ý làm Auto. 😁
@abc3650 Bác bảo đừng fix data roaming tức là sao?
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
@ira1234 Có nghĩa là sau khi fix như chủ thớt chỉ cần bật 3G là lên sóng và k cần chuyển vùng DL, tuy nhiên em lại bị mất my NB, nên giờ em chọn cách k fix mục này, khi bật 3G phải bật chuyển vùng DL + 3G mới lên sóng 3G 😁 .. Tuy nhiên bữa giờ test thì k hao pin, k tốn dung lượng gì hết nên an tâm xài vậy .. cũng gần full quốc tế vì cài CCsetting chọn nút 3G là nó cũng lên sóng rùi .. k cần vào setting bật 2 nút kia
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Em đang cần fix thủ công lỗi khi bật 3G không nhắn được tin của lock docomo, có bác nào biết vụ này không ạ
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
Như bác này là chép cái file đó xong unzip ra là nó làm hết cho mình, thao tác chỉ vài cái, xác nhận là rất ok, tại của em bị vụ data roamming nên mới thử làm thủ công từng bước, ý là RS xong rùi cài ifile, xong fix từ 101, rùi danh bạ, rùi tắt tiếng chụp hình í mà, chỉ là bỏ qua bước chuyển vùng dữ liệu thôi, lâu hơn của chủ thớt .. nhưng vì cái imess hiện số nên chấp nhận thế, chứ cách của chủ thớt là xác định nhanh gọn lẹ ai làm cũng đc ạh 😁 Hay em xài từ thủ công là sai ta ?? Nên bị xoáy là auto
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abc3650 Ý mình ko phải vậy. Mà làm Auto có nghĩa là dùng Tool để fix đó.
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
@vinh79 Àh tại em mới xài con Plus lock này nên mấy đời trước không biết tool bác nói 😁 Về sau thấy sim ghép pro quá, k phức tạp gì hết nên xài thử, và giờ đang an phận .. giá quá tốt cho 1 con lock về fix như quốc tế ..
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này nhanh gọn hơn ko phải fix tùm lum mấy bước

laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
6/6+ Sb làm theo cách này nhanh và fix chuẩn lắm 2 bác ạ :
Fix lỗi máy lock GSM cực kỳ đơn giản: ko lỗi FaceTime, Imessage…. Fix full lỗi chỉ cần 3 thao tác trên iFile.

Chuẩn bị:

JB để cài cydia

Add source cydia.hackphone.us để fix lỗi danh bạ

Chuẩn bị:
JB để cài cydia, Cài Ifile từ source : cydia.vn
Add source cydia.hackphone.us để fix lỗi danh bạ :
# sau đó gõtìm sửa danh bạ 5&5s softbank
Add Source cydia.vn.
#Cài TetheMe For IOS 8 từ Source cydia.vn để: can thiệp hệ thống mà máy ko chậm. bật được chức năng Hostpost, 3g…
Chặn hiện cập nhật mạng:
# Dùng Ifile tìm đến file hosts trong /etc
# Mở file lên dạng Text Viewer và chọn Edit ở góc trái để chỉnh sửa
# Thêm 1 dòng vào cuối: 127.0.0.1 appldnld.apple.com và bấm done để lưu lại
# Bấm vào i của file hosts để tắt write
# Done
2: fix lỗi *101#, *100#...
Vào đường dẫn: /System/Library/Carrier Bundle/iPhone: tìm thư mục: Default.bunle
# Tìm đến carrier.plist
# bấm vào và chọn Property List Viewer
# kéo xuống dưới cùng bật dòng SupportsSupplementaryServicesOver3GPP xanh lên
#done
3:Fix những lỗi còn lại:
Tùy theo nhà mạng khác nhau mà tìm thư mục tương ứng để trỏ về Unknown

a.Lock Docomo: 44010 trỏ về Unknown.bundle
b. SoftBank: 44020 trỏ về Unknown.bundle
c. Au-KDDI: 44050 trỏ về Unknown.bundle
d. Verizon: 311480 và 20404 trỏ về Unknown.bundle
e. Sprint: 310120 trỏ về Unknown.bundle
f. T-mobile: 310160 trỏ về Unknown.bundle
g. AT&T: 310170 310110 310140 310470 310400 trỏ về Unknown.bundle
# ở đây mình fix SB là 44020
# tìm đến System/Library/Carrier Bundles/iPhone
# tìm 44020
# kick vào chữ i
# tìm Link Target và sửa Softbank_jp.bundle thành Unknown.bundle
# done
Khởi động lại là thành quốc tế,đăng nhập tk app đợi 1 tý lên mynumber và face imess :D
Em làm theo cách của bác chủ thớt toàn bị mynumber sai,lọ mọ tìm được bài này bên clubgsm làm được ngay
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@abc3650 sửa my number thôi bạn 😁
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
@laobantien Nếu làm giống như bác thớt .. nó ra my NB sai, còn lại ok hết, thì làm thêm bước này của bác nữa .. nó có ra lại đúng số my NB và kích imess được luôn k ạh ? Hay bác fix thủ công từng bước như em ạh ?
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@abc3650 em ko thử như thế lên ko biết,em fix theo cách kia thì nó ko bị sai mynumber nữa,nhưng lại phải chuyển vùng 😁
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
@laobantien Ủa vậy bác cũng giống em, đúng my NB, nhưng bật 3G phải chuyển vùng DL đúng hem :D
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Thêm 1 lỗi nữa chưa được fix ở phương pháp này, không sử dụng được chế độ không làm phiền , có thể fix được không hả các bác?
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thì mới restore lại quay về phương pháp cũ, nhưng nói chung đây là 1 phương pháp rất nhanh, tiện dụng, độ an toàn sau khi jailbreak cao. Chỉ còn lại 2 vấn đề : 1 là không sử dụng được chế độ Không làm phiền (hình vầng trăng khuyết) , 2 là không nên thêm hình biểu tượng vào logo nhà mạng, phương pháp này nếu chia sẻ mang tính phổ biến thì không nên thêm nhưng yếu tố cá nhân. Hy vọng bác chủ top khắc phục được 2 vấn đề này để có thể fix gần nhất với phiên bản quốc tế.
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thêm cái biểu tượng đó là để biết trong quá trình fix máy đã nhận chuẩn file nhà mạng. Bạn ko thích thì có thể sửa nó đơn giản thôi mà. Bạn xem lại cách sửa đi nhé.
Bạn nói là bị lỗi chế độ Ko làm phiền. Thực ra mình chẳng bao giờ dùng cái này nên cũng ko để ý lắm. 😁.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
@vinh79 bác hướng dẫn cụ thể hộ em cái,sửa chỗ nào trong mục Carier.plist em vào không thấy chỗ nào có biểu tượng hình đó để sửa cả, mò từ chiều đến giờ rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019