Hướng dẫn các bạn Fix lỗi các dòng máy Iphone lock Nhật 1 cách trực quan nhất bằng (Hình ảnh).

vinh79
25/7/2015 4:43Phản hồi: 667
667 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dn9116
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bác cho mình hỏi là nếu up 8.4 qua ota thì có jb ngay dc ko, nếu ko thì phải làm thế nào, mấy bac hướng dẫn chi tiết dùm mình nhé, mới dùng ios nên k rành lắm
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
chuẩn
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn đang hỳ hục test các nhà mạng từ hôm qua đến giờ, xác nhận lại nhà mạng softbank không hiện ra đúng số my number, nhưng face time và imesage vẫn chuẩn sổ, khởi động lại active lại nhưng không bị trừ tiền. Còn Au thì full mọi thứ.
@vinh79 đến tận bây giờ vụ 6 SB dính lỗi my number vẫn chưa có giải pháp ổn thỏa, nếu bác nghiên cứu được thì tốt quá, coi như cách của bác chủ số 1
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@ira1234 cách là dùng sim softbank để fix,fix xong mới dùng sim ghép là ko bị 😁,trước 8.3 vẫn ngon giờ lên 8.4 khoai quá
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
@ira1234 Giải pháp mình đưa ra là chính xác. Cách của bác chủ top là số 1. Fix gâng như hoàn toàn, chỉ còn mỗi chuyển cuộc gọi cho viettel và mobi oà ko được. Vụ on off 3g thì ko nên, không giải quyết được vấn đề gì, chỉ thay thể tự đồng bằng thủ công thôi và vấn đề này không liên quan đến pin.
@laobantien đã thử và vẫn bị bạn à
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Ấy cha, em vừa làm thay đổi thứ tự của bác đi 1 tí, con softbank nó lại lên my number ngon lành rồi nè các bác, để em thử lại rồi báo kết quả.

Em vừa test restore data từ máy cũ thì bị treo táo ngay. Bây giờ sẽ thử tiếp restore data rồi mới jailbreak coi có được không.

Chuyển cuộc gọi mobi em test cũng xịt luôn.
@fan_ryu đến tận bây giờ vụ 6 SB dính lỗi my number vẫn chưa có giải pháp ổn thỏa, nếu bác nghiên cứu được thì tốt quá, coi như cách của bác chủ số 1
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
ImageUploadedByTapatalk1439486228.726886.jpg ImageUploadedByTapatalk1439486235.208181.jpg

Mạng mobi em reset all setting , vẫn có sóng ổn định như thường, ko cần phải cop lại file nữa.
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fan_ryu Wa! Có thêm cái mới để ngâm cứu roài. Chỉ cần mỗi ng đóng góp 1 chút công sức và trí tuệ thì mình nghĩ là máy lock sẽ ko còn là lock nữa òi. 😁:D:D. Thành công nhé bạn! Mai chia sẻ nhé.:p
@fan_ryu làm như nào vậy bạn ip 6 softbank bị my number lạ hoắc 00000009098
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Máy vừa báo có cập nhật phần mềm mới 8.4.1 cách đây mấy phút các bác ạ
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fan_ryu Vậy phải tranh thủ fix thôi. Nó mà ra là nó khóa 8.4 luôn cho mà coi.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Xong các bác nhé, em chính thức fix xong vụ my number của softbank,h muộn quá em đi ngủ, mai em sẽ viết chi tiết, cái này không phải do sim ghép đâu ạ.
@jousei Không được bác à, nhưng mình đã mày mò ra cách fix chuẩn my number và bật 3g không cần roaming nhưng lại dính *101# không chạy. Đen thế suýt full, giờ kiểm tra tk kiểu j đây
@jousei Không được bác à, nhưng mình đã mày mò ra cách fix chuẩn my number và bật 3g không cần roaming nhưng lại dính *101# không chạy. Đen thế suýt full, giờ kiểm tra tk kiểu j đây
tigerii
TÍCH CỰC
9 năm
@Harry Rain
bác fix = cách nào.
sửa file còn tùy theo cách bác fix nữa.
@tigerii Dùng tool tàu rồi vô carrier.bundle xoá hết file trong folder tàu USIM đó và cop viettel.bundle gốc sang Unknown đã xoá hết file cũ và khởi động lại đc my number và không phải bật roaming nhưng lại mất *101# bác à
bác chủ tóp ơi bác làm cho em sprint được không a. cảm ơn bác trước
vinh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@995905 Máy bạn ip mấy vậy? Bạn lh Zalo mình làm cho.
@vinh79 máy em ip 5 anh a.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
thôi chết rồi, hình như chặn không cho up lại 8.4 nữa rồi hay sao ấy các bác, em up lại toàn bị báo lỗi 3014
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
Hóng bài fix của bác ! 😁 1 topic thật tuyệt vời .. nó giúp em dần quên đi em đang cầm con LOCK :D
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Đây nhé, em viết lại tuần tự các bước làm của em, dựa trên cách fix của bác Vinh79. Đã test được 2 con softbank lên mynumber bình thường, thay sim số my number cũng thay đổi chính xác.

1-Bí quyết của nó, trước khi bắt đầu fix lỗi, là không lắp sim ghép, mà lắp sim nhà mạng của nó, để nó hiện sẵn my number. Nếu không có sim nhà mạng, có thể lắp sim ghép , nhưng sẽ phải chờ tới khi nó hiện lên mynumber (chỉ softbank hoặc docomo)
2- Làm giống như bác Vinh 79, bổ xung thêm bước fix lỗi tắt tiếng.
3- Tới bước chọn nhà mạng, thì sẽ tiến hành lắp sim ghép, sau đó vào mục cài đặt cuộc gọi, chọn nhà mạng, khởi động lại máy.
4- Reset all setting, tớ sử dụng sim mobi để lắp, nên có, không phải cop lại file để fix sóng. My number có thể lên ngay, hoặc chờ 1 lúc sẽ lên, làm thử cả 2 chiếc đều ra đúng số, thay sang sim khác số hiện lại ngon lành.
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@fan_ryu sim nhà mạng có khác,restore cắm vào cái lên my number ngay và luôn 😁,fix thử xem nào :D
jousei
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laobantien Đã test cách của bác nhưng nhìn cái dòng waiting activation => activation unsuccessfull thấy nản quá. Coi bộ hết cách cái vụ active IM, FT mà ko dùng unknown.bundle được rồi 😔. Chịu khó ko reboot lại tốn 3k :( Ngày trước dùng carrier.plist của Vinaphone_vn.bundle thì vẫn active được nhưng ko ổn định có khi phải active lại. Nhìn mấy con AU fix nhanh lắm mà thèm thuồng. Cách của bác @fan_ryu mà hiệu quả thì em đem máy qua bác giúp đỡ ngay và luôn. Sắp khóa sign rồi :(
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@jousei kệ nó chứ bác,bác cứ dùng 3g khoảng 1,2 tiếng là nó lên my number thôi mà 😁,em toàn làm vậy
tj3nk3pr0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fan_ryu Bạn có thể HD mình qua Facebook đc ko
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
em đang test tiếp sang Au với docomo, bác nào còn up thì restore làm lại đi.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy kiếm sim nhà mạng đi, tớ toàn xài sim nhà mạng à.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Với softbank hoặc docomo, các bạn muốn máy lên my number nhanh thì dùng 3g, đừng dùng wifi, lâu lên lắm.
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@fan_ryu hehe để 3g cả đêm nó còn ko thèm lên đây bác,sim nhà mạng mua ở đâu bác chỉ mình đi mua 😁
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Vô lý, các bác restore để lại đi, chắc chắn sẽ lên
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
Đã test cả với au và docomo, my number đều lên ngon lành các bác nhé. ImageUploadedByTapatalk1439542318.072527.jpg
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@fan_ryu lên rồi giờ làm theo cách của bác xem sao 😁
dn9116
TÍCH CỰC
9 năm
thanks bác chủ, làm phát dc ngay 😁
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm

Đã thử phương án fix không lắp sim, vẫn bị lỗi my number như dùng sim ghép bác Vinh79 nhé.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
8.4 vẫn up được bình thiowngf các bác nhé, chắc buổi sáng mạng lôi.
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
mình góp ý là bước chọn nhà mạng xong chúng ta đặt lại tất cả luôn thì sẽ không bị lỗi phải chép lại file như cuối cùng ;))
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
@hiphopboy tùy mạng bạn ạ, viettel thì vẫn phải chép lại file, đăng nào cũng phải chép lại file default để fix lỗi *101# nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019